Bộ HomeTheatre nhà em!

mrtuanvn

Member
Chào các bác. Hôm nay rảnh rỗi ngồi chụp hình bộ HT post lên, có gì anh em góp ý thêm nhé.

Cấu hình:

1. TV: LCD Samsung 40F81
2. A/V Receiver : Denon 1909
Tần số cắt, 60Hz cho Front, 120Hz cho Center+Surround, 80Hz cho Sub
3. Speakers: bộ Synergy HT F-2 của Klipsch
4. Player: PC
5. Karaoke: Cali 6 số nguyên bộ amply, dvd, speaker.

Cái kệ em đặt làm(có bà chị qua chơi nói là cái bục giảng :)), nhưng bị chuối 1 cái là màu sơn không đúng ý mình :mad: , thôi kệ xài đỡ.

Hình nguyên đám nó đây. :D

Loa surround đã lên kệ và tường

Sub đã được move vào góc cách 2 cạnh tường 15-30 cm (theo đề nghị của Klipsch) :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thangtb

Member
Ðề: Bộ HomeTheatre nhà em!

bộ của bác đẹp quá, chỉ gặp cái phòng bác sáng quá thôi :D (bây giờ còn ai chơi kệ màu mè, nhà ai cũng kệ vầy thui bác ah :p)

duongbaba

Active Member

Đẹp quá! Tớ có ý kiến là để 2 loa main xuống đất và cách xa nhau thêm 1 tí sẽ thấy hiệu ứng rõ hơn. Àh loa center thì để ngay giữa nhé. Chúc mừng bác có bộ máy rất đẹp !

Chỉnh sửa lần cuối:

tieuthieugia

Well-Known Member

xinh quá đi thui......... chúc mừng..
BQT oy, cập nhật nào....

nokia6681

Member

Thấy cái case PC của bác cũng đẹp ghê nhìn giống hàng của DELL,cấu hình PC là gì vậy bác ơi

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Rất đẹp, mấy em cờ líp sexy quá trời, nhất là khi thoát y. Đã update vào thư viện HT của HDvietnam.

mrtuanvn

Member

Đẹp quá! Tớ có ý kiến là để 2 loa main xuống đất và cách xa nhau thêm 1 tí sẽ thấy hiệu ứng rõ hơn. Àh loa center thì để ngay giữa nhé. Chúc mừng bác có bộ giàn rất đẹp !

Cám ơn bác góp ý.
Lúc đầu, khi thiết kế cái kệ, mình cũng mong để loa xuống đất lắm nhưng chiều ngang ngắn quá. Nếu để 2 loa xuống đất thì khoảng cách khá xa, dài hơi khoảng cách từ người xem đến TV, lúc đó có khi lại k hiệu quả. Nếu làm kệ ngắn thì hơi chán. Thêm nữa vợ muốn để trên cho dễ lau nhà, khỏi hư loa.:D

Loa center tạm thời thôi ạ, vì còn thiết kế cái chân cho nó nữa.

mrtuanvn

Member

bộ của bác đẹp quá, chỉ gặp cái phòng bác sáng quá thôi :D (bây giờ còn ai chơi kệ màu mè, nhà ai cũng kệ vầy thui bác ah :p)

Phòng khách mà bác, phải sáng chứ. Khi xem kéo rèm lại là ok. Với lại đang xài LCD cũng đỡ phần nào.

mrtuanvn

Member

Thấy cái case PC của bác cũng đẹp ghê nhìn giống hàng của DELL,cấu hình PC là gì vậy bác ơi

Đúng là Dell Inspiron 530. Cấu hình, Core 2 Duo E6500 2.33Ghz, 2Gb Ram , Geforce 8600GT 256Mb.

Rất đẹp, mấy em cờ líp sexy quá trời, nhất là khi thoát y. Đã update vào thư viện HT của HDvietnam.

xinh quá đi thui......... chúc mừng..
BQT oy, cập nhật nào....

Cám ơn các bác.:D

a_Fon đã viết:
kaka bác nhìn dàn HT ở nhà bác mê quá, bác cho tham khảo 1 chút nhé dàn speakers Synergy HT F-2 của Klipsch bác mua với giá là bao nhiêu và ở đâu. Thanks bác dành cho chút thời gian quí báu
bác này hỏi qua PM, mình reply ở đây luôn cho ae cần thì tham khảo.
Bộ dàn âm thanh này mua tại Sơn Hà, Sài Gòn. Giá khoảng 32chai.

luciano

Active Member

mình cứ thắc mắc sao bác chủ lại để em front lên trên kệ nhỉ???

tinhdhd

chài,em kết bộ complete klipsh của bác này á

caoduy1990

bac mrtuanvn co ve thich hoa la nhi, cho nao minh cung thay hoa la: day loa ne, ca cai binh o giua 2 cai amply nua. Minh thay cac doan day loa deu duoc nguy trang bang la het, trong rat dep.=D>

Chỉnh sửa lần cuối:

kết quả tem FULL HD của LCD và HD AUDIO /TRUE HD của Receiver quá :)

IZZ

Active Member

Bộ HT của bác này trông đẹp lắm. Rất gọn gàng !

da vinci

Active Member

Sao thấy ai cũng khen wá nhỉ. Vậy là mọi người chưa biết 1 điều đơn giản nhất khi đặt loa là phải để lên mặt phẳng càng ổn định càng tốt. Loa được gắn thêm chân đinh sẽ giảm rung nhiều hơn nữa. Tôi chỉ nói thiệt 1 câu "Loa để trên đế gỗ đó thì phí cả loa xịn".

mrtuanvn

Member

Sao thấy ai cũng khen wá nhỉ. Vậy là mọi người chưa biết 1 điều đơn giản nhất khi đặt loa là phải để lên mặt phẳng càng ổn định càng tốt. Loa được gắn thêm chân đinh sẽ giảm rung nhiều hơn nữa. Tôi chỉ nói thiệt 1 câu "Loa để trên đế gỗ đó thì phí cả loa xịn".

Cám ơn bác, em cũng biết điều này nên cái kệ gỗ đã rất nặng và rất ổn định, loa đã được gắn chân đinh. Nói chung, đôi khi phải linh động tí bác ạ, miễn kết quả mang lại không bị thay đổi là được. :D

superman

sao mấy cái tem trên tivi bác ko tháo ra nhỉ?Để nhìn thấy mất cảm tình wa' ak` :p

cnfan

Well-Known Member

bác này hỏi qua PM, mình reply ở đây luôn cho ae cần thì tham khảo.
Bộ dàn âm thanh này mua tại Sơn Hà, Sài Gòn. Giá khoảng 32chai.

32 chai là chỉ có bộ loa hả bác hay cả chú 1909. Loa center kiểm cái gì để ngay dưới LCD là ngon. Em kết bộ loa của bác, hình như treble là loại horn hả bác.

Bên trên