Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Bin-K

Well-Known Member
Ðề: Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Bữa nào b lấy e Laica cho bà xã, sâu cho ae coi chút nhé. :-SS

Vừa nói chuyện về vấn đề này rồi bác ạ, công chúa nhà em biết chơi máy ảnh thì mới mua Leica, em đang máu con Samsung UHD 78" quá mà lại có nhiều vấn đề phát sinh. Làm lại kệ hoặc mua dây tín hiệu dài để đưa bộ nguồn ra phía sau. Đặt gỗ làm lại kệ thì ko đáng bao nhiêu nhưng mất công, mua dây tín hiệu tầm trên 7m thì tốn tiền. Đau cả thủ.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Khi nào bê em 4k về bác nhớ posst lên cho mọi người chiêm ngưỡng tí

Bin-K

Well-Known Member

Khi nào bê em 4k về bác nhớ posst lên cho mọi người chiêm ngưỡng tí

Sau một hồi ngồi nghe ông em nhân viên giảng giải các tính năng này nọ ấy kia, cuối cùng là em chung kết em 78" - UN78HU9000F. Nếu kệ nhà em làm kịp hoặc mua kịp thì thứ 2 là em nó có mặt tại nhà em.

Chụp tạm hình em demo ở Samsung Digital Plaza mới trưng bày được 3 hôm.

win123vn

Active Member

Dạ, mùa đông thì sưởi, mùa hè thì máy lạnh, rồi bà xã em ở nhà nên tv chạy suốt + đồ điện trong nhà, mấy cái đó là chính chứ đồ audio nó đáng mấy đâu bác.
hi hi, em hỏi trêu bác thôi, với lại tưởng bác ở VN, ở VN mà thế chắc vợ nó bắt sell hết hi hi just kidding

tuan_ipad2

Well-Known Member

bác bink cho em hỏi chút về dây nordost, em thích nghe tiếng bass thì dây này có đáp ứng được không, em nghe nói dây này tiếng hơi sáng, em định lấy dây nordost red dawn, em sợ cho chất âm sáng thì không hợp với em, thanks bác, muốn hỏi bác vì thấy bác đang chơi dây nordost blu

thanhyk

Well-Known Member

Không khác gì cái show room. Thật dễ chịu khi giải trí trong phòng này...

Bin-K

Well-Known Member

bác bink cho em hỏi chút về dây nordost, em thích nghe tiếng bass thì dây này có đáp ứng được không, em nghe nói dây này tiếng hơi sáng, em định lấy dây nordost red dawn, em sợ cho chất âm sáng thì không hợp với em, thanks bác, muốn hỏi bác vì thấy bác đang chơi dây nordost blu

Chào bác, em dùng dây nguồn Nordost blu bác ạ. Dây này em dùng từ tầm 9/2012 đến đầu năm nay thì em thay. Dây tín hiệu hay dây loa thì em mới dùng một thời gian ngắn Nordost Valhalla 2, cọng dây loa này em thấy nó ko hợp với em nhưng vì giá trị lớn nên em phải cho đi chứ ko giữ lại. Dây nguồn Blu thì em thấy ko hợp với những bộ dàn thiếu bass hoặc người dùng thích tiếng bass. Khi thay dây này vào em thấy tiếng chắc, khô, gọn, trung & cao thì ok còn trầm thì khô quá, em dùng sub để điều trị dải trầm nên ko vấn đề j. Hồi đó em mua 4 sợi 2m, đến giờ em chỉ còn dùng 1 sợi cho thớt Radio còn 3 sợi vất đó. Tiếc là em ko ở HN chứ em ở HN thì em cầm qua cho bác thử, thích thì bác dùng chứ giờ em cũng vất đó làm ..... kỷ niệm chứ chắc cũng ko có cơ hội dùng đến em nó nữa. Hai cọng em đã dùng qua thì em thấy vậy còn lại các series khác thì em thấy đa số người dùng nói là thiên sáng hợp với những bộ muốn cải thiện trung & cao. Muốn cải thiện âm trầm em nghĩ bác thử mấy dòng cũng tầm tiền của Transparent, thấy đa số người dùng đánh giá dây của hãng này chất âm tươi sáng, trầm tốt chứ ko như MIT (trừ các dòng Ultra hiend).

Vài dòng cảm nhận cá nhân, hi vọng giúp gì được bác.

Không khác gì cái show room. Thật dễ chịu khi giải trí trong phòng này...

Cám ơn bác ghé chơi. Thứ 3 tuần tới "xâu zum" nhà em có thêm sự góp mặt của em TV4K với cây điều hòa nữa là em tay trái bốc popcorn tay phải bốc 8-} ngồi xem World Cup được rồi.

Chúc cả nhà một buổi chiều cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc bên gia đình.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Thanks bác nhiều nhé, may quá có bác em đỡ bị mất tiền học phí rùi, em đang nghiên cứu dây mà bác tư vấn

Bin-K

Well-Known Member

Thanks bác nhiều nhé, may quá có bác em đỡ bị mất tiền học phí rùi, em đang nghiên cứu dây mà bác tư vấn

Bác ngâm cứu được đến chương mấy rồi ? Hi vọng là bác hài lòng với Transparent.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Bác on cũng muộn nhỉ, đang thấy nick bác sáng

36l11438

Member

Bác cho em xin chi tiết cái trần gỗ nhà bác với ạ, đẹp quá em xin mẫu về tham khảo để đóng cho nhà em, thanks bác
nếu được bác gửi giúp em vào địa chỉ [email protected]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bin-K

Well-Known Member

Bác cho em xin chi tiết cái trần gỗ nhà bác với ạ, đẹp quá em xin mẫu về tham khảo để đóng cho nhà em, thanks bác
nếu được bác gửi giúp em vào địa chỉ [email protected]

Nhà em đi thuê bác ạ ~X( . Chủ nhà họ làm sẵn trần & nền rồi, em chỉ đến ở thôi nên cũng ko biết tý j về em nó hết.

36l11438

Member

Nhà em đi thuê bác ạ ~X( . Chủ nhà họ làm sẵn trần & nền rồi, em chỉ đến ở thôi nên cũng ko biết tý j về em nó hết.
cảm ơn bác, bác chụp ảnh hiện tại của bộ trần cho em xin với ạ ;;)

Bin-K

Well-Known Member

cảm ơn bác, bác chụp ảnh hiện tại của bộ trần cho em xin với ạ ;;)

Dạ, nay em ở nhà chờ cái kệ mới về để kê lại bộ dàn, kê TV mới nên em rảnh. Em chụp bằng phone nên ko được đẹp lắm, bác dùng tạm, hi vọng bác thiên biến vạn hóa, thêm mắm thêm muối để làm mái được trần cho phòng nghe ưng ý.

36l11438

Member

em cảm ơn bác Bin-K nhiều nhiều ạ

Bên trên