Bộ HT xem phim nghe nhạc của mình

tuanaiai

Active Member
2 anh trai bàn tán vụ sữa som tụ quá..............gday.

Chỉnh sửa lần cuối:

meamthanh11

Active Member
Ðề: Bộ HD xem phim đầu tiên của mình

wow ghé xem cái choáng với bộ giải trí này,hàng khủng good

nabinh

Member

Hàng khủng, hàng khủng, nâng cấp cen, sur nữa đi đại ca cho nó tông sẹc tông............. hê hê hê

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Còn bâng khuâng chưa múc em Center nữa hả em trai?

NKP

Active Member

Chào bạn Trí,
Đầu tiên cho mình được chúc mừng cho niềm đam mê ngày càng được nâng cấp của bạn. Mình mới bắt đầu bước vào đường "học việc" tập tành chơi full "hát đê" được vài tháng. Kiến thức chỉ mới ở mức xóa mù. Đầu tiên, mình được bên NK tư vấn theo công thức mẫu: Denon 2313 + Jamo C607 + Center / Surround C60 + Sub 300. Sau đó mình mò lên google thì nhiều links dẫn đến HDVN với nguồn thông tin khổng lồ của các cao thủ tín đồ "hát đê". Giờ mình lại lăn tăn với cái kiến thức là tốt nhất nên khởi đầu nhập môn với 2 dàn nghe nhạc (2CH) và xem film riêng biệt thì sau này khỏi bị lay hoay nâng cấp. Rồi sau khi đọc nhiều comments của các tín đồ, mình lại lăn tăn với cái công thức Klipsch RF-82II + Marantz PM-KI Pearl Lite cho dàn 2CH. Nhu cầu của mình là cuối tuần (nhưng cũng thỉnh thoảng mới được vài cái cuối tuần rãnh rỗi) thì xem TN Paris by night đĩa gốc DVD9, lâu lâu mới có thời gian xem film (download tu HDVN về cả kho nhưng phần lớn chỉ có thời gian xem trên laptop khi bay), dù không có nhiều thời gian nhưng cứ thấy mấy cái hi-end là mình rỏ nước dãi như teen bây giờ thèm K-pop vậy. :)) Mình đang đi mò cua bắt ốc ở xa, trời lạnh quá nên cuối tuần chỉ nằm phòng & cày nát cái ngóc ngách diễn đàn của HDVN. Thấy cải topic của bạn cũng shown hàng KL nên mình đọc kỹ trọn 51 trang và thấy rằng bạn cũng tốn nhiều công sức mồ hôi qua nhiều giai đoạn mới lên được bộ này. Bạn có thể pm cho mình xin số dt của bạn để tuần sau khi về VN mình mời bạn cafe để mình thọ giáo tư vấn của bạn được không?
Chúc bạn tận hưởng thành quả ngọt ngào hạnh phúc mà bạn đã đạt được.

minhjp

Well-Known Member

Chào bạn Trí,
Đầu tiên cho mình được chúc mừng cho niềm đam mê ngày càng được nâng cấp của bạn. Mình mới bắt đầu bước vào đường "học việc" tập tành chơi full "hát đê" được vài tháng. Kiến thức chỉ mới ở mức xóa mù. Đầu tiên, mình được bên NK tư vấn theo công thức mẫu: Denon 2313 + Jamo C607 + Center / Surround C60 + Sub 300. Sau đó mình mò lên google thì nhiều links dẫn đến HDVN với nguồn thông tin khổng lồ của các cao thủ tín đồ "hát đê". Giờ mình lại lăn tăn với cái kiến thức là tốt nhất nên khởi đầu nhập môn với 2 dàn nghe nhạc (2CH) và xem film riêng biệt thì sau này khỏi bị lay hoay nâng cấp. Rồi sau khi đọc nhiều comments của các tín đồ, mình lại lăn tăn với cái công thức Klipsch RF-82II + Marantz PM-KI Pearl Lite cho dàn 2CH. Nhu cầu của mình là cuối tuần (nhưng cũng thỉnh thoảng mới được vài cái cuối tuần rãnh rỗi) thì xem TN Paris by night đĩa gốc DVD9, lâu lâu mới có thời gian xem film (download tu HDVN về cả kho nhưng phần lớn chỉ có thời gian xem trên laptop khi bay), dù không có nhiều thời gian nhưng cứ thấy mấy cái hi-end là mình rỏ nước dãi như teen bây giờ thèm K-pop vậy. :)) Mình đang đi mò cua bắt ốc ở xa, trời lạnh quá nên cuối tuần chỉ nằm phòng & cày nát cái ngóc ngách diễn đàn của HDVN. Thấy cải topic của bạn cũng shown hàng KL nên mình đọc kỹ trọn 51 trang và thấy rằng bạn cũng tốn nhiều công sức mồ hôi qua nhiều giai đoạn mới lên được bộ này. Bạn có thể pm cho mình xin số dt của bạn để tuần sau khi về VN mình mời bạn cafe để mình thọ giáo tư vấn của bạn được không?
Chúc bạn tận hưởng thành quả ngọt ngào hạnh phúc mà bạn đã đạt được.

Hi bạn . Cám ơn bạn ghé chơi. CHúc bạn vui

VỚi công thức mẫu: Denon 2313 + Jamo C607 + Center / Surround C60 + Sub 300 : Theo mình thì âm ly thì ok chứ loa thì hok ok , và cũng tùy tai mỗi người thôi - vì phim cần tiếng leng keng , sắc bén nên Klipsch thì đáp ứng nhiều hơn . Bạn đi nghe thử Jamo , JBL so với Klipsch thử xem sao .Lúc trước mình cũng denon 2311( 891) với Klipsch F2 rất ok

Với cái công thức Klipsch RF-82II + Marantz PM-KI Pearl Lite cho dàn 2CH : Bộ này thì quá là OK với nhu cầu nhạc của bạn hoặc chỉ cần PM-8004 cũng được , nếu PM-KI Pearl Lite cái này càng đẳng cấp hơn vì MR nghe nhạc vàng ngọt, mượt mà, chi tiết + với Klipsch RF82ii độ nhạy cao nên thể hiện chi tiết, treble nhuyễn, bass mềm mại và mid trội

Mình xài RF82ii + AVR MR SR7005 thôi đã thấy OK rồi - chắc tai mình tới vậy thôi :) ( có bạn nhận xét SR7005 cũng tương đương PM7004 rồi nên mình cũng yên tâm chơi vậy được rồi )

Hiện nay mình đang xài RF82ii + MR để xem phim thì quá ok , lúc trước cũng để denon 891 +RF82ii 1 thời gian thì denon chỉ la to chứ hok chi tiết bằng MR , giờ MR+82ii nghe rất lực , chi tiết và nghe nó trầm hùng, hùng hồn lắm - Một vài cảm nhận của mình thôi - Tùy tai mỗi người :)
Nếu vậy bạn có thể chơi 1 loa + 2 âm ly rồi mua cục chuyển qua lại giữa 2 amly cũng được , còn có điều kiện thì 2 bộ riêng biệt

CHúc bạn tìm được bộ ưng ý .
Thân

minhjp

Well-Known Member

NKP

Active Member

MR nghe nhạc vàng ngọt, mượt mà, chi tiết + với Klipsch RF82ii độ nhạy cao nên thể hiện chi tiết, treble nhuyễn, bass mềm mại và mid trội

Đọc câu này của bạn mình phê lòi rốn :)) (xin lỗi là hơi phô 1 tí nhưng diễn tả vậy mới thật). Giống như vừa đi khám gặp BS rờ vào nói đúng ngay căn bệnh. Gu của mình là nhạc vàng, lại nghe câu này thì ... thôi rồi lượm ơi.
KL thì mình chưa nghe qua. Lúc trước đi NK có demo cho mấy bản nhạc sến = Jamo mình đã thấy fall in love với em này liền. Tháng trước ghé qua TH gặp lúc ở đó cắm cái USB và mở mấy bản nhạc pop mình nghe thấy thảm hại quá. Hụt hẫng kinh khủng & thức tỉnh ra, không còn cảm giác yêu em í như lúc trước nữa (hoặc cũng có thể do nguồn nhạc ở USB kém quá?).
Mình đã có số phone pm của bạn & sẽ liên lạc sớm.

Bộ dàn bố trí đơn giản nhưng đẹp. Có phòng riêng chơi là ngầu rồi hehe.
Bác bố trí phòng ngang giống phòng tớ :)

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Bộ HT xem phim nghe nhạc của mình

Happy new year anh em HDVN. Năm mới dồi dào sức khỏe , vạn sự như ý :)

Em lăn tăn ngày Tết :)

Đập thùng

Bóc tem

Mặt trước và sau

Lên kệ thôi :)

Đổi cọng Zolt cho Oppo 93
59CF9BB6-7809-4E7B-91A8-36EA531077CA-2724-000002EC270AC248_zps40796b75.jpg

Happy new year everybody

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Wow năm mới hàng mới, cung hỷ cung hỷ. Chúc mừng em
Happy New Year!!!

JupR74

Active Member

Mấy em speaker Klipsch nhìn hùng dũng quá nhỉ...

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Re: Bộ HT xem phim nghe nhạc của mình

Tivi ban coi đẹp không?Mình đang muốn đang muốn rước em này về

Rât ok bạn ah. Bạn xem hình asia Nam lộc đó. Plasma màu đen thể hiện rất sâu chứ hok. Ra màu xám :)
Chúc bạn tìm đc tivi như ý

NKP

Active Member

Thanks Trí nhiều vì hôm qua đã dành nguyên cả buổi chiều để entertain với cả nhà A. Cái center mới xem phim thật tuyệt, A nghĩ chắc sẽ không còn lăn tăn đến chuyện nâng cấp nữa. Riêng về khoản nghe nhạc thì A hơi lăn tăn tiếng bass khi nghe TN vì âm có triệu chứng hơi ù chứ không chắc chắn và trong, Trí nghiên cứu lại cái vụ tán âm để hôm nào có dịp A ghé nghe lại lần nữa nhé. A chấm 10 điểm xem phim cho bộ này nhưng A nghĩ đến 1 lúc nào đó chắc em sẽ ngắm nghía sắm bộ 2CH thôi \m/ . Chắc A phải làm 1 chuyến đến shop nhờ phối với amp 2CH nghe thử thế nào rồi mới tính tiếp. BX thì cứ hối thúc thích bộ nào thì lấy đại cho rồi chứ nghe nhiều quá đâm ra loạn mất. @-)

Bên trên