Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

HD 1080p

Ðề: Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

còn việc tôi đánh nhầm chữ mà bác quy chụp tôi là ...thì nhiêu đó cũng đủ thấy trình độ quy chụp, phang tùm lum mà không hề suy nghĩ của cậu rồi
Viết chữ tiếng Anh thì sai, viết tiếng Việt cho rồi , người ta nói A thì hiểu thành B, cậu cũng thuộc vào thành phần khó đào tạo, tranh luận mất hứng.

Thế này nhé, nói với cậu, thì phải cụ thể (lần này là lần thứ 2, yêu cầu cậu HD trổ tài, lần 1 là cái vụ căn phòng "xoay qua xoay lại, một hồi sẽ tìm ra giải pháp ..." :)) ). Tầm 7000 mà phòng như bác Nam, thì cậu sẽ build cái gì??? Trổ tài cho anh em vào học hỏi nào. Vì ở đâu cậu cũng phán người này nông dân, người này trọc phú..
Cậu phải hiểu công thức thì có 1, nhưng đó là áp dụng cho phỏng chuẩn HT.Phòng của cậu thì bằng cái tổ kiến, lại còn dài dài, thế thì phải xoay qua xoay lại để tìm vị trí tốt nhất chú làm sao, con người thì phải linh hoạt,suy nghĩ máy móc mãi thế thì bao giờ khá được :cool:

GENERALS

Ban Quản Trị

Đây là hệ thống loa chuyên dụng Home Theater THX Ultra2 system nổi tiếng của Klipsch, có người lấy bộ thuộc dạng top này ra khè hàng với a/e làm gì thế nhẩy, có ai khởi sướng vụ so sánh dàn loa của anh Nam là số #1, là đỉnh nhất thế giới đâu nhẩy ( wat a pointless!!! ), cái quan trọng ở đây chỉ là anh Nam muốn thử tận hưởng cảm giác loa cột làm surround thôi mà, điều này đúng là với tiêu chí hiệu năng/giá cả có phần ko hợp lý lắm nhưng về mục đích là để thoả mãn nhu cầu nghe nhìn của bro Nam và không hề trái nguyên tắc or sai sót gì ở đây cả..hề hề hề

Anyway, quan trọng là cuối cùng thì người mua hàng, người sử dụng là người có câu trả lời thoả đáng cuối cùng, đó chính là điều người mua hàng hướng tới chứ không phải nghe ông này phán thế kia, bà này bảo thế nọ.v..v càng rối rắm chứ chả được cái ích lợi giề, anh Nam nhẩy ^^

dinhvannam

Đây là hệ thống loa chuyên dụng Home Theater THX Ultra2 system nổi tiếng của Klipsch, có người lấy bộ thuộc dạng top này ra khè hàng với a/e làm gì thế nhẩy, có ai khởi sướng vụ so sánh dàn loa của anh Nam là số #1, là đỉnh nhất thế giới đâu nhẩy ( wat a pointless!!! ), cái quan trọng ở đây chỉ là anh Nam muốn thử tận hưởng cảm giác loa cột làm surround thôi mà, điều này đúng là với tiêu chí hiệu năng/giá cả có phần ko hợp lý lắm nhưng về mục đích là để thoả mãn nhu cầu nghe nhìn của bro Nam và không hề trái nguyên tắc or sai sót gì ở đây cả..hề hề hề

Anyway, quan trọng là cuối cùng thì người mua hàng, người sử dụng là người có câu trả lời thoả đáng cuối cùng, đó chính là điều người mua hàng hướng tới chứ không phải nghe ông này phán thế kia, bà này bảo thế nọ.v..v càng rối rắm chứ chả được cái ích lợi giề, anh Nam nhẩy ^^

Bác gen trả lời xác đáng. mình ngưỡng mộ kiến thức của bác lắm,cái gì cũng biết, từ máy chiếu đến receiver, PC, màn hình,loa... dòng gì, sx năm bi nhiu, tính năng thế nào, giá cả ra sao cũng biết hết ( nhưng nói đúng ko hà ):-bd
Đây là 1 thư viện sống. hội HD mua gì nhớ nhờ bác ấy tư vấn nhé

phuong

Member

Bác luciano trúng ý mình đấy, trải nghiệm THỰC TẾ.
Với lại mua đồ có tên tuổi bán lại ko lỗ nhìu ( xê dịch 10% ), mà bán cực nhanh, hô là có người xúc, thậm chí còn đặt hàng trước nữa đó. đúng ko bác luciano
cái này thì bác luci không chối cãi được rồi\m/\m/\m/

HD 1080p

Đây là hệ thống loa chuyên dụng Home Theater THX Ultra2 system nổi tiếng của Klipsch, có người lấy bộ thuộc dạng top này ra khè hàng với a/e làm gì thế nhẩy, có ai khởi sướng vụ so sánh dàn loa của anh Nam là số #1, là đỉnh nhất thế giới đâu nhẩy ( wat a pointless!!!

Có ai nói khè hàng vậy ? :cool:.Tôi chỉ muốn khai sáng một chút cho Chip : Đấy, nhìn cái hệ thống loa HT chuyên nghiệp của người ta dày công thiết kế là như thế, không phải như Chip nghĩ là cứ lấy bừa toàn dải với cây cột, thiết kế bừa bãi mà đưa vào là xong đâu ;)

phuong

Member

Có ai nói khè hàng vậy ? :cool:.Tôi chỉ muốn khai sáng một chút cho Chip : Đấy, nhìn cái hệ thống loa HT chuyên nghiệp của người ta dày công thiết kế là như thế, không phải như Chip nghĩ là cứ lấy bừa toàn dải với cây cột, thiết kế bừa bãi mà đưa vào là xong đâu ;)

Mình thấy bác HD1080p này rãnh quá, nói thật là không biết ngoài đời bác như thế nào nhỉ:-/ .............đọc qua những bài của bác mình thấy cái nào bác cũng biết, lúc nào bác cũng muốn phần thắng về mình X_XX_X.........em nói với bác cái này nhé, kiến thức là vô hạng, bác học cả đời cũng không bao giờ hết đâu, có những cái người khác biết mà bác không biết cũng có những cái bác biết mà người khác không biết, bởi thế nên mới học hỏi lẫn nhau.............múi này cao còn núi kia cao hơn mà bác

dinhvannam

Nếu là mình có ý định mua ( giả sử ) hệ thống loa trên làm HT thì mình sẽ bỏ gấp đôi hay ba số tiền để chỉ toàn mua cột cùng hiệu của hãng này về lắp thành front và surround, surround back .

Rồi thử bộ HT chuẩn này đấu lại bộ tui ráp( nói về chất lượng âm thanh ).

Chỉnh sửa lần cuối:

HD 1080p

Mình thấy bác HD1080p này rãnh quá, nói thật là không biết ngoài đời bác như thế nào nhỉ:-/ .............đọc qua những bài của bác mình thấy cái nào bác cũng biết, lúc nào bác cũng muốn phần thắng về mình X_XX_X.........em nói với bác cái này nhé, kiến thức là vô hạng, bác học cả đời cũng không bao giờ hết đâu, có những cái người khác biết mà bác không biết cũng có những cái bác biết mà người khác không biết, bởi thế nên mới học hỏi lẫn nhau.............múi này cao còn núi kia cao hơn mà bác

Cậu nói thế là hữu khuynh rồi, ở đây là tranh luận, tìm ra cái đúng, cậu đọc thử bài của Chip thì thấy, sai lè ra mà vẫn cứ gân cổ lên cãi chày cãi cối. Thật ra tôi cũng không thích cái kiểu tranh luận như thế, tốn thời gian lắm. Những kiến thức tôi đưa lên đây đa số là có hình trực quan, có nguồn tham khảo từ các trang web uy tín, tôi cũng xin nhắc lại là nó có ích cho các cậu nhiều hơn là vô bổ, vì thế có cần phải cố chấp, hằn học như kiểu tranh luận của Chip không :cool:

HD 1080p

Nếu là mình có ý định mua ( giả sử ) hệ thống loa trên làm HT thì mình sẽ bỏ gấp đôi hay ba số tiền để chỉ toàn mua cột cùng hiệu của hãng này về lắp thành front và surround, surround back .
Rồi thách đố bộ HT chuẩn này đấu lại bộ tui ráp( nói về chất lượng âm thanh ).
Xem ra cậu còn trên cả những nhà thiết kế loa chuyên nghiệp của Klipsch ^:)^.
Nhìn cái cách chơi là biết rồi :cool:, nếu cậu dùng đúng số tiền bằng bộ loa trên để mua loa cột cùng hiệu thì liệu chất lượng có ngang bằng được không :cool:
Biết chơi là ở chỗ dùng đúng loại loa để tận dụng hết khả năng của nó L-)

dinhvannam

Xem ra cậu còn trên cả những nhà thiết kế loa chuyên nghiệp của Klipsch ^:)^.
Nhìn cái cách chơi là biết rồi :cool:, nếu cậu dùng đúng số tiền bằng bộ loa trên để mua loa cột cùng hiệu thì liệu chất lượng có ngang bằng được không :cool:
Biết chơi là ở chỗ dùng đúng loại loa để tận dụng hết khả năng của nó L-)

Dùng cột làm surround mà cậu biểu cùng số tiền đó để mua thì ai bán.
Phối ghép có cái hay và lý lẽ riêng của nó.

HD 1080p

Dùng cột làm surround mà cậu biểu cùng số tiền đó để mua thì ai bán.
Phối ghép có cái hay và lý lẽ riêng của nó.

Vì thế nên ngay từ đầu tôi mới bảo cậu, số tiền cho cặp cây đó mà cậu đập vào 2 loa chuyên surround thì đúng sách hơn nhiều.

dinhvannam

Vì thế nên ngay từ đầu tôi mới bảo cậu, số tiền cho cặp cây đó mà cậu đập vào 2 loa chuyên surround thì đúng sách hơn nhiều.

Cậu vẫn chưa hiểu ý đồ của tớ.

Là với số tiền mua loa surround chuyên, mình sẽ thêm chút đỉnh mua cột.
Có nghĩa là mình muốn dùng cột lắp đặt vào vị trí surround

Chỉnh sửa lần cuối:

dinhvannam

Rồi thì Subwoofer B&W ASW650 cũng gia nhập HT nhà mình rồi các bác ơi.
Phải nói thằng này gấu thiệt : nặng ghê ơi, lúc ở siêu thị thấy nhỏ nhắn xinh xắn vậy mà vác về thấy to thật, mình có hai chụp 2 tấm gửi các bác xem qua

Công suất Ampli: 200W
Đáp ứng tần số: 25Hz - 150KHz
Đáp ứng tần số 25Hz - 150KHz
Công suất Ampli 200W
Kích thước (cao x rộng x sâu) 417mm x 415mm x 495mm
Trọng lượng 25.5 Kg

Lúc mới tải về :

Catalogue, chân cao su, dây nguồn lõi bạc và ngoại hình em nó :

phuong

Member

bác Nam cứ kích động tinh thần em hoài nhé:mad::mad::mad:

phuong

Member

Chắc em phải nhịn ăn nhịn mặc khoảng 30 năm mới đủ tiền để đạt tới ngưỡng hiện tại của bác :-o.
em nghỉ bác nhịn ăn 30 năm mới được như vậy....................còn bác nhịn mặc em nghỉ không tới 30 năm đâu......bác nhịn mặc ra công viên chừng vài năm là được ah:)):)):))

luciano

Active Member

Khiếp con này xuống tới dải tần 25Hz à??? gấu nhỉ???

luciano

Active Member

Bass mà xuống tới dải tần ấy thì khiếp lắm, :D nhưng mà thói đời chơi Audio nó lại nhiều cái trái ngoe, mua thêm 1 thiết bị về thì niềm vui đi cùng với nỗi ưu tư trăn trở :))

chắc cũng đắn đo, xắp xếp, rùi lại dời dời, xong vỗ tay đánh cái chát.. nhỉ :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên