Bộ HT-HTPC củi của tieuthieugia 11/2008

chimchimz

Banned
Ðề: Bộ HT-HTPC củi của tieuthieugia 11/2008

Trời e mới có 88 àh kiêu vậy kì lém. a cho e hỏi thêm làm kệ nhu vậy thì làm bằn gổ hay bằng kiến thì cái nào hay hơn

Theo em thì cái kệ cũng góp phần tán âm cho căn phòng, và gỗ thì tiêu âm tốt hơn là kính, nếu đầu tư ra trò thì cũng có một cái kệ vừa đẹp vừa tiện dụng. Em nhìn kính mong manh ghê ghê :-s.
To tieuthieugia, rất kết cái dàn nghe của bác :-bd:-bd

tieuthieugia

Well-Known Member

Trời e mới có 88 àh kiêu vậy kì lém. a cho e hỏi thêm làm kệ nhu vậy thì làm bằn gổ hay bằng kiến thì cái nào hay hơn

Theo em thì cái kệ cũng góp phần tán âm cho căn phòng, và gỗ thì tiêu âm tốt hơn là kính, nếu đầu tư ra trò thì cũng có một cái kệ vừa đẹp vừa tiện dụng. Em nhìn kính mong manh ghê ghê :-s.
To tieuthieugia, rất kết cái dàn nghe của bác :-bd:-bd

tốt hơn, thẩm mỹ hơn thì mình nghĩ là dàn gỗ chiếm ưu thế.
Mình chọn kiếng là vì lý do riêng, thật sự thích gỗ hơn.
Nếu dùng kiếng cường lực và chịu được tãi trọng cho phép. Mình chọn kính dáy hay mỏng là do tải trọng mình tính để lên trên nó.
Cẩm đang làm toàn bộ bắng kính cường lực 10mm

@chimchimz: dàn nghe của mình cà cỏ thôi bạn. chủ yếu để làm cho dể ngủ. Để nó trong phòng chơi trò ''tiếng hát át tiếng bom'' cũng hay=))

007TTT

Member

van cảm on a ,àh buổi offline a có đ ko?

megymax

Member

hi hi, để ý thấy con LC13, em cũng xài case này, nhưng màu đen, phải nói nó là sự lựa chọn sáng suốt của em cho case htpc, case rộng thoáng, chắc chắn..

@còn cô bé áo vàng xinh xắn tên là Marantz hay JBL??!! :p

tieuthieugia

Well-Known Member

hi hi, để ý thấy con LC13, em cũng xài case này, nhưng màu đen, phải nói nó là sự lựa chọn sáng suốt của em cho case htpc, case rộng thoáng, chắc chắn..

@còn cô bé áo vàng xinh xắn tên là Marantz hay JBL??!! :p
uhm cái case đó cũng ok. bé tên là Mina, tên theo hãng tội lắm^:)^

mrtuanvn

Member

lang thang bên vnav thấy cái này,

file.php

file.php

k thấy bác tieuthieugia update dàn lên chuẩn DTS_HD nhỉ? chắc bác ấy bận thưởng thức rồi, hihi:D

dinhvannam

Bác tieuthieugia đã setup được HD rồi các bác ạ.
CHÚC MỪNG CHÚC MỪNG.

Bác tieuthieugia cho cảm nhận khi hoàn thành dự án nhé.

duongbaba

Active Member

Hình chết ngắc hết rồi cha nội. Không nhìn thấy con bé nào "vàng vàng" ấm ức quá :(

tieuthieugia

Well-Known Member

cảm ơn anh em đã móc nó lên... links died hết rùi...mình úp lại sau nhé... busy quá

Chỉnh sửa lần cuối:

tieuthieugia

Well-Known Member

bây giờ lại chán quá các bác ạh... nhìn lại các tấm hình muh lòng rung rung..nửa muốn up lại nửa muốn k...

dinhvannam

Chơi mấy cái âm thanh, hình ảnh này nhiều bác bị hâm hâm :-$sao đó, hết bác luci rồi tới tieuthieugia đòi giải tán là sao vậy ta ?[-X:-w

nghe&nhin

Member

bây giờ lại chán quá các bác ạh... nhìn lại các tấm hình muh lòng rung rung..nửa muốn up lại nửa muốn k...
up đê bác, em muốn nhìn thấy cái "loa còi" áo vàng của bác quá :D, chậc.. nhìn bộ dàn của bác Nam em cũng muốn giải tán đồ em luôn, dưng muh em nhớ có 1 bác bên vnav bẩu "Nghe thấy hay là được" em thấy rất có lý nên em vẫn để nghe tiếp nên bây giờ vẫn nghe&nhìn mạnh giỏi he..he
p/s con bác 4 tuổi rùi muh con em chưa được 1 tuổi, e làm sui với bác rùi con bác ăn hiếp con em sao :-&
Chơi mấy cái âm thanh, hình ảnh này nhiều bác bị hâm hâm :-$sao đó, hết bác luci rồi tới tieuthieugia đòi giải tán là sao vậy ta ?[-X:-w
ku luci giải tán đồ để nâng cấp đó muh, chắc bác C cũng định thế cho nên... bác N chơi cái này cũng biết rùi, đã mê là khó vào bờ lắm ^:)^

Haihard

Member

up đê bác, em muốn nhìn thấy cái "loa còi" áo vàng của bác quá :D, chậc.. nhìn bộ dàn của bác Nam em cũng muốn giải tán đồ em luôn, dưng muh em nhớ có 1 bác bên vnav bẩu "Nghe thấy hay là được" em thấy rất có lý nên em vẫn để nghe tiếp nên bây giờ vẫn nghe&nhìn mạnh giỏi he..he
p/s con bác 4 tuổi rùi muh con em chưa được 1 tuổi, e làm sui với bác rùi con bác ăn hiếp con em sao :-&

ku luci giải tán đồ để nâng cấp đó muh, chắc bác C cũng định thế cho nên... bác N chơi cái này cũng biết rùi, đã mê là khó vào bờ lắm ^:)^

Uh. Cái câu nghe thấy hay là được quả là rất đúng. Bởi vì đơn giản là để nghe hay cũng có đơn giản đâu. Rồi cả đời lọ mọ đi tìm cái hay của mình mới chết chứ. hic hic

tieuthieugia

Well-Known Member

thôi thì em xin up theo yêu cầu..
cái loa còi DYI ráp vào dàn 7.1 thành 8.1 đây... mỗi lần volume lớn chút là loa thứ 8 chạy từ nhà sau vào kêu la inh ỏi

Chỉnh sửa lần cuối:

tunga2

Nguyên văn bởi tieuthieugia Xem bài viết
"bây giờ lại chán quá các bác ạh... nhìn lại các tấm hình muh lòng rung rung..nửa muốn up lại nửa muốn k..."
Đến với diễn đàn mấy tháng rồi, nhưng chưa có bài viết nào! Đến nhà bác cũng 03 tháng rồi, cũng chưa sắm được bộ dàn nào, muốn nhờ bác chỉ dẫn vào con đường HD, mà sao giờ lại chán nhỉ?

tieuthieugia

Well-Known Member

Nguyên văn bởi tieuthieugia Xem bài viết
"bây giờ lại chán quá các bác ạh... nhìn lại các tấm hình muh lòng rung rung..nửa muốn up lại nửa muốn k..."
Đến với diễn đàn mấy tháng rồi, nhưng chưa có bài viết nào! Đến nhà bác cũng 03 tháng rồi, cũng chưa sắm được bộ dàn nào, muốn nhờ bác chỉ dẫn vào con đường HD, mà sao giờ lại chán nhỉ?

có nhiều cái khó nói lắm ạh muh...em hem nhớ bác đến nhà em lúc nào nhỉ........

vkc

Well-Known Member

em ngưỡng mộ bác quá =P~

tunga2

có nhiều cái khó nói lắm ạh muh...em hem nhớ bác đến nhà em lúc nào nhỉ........

Cách 3 tháng rồi, uống cafe ở Phương Nam, rồi đến nhà các bác xem phim đó, giờ vẫn chưa có đủ bộ bác C ơi.

Bên trên