Bộ HT xem phim nghe nhạc của mình

buithaihai

Active Member
Ðề: Bộ HT xem phim nghe nhạc của mình

Hoành tráng quá, mình không biết bao giờ mới theo kịp bạn.

minhjp

Well-Known Member

Thanks Trí nhiều vì hôm qua đã dành nguyên cả buổi chiều để entertain với cả nhà A. Cái center mới xem phim thật tuyệt, A nghĩ chắc sẽ không còn lăn tăn đến chuyện nâng cấp nữa. Riêng về khoản nghe nhạc thì A hơi lăn tăn tiếng bass khi nghe TN vì âm có triệu chứng hơi ù chứ không chắc chắn và trong, Trí nghiên cứu lại cái vụ tán âm để hôm nào có dịp A ghé nghe lại lần nữa nhé. A chấm 10 điểm xem phim cho bộ này nhưng A nghĩ đến 1 lúc nào đó chắc em sẽ ngắm nghía sắm bộ 2CH thôi \m/ . Chắc A phải làm 1 chuyến đến shop nhờ phối với amp 2CH nghe thử thế nào rồi mới tính tiếp. BX thì cứ hối thúc thích bộ nào thì lấy đại cho rồi chứ nghe nhiều quá đâm ra loạn mất. @-)

Hihi, hok có chi anh, anh đến chơi được rồi có quà nữa :) Cám ơn anh quá khen cái center và bộ dàn , đúng là nghe bass của TN nó ù hok như Asia , thêm cái nữa là e hay nghe 2CH vẫn quất luôn 2sub nên hok nghe được tiếng ù kia !
Có nhiều cách xử lý bass kéo đuôi như sửa tướng loa font , tiêu âm loại chân voi .v..v......hoặc quăng cái lọc gió bô e vào là ok ah
Bữa nào xong alo anh :)

NKP

Active Member

Hôm qua A chạy ra TN thì không có RF82II. A có hỏi vụ bass bị ù thì "chú em" Lộc nói là ghép với Receiver thì sẽ bị hiện tượng đó, nếu ghép với 2CH amp thì không bị, Trí thử p.án này thử xem.
A liền chạy luôn 1 mạch đến gặp 1 chuyên gia nghe nhạc hi-end là bạn của ông anh thì được dắt ra Phú Thành Audio vì gần nhà, sau khi nghe thử vài bộ thì A rinh luôn bộ 2CH JM 816 Signature + amp CEC. Em này giá rẻ nhưng quả thật có võ trong tầm giá. Theo lời của anh chuyên gia thì môn sinh mới nhập môn không nên nóng vội, phải thử những bộ ngon, bổ, rẻ trước. Khi nào thấy chán thì cứ nâng lên từ từ:-O. A rinh luôn cái CDP Wadia 23 của ông anh về đánh phê như con tê tê :D Hôm nay tiếp tục xin ông anh nhượng lại bộ 5.1 Yamaha NS8900 + Receiver RX V465, tối nay vừa rinh về sắp lại 1 đống nhìn giống như chuẩn bị mở của hàng bán xôn í @-). Sáng mai A lại đi ctác, chắc sau khi về mới nối dây vào xem film thử nó đánh thế nào. Con đường phía trước còn dài và nhiều cạm bẫy, như vậy tạm hài lòng khi mở màng với mấy món cỏ này. Sau này muốn nghe Klipsch thì xách CD chạy lên Trì nghe "cọp". Haha...

Delly

Chất quá bác ạ , mơ ước của e đó :D

minhjp

Well-Known Member

Hôm qua A chạy ra TN thì không có RF82II. A có hỏi vụ bass bị ù thì "chú em" Lộc nói là ghép với Receiver thì sẽ bị hiện tượng đó, nếu ghép với 2CH amp thì không bị, Trí thử p.án này thử xem.
A liền chạy luôn 1 mạch đến gặp 1 chuyên gia nghe nhạc hi-end là bạn của ông anh thì được dắt ra Phú Thành Audio vì gần nhà, sau khi nghe thử vài bộ thì A rinh luôn bộ 2CH JM 816 Signature + amp CEC. Em này giá rẻ nhưng quả thật có võ trong tầm giá. Theo lời của anh chuyên gia thì môn sinh mới nhập môn không nên nóng vội, phải thử những bộ ngon, bổ, rẻ trước. Khi nào thấy chán thì cứ nâng lên từ từ:-O. A rinh luôn cái CDP Wadia 23 của ông anh về đánh phê như con tê tê :D Hôm nay tiếp tục xin ông anh nhượng lại bộ 5.1 Yamaha NS8900 + Receiver RX V465, tối nay vừa rinh về sắp lại 1 đống nhìn giống như chuẩn bị mở của hàng bán xôn í @-). Sáng mai A lại đi ctác, chắc sau khi về mới nối dây vào xem film thử nó đánh thế nào. Con đường phía trước còn dài và nhiều cạm bẫy, như vậy tạm hài lòng khi mở màng với mấy món cỏ này. Sau này muốn nghe Klipsch thì xách CD chạy lên Trì nghe "cọp". Haha...

Chắc do cái dĩa hôm a đem xuống bị gì thôi chứ e nghe TN bluray và dvd9 vô tư mà. Đâu có ù gì đâu. Bác kia phán để tốn tiền 2ch àh !? :)
Hihi. Chúc mừng anh nhé. Vậy là có 2 bộ riêng biệt còn ngon hơn e rồi. Nghe thử bộ 5.1 cảm giác thế nào anh? Úp hình lên cho ae xem nhé. Jamo nghe lực bass nhiều nhưng nếu lấy nó xem film hok leng keng . Anh cho cảm nhận đi :)

NKP

Active Member

Chắc do cái dĩa hôm a đem xuống bị gì thôi chứ e nghe TN bluray và dvd9 vô tư mà. Đâu có ù gì đâu. Bác kia phán để tốn tiền 2ch àh !? :)
Hihi. Chúc mừng anh nhé. Vậy là có 2 bộ riêng biệt còn ngon hơn e rồi. Nghe thử bộ 5.1 cảm giác thế nào anh? Úp hình lên cho ae xem nhé. Jamo nghe lực bass nhiều nhưng nếu lấy nó xem film hok leng keng . Anh cho cảm nhận đi :)

A chỉ mới đấu dây được bộ 2CH & nghe được 1 bữa là phải xách giỏ đi mò cua bắt ốc mất rồi. Không phải Jamo mà là Focal Cobalt JM Lab 816 Signature made in France. Còn bộ Yamaha 5.1 thì phải đợi sau đợt này về đi dây nhợ trong phòng chắc cũng mất mấy ngày rồi nghe thử nó thế nào nhưng chắc chắn bộ này so với bộ 5.1 của em thì chỉ là võ sĩ hạng ruồi. Mấy cái đĩa TN của A mua toàn đĩa gốc để ủng hộ (người bán nói là đĩa gốc xách tay về nhưng không biết có phải gốc thật không nữa). Hôm nào qua đó mò cua, chắc phải xách theo đến luôn vp TN để kiểm chứng mới biết được =))

NKP

Active Member

Cái floating wall của Trí là tự làm hay đặt mua ở đâu vậy? Nếu không khoan tường mà gắn TV lên nó rồi kéo cái tủ TV kẹp nó sát vào tường thì có đủ chắc chắn không nhỉ? A tính làm 1 cái nhưng chẳng muốn khoan tường ra tí nào.

minhjp

Well-Known Member

A chỉ mới đấu dây được bộ 2CH & nghe được 1 bữa là phải xách giỏ đi mò cua bắt ốc mất rồi. Không phải Jamo mà là Focal Cobalt JM Lab 816 Signature made in France. Còn bộ Yamaha 5.1 thì phải đợi sau đợt này về đi dây nhợ trong phòng chắc cũng mất mấy ngày rồi nghe thử nó thế nào nhưng chắc chắn bộ này so với bộ 5.1 của em thì chỉ là võ sĩ hạng ruồi. Mấy cái đĩa TN của A mua toàn đĩa gốc để ủng hộ (người bán nói là đĩa gốc xách tay về nhưng không biết có phải gốc thật không nữa). Hôm nào qua đó mò cua, chắc phải xách theo đến luôn vp TN để kiểm chứng mới biết được =))
Hihi. Vậy mà tưởng JM. Hàng fance chắc ngon rồi. E chưa nghe qua. A so sánh chất âm dàn 5.1 coi vừa tai anh hok? Chứ hok so sánh với dàn e . Vậy a bỏ cái dĩa nghe dàn a xem có bị ù ù jong nghe ở e hok :)

Cái floating wall của Trí là tự làm hay đặt mua ở đâu vậy? Nếu không khoan tường mà gắn TV lên nó rồi kéo cái tủ TV kẹp nó sát vào tường thì có đủ chắc chắn không nhỉ? A tính làm 1 cái nhưng chẳng muốn khoan tường ra tí nào.
Cái f.wall đó nhờ ae trong cty làm dùm chỉ tốn mua 2tam xoan đào +1 chầu nhậu. A cũng fai khoan tường để bắt rivê gắn xương cây gỗ 4phan vào tường rồi mới gắn tấm xoan đào vào gỗ 4phan được chứ. Còn 2 bát sắt trên dưới e khoan tường từ bên ngoài xỏ vào bên trong giữ bằng miếng sắt vuông mới chịu tải nổi tivi 30kg :)
Nếu tivi a nhẹ thì lấy FW gắn được. Chứ nặng gỗ cn kia sao chịu nổi. Lúc nó bùn nó úp mặt xuống đất hok cho a coi mặt nó nữa thì lúc đó ra sao :(

redtiger_hl

Member

Nhìn món đồ của bác đẹp và sang trọng thật , em vẫn thích cái Marantz SR 7005 vì cách cấu tạo bắt mắt của nó .

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Hình mới chụp lại hả em trai ? Đẹp quá. Máy gì mà chụp có nét quá vậy? Thấy để trên cây ba cẳng nhìn ngầu quá. Quá đã :)

NKP

Active Member

Vậy a bỏ cái dĩa nghe dàn a xem có bị ù ù jong nghe ở e hok :)
Uh, để anh đấu sang nghe dàn 2Ch thử thế nào.

Lúc nó bùn nó úp mặt xuống đất hok cho a coi mặt nó nữa thì lúc đó ra sao :(

Câu này hay quá, A hình dung đến cái scenario đó thì đã cười bể bụng. Công nhận Trí cũng hài thật. :))

nabinh

Member

hi ông anh!
Hình anh mới chụp lại hả? hình chụp đẹp thiệt, hê hê ông anh chịu khó nghiên cứu quá.....bái phục bái phục

tuanaiai

Active Member
Công nhận anh trai chụp hình đẹp quá. Chúc mừng anh bộ dàn nâng cấp quá tuyệt.gday.

minhjp

Well-Known Member

Nhìn món đồ của bác đẹp và sang trọng thật , em vẫn thích cái Marantz SR 7005 vì cách cấu tạo bắt mắt của nó .

Thanks bác quá khen, chúc bác vui. em cũng ghiền con Marantz vì nó nghe hay và thân máy hài hòa, bắt mắt

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Re: Bộ HT xem phim nghe nhạc của mình

Hình mới chụp lại hả em trai ? Đẹp quá. Máy gì mà chụp có nét quá vậy? Thấy để trên cây ba cẳng nhìn ngầu quá. Quá đã :)

hi ông anh!
Hình anh mới chụp lại hả? hình chụp đẹp thiệt, hê hê ông anh chịu khó nghiên cứu quá.....bái phục bái phục

Công nhận anh trai chụp hình đẹp quá. Chúc mừng anh bộ dàn nâng cấp quá tuyệt.gday.

:) hết tiền hok có gì để nâng cấp :( , rảnh quá lấy máy chụp hình ra chụp lại cho vui. :) Máy canon 30D đó anh . Chụp đẹp là nhờ thứ 7 lên nhà bác tuanaiai huấn luyện cho 1 buổi chiều đoá. :) thanks nhé.

baoconglovely

TRỜI ƠI,NHÌN BỘ DÀN NÀY MUỐN XĨU ......EM CÓ 1 ƯỚC AO EM CÓ 1 KHÁT KHAO......

Bên trên