Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

HyH

Ðề: Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

Qua tham khảo em thấy ưng S550 rồi, hỗ trợ đầy đủ, chỉ có điều khích thước ko được pro lắm.
Vậy tại SG mình mua S550 ở đâu và giá tốt nhất hả bác.

em khuyên bác nếu có người quen bên Mỹ thì nhờ mua hộ với giá rẻ, còn ở VN thì em không dám hỏi đến vì giá qúa cao nên cũng không biết tại TPHCM chỗ nào bán nữa.
Theo em còn 1 con để bác nghiên cứu trước khi mua nữa là DMP-BD55 của Panasonic, con này hình như có cổng USB và đọc được SD card (có khả năng xem phim mình down về???)

còn muốn Pro hơn và chịu chơi thì rước em Denon DVD-2500BTCI mặt sau trống trơn, chỉ có dây điện nguồn và 1 cổng HDMI, giá chót vót ^:)^ $990.00

Chỉnh sửa lần cuối:

dinhvannam

em khuyên bác nếu có người quen bên Mỹ thì nhờ mua hộ với giá rẻ, còn ở VN thì em không dám hỏi đến vì giá qúa cao nên cũng không biết tại TPHCM chỗ nào bán nữa.
Theo em còn 1 con để bác nghiên cứu trước khi mua nữa là DMP-BD55 của Panasonic, con này hình như có cổng USB và đọc được SD card (có khả năng xem phim mình down về???)

còn muốn Pro hơn và chịu chơi thì rước em Denon DVD-2500BTCI mặt sau trống trơn, chỉ có dây điện nguồn và 1 cổng HDMI, giá chót vót ^:)^ $990.00

Thú thực em tham khảo và thích S550 rồi, nhưng nếu denon thì em thấy hợp hơn với receiver của em. Em cũng biết là 2500BD đẩy cho receiver giải mã là rất hợp với cái 4308 của em, nhưng sao các bác bảo ko có ngõ LAN thì ko có BD LIVE. sau này ko thêm được những cái gì nếu nâng cấp. Em sợ đổi chác hay bị mua lầm lắm rồi các bác ạ.
S550 ( thích ) nhưng denon ( rất thích nhưng kẹt ko có ngõ LAN gì đó ) các bác giúp em xem nên đầu tư cái nào nhe bác. thật sự em rất phân vân.

HyH

Thú thực em tham khảo và thích S550 rồi, nhưng nếu denon thì em thấy hợp hơn với receiver của em. Em cũng biết là 2500BD đẩy cho receiver giải mã là rất hợp với cái 4308 của em, nhưng sao các bác bảo ko có ngõ LAN thì ko có BD LIVE. sau này ko thêm được những cái gì nếu nâng cấp. Em sợ đổi chác hay bị mua lầm lắm rồi các bác ạ.
S550 ( thích ) nhưng denon ( rất thích nhưng kẹt ko có ngõ LAN gì đó ) các bác giúp em xem nên đầu tư cái nào nhe bác. thật sự em rất phân vân.

Hàng chuyên nghiệp nó là vậy đó bác Nam à, hỏng biết Denon muốn khẳng định thương hiệu hay là để tiết kiệm tiền bản quyền (giống như ipod không có FM),hay là sợ bị nhiễu gì gì đó mà họ có ít tính năng lắm.

Dĩ nhiên là không có cổng LAN thì không thể dùng BD-LIVE được, còn chuyện nâng cấp máy sau này thì không cần thiết phải có LAN vì có thể download về và update thông qua CD hay DVD.

Theo em thì trước mắt bác nên đầu tư em S550 trước đã (vì nó rẻ),chờ sang năm biết đâu Denon ra máy mới có cổng LAN thì đầu tư vẫn chưa trễ bác à.
còn em Denon DVD 3800 thì vẫn không có cổng LAN => $1.990.00^:)^

vkc

Well-Known Member

Theo em thì trước mắt bác nên đầu tư em S550 trước đã (vì nó rẻ),chờ sang năm biết đâu Denon ra máy mới có cổng LAN thì đầu tư vẫn chưa trễ bác à.
còn em Denon DVD 3800 thì vẫn không có cổng LAN => $1.990.00^:)^
[/QUOTE]

Bác HyH nói đúng đấy bác Nam, mình cũng đã từng góp ý với bác rồi..là bác nên mua em Sony S550 hay em Panasonic DMP-BD55K hoặc em BD35K ( theo mình nếu thích Pana thì lấy em BD35K..Lý do là giữa 2 em Pana trên thì em Pana BD55K chỉ hơn phần 7.1 audio out analog, mà AVR của bác là đời mới nên cũng chẳng cần..đỡ tốn 100$ chênh lệch$-) ) Mình thấy Sony hay Pana đều ok hết, nhưng mình chọn Pana chỉ đơn thuần nó có màu đen, hợp với HT của mình thôi:D
==> Trước mắt bác nên mua em Sony S550 hay em Pana đi, để giải quyết cái vụ symbol HD audio trên AVR của bác:D...còn sau này đợi Denon nó ra model mới tích hợp đủ thì bác mua sau cũng được mà.

dinhvannam

Em cám ơn bác vkc và bác HyH.
Em cũng đang lưỡng lự chứ chưa quyết được hai bác à.

Có lẽ em đợi denon về VN rồi đi xem tận mắt xem thế nào.

Em đang quê vụ offline HDVN hụt ngày 29. xớn xa xớn xác chạy từ Q12 xuống Q3. quê quá quê quá...:D:D

dinhvannam

Ðề: Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008 ( cặp main đã về )

Chào mừng năm mới tự thưởng cho mình bằng cặp loa main.

Tòan cảnh.

vkc

Well-Known Member

Nhìn phê quá, ước gì anh em trên forum này đều có khả năng tự thưởng cho bản thân như bác<:p... Anyway, chúc mừng bác Nam nha=D>

tieuthieugia

Well-Known Member

trời đất.... làm j nhanh vậy, mới nói với em là.... vậy muh....
Chúc mừng anh đã đủ bộ 7. BW với cặp main khủng mới toanh

GENERALS

Ban Quản Trị

Đề nghị bác NAM contact GEN or aChip để host 1 washing party cho dàn HT brandnew chào mừng 2009 ^^

dinhvannam

trời đất.... làm j nhanh vậy, mới nói với em là.... vậy muh....
Chúc mừng anh đã đủ bộ 7. BW với cặp main khủng mới toanh

Tưởng đủ 7.1 hóa ra chưa đủ. còn thiếu cái .1 ( sub ).

Bữa nào bác cẩm vác cub ( TVIX M7000A ) qua em thử DTS-HD MA nhé.

Test thử nghiệm trước nha các bác.

dinhvannam

Nhìn phê quá, ước gì anh em trên forum này đều có khả năng tự thưởng cho bản thân như bác<:p... Anyway, chúc mừng bác Nam nha=D>

Em gồng để HDVN có bộ HT tham chiếu tốt tốt 1 chút.

dinhvannam

Đợi bác Cẩm kết hợp xem DTS-HD MA nó như thế nào mà giang hồ đồn thổi ác quá.

Em đã đọc và hiểu ý a chip. hi..hi..

tieuthieugia

Well-Known Member

Đợi bác Cẩm kết hợp xem DTS-HD MA nó như thế nào mà giang hồ đồn thổi ác quá.

Em đã đọc và hiểu ý a chip. hi..hi..

ok, để em sắp xếp một ít phim Full HD rùi chạy qua bác. Chứ mấy phim thường là rip nên k có DTS-HD MA /True -HD đâu.Chắc bác có cọng HDMI 1.3a rùi chứ nhỉ?

hdfan

Well-Known Member

ok, để em sắp xếp một ít phim Full HD rùi chạy qua bác. Chứ mấy phim thường là rip nên k có DTS-HD MA /True -HD đâu.Chắc bác có cọng HDMI 1.3a rùi chứ nhỉ?

Nhớ hê mình một tiếng nghe bác tiểu!!!!!

Thế Anh

Chúc mừng anh Nam. Còn thiếu mỗi mấy tấm mút gai với đệm xốp nữa là xong. Hi hi

luciano

Active Member

đúng là hôm bữa anh Nam bật mí em, thì em cũng đã mường tượng trong đầu anh chơi cặp 803s chứ ai dè đâu anh còn hơn em tưởng tượng. bái phục bái phục. chơi tới 802D luôn thế chừng nào làm McIntosh cho trọn bộ tham chiếu luôn bác hay là Lexicon đây

bác Hùng black chuẩn bị canh me cập nhật vào box các dàn HT trên thế giới nhé.

Em nghĩ bác Nam đổi nick đi : đừng là Đinh văn Nam nữa mà là BW&Gas :)) hay là Hi-gas hay là HI-end-gas :))

Đùa bác tí cho năm mới sức khoẻ hạnh phúc, còn với dà này thì mấy bữa nữa bác lại show tiếp cho xem :p

Bên trên