Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Em cứ lọ mọ hết việc này đến việc khác tối cả mắt nên chửa về được. Chắc Tết âm lịch mới về để mời beer các bác được rồi.

Hjc hjc. B cứ bận để lên tằng tằng như này thì em cũng muốn bận! :D
@ Về nhớ có quà cho em là ok! :">

Bin-K

Well-Known Member

Hjc hjc. B cứ bận để lên tằng tằng như này thì em cũng muốn bận! :D
@ Về nhớ có quà cho em là ok! :">

Ô kê bác, khi về nhất định em sẽ có quà hehe.

Đẹp quá, biết đến bao giờ mới được như bác hic hic

Bác nói thế em lại buồn hơn bác. Nhìn đồ nhà mình rồi nhìn bộ Khạc ma như khúc xương to lừng lững của mấy ông bạn mà thấy tủi thân huhu. Nói vậy thôi chứ kệ nó đi bác, đường ta ta đi, đường họ họ đi, hi vọng ta gặp họ ở cuối con đường.

Chúc các bác một ngày làm việc hiệu quả. Em nghe tý nhạc, ăn sáng rồi ra vp đây.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Ô kê bác, khi về nhất định em sẽ có quà hehe.

Bác nói thế em lại buồn hơn bác. Nhìn đồ nhà mình rồi nhìn bộ Khạc ma như khúc xương to lừng lững của mấy ông bạn mà thấy tủi thân huhu. Nói vậy thôi chứ kệ nó đi bác, đường ta ta đi, đường họ họ đi, hi vọng ta gặp họ ở cuối con đường.

Chúc các bác một ngày làm việc hiệu quả. Em nghe tý nhạc, ăn sáng rồi ra vp đây.

Hjhj. Nói như b thì tụi em mỗi lần vô topic của b lại cũng thấy tủi lắm...:">

Bin-K

Well-Known Member

Hjhj. Nói như b thì tụi em mỗi lần vô topic của b lại cũng thấy tủi lắm...:">

Em đang chuẩn bị đi lượn Audio Fair đây, sáng ra vp tý xong đi loăng quăng tý xong ăn trưa xong chiều lượn tý cho đỡ tự kỷ :)) .

tittom79

Well-Known Member

Em đang chuẩn bị đi lượn Audio Fair đây, sáng ra vp tý xong đi loăng quăng tý xong ăn trưa xong chiều lượn tý cho đỡ tự kỷ :)) .

Chúc mừng bác, làm chủ như bác cũng có lúc sướng như vậy bác nhỉ. Nhưng e nghĩ bác nhiều khi cũng khổ: nào là phải nghĩ ra tầm nhìn, chiến lược, chính sách, tạo công việc và đặc biệt là phải kiếm đủ tiền để trả lương cho nhân viên, cũng như tạo giá trị thặng dư cho chính mình.
Nhưng dù sao e thấy các bác bên đó cũng sướng hơn ở Việt Nam là ở chỗ: làm ra làm, mà chơi ra chơi. Ở Việt Nam khổ cái là cứ vừa làm vừa chơi.

Chúc bác cuối tuần vui vẻ!

langthangvn33

Uploader

Đây là box thứ ba của em, hai box trước của Decca cũng toàn những album chọn lọc trong 50 năm. Box này có nhiều album quen thuộc được DG thâu trên đĩa Vinyl & SACD. Mua đĩa kiểu này vừa đỡ phải chọn, kinh tế rất nhiều.

bác cho em hỏi một tí , CD này mua kiểu gì , vì khi bạn em đem về thấy ko có hộp , chỉ có vỏ giấy .... như vậy về chất lượng so với CD thường có hộp giống nhau không ...

Bin-K

Well-Known Member

Chúc mừng bác, làm chủ như bác cũng có lúc sướng như vậy bác nhỉ. Nhưng e nghĩ bác nhiều khi cũng khổ: nào là phải nghĩ ra tầm nhìn, chiến lược, chính sách, tạo công việc và đặc biệt là phải kiếm đủ tiền để trả lương cho nhân viên, cũng như tạo giá trị thặng dư cho chính mình.
Nhưng dù sao e thấy các bác bên đó cũng sướng hơn ở Việt Nam là ở chỗ: làm ra làm, mà chơi ra chơi. Ở Việt Nam khổ cái là cứ vừa làm vừa chơi.

Chúc bác cuối tuần vui vẻ!

Dạ vất vả chút nhưng bù lại cái vất vả là niềm vui công việc, niềm vui khi mình nhận được những j mà mình đã bỏ ra. Có những hôm ba bốn giờ sáng em đã phải lọ mọ rồi, còn như hôm nay thì em nghỉ sớm định đi Audio Fair nhưng ngại ngại lại về nhà cà phê với âm nhạc chờ bà xã làm đồ nhậu.

bác cho em hỏi một tí , CD này mua kiểu gì , vì khi bạn em đem về thấy ko có hộp , chỉ có vỏ giấy .... như vậy về chất lượng so với CD thường có hộp giống nhau không ...

Chào bác Langthangvn33, bộ này là em với các anh em chơi bên này gom gom lại rồi nhờ một anh có người nhà làm thương mại bên Anh mua giúp. Giá cả trên mạng em thấy chỗ đắt chỗ rẻ ko chỗ nào giống chỗ nào. Bộ này cả mua cả vc về đến nhà em là hết 135$ bác ạ. Chất lượng đĩa có box và đĩa ko box em cũng ko rõ nó có khác nhau không nhưng em thấy họ bán box chứ có bung ra đâu mà lại có cả đĩa ko box là sao nhỉ. Đĩa này họ làm một mặt màu đen y như đĩa vinyl nhìn cũng hay hay còn chất lượng của DG thì không có j để phàn nàn rồi.

Chúc các bác một kỳ nghỉ cuối tuần vui vẻ.

langthangvn33

Uploader

Chào bác Langthangvn33, bộ này là em với các anh em chơi bên này gom gom lại rồi nhờ một anh có người nhà làm thương mại bên Anh mua giúp. Giá cả trên mạng em thấy chỗ đắt chỗ rẻ ko chỗ nào giống chỗ nào. Bộ này cả mua cả vc về đến nhà em là hết 135$ bác ạ. Chất lượng đĩa có box và đĩa ko box em cũng ko rõ nó có khác nhau không nhưng em thấy họ bán box chứ có bung ra đâu mà lại có cả đĩa ko box là sao nhỉ. Đĩa này họ làm một mặt màu đen y như đĩa vinyl nhìn cũng hay hay còn chất lượng của DG thì không có j để phàn nàn rồi.

nó dạng như vầy nè bác ... hôm rồi bác phanhiensang tặng em 5 cái ... em có người bạn cũng mới gửi tặng 10 cái , cũng toàn vỏ giấy .... em thấy hiếu kỳ nên hỏi ... vì em mua một số DG ở VN thì có hộp nhựa hoặc hộp giấy rất đẹp hay là DG ra 2 loại , loại vỏ giấy để giảm giá thành ....

Nhưng về chất lượng thì thấy như nhau

Bin-K

Well-Known Member

Em chưa thấy đĩa nào của DG bán lẻ mà có vỏ giấy xong lại có cả bao nilon nữa. Theo em biết mấy đĩa có vỏ giấy kiểu này thường nằm trong boxset chứ ko có lẻ. Bác lật mặt sau xem nó có số thứ tự ko. Quan trọng là chất lượng thấy ổn la ngon rồi, nếu có thêm cái vỏ nhựa nữa thì bảo quản sẽ tốt hơn.

langthangvn33

Uploader

Em chưa thấy đĩa nào của DG bán lẻ mà có vỏ giấy xong lại có cả bao nilon nữa. Theo em biết mấy đĩa có vỏ giấy kiểu này thường nằm trong boxset chứ ko có lẻ. Bác lật mặt sau xem nó có số thứ tự ko. Quan trọng là chất lượng thấy ổn la ngon rồi, nếu có thêm cái vỏ nhựa nữa thì bảo quản sẽ tốt hơn.

Ok thanks bác nhiều ....

langthangvn33

Uploader

Em lọ mọ trên mạng thì đĩa của bác nằm trong bộ này - 111 Years of Deutsche Grammophon 56 CD The Collector's Edition 2 Complete Full Box Set w Booklet Anthology

Sau khi bác giải thich thì em hiểu rồi ,tức là full box set đến 56CD ,chắc vì quá nhiều CD không thể bỏ vào hộp được nhựa được .... nếu bỏ vào hộp rồi bỏ vào box lớn thì to quá ,vì giảm kích cỡ nên bỏ vào vỏ giấy cho gọn ....

thanks bác nhiều lắm .....

Bin-K

Well-Known Member

bộ dàn quá khủng

Sau khi bác giải thich thì em hiểu rồi ,tức là full box set đến 56CD ,chắc vì quá nhiều CD không thể bỏ vào hộp được nhựa được .... nếu bỏ vào hộp rồi bỏ vào box lớn thì to quá ,vì giảm kích cỡ nên bỏ vào vỏ giấy cho gọn ....

thanks bác nhiều lắm .....

Những box như này thường hãng họ rất chú ý đến chất lượng nên khi đã mua box set thường lợi hơn mua CD lẻ rất nhiều bác ạ.

Em đang ngâm cứu Entreq Ground Box. Chiều đi Audio Fair xem có thể thì bê một em về cắm cho Pre xem sao.

Bin-K

Well-Known Member

.

Mời các bác ngất cùng em :-bd . Bộ đỉnh nhất của Trinity + Bộ đỉnh nhất của Dartzeel + Đôi ATC duy nhất nhập vào Korea + Dây dợ của Nordost + Entreq + phụ kiện của Entreq.

View attachment 173587

Bên trên