Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

spiderman

Ðề: Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

Anh em trong hội sao không khuyên Bác Nam để Bác ấy mua cái đầu BR rồi lại than không có tiền mua đĩa...
Với tầm tiền ấy Bác làm một bộ HTPC thì có cả trăm phim để mà xem thậm chí còn tiện dụng hơn đầu BR ( trong thời điểm hiện nay )

nham18

Member

Anh em trong hội sao không khuyên Bác Nam để Bác ấy mua cái đầu BR rồi lại than không có tiền mua đĩa...
Với tầm tiền ấy Bác làm một bộ HTPC thì có cả trăm phim để mà xem thậm chí còn tiện dụng hơn đầu BR ( trong thời điểm hiện nay )

Bác ấy bị 1 loại virus có tên là source nhiễm vào người rùi ai mà khuyên cho nổi :))

MrQ1984

Member

khơ khơ,nếu thế đã chả phải bro Nam,mà bro ấy khiêm tốn thế thôi,chứ mình biết khả năng bác ý kinh lắmb-)
đã nhắm mua đầu BR thì đương nhiên biết đĩa nó thế nào chứ nhở :-j
về chất lượng hình ảnh thì HD rip đọ sao lại bro!!!
nói chung là bro Nam là 1 trong những đại gia Nghe-Nhìn,ae trong City chịu khó sang giao lưu đi:))

spiderman

Đại gia gì ... thì tôi chấp nhận chứ Đại gia nghe nhìn thì còn phải xét lại.
Nhìn vào dàn máy người ta đánh giá được trình độ chơi âm thanh của chủ nhân bộ dàn.
Đừng tung hô quá Anh ấy đi lạc đường quá xa ...

Thế Anh

Anh Nam tuân thủ nguyên tắc đầu tiên trong Hi-End: Sự trung thực của âm thanh và hình ảnh.

Đồ RIP, compress ko bao giờ ảnh để mắt tới.

Ngưỡng mộ

spiderman

Anh Nam tuân thủ nguyên tắc đầu tiên trong Hi-End: Sự trung thực của âm thanh và hình ảnh.

Ngưỡng mộ

Nói thế thì còn lý do để chấp nhận, ý hay, Anh Nam nợ Bác Thế Anh một điểm rồi đấy *-:)

MrQ1984

Member

Nhìn vào dàn máy người ta đánh giá được trình độ chơi âm thanh của chủ nhân bộ dàn.

Nghe-Nhìn nó là vô cùng bác ạ,mình phải biết mình đang ở đâu,và cũng nên thỏa mãn với những j mình đang có,đối với chúng tớ thì bro Nam đúng là 1 đại gia(đây cũng chỉ là 1 cách nói vui thôi),vì bản thân tớ và nhiều bro vẫn còn đang vắt chân lên chán mà nghĩ mưu làm sao được như thế :((
hy vọng 4rum sẽ nhận được nhiều chia sẻ của bạn.

dinhvannam

Các bác quá lời, mình thì máu nên chơi thôi, đại gia gì các bác ơi.
Mình chẳng đi lạc đường đâu bác spiderman, đi đúng quỹ đạo nghe nhìn mà bác.
Nhìn => full HD ( Bluray )
Nghe => DTS HD, TRUE HD
Công nghệ hình ảnh và âm thanh đã sẵn có. thượng đế chỉ việc mua về dùng thôi
Nếu có sai các bác đính chính lại nhé.

dinhvannam

Ngưỡng mộ

Thú thật ( ko dấu dốt ) mình dốt vi tính lắm.
Cũng đã tìm hiểu HTPC rồi ấy chứ. nhưng thấy nhìu vấn đề phải học quá nên chuyển hướng.

dinhvannam

Ước mơ cái receiver denon 4308 đã được rồi các anh em ơi, mừng quá mình khoe chút nhé. hi..hi....

Hình nó lúc mới về, mới 100%, thơm phức

Khui thùng thấy remote cảm ứng, anten wifi, anten đài FM, phiếu bảo hành, dây nguồn rời, micro setup loa...

1 remote cảm ứng và 1 remote thường, nam chưa rành và chưa biết sử dụng luôn. chắc doọc đại thui.

dinhvannam

Được cái này mất cái kia, bộ dàn Nam chỉ lèo tèo còn vài món.

Tiếp .hệ thống xem phim 3.1 hì...hì...

Chỉnh sửa lần cuối:

Wow đẹp quá ! Bác test đi rồi review cho anh em xem chất lượng em nó thế nào ?

dinhvannam

Wow đẹp quá ! Bác test đi rồi review cho anh em xem chất lượng em nó thế nào ?

Còn thiếu loa bác ơi.

Các bác cho mình ý kiến là thay kệ bằng gỗ có đẹp hơn kệ hiện tại của mình ko ạ. ( đang có ý định thay cái kệ các bác ơi )

luciano

Active Member

anh chơi kệ gộ dài bằng màu cherry đi, match cực đẹp luôn :p bác chơi đồ tới we' à nha

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

anh chơi kệ gộ dài bằng màu cherry đi, match cực đẹp luôn :p bác chơi đồ tới we' à nha

còn chờ 2 cái loa front đã thì mới biết cái kệ nó phải như thế nào.

Mọi con mắt anh em HDVN đang đổ dồn vào đây, hé hé..

nham18

Member

còn chờ 2 cái loa front đã thì mới biết cái kệ nó phải như thế nào.

Mọi con mắt anh em HDVN đang đổ dồn vào đây, hé hé..

Em hiểu ý anh rùi nha a Chip ;))
Chip <-- người xấu b-(

Thế Anh

Anh Nam cho em hỏi về vấn đề âm thanh HD (Dolby True HD và DTS-HD Master Audio)

Khi nghe đĩa Blue-ray. Anh chọn bộ Decoder Audio HD trên ổ Blue-ray hay Audio HD Decoder trên AVR-4308 của anh? (Theo em biết thì cả 2 đều giải mã được)

Em cần hỏi cho dự án nâng cấp HTPC sang năm của em.
Khi lắp ổ Blue-ray ROM vào HTPC để Playback Blue-ray Disc thì việc giải mã phần tiếng Audio HD hoặc đẩy ra ngoài cho AVR thực hiện, hoặc xử lý bằng Sound Card.

Cả 2 cách đều phải nâng cấp phần cứng. Hoặc nâng cấp Sound Card xử lý True-HD (250$) hoặc thay Recivier mới xử lý được True-HD. (Con rẻ tiền nhất là AVR-1909 680$ sắp ra)

adfadf

a Nam cho hỏi con Denon mới này là HDMI 1.3 luôn phải ko a? Nhìn phê vật nhỉ. Cái remote cảm ứng lần đầu tiên thấy.

Bên trên