Bộ phim kinh dị nào gây ấn tượng với bạn nhất ?

Ðề: Bộ phim kinh dị nào gây ấn tượng với bạn nhất ?

Em ko sợ phim thể loại ma mãnh,chỉ sợ máu me thôi.Nên em hãi nhất series Final Destinaton...:-SS:-SS:-SS (phần mới nhất có mấy scene tởm ko chịu dc:(:)(:)(().

roobeo

ringu,juon,tale of two sister O_O mình sợ nhất mấy cái phim ma tâm linh,xem xong cảm giác quanh mình đâu nó cũng có :)) mấy phim thể loại tung tóe thì mấy cái phim của nhật cũng ... :| ngoài mấy cái phim tâm linh thì mình ấn tượng nhất the mist:)

heeroyun

Member

Thích cái The Mist, miêu tả tâm lí nhân vật tốt và kết cục cũng rất là dã man, cũng ko quá đâm chém máu me đầu rơi máu chảy

Hôm ở nhà 1 mình xem The Ring I ( USA ) vừa xong hiện cái credit thì chuông điện thoại kêu, sợ vãi linh hồn. Ko nhiều cảnh kinh dị lắm, nhưng cái gam màu tối của phim với độ ám ảnh của nó đến bi h vẫn kinh. Sợ những cái ko thật này sướng hơn là sợ mí cái máu me :D. Final Des4 chả bjk xem 3D có khá hơn ko chứ xem bản HD thấy bình thường, nhiều tình tiết điêu quá, mà cũng chả thật. Dù sao series đó cũng đáng xem. Dead silence thì quá bình thường, thỉnh thoảng giật mình 1 tý. Ý kiến của em đến đây là hết ạ [-O<

nqtrung

Member

Có ai từng xem "the Blair Witch Project" chưa nhỉ? phim gây ra một cảm giác sợ hãi rất lạ, rất sâu sắc, không cần có máu đổ.

Về kịch bản thì phải nói đến "Psycho", làm đi làm lại nhiều lần vẫn không thấy chán. Đúng là classic !

Còn ở Việt Nam thì đoạn quay video youtube một anh Công An bị cắt đứt nửa người (cách đây mấy tháng) xem còn kinh dị hơn tất cả các phim Hollywood đã từng xem. Mấy người bạn của mình xem xong bị ói luôn...

HTAluvBeBeo

Shutter ( Thái) ôi tởm quá, hôm nào để đèn tối tối, nhà chả có ai, giơ cái viewfinder lên ngắm, cứ như có cái gì ở cổ vì nhớ lại cái phim đấy :(

Em thấy VN mình xem mấy cái phim ma của Hàn với Nhật xem thích hơn vì cùng Châu Á cả, nhìn con ma nó cũng thân thuộc hơn :|

Saw em thích vì nó kiểu có nhiều trò hay vãi :))

Cơ mà tởm nhất vẫn là nghe Ng Ngọc Ngạn. Bác nào thử về quê, rủ thêm bạn cho đỡ sợ, ra nghĩa địa xong thắp nến, vác con đài ra, nhét CD Ng Ngọc Ngạn vào, bật vừa đủ nhỏ nghe thôi, và thưởng thức. Nghe được đoạn đầu là ko dám đứng lên luôn :|

KASPERSKY2010

Em ấn tượng nhất là saw dã man đến từng chi tiết và final destination lần đầu coi phần 1 thấy ám ảnh lun

karatedo1

đó h tui coi chưa có phim nào mà tui thấy nó hấp dẫn hơn 1408, dzừa dzui, dzừa run.

karatedo1

Shutter ( Thái) ôi tởm quá, hôm nào để đèn tối tối, nhà chả có ai, giơ cái viewfinder lên ngắm, cứ như có cái gì ở cổ vì nhớ lại cái phim đấy :(

Em thấy VN mình xem mấy cái phim ma của Hàn với Nhật xem thích hơn vì cùng Châu Á cả, nhìn con ma nó cũng thân thuộc hơn :|

Cơ mà tởm nhất vẫn là nghe Ng Ngọc Ngạn. Bác nào thử về quê, rủ thêm bạn cho đỡ sợ, ra nghĩa địa xong thắp nến, vác con đài ra, nhét CD Ng Ngọc Ngạn vào, bật vừa đủ nhỏ nghe thôi, và thưởng thức. Nghe được đoạn đầu là ko dám đứng lên luôn :|

hay hay,:)):)):)):)):)) cái này tui chịu àh=))=))=))=))

karatedo1

hay hay,:)):)):)):)):)) cái này tui chịu àh=))=))=))=))

tambua

có những fim không phải kinh dị mà khi coi xong ấn tượng hơn kinh dị nhiều .... oldboy

mnn2005

Member

có bác nào coi Blair Witch Project??

có 1 giai đoạn thích coi mấy thằng mặt nạ và cưa máy như là giải trí, hic, hơi bệnh

'I know what you did last summer' thích body em Jennifer Love Hewitt => vẫn bệnh, hehe

darklunar

Well-Known Member

Nói về sát nhân ko thể ko nói đến Jason Vorrhess, còn con Ma búp bê Chucky nữa chứ, nhớ ngày xưa còn nhỏ xíu xem phim kinh dị nào là "giết người bằng máy cưa, giết ngưới bằng súng bắn đinh ..." xem xong ko dám đi tè.

Mấy phim tâm linh thì phải coi của Hàn quốc và Nhật bản.

V1nc3nt

Member

Coi kinh dị chưa bao giờ bị hù,trái tim từ ngày vợ đi mất đã hoá đá từ lâu,chưa bao giờ sợ.Phim enjoy cảm thấy sung sướng nhất là seri SAW rất thích,đam mê

mnn2005

Member

@roobeo: http://phimanh.vnexpress.net/News/Kinh-di/2006/09/3B9AD37C/

về phim Oldboy, cái giới thiệu này không thể gột tả được gì đâu, hehe, mình coi lần 1 không hiểu gì hết, vì phụ đề hỏng, nhưng khi hiểu hết nội dung thì đúng là phải cắn lưỡi. Cái ác đến ghê người không phải là tra tấn bẻ từng cái răng, chém giết máu me mà là sự sắp đặt trả thù hoàn hảo, hic

namstan

Member

Chắc mình hợp gu với chủ topic về phim kinh dị :D , dưới đây là những phim kinh dị mà mình thích nhất, một vài phim đã xem đến lần thứ 2 3:

- Hostel 1,2
- Saw 1,2,3,4,5
- House of Wax
- The Hills Have Eyes
- Wrong Turn 1,2,3
- Final Destination 1,2,3,4
- Rest Stop 1,2
- The Hitcher

Và một vài phim nữa không nhớ hết, các bạn cứ tìm down những phim này về xem, đảm bảo hay vãi luôn

brucelee123456

Active Member

Còn phim nỳ nưa4 nè: Phanh thây xẻ thịt!

Bên trên