Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Bin-K

Well-Known Member
Ðề: Re: Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Chúc mừng bác chủ với bộ 2 kênh rất tuyệt. Bác chủ cho hỏi cặp Moon 600 của bác kéo Kharma 3.2.2 có ổn không vậy? E cũng đang lăn tăn cặp mono này. Nếu bác ở VN thì PM cho e xin địa chỉ, e xin được thỉnh giáo ạ.
Cảm ơn bác.

Xin chào bác. Em dùng GM600 kéo Kharma 3.2.2 mới được một thời gian ngắn, em chơi nhiều loại nhạc nhưng em chưa thấy có điểm kém nào cả. Cao, trung, trầm em nó thể hiện rất tốt. Hôm rồi em định đẩy đi để bê Gryphon Colosseum nhưng thấy nó nóng sợ nhỏ nhà em nó chạm vào nguy hiểm nên lại thôi, có thể em sẽ lấy Pre GM về chơi cho đồng bộ chứ ko có ý định chuyển qua Gryphon nữa. Em ở nước ngoài nên ko có cơ hội uống trà với bác rồi.

Chúc bác và gd một buổi tối vui vẻ.

Bin-K

Well-Known Member
Ðề: Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Nay em lại có một mớ XRCD của Gấu em mua tặng em mới về xong. Trước giờ em nghe bằng đĩa ghi từ file của các bác trên HDVN, chắc Gấu em thấy tội tội nên mua cho em đĩa xuỵn luôn.

Bin-K

Well-Known Member

Gấu nhà b tâm lý thật...:">

G.morning bác. Gấu em hay đặt cho tụi nhỏ ở nhà (nhóm bạn bè của mấy đứa cháu em nó thích nhạc Hàn) mấy cái đĩa với đồ linh tinh liên quan đến mấy đứa mắt xanh mỏ đỏ HQ nên Gấu em biết mấy trang bán đĩa. Tối qua hỏi thì nói là biết bộ đĩa này lâu rồi, thi thoảng vào xem giá cả nó có down ko thì mua, đợt này nó down giá xuống còn 47.5$ nên tiện đặt thì đặt luôn. Bác chịu khó chiều bx bác tý thì bx bác cũng ko từ chối đâu. Cánh chị em ai mà chả thích được quan tâm. Em đang lượn lờ trên mạng xem đồ để ráp con HTPC chơi mà khó quá, kiến thức ko có nó khổ thế đấy, mang yêu cầu ra shop thì ok ngay nhưng lại muốn lọ mọ cho vui.

Chúc bác một ngày mới vui vẻ.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Nói chung là cũng tuỳ "loại" gấu b ah...
@ Built case thì cũng đơn jản thui mà b. Jờ e ít update mảng này nên cũng hơi mờ...nên ko júp đc b...

training

Well-Known Member

lâu lâu mới quay lại mà em choáng váng toàn tập, phục bác chủ quá :((

Bin-K

Well-Known Member

Nói chung là cũng tuỳ "loại" gấu b ah...
@ Built case thì cũng đơn jản thui mà b. Jờ e ít update mảng này nên cũng hơi mờ...nên ko júp đc b...

Dạ, được cái Gấu em ngoan nên cũng dễ nuôi hehe. Em ráp cái HTPC cho film & nhạc nhưng do yêu cầu hơi cao nên khó cho khâu lựa chọn thiết bị cộng với việc em chả biết j về lắp rap nên càng khó hơn, sợ lựa xong mang về ráp lại ko hợp thì khổ.

lâu lâu mới quay lại mà em choáng váng toàn tập, phục bác chủ quá :((

Bác quá khen, cũng chỉ vì ham chơi nên lúc nào cũng phải lọ mọ,.lọ mọ kiếm tiền rồi lại lọ mọ nghĩ cách để chơi.

Chúc các bác một ngày mới nhiều niềm vui.

Bin-K

Well-Known Member

Hôm rồi ra đại lý phân phối Kharma ngồi uống cà phê VN, nghe mấy nhân viên của đại lý họ ca ngợi củ loa gốm đời mới hay hơn đời đang gắn cho Kharma CMR 3.2.2 nhà em. Nghe xong lại thấy nóng nóng trong người rồi buồn bực chân tay, cuối cùng là ký hóa đơn lấy bốn củ gốm mới về thay cho bốn củ ở nhà. Sau nửa tháng chờ đợi hôm qua đại lý Kharma đến thay cho em. Mặc dù cần chạy rà tầm 50~70h nhưng sau khi thay vào nghe khác hẳn, trung tốt hơn trước rất nhiều, trầm có vẻ khô hơn nhưng như vậy là đủ hài lòng so với số tiền đã bỏ ra để mua vé cho em nó bay từ Accuton Germany về tới nhà em rồi. Hi vọng sau tầm khoảng hai tuần nữa chắc sẽ đúng với những j mà em nó thể hiện. Giờ lại có dư 4 củ cũ mà đóng loa nghịch ngợm thì em ko có tài, đút nó vào góc nhà nằm nghỉ, khi nào có ai cần thì em cho nó đi.

Mấy hình ảnh 4 em driver mới về với em chiều qua.

mtv08

Well-Known Member

Bác cứ cất đi mấy bữa nghe bộ mới này, rồi một ngày bác chợt nhận ra điều gì đó ở bộ cũ bác lại đem ra và thấy nó ...và bốn cái mới này lại vào nơi cất giữ đó.
Bác dùng đồ đẳng cấp quá. Chúc mừng bác nhiều nhé.

Bin-K

Well-Known Member

Bác cứ cất đi mấy bữa nghe bộ mới này, rồi một ngày bác chợt nhận ra điều gì đó ở bộ cũ bác lại đem ra và thấy nó ...và bốn cái mới này lại vào nơi cất giữ đó.
Bác dùng đồ đẳng cấp quá. Chúc mừng bác nhiều nhé.

Dạ, em cũng đã có lần nghĩ như thế nhưng muốn làm như thế lại phải gọi hãng họ đến họ hàn lại dây thì cũng mệt lắm. Em đang có ý định thuê đóng thùng 1 treble + 1 mid,bass , mua thêm loa treble, phân tần để nghịch thử xem sao.

nhat247

Member

Dàn khủng quá bác. Hình như bị vướng cửa nên salon đặt hơi xa so với màn hình tivi phải không bác?

Bin-K

Well-Known Member

Dàn khủng quá bác. Hình như bị vướng cửa nên salon đặt hơi xa so với màn hình tivi phải không bác?

Dạ ko bác ạ, từ sofa tới TV đúng chuẩn của SS luôn đó bác, tầm hơn 4m chút.

Chúc bác một ngày mới nhiều niềm vui.

tittom79

Well-Known Member

Hôm rồi ra đại lý phân phối Kharma ngồi uống cà phê VN, nghe mấy nhân viên của đại lý họ ca ngợi củ loa gốm đời mới hay hơn đời đang gắn cho Kharma CMR 3.2.2 nhà em. Nghe xong lại thấy nóng nóng trong người rồi buồn bực chân tay, cuối cùng là ký hóa đơn lấy bốn củ gốm mới về thay cho bốn củ ở nhà. Sau nửa tháng chờ đợi hôm qua đại lý Kharma đến thay cho em. Mặc dù cần chạy rà tầm 50~70h nhưng sau khi thay vào nghe khác hẳn, trung tốt hơn trước rất nhiều, trầm có vẻ khô hơn nhưng như vậy là đủ hài lòng so với số tiền đã bỏ ra để mua vé cho em nó bay từ Accuton Germany về tới nhà em rồi. Hi vọng sau tầm khoảng hai tuần nữa chắc sẽ đúng với những j mà em nó thể hiện. Giờ lại có dư 4 củ cũ mà đóng loa nghịch ngợm thì em ko có tài, đút nó vào góc nhà nằm nghỉ, khi nào có ai cần thì em cho nó đi.

Mấy hình ảnh 4 em driver mới về với em chiều qua.

Chúc mừng bác lại có món ăn âm nhạc mới và ngon. E chỉ dám đứng xa ngắm nhìn và ủng hộ bác thôi, chẳng dám nhận xét gì vì đồ của bác quá đẳng cấp mà e chưa tới tầm đó. 8->

Bin-K

Well-Known Member

bác chủ cũng thuộc dân sành chơi đấy chứ :D

Chúc mừng bác lại có món ăn âm nhạc mới và ngon. E chỉ dám đứng xa ngắm nhìn và ủng hộ bác thôi, chẳng dám nhận xét gì vì đồ của bác quá đẳng cấp mà e chưa tới tầm đó. 8->

Hai bác ghé chơi mà ko mời cà phê được, em đang cà phê với XXHighend, loay hoay mãi với em nó, có lúc phát cáu lên, giờ thì nghe Thu Hiền Trung Đức hát Trường Sơn cũng thấy ngọt giọng rồi. Tính em hay mày mò, thích nghịch ngợm nên nhiều khi cứ nhắm mắt đưa chân làm liều.

Bin-K

Well-Known Member

Chào các bác.

Sau một thời gian dùng hai cọng cáp AES/EBU của Vovox, muốn đổi gió tý em lại lân la tới shop. Tới shop rồi thì kính thưa các loại, từ Argento, Transparent, Nordost ...... đến Oyaide, Nirvana, AudioPlus ..... Sau một hồi thử cọng này cọng kia, test này test nọ rồi cũng đến hồi ........... chém gió :)) .

Thử hay test mãi thì nó vẫn là nó nhưng chém gió mãi thì sẽ thành bão. ^:)^ . Trong lần chém gió này có mấy nhân vật thuộc hàng đáng tin cậy trong giới nhập, phân phối và chơi audio nên những thông tin mà họ đưa ra em đánh giá là có tính xác thực rất cao. Chém mãi về chất liệu, kết cấu, jack , độ dài ........... và cuối cùng là dựa vào những cái đó để so sánh giá cả & chất lượng mang lại của các loại dây cũng thấy chán và thấy ngán, các bác bắt đầu bằng vụ "Ruột của CD & DVD Player Goldmund là của Pioneer" rồi đến hồi gay cấn \m/

1 - Dây Goldmund Digital Lineal 75ohm là dây mà Goldmund đặt hàng của Nivana Audio Cables rồi về bán với giá của Goldmund ^:)^ .

2 - Cái này mới đau vì dân nhà mình chuộng và theo em biết thì khá nhiều bác bên VNAV chơi dây này. Em nói thông tin này các bác bán & kinh doanh dây này tham khảo thôi chứ đừng chém em, em ko có ý vùi hoa dập liễu mà em cũng ko đủ khỏe, cơ bắp để ngắt một cành hoa đâu. Các bác đang chơi như em và đang tìm hiểu cable như em thì cũng đừng vội tin & đừng vội phán, tham khảo, tham khảo và tham khảo thì sẽ biết thêm nhiều điều trong cái thế giới Audio đầy ma mị và .....

Dây mà Nordost dùng làm dây Digital Valhalla đời đầu (đời này anh em bên VNAV mới chơi nhiều và hợp với đk kinh tế của đa số anh em) là dây của hãng dây Nhật Bản Oyaide :( . Nordost là ai mà lại làm vậy, quá khó tin đúng ko các bác :-?? ? Nhưng .......... đấy là sự thật 8-X .

Sau khi nghe phán như vậy nhiều người ngã lăn quay và rồi lồm cồm đứng dậy, có lẽ nào cọng dây Nordost nó bán trên dưới hai ngàn đô lại chính là cọng dây mà Oyaide nó bán chưa đến năm trăm bạc ? Có lẽ nào dây thì chưa đến năm trăm nhưng thêm cái jack + cái hộp + cái túi và cái tên Nordost mà nó lại đắt thế ? Và bắt đầu mổ xẻ. Vác hai cọng dây đó ra xem. Y chang @-) . Em lấy tờ giấy che kín các dấu hiệu riêng của hai dây để mọi người chọn mù, chắc ăn nhất là cắm vào test mù. Ôi thôi .......... Vợ tôi vợ ông nẫn nộn hết cả. :-j . Thật là đau lòng cho những user Nordost Vahalla Digital :-??

Cuối cùng em quyết định ngâm kiu thêm một trong mấy em : Argento, Kimber, Transparent rồi sang tuần quyết định.

Sáng cuối tuần, cà phê nghe nhạc & kể chuyện ngày hôm qua.

Chúc các bác một kỳ nghỉ cuối tuần bên gđ thật đầm ấm, hạnh phúc.

langthangvn33

Uploader

Chào các bác.

Sau một thời gian dùng hai cọng cáp AES/EBU của Vovox, muốn đổi gió tý em lại lân la tới shop. Tới shop rồi thì kính thưa các loại, từ Argento, Transparent, Nordost ...... đến Oyaide, Nirvana, AudioPlus ..... Sau một hồi thử cọng này cọng kia, test này test nọ rồi cũng đến hồi ........... chém gió :)) .

Thử hay test mãi thì nó vẫn là nó nhưng chém gió mãi thì sẽ thành bão. ^:)^ . Trong lần chém gió này có mấy nhân vật thuộc hàng đáng tin cậy trong giới nhập, phân phối và chơi audio nên những thông tin mà họ đưa ra em đánh giá là có tính xác thực rất cao. Chém mãi về chất liệu, kết cấu, jack , độ dài ........... và cuối cùng là dựa vào những cái đó để so sánh giá cả & chất lượng mang lại của các loại dây cũng thấy chán và thấy ngán, các bác bắt đầu bằng vụ "Ruột của CD & DVD Player Goldmund là của Pioneer" rồi đến hồi gay cấn \m/

1 - Dây Goldmund Digital Lineal 75ohm là dây mà Goldmund đặt hàng của Nivana Audio Cables rồi về bán với giá của Goldmund ^:)^ .

2 - Cái này mới đau vì dân nhà mình chuộng và theo em biết thì khá nhiều bác bên VNAV chơi dây này. Em nói thông tin này các bác bán & kinh doanh dây này tham khảo thôi chứ đừng chém em, em ko có ý vùi hoa dập liễu mà em cũng ko đủ khỏe, cơ bắp để ngắt một cành hoa đâu. Các bác đang chơi như em và đang tìm hiểu cable như em thì cũng đừng vội tin & đừng vội phán, tham khảo, tham khảo và tham khảo thì sẽ biết thêm nhiều điều trong cái thế giới Audio đầy ma mị và .....

Dây mà Nordost dùng làm dây Digital Valhalla đời đầu (đời này anh em bên VNAV mới chơi nhiều và hợp với đk kinh tế của đa số anh em) là dây của hãng dây Nhật Bản Oyaide :( . Nordost là ai mà lại làm vậy, quá khó tin đúng ko các bác :-?? ? Nhưng .......... đấy là sự thật 8-X .

Sau khi nghe phán như vậy nhiều người ngã lăn quay và rồi lồm cồm đứng dậy, có lẽ nào cọng dây Nordost nó bán trên dưới hai ngàn đô lại chính là cọng dây mà Oyaide nó bán chưa đến năm trăm bạc ? Có lẽ nào dây thì chưa đến năm trăm nhưng thêm cái jack + cái hộp + cái túi và cái tên Nordost mà nó lại đắt thế ? Và bắt đầu mổ xẻ. Vác hai cọng dây đó ra xem. Y chang @-) . Em lấy tờ giấy che kín các dấu hiệu riêng của hai dây để mọi người chọn mù, chắc ăn nhất là cắm vào test mù. Ôi thôi .......... Vợ tôi vợ ông nẫn nộn hết cả. :-j . Thật là đau lòng cho những user Nordost Vahalla Digital :-??

Cuối cùng em quyết định ngâm kiu thêm một trong mấy em : Argento, Kimber, Transparent rồi sang tuần quyết định.

Sáng cuối tuần, cà phê nghe nhạc & kể chuyện ngày hôm qua.

Chúc các bác một kỳ nghỉ cuối tuần bên gđ thật đầm ấm, hạnh phúc.

chúc mừng bác có đồ chơi mới

Bin-K

Well-Known Member

chúc mừng bác có đồ chơi mới

Dạ, cám ơn bác ghé chơi. Em đang có ý định đổi gió tý thôi chứ chưa lấy, hai cọng AES vovox em đang dùng cũng khá tốt nên tìm được dây hay thì em đổi, ko thì thôi bác ạ.

Chúc bác và gd một kỳ nghỉ cuối tuần vui vẻ.

ksnghiembinh

Đẹp nhưng có mỗi 1 vấn đề là cái Rèm sau bộ dàn, nó hoa văn nên bị rối mắt khi nhìn vào màn hình bác ah!

Bin-K

Well-Known Member

Đẹp nhưng có mỗi 1 vấn đề là cái Rèm sau bộ dàn, nó hoa văn nên bị rối mắt khi nhìn vào màn hình bác ah!

Một bên có cái cửa sổ nên em treo rèm cả tường luôn cho đỡ bị lệch thì lại phát sinh tác dụng phụ :p

Bên trên