Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

nham18

Member
Ðề: Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

Tình hình là em đã trả lại được hàng rồi, cái này nếu mua bên ngoài em nghĩ khó có thể trả lại được.

Lúc em xách pioneer lên khiếu nại ( Siêu thị : ĐỆ NHẤT PHAN KHANG ) trong lòng nghĩ có nên đem theo luôn cái đầu Bluray SONY S1E ko ? ( vì đầu sony này cho hình rất mượt, đẹp...đọc tốt các đĩa em đang có ) nhưng thấy ko cần thiết nên em đem mỗi cái Pioneer đã mua lên thôi.

Một đêm khó ngủ , sáng em đi sớm, siêu thị vừa mở là em vác vào luôn, bị chú bảo vệ chặn lại, em tưởng... hóa ra chú ấy có ý tốt phụ em bê giùm lên lầu 2 ( nơi bán đồ âm thanh cao cấp )

Tại đây lúc em mua cả siêu thị ko có cái đĩa Bluray nào để thử cả, nên lần này em đem theo cái đĩa mà đầu ko đọc được. em ngồi đợi thử cái đầu của em xong => hình bị răng cưa....

Các chú lấy cái 51FD khác => cũng vậy => chứng tỏ model 51FD bị lỗi hàng loạt.

Sau đó thử qua đầu BDP LX-70 ( trị giá 22 triệu ) => đợi máy đọc 20 phút => ko hiển thị => chung số phận.

Sau đó thử qua LX-70A ( trị giá 31 triệu, tặng kệ kiếng 5 tầng ) đợi tiếp 20 phút => hình ảnh đẹp => ko phải tại đĩa.

Em VOTE cho cung cách phục vụ của nhân viên siêu thị ĐỆ NHẤT PHAN KHANG, và cách đối xử với khách hàng khi khách ko hài lòng về sản phẩm họ bán ra.

Trong lúc thử các nhân viên đến xem, nhưng ko hề phán này nọ, đổ thừa cho khách, hay nói do đĩa...tất cả vui vẻ trò chuyện và kết thúc là em xuống quầy thu ngân nhận lại toàn bộ số tiền ko mẻ 1 xu ( dù em đã yêu cầu xuất hóa đơn VAT rồi ).

Kinh nghiệm của anh Nam để lại rất đáng quý, vì con 51FD này có giá tốt nên em nghĩ nhiều anh em khác sẽ mua về và tiếp sau đó là vừa buồn vừa khổ sở vì nó. 1 lần nữa cám ơn anh đã post bài này lên HDVN, chứ có nhiều người lỡ mua nhầm đồ ko tốt thì cứ giấu nhẹm đi với quan điểm "chết trùm cho vui"

P/s:
- Vậy CN tuần sau anh có vũ khí hạng nặng nào để thay thế chưa hay là phải dời lại ngày off
- Vụ off đó em vừa muốn đi nhưng vừa ko muốn đi. Lần off trước trong khi các bác dân dụng khác mê mẩn dàn B&W của anh thì em lại "chỉ thấy hay" thôi chứ ko bị tác động mạnh vì lúc đó đang chơi âm thanh vi tính, giống như vịt nghe sấm ý
. Nhưng bây giờ em đã qua dân dụng rồi, mà cái Dòng máu anh hùng trong người em thì em sợ là ko kìm hãm nó được (mua bộ Jamo S606 chưa được 1 tuần đã thanh lý nửa bộ để lên B&W rồi, em lên từ từ chứ ko đủ $ để lên 1 lần nguyên dàn). Qua nhà anh kỳ này em sợ về lại mất ăn mất ngủ, đầu năm đã thế suốt cả năm mà sống trong tình trạng mạng nhện giăng trong ví chắc em chết. Vì đụng tới mấy thằng quỷ B&W này toàn là "ngàn" ko àh

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Chúc mừng nhé, hú vía chục triệu

Đầu năm tớ chúc mừng vì mua được cái Pioneer, còn bây giờ tớ chúc mừng vì trả lại được cái Pioneer đó <- cái này gọi là song hỷ đó chú Nam :))

dinhvannam

@nham18 : cái đó là động lực cho bác làm việc cần cù đấy, em đây cũng đi nghe nhiều và mơ mộng hoài đó chứ, nhưng quyết tâm chắc sẽ ổn thôi, em còn trẻ mừ hi..hi.. bác còn trẻ hơn em, ko có việc gì khó.

@chip : việc offline ko có gì trở ngại thì bác cứ tiến hành, anh em HDVN chung một mái nhà, chia sẽ niềm đam mê, vui là chính, sắm sửa là 10, gặp nhau trò chuyện có mà hết năm cũng ko hết chuyện...

GENERALS

Ban Quản Trị

@nham18 : cái đó là động lực cho bác làm việc cần cù đấy, em đây cũng đi nghe nhiều và mơ mộng hoài đó chứ, nhưng quyết tâm chắc sẽ ổn thôi, em còn trẻ mừ hi..hi.. bác còn trẻ hơn em, ko có việc gì khó.

@chip : việc offline ko có gì trở ngại thì bác cứ tiến hành, anh em HDVN chung một mái nhà, chia sẽ niềm đam mê, vui là chính, sắm sửa là 10, gặp nhau trò chuyện có mà hết năm cũng ko hết chuyện...

Anh Nam nên xem xét đến 2 model được giới sử dụng đánh giá rất cao hiện nay về P/P :

Panasonic DMP-BD35 : http://reviews.cnet.com/video-player....html?tag=rnav

Panasonic DMP-BD55: http://reviews.cnet.com/video-player...-33248633.html

Cả 2 model trên đều mang lại những hiệu quả & khả năng trình diễn tuyệt vời, cũng như rất tương xứng với giá thành mà người dùng phải bỏ ra cho thành quả mà nó mang lại. Cả 2 model trên đều support Profile 2.0 cho phép nó có thể kết nối Internet đối với dữ liệu của 1 số phim Bluray tương thích( tính năng BD-Live thông qua cổng Ethernet) cũng như trang bị bộ decoder tích hợp có khả năng giải mã tất cả các chuẩn âm thanh cao cấp nhất như Dolby True-HD, Dolby Digital Plus, DTS-HD Master Audio.v.v.

1 chút gợi ý giúp anh Nam trong tình hình hiện này ^^

Rep331987

hic T_T dành sorry với bác Nam vậy? vì 1 điều đơn giản là bác Nam chưa update lên firmwave 1.21 nên nó mới bị những lỗi như vậy . Đây là trang hướng dẫn update của nó
http://www.pioneerelectronics.com/e...5FD/BDP0551FD_KU_UPDATE_INSTRUCTION081210.txt. sau khi đã update xong bảo đảm với bác là nó sẽ đọc ngon lành. Trust me;))

Em xin bổ sung thêm là khi nó xuất xưởng thì firmwave trong máy là 1.02

GENERALS

Ban Quản Trị

hic T_T dành sorry với bác Nam vậy? vì 1 điều đơn giản là bác Nam chưa update lên firmwave 1.21 nên nó mới bị những lỗi như vậy . Đây là trang hướng dẫn update của nó
http://www.pioneerelectronics.com/e...5FD/BDP0551FD_KU_UPDATE_INSTRUCTION081210.txt. sau khi đã update xong bảo đảm với bác là nó sẽ đọc ngon lành. Trust me;))

Em xin bổ sung thêm là khi nó xuất xưởng thì firmwave trong máy là 1.02

Problem's solved ^^

ANam xem kìa, quay lại Đệ Nhất Phan Khang múc lại đi, sẵn tiễn report cho bên DNPK lỗi này để nó fix luôn, bảo đảm nó cám ơn rối rít & còn discount 50% con Pioneer này cho anh..kaka ^^

HyH

Cái âm thanh này còn uy lực gấp bội cái TRUE-HD, đó chính là DTS-HD MA.

bác Nam nói quá chính xác , DTS-HD MA quá hay so với True-HD.

mà ác thiệt, nghe xong DTS-HD MA hay True-HD thì khi xem lại các DVD với chuẩn Dolby 5.1 cũ là hết muốn nghe luôn, dù là đĩa Blu-ray với âm thanh Dolby 5.1 cũ cũng mất hứng.

nham18

Member

Anh Nam cho em hỏi cái, theo như em đọc bài của anh thì đúng là phong cách phục vụ của ĐNPK cực kì tuyệt vời. Nhưng em nhớ hình như anh là VIP của ĐNPK thì phải. Chứ còn tôm tép như lão Chip hay bác Luci nhiều khi còn bị nó đá đít văng ra đường ấy chứ -,-!

tieuthieugia

Well-Known Member

Anh Nam cho em hỏi cái, theo như em đọc bài của anh thì đúng là phong cách phục vụ của ĐNPK cực kì tuyệt vời. Nhưng em nhớ hình như anh là VIP của ĐNPK thì phải. Chứ còn tôm tép như lão Chip hay bác Luci nhiều khi còn bị nó đá đít văng ra đường ấy chứ -,-!

hình như bác Nam có thẻ hội viên VIP vàng hoe ý nhỉ...:D

spiderman

Các chú lấy cái 51FD khác => cũng vậy => chứng tỏ model 51FD bị lỗi hàng loạt.

Sau đó thử qua đầu BDP LX-70 ( trị giá 22 triệu ) => đợi máy đọc 20 phút => ko hiển thị => chung số phận.

Sau đó thử qua LX-70A ( trị giá 31 triệu, tặng kệ kiếng 5 tầng ) đợi tiếp 20 phút => hình ảnh đẹp => ko phải tại đĩa.
Sau Bác không nghĩ là cái đĩa của mình bị lổi, không lẻ Pioneer lại tung ra hàng loại seri Bluray player của mình bị lổi mà trên toàn thế giới không ai biết
Nếu bị lổi thì các đĩa khác cũng bị tình trạng tương tự chứ không phải chỉ riêng có đĩa này
Việc đầu LX-70A đọc được có lẻ do dàn cơ tốt nên khắc phục được lổi của đĩa. Chỉ vì 1 cái đĩa không đọc được mà phán hàng loạt seri player của Pioneer bị lổi thì hơi vội vàng

dinhvannam

Ko phân biệt vậy đâu bác nham ơi, mua trên 10 chai là được thẻ VIP giảm 2% cho những lần mua hàng sau đó.
Và cái quan trọng là mình phải tìm hiểu và có kiến thức nhất định về món hàng tính mua, chứ hỏi mấy anh bán hàng thì ko chính xác cho lắm.

dinhvannam

Sau Bác không nghĩ là cái đĩa của mình bị lổi, không lẻ Pioneer lại tung ra hàng loại seri Bluray player của mình bị lổi mà trên toàn thế giới không ai biết
Nếu bị lổi thì các đĩa khác cũng bị tình trạng tương tự chứ không phải chỉ riêng có đĩa này
Việc đầu LX-70A đọc được có lẻ do dàn cơ tốt nên khắc phục được lổi của đĩa. Chỉ vì 1 cái đĩa không đọc được mà phán hàng loạt seri player của Pioneer bị lổi thì hơi vội vàng

Bị 2 đĩa : 1 là phim 007 ( phim này xưa rồi, mà đầu này là model mới, hổng lẽ frimware Pioneer 51FD póa tay đĩa phim này ????? )^:)^

Đĩa I,ROBOT cũng bị. ???????^:)^

Và đặc biệt là sau khi mua Pioneer 51FD bị lỗi, em có xách 2 đĩa này thử với sony S350 ( model rẻ của sony ) thì chạy phe phé bác ơi.=D>

Rep331987

Khi anh Nam mua em tưởng ảnh dã úp lên firmwave 1.21 rùi chứ. ai ngờ anh để firmwave cũ 1.02 thì làm sao nó đọc chuẩn dược. khi đã update xong thì nó có cả logo chữ Pioneer ở màn hình hển thị dó anh nam trong khi firmwave cũ thì hok có.

tieuthieugia

Well-Known Member

Khi anh Nam mua em tưởng ảnh dã úp lên firmwave 1.21 rùi chứ. ai ngờ anh để firmwave cũ 1.02 thì làm sao nó đọc chuẩn dược. khi đã update xong thì nó có cả logo chữ Pioneer ở màn hình hển thị dó anh nam trong khi firmwave cũ thì hok có.

giá như bác Nam chưa trả vội thì làm chuột bạch luôn .....

dinhvannam

Hôm nay em được nhân viên bảo hành Pioneer gọi điện chia sẽ sự cố đầu Pioneer 51FD và lý giải đầu 51FD đọc đĩa bluray bị lỗi như trên là do frimware, nay tất cả các đầu Pioneer đã được cập nhật frimware mới.

Em rất bất ngờ và hài lòng với nhà phân phối Pioneer ( Cty Tara ) đã tự tìm hiểu và phản hồi tích cực sự cố này mặc dù em không gọi đt phản ánh.

Các bác đang có ý định lựa chọn thương hiệu Pioneer yên tâm nhé.

tieuthieugia

Well-Known Member

Hôm nay em được nhân viên bảo hành Pioneer gọi điện chia sẽ sự cố đầu Pioneer 51FD và lý giải đầu 51FD đọc đĩa bluray bị lỗi như trên là do frimware, nay tất cả các đầu Pioneer đã được cập nhật frimware mới.

Em rất bất ngờ và hài lòng với nhà phân phối Pioneer ( Cty Tara ) đã tự tìm hiểu và phản hồi tích cực sự cố này mặc dù em không gọi đt phản ánh.

Cty này nằm ở đâu anh Nam nhỉ?:D

HTung

Member

hehe, ko chừng có bác nào bên Tara cũng có reg nick trong đây rồi thấy có bác chia sẻ vụ firmware nên về update chăng 8-x

Thế anh dinhvannam đã rước em nó về lại để chuẩn bị cho vụ offline chưa anh? $-)

tieuthieugia

Well-Known Member

hehe, ko chừng có bác nào bên Tara cũng có reg nick trong đây rồi thấy có bác chia sẻ vụ firmware nên về update chăng 8-x

Thế anh dinhvannam đã rước em nó về lại để chuẩn bị cho vụ offline chưa anh? $-)

Theo thông tin cơ mật từ Bộ nội gián thì anh ấy thích Sony lại rùi....:D:D:D:D

spiderman

Bị 2 đĩa : 1 là phim 007 ( phim này xưa rồi, mà đầu này là model mới, hổng lẽ frimware Pioneer 51FD póa tay đĩa phim này ????? )^:)^
Đĩa I,ROBOT cũng bị. ???????^:)^
Và đặc biệt là sau khi mua Pioneer 51FD bị lỗi, em có xách 2 đĩa này thử với sony S350 ( model rẻ của sony ) thì chạy phe phé bác ơi.=D>
Bác hãy nhớ cái thời chơi DVD, các đầu chính hãng vẫn không địch lại mấy cái player Trung Quốc rẻ tiền... về cái vụ không kén đĩa
Việc chơi Player ( từ CD, DVD, SACD cho đến Blueray ) việc vài cái đĩa không đọc được là chuyện bình thường, chớ nóng vội kết luận làm ảnh hưởng uy tín cho cả một thương hiệu ...
Vài năm sau khi nhìn lại mới thấy mình quan trọng hóa như ... trẻ con :eek:

Bên trên