Bộ HT xem phim nghe nhạc của mình

seagalvsjetli

Active Member
Ðề: Bộ HD xem phim đầu tiên của mình

em vừa post hình catalog luôn đó bác, check lại cata của bác kỹ nhé. SB là nghe hơi ko hợp lý, vì bi-amp là giống như 2 rec đánh riêng cho tầng cao và thấp của 1 loa mà, front height là âm trên cao đúng nghĩa đen của kênh trước (front), hợp lý.

minhjp

Well-Known Member

Update 26 /9/2012

Em lại lăn tăn.............. :(

Dây RCA : GlowPower Zilence Gắn Oppo 93 qua Marantz

Lọc điện: Monster Power Center HT800

Dây loa : Monster M Series M2.2s MLock Master Pin Speaker Cable 10 feet

Marantz SR 7005

Mở nắp e nó

Cận cảnh 1 tý
kế

Kết nối :

Vì con Marantz mà phải kiếm thêm e này để biến thế và ổn áp cho cả dàn :(

Con Oppo 93 chơi nhạc CD , Asia Bluray nghe stereo bằng RCA GlowPower Zilence qua Marantz với dây loa Monster thấy bass mềm và sâu , midle ngọt ngào , treble nhuyễn dù mới chạy rà con Marantz được hơn 1 tuần .........
Phim nghe bass lực hơn Denon dù treble trên film chưa bén lắm do Marantz chưa chạy đủ 100h
Một vài cảm nhận ban đầu về con Marantz............... Lần này e nâng cấp đáng đồng tiền bát gạo rồi :)............. Thanks anh nhiều ...................... :))

Thanks cả nhà

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Chúc mừng em trai nâng cấp hàng mới. Thấy em hài lòng với mấy em nó là tốt rồi. Nghe nhạc vàng cảm thấy thế nào hả em ? Nghe em Băng Tâm của em hát em có ướt bàn hông ;))
Anh kết cái con ổn áp của em quá, nhìn ngầu và chất lượng ghê! Hình em chụp bằng máy nào mà rỏ vậy?
Chúc em cuối tuần vui vẻ, mau khỏe lại [-O<

minhjp

Well-Known Member

Dàn đẹp quá, chúc mừng bác!
Thanks bác , cuối tuần vui vẻ :)

Chúc mừng em trai nâng cấp hàng mới. Thấy em hài lòng với mấy em nó là tốt rồi. Nghe nhạc vàng cảm thấy thế nào hả em ? Nghe em Băng Tâm của em hát em có ướt bàn hông ;))
Anh kết cái con ổn áp của em quá, nhìn ngầu và chất lượng ghê! Hình em chụp bằng máy nào mà rỏ vậy?
Chúc em cuối tuần vui vẻ, mau khỏe lại [-O<

Thanks anh

Qua xem film cảm thấy nghe chi tiết hơn lúc trước nữa rồi đó anh, nhạc vàng thì quá ok , bass mềm mại, treble trong trẻo lắm anh, mid thì khỏi chê, mid lồi , nghe CD Đan Nguyên rên thì thôi rồi .......
Còn Băng Tâm hát thì hok phải ướt bàn mà ướt .......... mặt e ý :) vì e xem Bluray đứng gần nhìn cận cảnh mặt e ý thấy da mặt của e ấy rõ đẹp quá và đang rên nữa phê quá lỡ ướt ......... mặt e ấy luôn . Chỉ tội nghiệp cái tivi :( .Em giỡn thôi anh :))
COn ổn áp nhờ mod Tuanaiai tư vấn đấy , thanks mod nhé....:)
:) hình chụp bằng canon a mua dùm đấy ........
CHúc anh cuối tuần vui vẻ .
EM đang cố gắng giảm áp lực đây , nhung cứ đt xử lý suốt , mà tắt máy thì hok được :((

man8x_2006

chúc mừng anh
thấy anh review mà thèm quá bữa nào wa anh nghe thử mới được
hy vọng thời gian tới có điều kiện update cho bằng anh bằng em ^^

nabinh

Member

Chúc mừng huynh nha, hàng chất thiệt, nghe mà quên cả lối về, hê hê, hôm nào rãnh ôm mùng mền qua nhà huynh nằm nghe luôn, ha ha.

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Re: Bộ HD xem phim đầu tiên của mình

chúc mừng anh
thấy anh review mà thèm quá bữa nào wa anh nghe thử mới được
hy vọng thời gian tới có điều kiện update cho bằng anh bằng em ^^
Uh. Bữa nào rãnh ghé chơi. :)
Chúc mừng huynh nha, hàng chất thiệt, nghe mà quên cả lối về, hê hê, hôm nào rãnh ôm mùng mền qua nhà huynh nằm nghe luôn, ha ha.
Dám hok? Gấu ở nhà kiếm kìa :)
bộ dàn đẹp quá, chúc mừng bác chủ thớt....
Thanks bác ghé chơi , cuối tuần vui vẻ

leepham

Well-Known Member

Bác Minh ơi con oppo 93 chơi bluray folder với fw mới nhất vẫn nuột đúng ko bác ? Đáng lẽ e xuống tay con Oppo rồi mà cứ bâng khuâng mãi ko biết nên chơi hay ko :( Giờ xuống tay con fone S3 rồi , chắc phải cày bừa tiếp để làm con oppo quá . Oppo ra 103 để thay thế con 93 :D bác có dự định nâng cấp thì để e con oppo 93 nha :D hihi sài đồ cũ cho nhẹ tiền :D

ducluan74

Member

Chúc mừng bác có con receiver mới hoành tráng quá! Nhìn thèm qúa đi mất!
Em dạo này không còn còn nhiều thì giờ để xem phim nữa rùi! Mà xem phim chỉ được mở âm thanh nho nhỏ thui!:((

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Bác chủ bệnh kỳ này nặng quá, chưa khỏe nữa. Mong ơn trên phù hộ cho thằng em mau lành bệnh [-O<[-O<[-O<

minhjp

Well-Known Member

Bác Minh ơi con oppo 93 chơi bluray folder với fw mới nhất vẫn nuột đúng ko bác ? Đáng lẽ e xuống tay con Oppo rồi mà cứ bâng khuâng mãi ko biết nên chơi hay ko :( Giờ xuống tay con fone S3 rồi , chắc phải cày bừa tiếp để làm con oppo quá . Oppo ra 103 để thay thế con 93 :D bác có dự định nâng cấp thì để e con oppo 93 nha :D hihi sài đồ cũ cho nhẹ tiền :D
Oppo với fw mới vẫn mượt , bữa mình up 1 lần rồi
Bữa đi mỹ mà hok múc oppo về là sai lầm rồi !
Hihi, giờ nâng cấp con oppo khác fw new sao đọc được .iso !? Bác Nói A Nghĩa để con 95 cho mình giá gốc đi mình để bác 93 giá gốc ! :)
Chúc mừng bác có con receiver mới hoành tráng quá! Nhìn thèm qúa đi mất!
Em dạo này không còn còn nhiều thì giờ để xem phim nữa rùi! Mà xem phim chỉ được mở âm thanh nho nhỏ thui!:((
Thanks bác ghé qua, tai e thấy MR nghe nhạc với loa RF bằng dây monster va rca glower ok lắm rồi bác
Chúc bác vui , chúc bác đón mừng thành viên mới
Bác chủ bệnh kỳ này nặng quá, chưa khỏe nữa. Mong ơn trên phù hộ cho thằng em mau lành bệnh [-O<[-O<[-O<
Thanks anh nhìu nhé
E khoẻ hơn rồi . Tks. Đang cố gắng để đi cày lại nè anh. :)

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Kaka khỏe lại rồi hả em trai ? chừng nào đi cày lại ? nghe nói em sắp có đồ chơi mới nữa :)]

leepham

Well-Known Member

Oppo với fw mới vẫn mượt , bữa mình up 1 lần rồi
Bữa đi mỹ mà hok múc oppo về là sai lầm rồi !
Hihi, giờ nâng cấp con oppo khác fw new sao đọc được .iso !? Bác Nói A Nghĩa để con 95 cho mình giá gốc đi mình để bác 93 giá gốc !
A Nghĩa đẩy con 95 di rồi bác ợ hihi . ISO chơi ko đc ko sao , folder chơi tốt là ok rồi phải ko bác . Em nhận email tầm cuối tháng 10 sẽ bán đại trà Oppo 103 .

leepham

Well-Known Member

E nhầm con oppo 93 cũ của a :D kakaka

H 9999

Active Member

rất hoành tráng ! chúc mừng bác chủ

Bên trên