Bộ HomeTheatre nhà em!

nhon03429

Ðề: Bộ HomeTheatre nhà em!

Bạn nên cắt một tắm kính 10ly dài,rộng 560x210mm mua 2 bát inox khoang tường gắn lên trên LCD ngay giửa trong đẹp hơn

leepham

Well-Known Member

Cái cách bác quấn hoa thắt bông vào cái dây điện từ LCD xuống nhìn khá hay :D Trông nó thẩm mĩ hơn rất nhiều

albatron

Member

bác chủ thớt có thể cho mình qua tham khảo mẫu kệ tivi được k?rất cảm ơn bác

Map_34

dàn đẹp nhà gọn nhưng cái center để trên đầu DVD thì ko ổn cho lắm đấy bác vì ko nên để đồ nặng trên đầu đĩa bác ới :)

Cám ơn bác góp ý.
Lúc đầu, khi thiết kế cái kệ, mình cũng mong để loa xuống đất lắm nhưng chiều ngang ngắn quá. Nếu để 2 loa xuống đất thì khoảng cách khá xa, dài hơi khoảng cách từ người xem đến TV, lúc đó có khi lại k hiệu quả. Nếu làm kệ ngắn thì hơi chán. Thêm nữa vợ muốn để trên cho dễ lau nhà, khỏi hư loa.:D

Loa center tạm thời thôi ạ, vì còn thiết kế cái chân cho nó nữa.

Tổng thiệt hại là nhiu bác ơi . Iem cũng định làm bộ đơn giản như bác :(

fostina

Well-Known Member

Bộ HT của bác chuẩn, để cân xứng bác chơi TV 50 inches đi xem cho nó xướng hợp với dàn âm thanh của bác hơn

fostina

Well-Known Member

Bác ơi, bác để con center tường đi, để dưới TV và o ngay giữa,bác sợ hư tường hay sao, đã ma được dàn xịn thì còn tiếc gì, thiết kế có đẹp thì nghe nhạc cũng hay hơn đó.

son_thanh

theo nguyên lý của loa cột lmà để trên kệ thì loa sẽ không phát huy hết.mình xin góp ý

Bên trên