Bộ Home Theater Siêu gọn của em

tungbung

Active Member
Ðề: Bộ Home Theater Siêu gọn của em

Bác này có Avatar nhìn đã thiệt. Muốn ôm hôn hai đứa bé dễ thương.

rocket4sex

Active Member

nhìn vào thì rất bắt mắt nhưng đèn neon nhiều vậy có nóng +tốn điện không bác

khanhkun84

Active Member

phòng ốc đẹp quá, giải trí gia đình thế này là mơ ước của em rồi, mỗi tội dàn của bác phải lên đời mới ok đc.

AVfood

Well-Known Member

Ý bác là lắp khung tivi như nào em không hiểu. Ý tưởng của em là coi cái tivi như bức tranh treo trong cái khung vuông đấy thôi ạh.
Có ý tưởng nào đẹp hơn thì bác cứ góp ý cho em nhé...đừng ngại..hi'hi'

Bác nên triển khai ý tưởng treo tường, có thể dùng băng dính 2 mặt dính luôn hai cái đầu phát lên tường trông cho đồng bộ ...

Hi hi, nói vui chứ chúc mừng vì không gian HD của bác khá đẹp

Mình thấy cái back led đó nhìn nhức mắt wa. Xem film thì tắt hết đèn để cái màn hình TV hoặc thêm đèn vàng nhẹ là đc rồi. Về dàn HT thì bình thường, chắc chủ topic mới gia nhập HD home theater nên nhìn phòng + thiết bị là biết, phù hợp với người bình dân thích xem HD ^_^

blessng78

Active Member

bác ma đi dây ngầm được nữa thì càng đẹp
Cảm ơn bác, em đã cố gắng hết mức có thể mà nó chỉ được vậy thôi bác ợ. Chắc em phải nghĩ cách để trang trí thêm cho nó đỡ lộ.

Mình thích kiểu treo tivi như bức tranh, nhưng cách này khó làm vì phải dấu dây .. và dấu cả cái loa bên dưới nữa.
hi'hị..cái này đơn giản lắm bác ạ...trước khi xong phần thô, em đục mấy cái lỗ chờ là giải quyết được hết dống dây nhợ loằng ngoằng đấy ạ. Trừ mội cái cab HDMI chạy lên tivi + dây nguồn thì em chưa biết để đâu cho đỡ lộ.

Mình thấy cái back led đó nhìn nhức mắt wa. Xem film thì tắt hết đèn để cái màn hình TV hoặc thêm đèn vàng nhẹ là đc rồi. Về dàn HT thì bình thường, chắc chủ topic mới gia nhập HD home theater nên nhìn phòng + thiết bị là biết, phù hợp với người bình dân thích xem HD ^_^
Cảm ơn bác, back led là chỉ khi nào em nghe nhac thì mới bật lên thôi ạ. Cũng là để trang trí thôi chứ mục đích sử dụng cũng rất ít ạ. Về dàn HT thì thú thực với bác là em cũng muốn nâng cấp lắm, ngặt nội điều kiện kinh tế chưa cho phép mà lại rất ham mê "hát dê" nên mạo muội pót lên đây để các chém cho em lấy kinh nghiệm và hứng thú để đầu tư tiếp ạ.=P~

nhìn vào thì rất bắt mắt nhưng đèn neon nhiều vậy có nóng +tốn điện không bác
Dạ, em đính chính với các bác là đèn nhà em chơi toàn LED nên rất mát & siêu tiêt kiệm điện ạ (Toàn bộ hệ thống đèn phòng này công xuất tương đương 1 bóng đèn tuýp 28watt và em đã đo thực tế bằng đồng hồ điện tử đấy ạ).

blessng78

Active Member
Ðề: Re: Bộ Home Theater Siêu gọn của em

Đẹp, nhưng sao em cứ thấy thiếu thiếu cái gì đó, hơi đơn giản quá ko nhỉ.
Bác chẳng nhìn tiêu đề của em gì cả, em đã nói là "siêu gọn" rồi còn gì. Mà đã gọn thì càng đơn giản càng tốt phải không bác :)

blurayiso

Re: Ðề: Bộ Home Theater Siêu gọn của em

chà, cái khung bác làm đẹp quá, em cũng bắt chước làm 1 cái mới dc !^^

Khung bác khoan vào tường như mấy bác kia lun à? hay làm kiểu treo? có ai có kinh nghiệm là kiểu treo ko?

do_long_khach

Well-Known Member

Đẹp bác ạ, nhưng em dự là quanh màn hình nhiều ánh sáng quá, dễ gây mất tập trung

chauint

Active Member

Đẹp bác ạ, nhưng em dự là quanh màn hình nhiều ánh sáng quá, dễ gây mất tập trung

đền nền mà khi tắt đèn sáng đi xem phim lâu ko mỏi mắt al2m gì có cái mất tập trung, nhưng hình như bác chủ treo cái tivi hơi cao hơn tầm nhìn của người xem ????

thytruong

Member

dàn bác thật nhỏ gọn đẹp vừa với tuí tiền ....:-j và em cảm phục bác có khiếu thẩm mỹ ....

blessng78

Active Member

dàn bác thật nhỏ gọn đẹp vừa với tuí tiền ....:-j và em cảm phục bác có khiếu thẩm mỹ ....
Cảm ơn bác!
Mà em nhìn mấy cái kệ của bác đẹp quá, chỉ tiếc là em lại ở Hà Nội nếu không em cũng phải ghé qua bác làm 1 bộ để hoàn thiện tác phẩm của em.

t_v_ha

Member

Chúc mừng bác chủ có dàn HT gọn đẹp. Bác giới thiệu thêm một chút về dàn led của bác được ko? Loại đèn led, nơi mua, giá cả. Mình tính gắn đèn led vàng/trắng mờ phía sau TV để đỡ mỏi mắt khi xem trong phòng tối. Cám ơn bác trước.

blessng78

Active Member

Chúc mừng bác chủ có dàn HT gọn đẹp. Bác giới thiệu thêm một chút về dàn led của bác được ko? Loại đèn led, nơi mua, giá cả. Mình tính gắn đèn led vàng/trắng mờ phía sau TV để đỡ mỏi mắt khi xem trong phòng tối. Cám ơn bác trước.
Cảm ơn bác. Hệ thống đèn LED nhà em đơn giản lắm ạh.
1./ LED mắt trâu (3 mắt/1 bóng): 1 bóng 3W x 7 bóng x 70 000VND = 21w & 490 000VND
2./ LED dấy: 20m x 25 000 = 20w & 500 000 VND
Nếu em bật tất cả hệ thống đèn phòng này thì công suất cũng chỉ tương đương 1 bóng đèn tuýp.
Và cuối cùng là địa chỉ thì bác cứ thẳng phố Phùng Hưng mà tiến. Ở đấy bác thích mầu gì có mầu đấy. Em thì em chọn dây mầu xanh vì tuổi em hợp mầu xanh ạh :))
Đôi điều chia sẻ cùng các bác trên diễn đàn!

Bên trên