Bộ phim kinh dị nào gây ấn tượng với bạn nhất ?

dino

Active Member
Ðề: Bộ phim kinh dị nào gây ấn tượng với bạn nhất ?

bản shutter của US bèo quá, ko sợ lắm... đã có ai coi Oldboy chưa nhỉ ? một phim kiinh điển của điện ảnh Hàn Kuốc ...

poly

Banned

bản shutter của US bèo quá, ko sợ lắm... đã có ai coi Oldboy chưa nhỉ ? một phim kiinh điển của điện ảnh Hàn Kuốc ...

coi rùi
câu chuyện của sự trả thù man rợ

DeathWings

Giống như The eye làm lại.Coi chán chết.Em coi chỉ vì có Jessica Alba=P~

Đang coi OldBoy được 30' thấy khó hiểu quá ? Hay tại mình đang buồn ngủ :p !

10h30

Member

Các bác giỏi quá, em là thằng gan thỏ, chăng bao giờ dám đụng vô phim kinhdi/phim ma, mới nghe reviews sơ sơ mà thây noi cả gai ốc rồi :(

nvmy

Well-Known Member

Nửa đêm hôm qua em nổi hứng đem phim The Descent ra xem.
bts, bị mấy cái thằng nửa người nửa ngợm nó dọa mấy phen giật nảy cả mình:D

Nửa đêm hôm qua em nổi hứng đem phim The Descent ra xem.
bts, bị mấy cái thằng nửa người nửa ngợm nó dọa mấy phen giật nảy cả mình:D

The descent chỉ là cheap movie giống như the hill have eyes. Phải nói film làm mình sợ nhất là the ring 1, coi the hostel lạnh cứng người nhưng ko phải những cảnh tung tóe mà là sự ác độc của loài người với nhau, càng thấm thía hơn "Animals kill for food, human kills for funs" Film làm mình ko sợ nhưng hoang mang nhất là The matrix, ko biết thế giới mình đang sống là thật hay ảo nữa???

duonglv

Well-Known Member

phim kinh dị mình thấy sợ nhất là series Ju-on của Nhật :| thực ra mình chỉ sợ ma là chính, còn mấy phim kinh dị như kiểu Saw hay Hostel thì lại ko sợ lắm, dù sao cũng là người :|

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Máu me tung tóe thì giờ cũng không thấy gớm lắm, lúc đầu coi thì đúng kinh. Sợ nhất là lần coi video clip lính Mỹ cắt cổ tù bình nào đó, coi được chút xíu tắt ngay, không ăn cơm đc lun.

cảm giác "sợ hãi" nó đẳng cấp hơn cảm giác "ghê tởm" nhiều, dù cả 2 đều làm người ta nổi da gà.

Đối với tớ, phim kinh dị máu me giết chóc chỉ là trò giải trí, phim kinh dị về tâm linh mới gây ấn tượng sợ hãi và ám ảnh thật sự.

2 phim hãi nhất: The Eye (Hongkong version) và JuOn (Japan version).

Nhớ mãi câu nói của Nguyễn Ngọc Ngạn: Ma không giết người, ma chỉ làm người ta sợ mà tự kết liễu cuộc đời ^:)^

duonglv

Well-Known Member

ông Nguyễn Ngọc Ngạn mới đáng sợ :-SS

tieuthieugia

Well-Known Member

van chưa xem hết 1408, nhưng nghe bình bầu nhiều
tối nay xem lai thự coi có hay hem

trời ơi tự nhiên tui quên tên phim đó rồi...aaaaaa
Phim đó là phim Pháp, cũng khoảng 2005 trở về đây, phim đó nói về sự trả thù của 1 người phụ nữ....má, phim đó đúng nghĩa phim kinh dị. Phim đó chẳng ma cỏ gì hết nhưng chính gì vậy nên mới ghê rợn...ây da
Đôi khi chính những gì hiện hưũ xung quanh ta mớ thật sự đáng sợ 8-x

manhthang

Huyền Thoại

...abc xyz...
Phim thể loại ma tâm linh mới gây nỗi sợ hãi (sợ ma), còn thể loại kinh dị chỉ gây sự ghê tởm thôi.
Phim kinh dị gây ấn tượng của tôi là phim Dead Alive vì đó là bộ phim kinh dị đầu tiên tôi xem. Sau này nhiều phim gớm hơn nhưng cảm giác nó chai rồi nên thấy bình thường.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bucvuong

Mình thì thích nhất "28 days later", phim xem có những cảnh quay rất đẹp, xem đi xem lại hơn 10 lần rồi mà vẫn muốn xem lại.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Mình thì thích nhất "28 days later", phim xem có những cảnh quay rất đẹp, xem đi xem lại hơn 10 lần rồi mà vẫn muốn xem lại.

Phim này cũng rất được, mà bạn đã xem phim "28 days later" rồi thì tìm phim "28 weeks later" xem nốt đi cho đủ bộ.

HDSaiGon

Super Moderators

"Mùa gặt" - Không nhớ tựa tiếng anh là gì . Giờ còn tưởng tượng tới cảnh lưỡi hái tử thần nó lia vào cổ người ta!

nhanhtuan

Active Member

The Ring 1 (do Mỹ làm lại):phim làm tui mất ngủ 1 tuần (coi bằng 300" mới ác)
Công nhận kịch bản và đạo diễn xuất sắc.

The Ring 1 (do Mỹ làm lại):phim làm tui mất ngủ 1 tuần (coi bằng 300" mới ác)
Công nhận kịch bản và đạo diễn xuất sắc.

ây da....chính xác 8-x
phim ma,kinh dị kiểu đó coi mới đã....coi xong mà tâm trí luôn nghĩ về nó mới hay :cool:

ranchu

Những phim như Saw, Hostel thì mình coi chủ yếu cho vui :| vì biết trước rằng nó kg thật :| chẳng có ấn tượng gì nhiều.
Những bộ phim thật mới gây ấn tượng với mình nhất: cảnh Taliban hành quyết người Mỹ, cảnh tự tử, nhảy lầu,... Coi những phim này kg phải để giải trí mà coi xong tự khắc sẽ thấy quý trong cuộc sống của bản thân và của mọi người hơn. :|
Bác nào quan tâm thì search phim "Banned on TV" hay "banned in America" gì đó. Kê súng lục, shotgun vào đầu tự sát, hánh quyết, thiêu sống, chặt tay chân gì đủ cả :|

Bên trên