Bộ Home Theater Siêu gọn của em

blessng78

Active Member
Ðề: Bộ Home Theater Siêu gọn của em

Khung bác khoan vào tường như mấy bác kia lun à? hay làm kiểu treo? có ai có kinh nghiệm là kiểu treo ko?
Kiểu treo thì đơn giản mà bác chỉ cần một khoan là xong. Bác cứ ra siêu thị bảo nó bán cho cái khung treo tivi LED (bằng dây cab) rồi mang về bắt lên là ngon ngay ạh.
Em thì em bắn thẳng vào tường cho nó chắc.

blessng78

Active Member

Bộ của bác gọn gàng và đẹp quá. Nhưng nếu bác phấn đấu lên 50 inch thì đẹp. Em xem trong hình có cảm giác 42 inch bé quá. Cả khoảng tường rộng như thế hay là làm quả máy chiếu 100inch cho bõ đi bác.
Cảm ơn bác. Em cố tình đặt 42" trong ô đấy bác ạh vì 50" thì nó che hết cái LED hắt sáng của em :))
Em cũng đang có dự định làm cái "Grand view" bằng đúng cái khung đấy (Chạy điện kéo thả cho nó tiện và cũng mang tính thẩm mỹ). Nhưng cái khung của em chỉ khoảng 72inch thôi, không biết có loại màn chiếu nào có kích cỡ như thế không các bác nhỉ ??

blessng78

Active Member

Đẹp bác ạ, nhưng em dự là quanh màn hình nhiều ánh sáng quá, dễ gây mất tập trung
Hi'hi'..chính cái đèn hắt sáng đấy nó mới làm cho mình đỡ mỏi mắt đấy bác ạh. Nó làm trung hòa giữa tivi và môi trường chung quanh, tránh ánh sáng đột xuất của tivi trong các cảnh hành động (em dự thế không biết có đúng không, mong các bác chém nhẹ tay nếu thông tin không chính xác :)))

Stormhdvn

Well-Known Member

Đẹp thế nhỉ, niềm mơ ước của bao nhiêu người ;)), trong đó có em ^^

invisible1301

Quá gọn và đẹp. Chúc mừng bác có bộ dàn phù hợp nhu cầu

blessng78

Active Member

Đẹp thế nhỉ, niềm mơ ước của bao nhiêu người ;)), trong đó có em ^^

Quá gọn và đẹp. Chúc mừng bác có bộ dàn phù hợp nhu cầu

Cảm ơn 2 bác, thế mà gấu nhà em lại bảo nhìn cứ như cái chuồng bò cũng đòi tập tành "hát đê" làm em tức nổ đom đóm mắt mà phải cắn răng chịu đấy các bác ạ. Ngo ngoe là bị cắt ngân sách ngay, mà dự định của em thì còn nhiều lắm hi'hi' :))

man8x_2006

phòng bác gọn gàng sạch đẹp quá
nhưng bộ AIO Pana em e là chưa hợp với căn phòng lắm
trước em cũng chơi AIO Pana giống bác, từ khi qua nhà ông anh nghe bộ dân dụng xong là đầu óc quay cuồng, thế là bán lun
bác ráp 1 dàn lớn và quất em máy chiếu xem film là quá đẹp đấy ạ.

BonJovi2012

Thiếu thêm cái kệ đựng Đĩa CD, DVD cho nó sành điệu. Hai bên tường gắn thêm 2 tấm tán âm bọc bằng tranh poster các bộ phim bác chủ thích nữa là ok.

mabuV

Well-Known Member

Pác chủ màu mè nhể !! ;)

ToRuong

Nhanh thế pác chủ, xong hết rùi đó ag`, gỗ dưới sàn là gỗ thật hay simily vậy bác ?

princeingame

cái gì xanh xanh trên con DUNE vậy bro ? có phải fan 8Cm không ta :">

xitrum

Member

đơn giản, gọn gàng, bác chỉ giáo cho em vài cách đi bác

blessng78

Active Member

cái gì xanh xanh trên con DUNE vậy bro ? có phải fan 8Cm không ta
Chính xác bác ạ. Em hay xem phim bộ nên làm cái quạt cho nó mát. Cái này tiện lắm, công suất bé chạy êm với lại nó cũng chẳng ảnh hưởng gì đến điện nguồn đâu bác ạ.

Nhanh thế pác chủ, xong hết rùi đó ag`, gỗ dưới sàn là gỗ thật hay simily vậy bác ?
Vâng cảm ơn bác, em đang chuẩn bị cho ra phiên bản 2 "siêu gon" rồi các bác ạ. Sàn thì em dùng gỗ công nghiệp thôi bác.

Em cũng muốn nghèo như bác
hì hì..em đang có ý định ra phiên bản 2 "siêu gọn" và cố gắng phấn đấu theo bác Nghiabienhoa đấy bác ạ.

đơn giản, gọn gàng, bác chỉ giáo cho em vài cách đi bác
hì hì..cái này phải cafe thì em mới bầy cách cho bác được :))

Bên trên