Bộ home theater Klipsch-ProAc-AudioLab

anhducxx247

Active Member
Ðề: Bộ home theater Klipsch-ProAc-AudioLab

Toàn các bác vào khen theo kiểu thấy đồ đắt tiền nên mơ ước, mình thì thấy bác chủ đầu tư quá dở cho 1 bộ xem phim thế này;

Các bác thử nghĩ xem bộ này tổng cộng chắc cũng phải 300tr, thế mà phần nhìn thì cái màn 55", hdp thì dùng dune max, lại không thấy cái sub đâu cả;

ai tư vấn cho bác thế này thì quả thật đúng là tư vấn để bán hàng..........tiếc tiền của bác quá......

Quá đồng ý với bác này. Đôi sr proac quả là ko cần thiết thay vào đó đôi kb 81rb thì hợp lý. Hoặc để 5.1 thay vì 7.1. Sub thiếu => quá dở. Pre pow audiolab thì phí tiền rồi. Vấn đề máy chiếu thì em ko nói vì nhìn thế này thì tiền ko phải vấn đề có thể bác ko thích chơi hoặc điều kiện nào đó. Bên bán hàng chắc cũng đã chào mời rùi. Ah còn nhà bác thì đẹp rùi hihi. Vớt vát 1 câu khen cho bác chủ vui

JESSIEBO

Active Member

Dạ, em cũng đang loay hoay tự hỏi bác chủ giấu sub ở đâu ạ ?

Chắc dạo sau này bác ấy ko lên đây cập nhật nữa, vì trước Tết bác ấy đã sắm sub Klipsch 115, riêng đôi Pro Ac, và amply Mc Intosh là do bạn của bác ấy tặng , nên đôi pro Ac thừa ko biết làm gì nên gắn vào thành 7.1

winterfell101

Well-Known Member

phòng và đồ chơi của bác đẹp quá, chúc mừng bác

Dynaudio

Theo em được biết chỉ cần chơi đôi loa RF7II thì khỏi cần thêm sub vì dải trầm của em nó đã quá mạnh, loa bass to hơn 30cm nên tuỳ theo không gian nhà của từng gia chủ có thể không cần thêm sub khi xem phim vẫn có đầy đủ các hiệu ứng

ringleader

Active Member

Em đồng ý với a Khiêm nhưng riêng Tivi a nên xem lại, rất nhiều bác có thừa khả năng chơi máy chiếu tầm 30-40tr nhưng người ta vấn thích tivi hơn do:
+ Vị trí đặt máy
+ Chất lượng hình ảnh mạng lại
Như em trước định chơi máy chiếu và đi xem nhiều để có cái nhìn thực tế, thời điểm này em vẫn chọn phương án chờ tiếp hoặc chơi tivi màn hình lớn.

Ơ sao bác lại biết tên em nhỉ? mình đã gặp nhau chư bác?

Về màn hình cả của bác nữa em vẫn cứ chê vì các bác đầu tư hình ảnh và âm thanh không cân xứng, chí ít hình ảnh cũng phải bằng 1/3 chứ bác, vì mục đích của mình đầu tư để xem phim mà; âm thanh 300tr thì hình ảnh cũng nên khoảng 100tr, không thích máy chiếu thì kiếm cái tivi 65" trở lên bác ạ, nhìn chỗ treo tivi kia còn rộng lắm, thay vào đó con tivi 80" mà xem, nhìn nó đẹp lắm ạ......

tencha276

Banned

bác chủ cho hỏi tổng diện tích nhà bao được bao nhiêu mét vuông vậy. nhìn nhà bác thiết kế hợp với mình quá. tks

tittom79

Well-Known Member

Nhà bác chủ thiết kế đẹp quá! Chúc mừng bác chủ có nhà đẹp, dàn đẹp. Mọi thứ hoàn hảo bác ah.

digitalosin

Member

Em thấy là nhà đẹp. Ước gì được như bác chủ :D
Còn em chưa hiểu khi xem phim bác chủ ngồi thế nào ?

thinhkappa

Well-Known Member

chơi toàn loa màu vàng giống màu nhà đẹp quá bác ?

winterfell101

Well-Known Member

đồ chơi và phòng đẹp quá, cơ mà xem phim thế này có bị mỏi cổ không bác? :D

Bên trên