Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

buihung

Administrator
Ðề: Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

Hình ảnh Pionner BDP-51FD em vừa mua xong vào mùng tối mùng 4 tết 2009.

Chúc mừng bác Nam, đêm nay lọ mọ cắm rút rồi review sớm nhé.

dinhvannam

Cám ơn bác buihung đã quan tâm động viên.

Cái đầu đĩa 51FD này thuộc vào loại rẻ nhất trong các loại đầu Bluray Pioneer mà công ty TARA đang phân phối tại VN.
Nó rẻ vì bản thân nó không thực hiện việc giải mã mà out tín hiệu audio-HD ra ngoài qua cổng HDMI 1.3a cho receiver giải mã.

Tính năng này phù hợp với hoàn cảnh hiện tại của em là em cho receiver denon 4308 giải mã audio-HD sẽ hay hơn là đầu đĩa tự giải mã.

dinhvannam

Hình ảnh em khui thùng, các bác chia sẽ niềm vui cùng em nhé.

Hóa đơn thanh toán với bà xã của em :

dinhvannam

Tiếp :

Hôm nay em được dịp so sánh giữa đầu Bluray SONY VS Pioneer VS Tvix M7000A.

dinhvannam

Cảm nhận khi nghe DTS-HD MA thấy rõ ngay tức thì, uy lực, long lanh, trong trẻo...( có thể do em quá sùng bái nên hơi quá lời chăng, cái này em sẽ nhờ thêm các chiến hữu đánh giá cho khách quan. )

Và đây là cái chữ TRUE-HD hiển thị trên receiver của em.

dinhvannam

Cái âm thanh này còn uy lực gấp bội cái TRUE-HD, đó chính là DTS-HD MA.

nham18

Member

Chán anh Nam ghê, em sắp đi ngủ mà anh làm cho em tỉnh luôn rồi x-(

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Kinh thật, chú Nam này nói hôm trước hôm sau làm liền, đáng nể.

Chúc mừng nhé, đầu xuân có hàng mới thì còn gì vui bằng :))

duycom

Ban Quản Trị

Chời tết anh Nam làm quả đậm ghê luôn.
Đầu xuân có cái quậy, sướng không còn gì bằng.

Nhìn_Nghe

Active Member

rât đẹp, anh Nam chụp hình movie chạy bằng chú Pio này đi

dinhvannam

Và bây giờ là nỗi đau đã được giải tỏa, nên em mới dám post lên, hòng chia sẽ kinh nghiệm cùng các bác, coi chừng....

Cái đầu Pioneer BDP-51FD em mua hôm mùng 4 tết, hôm nay mùng 7 tết đã phải đem trả lại rồi => đọc đĩa ko chuẩn, hic..hic..

Hôm em mua về nhà là 8g tối ngày 29/01/2009 về là setup xem liền.

Đĩa thứ 1 là Kung fu Panda ( hãng fim DreamWordks ) => hình ảnh mượt ( chứ ko phải rất mượt ), âm thanh TRUE-HD hay.
Đĩa thứ 2 là Thập diện mai phục ( hãng fim sony ) => hình ảnh mượt, âm thanh DOBLY-DIGITAL thường.
Đĩa thứ 3 là Bangkok dangerous ( hãng fim Lionsgate ) => hình ảnh mượt, âm thanh DTS-HD MA 7.1 cực hay.

Hài lòng về quyết định của mình, em yên tâm ngon giấc, mơ về một tủ phim Bluray disc.....

Tối 30, 31, em xem sang đĩa Hankock ( hãng fim sony ) => hình ảnh mượt, âm thanh TRUE-HD hay, rất nét.
Và sự việc làm em mất ngủ khi máy chạy đĩa :
I,ROBOT => hình ảnh bị hột, nhiễu nhòe, răng cưa => âm thanh DTS-HD MA hay, bình thường ko bị xột xạc theo hình ảnh.
Die Another Day => hình nhiễu bạo hơn, khó xem => âm thanh DTS-HD MA hay, bình thường ko bị xột xạc theo hình ảnh.

Một đêm ko ngon giấc, với bao toan tính lời ăn tiếng nói khi xách máy lên trả lại. ( ko biết trả được ko ? )

nham18

Member

Ặc ặc....vậy cuối cùng anh có đổi được ko? Và đổi sang loại nào????

dinhvannam

Ặc ặc....vậy cuối cùng anh có đổi được ko? Và đổi sang loại nào????

Tình hình là em đã trả lại được hàng rồi, cái này nếu mua bên ngoài em nghĩ khó có thể trả lại được.

Lúc em xách pioneer lên khiếu nại ( Siêu thị : ĐỆ NHẤT PHAN KHANG ) trong lòng nghĩ có nên đem theo luôn cái đầu Bluray SONY S1E ko ? ( vì đầu sony này cho hình rất mượt, đẹp...đọc tốt các đĩa em đang có ) nhưng thấy ko cần thiết nên em đem mỗi cái Pioneer đã mua lên thôi.

Một đêm khó ngủ , sáng em đi sớm, siêu thị vừa mở là em vác vào luôn, bị chú bảo vệ chặn lại, em tưởng... hóa ra chú ấy có ý tốt phụ em bê giùm lên lầu 2 ( nơi bán đồ âm thanh cao cấp )

Tại đây lúc em mua cả siêu thị ko có cái đĩa Bluray nào để thử cả, nên lần này em đem theo cái đĩa mà đầu ko đọc được. em ngồi đợi thử cái đầu của em xong => hình bị răng cưa....

Các chú lấy cái 51FD khác => cũng vậy => chứng tỏ model 51FD bị lỗi hàng loạt.

Sau đó thử qua đầu BDP LX-70 ( trị giá 22 triệu ) => đợi máy đọc 20 phút => ko hiển thị => chung số phận.

Sau đó thử qua LX-70A ( trị giá 31 triệu, tặng kệ kiếng 5 tầng ) đợi tiếp 20 phút => hình ảnh đẹp => ko phải tại đĩa.

Em VOTE cho cung cách phục vụ của nhân viên siêu thị ĐỆ NHẤT PHAN KHANG, và cách đối xử với khách hàng khi khách ko hài lòng về sản phẩm họ bán ra.

Trong lúc thử các nhân viên đến xem, nhưng ko hề phán này nọ, đổ thừa cho khách, hay nói do đĩa...tất cả vui vẻ trò chuyện và kết thúc là em xuống quầy thu ngân nhận lại toàn bộ số tiền ko mẻ 1 xu ( dù em đã yêu cầu xuất hóa đơn VAT rồi ).

Bên trên