Bộ HD của lính mới, mong các Bác chỉ giáo.

tu19_01

Member
Ðề: Bộ HD của lính mới, mong các Bác chỉ giáo.

CHúc mừng bác nhé , bác treo tivi lên là ok rồi , giờ nẹp tất cả các dây vào hộp nhựa nữa là gọn , mua thêm dây loa gắn cho 2 loa sur rồi dời ra phía sau là chiến đấu được rồi .:)
Bác cho em hỏi, có hộp nhựa đủ lớn để nhét được hết dây cáp Truyền hình, dây HDMI, dây nguồn Tivi vào một hộp nhựa không Bác.

tu19_01

Member

Nhìn bộ bác e nhớ lại lúc e mới tập tọe chơi món HD này :D chắc tầm 1-2 năm nữa bác chủ cũng lên đời tiếp thôi nếu bác có niềm đam mê . hehe
Em cũng muốn lên đời em nó lắm nhưng cũng phải từ từ Bác ạ. Dự kiến là em sẽ lên đời con Tivi, con hiện giờ 42inch nhỏ quá. Em là em máu quả 60-75inch xem mới đã còn về khoản âm thanh thì nói ra các Bác thông cảm, khả năng cảm thụ âm nhạc của em hơi kém chắc là em chỉ chơi bộ comple được thôi..:D

minhjp

Well-Known Member

Bác cho em hỏi, có hộp nhựa đủ lớn để nhét được hết dây cáp Truyền hình, dây HDMI, dây nguồn Tivi vào một hộp nhựa không Bác.

Hộp vuông vuông rộng cỡ 2 ngón tay chắc nhét hết đó bác , khôg thì cột lại thành 1 đường rồi mua dây hoa vải quấn từ trên xuống dưới như cách trang trí của 1 bác up bài trong này đó

Ðề: Re: Bộ HD của lính mới, mong các Bác chỉ giáo.

Em cũng muốn chuyển xuống đặt ở hai bên đầu giường nhưng do khoản dây nhợ không biết đi thế nào cho đẹp, đành để tạm ở trên.
em thấy
1 là luốn chính giữa từ đít giường lên đầu giường rồi chia ra 2 bên ( chỗ này thì dây lòi ra tý ỡ đit giường)
2 thì bác gôm lại đi theo mép tường bên phãi vòng tới đầu giường :-? cái này thì bao đẹp ( tốn dây tý )
3 nữa thì đi giấy trên trần \m/ kèo lên tới đầu giường rồi hạ xuống

Đẹp bác ạ
EM cũng Chỉ mong có vậy thui ạ

tu19_01

Member

em thấy
1 là luốn chính giữa từ đít giường lên đầu giường rồi chia ra 2 bên ( chỗ này thì dây lòi ra tý ỡ đit giường)
2 thì bác gôm lại đi theo mép tường bên phãi vòng tới đầu giường :-? cái này thì bao đẹp ( tốn dây tý )
3 nữa thì đi giấy trên trần \m/ kèo lên tới đầu giường rồi hạ xuống
Cảm ơn Bác nhiều, chắc em sẽ làm theo cách 1 của Bác. Làm xong em sẽ up hình lên xin các Bác chỉ tiếp.

theaminh81

Well-Known Member

Sao k biết đi thế nào, bác ra tiệm mua vài cái ống, băng dán hai mặt, rồi dán mấy cái ông vô tường dưới chân phòng, luồn dây vào là gọn đẹp luôn, dây loa trước cũng thế, em làm thế quá gọn và đẹp. đơn giản, rẻ tiền và hiệu ứng sẽ khác ngay

author

setup loa thế kia nghe sẽ k thấy hiệu ứng được âm thanh vòm rõ đâu

TuneUp

Trong phòng ngủ vậy là ngon rùi bác à. Cái TV to hơn tí nữa thì tốt

tu19_01

Member

Chào các Bác. Sau khi em cân đo đong đếm các phương án, cuối cùng em quyết định đi mua mấy mét ống nhựa và băng keo hai mặt. Mua các thứ về xong em bắt tay vào làm từ lúc 9h00 cho đến tận hơn 12h00' mới xong và đây là thành quả của một buổi sáng ngày thứ bẩy nhờ sự giúp sức của bà xã và Ông già em:

Em xin mời các Bác vào xem thành quả sau một ngày vật lộn với em nó và em xin các Bác góp ý để em càng ngày càng hoàn thiện thêm. Em xin cảm ơn.

taxtuan

Member

em đang quan tâm dàn của bác...

unchainmedoly

Active Member

Còn phải thuê nhà rinh đc thế này là hoành rồi, chúc mừng Bác, mà mới rinh đc vợ nữa thì phải chúc mừng again, Loa subwoofer chuyển gần vào kệ tv và trong khoảng giữa 2 loa L & R, nhớ bỏ lọ hoa ra (không để gì lên đó nhé, vì sub rung rất mạnh có gì đó khác chạm vào nó sẽ có tiến va đập và rung rè).

Chúc mừng bác đã có phòng xem phim ngon lành. Ôm vợ xem honor là ok đó bác :D:D

tu19_01

Member

Em cảm ơn các Bác đã góp ý giúp em và để niềm đam mê ngày càng được hoàn thiện xin các Bác góp ý cho em. Em đang chưa biết làm sao để cách âm cho tiếng khỏi lọt qua cái cửa gỗ ra vào, với tiêu chí của em là vẫn giữ nguyên cái cửa gỗ vì dù sao đây cũng là nhà đi thuê không thể thay cái khác được. Mong các Bác chỉ giáo.

Bên trên