Bookshelf Focal Aria 906 : sự ngọt ngào và lãng mạn của người Pháp !

Ðề: Bookshelf Focal Aria 906 : sự ngọt ngào và lãng mạn của người Pháp !

Mình thích nghe bass nhiều và mạnh, hỏi các bác xem có cặp bookshelf nào dưới 15tr đảm nhận dc kg.!?

justbenice

Moderator

Mình thích nghe bass nhiều và mạnh, hỏi các bác xem có cặp bookshelf nào dưới 15tr đảm nhận dc kg.!?

Lúc nghe thử Focal Aria 906 ở Trương Nghĩa Audio mình có nghe thử luôn mấy cặp loa cột và bookself Wharfedale. Có mấy cặp cột nhưng nho nhỏ , giá trong tầm tiền của bác. Bass đánh rất ấn tượng, treble cao nhưng kô chói như Klipsch, mid nghe khá. Mình nghe thử bằng amply Marantz 6005 ( tầm 10triệu ) thôi nhưng thấy chât âm rất ok trong tầm giá. Bác lên nghe thử xem sao. Mình thấy loa wharfedale có đặc điểm là dòng loa rẻ thì thiết kế vẫn nặng và chắc, nhìn hình thức ok !

binh3103

nhìn chất quá, niềm mơ ước của bao người:(

Haminh2011

Dynaudio rất hợp với bác đó! Loa bé nhưng tiếng bass kinh hoàng! nghe cứ như được gắn thêm sub vậy! :D

Thanh_qtm2

đôi focal này thì tiếng bass hơi kém chút nhưng với tầm tiền em nghĩ là quá oke rồi :)

C_Pham

Well-Known Member

Dynaudio rất hợp với bác đó! Loa bé nhưng tiếng bass kinh hoàng! nghe cứ như được gắn thêm sub vậy! :D

Để đánh được ra tiếng bass đó cho Dyn thì đồ đánh cũng khá tốn đó ạ.

justbenice

Moderator

Cặp focal này dây loa khá quan trọng. Mình đang dùng sợi transparent của bác Dũng Audio đổi sang sợi dây thường khác nghe dở hẳn đi

SDH

Member

Cặp này nếu so sánh với b&w 705 thì thế nào các bác ?

justbenice

Moderator

Cặp này nếu so sánh với b&w 705 thì thế nào các bác ?

705 hay hơn vì nó toàn diện hơn nhiều bác. Nhưng nghe nhạc cách mạng thì cặp focal này hay một cách đặc biệt.

dearienmd

Member

@justbenice: khi nào bác nâng cấp DAC thì inbox cho em con ES9018 nhé.

welldone

Well-Known Member

Hehe. Nếu bác khéo tay thì tui nhờ em tui mua cho cái board DAC kô thôi. Bác về tự mua vỏ hàn vào có khi nó thành rất rẻ đấy !
Mấy vụ DIY là em thua bác ah......heiza

lmcuong4u

Active Member

Cám ơn bác chủ đã cho em nghe ké.
Phối ghép quá hay trong tầm tiền để nghe vocal và trữ tình.
P.s: Bộ B&W của bác khủng quá!%-(

Chỉnh sửa lần cuối:

dearienmd

Member

Nhờ bác giới thiệu giúp ampli bán dẫn nào cho tiếng dầy và ấm để em ghép thử với cặp này ạ. Thank bác.

justbenice

Moderator

Nhờ bác giới thiệu giúp ampli bán dẫn nào cho tiếng dầy và ấm để em ghép thử với cặp này ạ. Thank bác.

Mình ghép nó với Denon PMA-1500RII thấy tiếng rất ấm, dày dặn đặc biệt bass rất lực. Vậy bác thử kiếm amply denon từ PMA 1500RII đến PM 2000AE xem sao.
Ngoài ra hàng mới thì em mình ghép với marzant PM6005 nghe cũng rất nhạc tính và du dương. Vậy bác thử nghe thử xem sao, đặc biệt với con Marzant PM7005 ghép với em focal này thì chảy nước ngay :D

dearienmd

Member

Lúc nào bác rảnh thì cho em đến nghe thử DL-50 MarkIII của bác nhé. Bác pm em số đt của bác để em hỏi cho tiện ạ. Thank bác.

dungsin_lqd

Well-Known Member

-"Marzant PM7005 ghép với em focal này thì chảy nước ngay" chảy nước gì vậy bác...hix...

Bên trên