Các bác chọn giúp em mua LCD nào

caibang77

Member
Các bác chọn giúp em chon mua LCD

Vì xiền có hạn cho nên Em đang lăn tăn không biết lấy con nào trong 2 con sau:
- LG 32LG80UR: 7.400.000 VNĐ
- Panasonic TH-32LX75 :7.490.000 VNĐ
Bác nào đã dùng hai em này rồi thì cho em biết chất lượng với....

Chỉnh sửa lần cuối:

duongbaba

Active Member
Ðề: Các bác chọn giúp em mua LCD nào

Cứ hàng Nhật Bản mà phang bác ạh, mặc kệ nếu nó sx ở China :)

caibang77

Member

Em LG 32LG80UR thì trước tết e đã mua hộ cho ông bố vợ em đang dùng rồi, nói chung âm thành thì hay nhưng hình ảnh thấy nó nhạt thế nào ấy. Còn em Panasonic TH-32LX75 em chỉ xem qua mạng thôi vì vậy em rất mong bác nào đã test em này rồi thì mách cho em với, thank.... các bác....

duongbaba

Active Member

LG màu nhạt nhạt thì đã quá rõ vì nhà chị vợ tớ có đến 3 cái LCD hiệu này. Tớ xài plasma Pana PV8 nên càng cảm nhận rõ ràng cái đám LCD kia nó nhạt như nước ốc.
Bác cố lên làm cái giống em bảo đảm không hối hận đâu.

Frog

Member

cố từ 7,5tr==>12,5tr là cả vấn đề.
thêm 1 ứng cử viên samsung 32A450 thay cho LG!

caibang77

Member

Cảm ơn các bác nhưng em thích con Panasonic, ý em muốn hỏi là đã co bác nào dùng con này rồi thì tư vấn cho e với

caibang77

Member

Vậy em chọn con Panasonic TX-32LX80 =8,088,900.00VNĐ
ở Trí Hưng được không, rổ giá thế có được không?
Em ghét cái chân của nó cứ cục mịch thế nào ấy

nghe&nhin

Member

Vậy em chọn con Panasonic TX-32LX80 =8,088,900.00VNĐ
ở Trí Hưng được không, rổ giá thế có được không?
Em ghét cái chân của nó cứ cục mịch thế nào ấy
giá thì bác cứ dạo 1 vòng thị trường xem sao
còn cái chân cục mịch đáng ghét thì bác tháo phắt nó ra rùi treo tv lên tường cho em xem nó còn cục mịch nữa ko :D

MrBo682

Well-Known Member

có LX80 ,mua LX75 làm gì bác,chênh nhau bao nhiêu đâu.Bác cư ngụ TPHCM alo bác DinhvanNam giới thiệu LX80 có giá tốt kìa,LX800 thì phải cố chút nữa hơn 10 tí,nhưng đáng tiền

caibang77

Member

Em chỉ thích hãng Panasonic thôi, không thích mấy thương hiệu Hàn quốc, bởi vì cách đây ba tháng em đã mua hộ ông già một con LG32lg80UR rồi, chỉ được cái loa thôi còn hình ảnh thì nó cứ nhạt thế nào ý và một con Sam sung của nhà ông chú ko rõ nhãn hiệu nhưng ông chú bảo mua đợt cuối năm 2008 gần 10 triệu mà xem cũng vậy cho nên quyết định không mua đồ của hàn xẻng nữa nhưng vì tiền có hạn nên mới thích em Panasonic TH-32LX75, hoặc cố lên em LX80 mong các bác giúp em với

Frog

Member

nếu chủ thớt thích Pana thì giữa 2 em Lx800 và LX80. Nên chọn LX80.
LX800 không hơn được nhiu mà lại hơn nhìu tiền, chênh lệch ~2m.

Nếu bạn đã có 8tr, cố gắng thư thả một thời gian để tích cóp và vay thêm làm con Plasma Pana 42 nhé, xem HD càng to càng sướng. Với đà suy thoái kinh tế như bây giờ giá nó sẽ giảm giá.
Cứ bình tĩnh mà chiến, hiện tại xem qua vi tính cũng được.
Nếu cảm thấy không thể hoãn sự sung sướng lại được bắn con pana Lx 80 thôi. Màu của pana ăn đứt màu của sam sung. LG mình ko quan tâm vì không thích hãng này.

anhtuanph

Member

Nếu để xem TV truyền hình cable thì lựa chọn Pana có còn đúng không vậy mấy bro, không biết bộ bắt sóng của 2 em này thế nào nhỉ??

phuongBFC

Bạn cố gắng thêm tý chọn LCD nào có Full HD , để sao này, co thay đổi cũng không, mất giá lắm , vì theo mình thì LCD Full HD về sao này ai cũng chọn, các dòng không có Full HD sẽ dần mai một đi.

Frog

Member

từ HD ready=>full HD là 1 số tiền. nếu,... nên....thì "xem lại cái túi đã"
full HD được gì khi xem TH cáp??? chẳng thấy gì đâu(hoặc có thì ít lắm) mà mất tiền nhiều.
lựa chọn HD ready và màn hình cỡ 37, 32" xem TH cáp là ổn nhất.
Xem TV có 2 em đáng quan tâm: Pana 37LX80, 32LX80.

biennho

Member

Nếu để xem TV truyền hình cable thì lựa chọn Pana có còn đúng không vậy mấy bro, không biết bộ bắt sóng của 2 em này thế nào nhỉ??
Mình đang dùng Pana 32LX80 để xem truyền hình cáp. Phải nói là chất lượng rất tốt. Nếu xem HD thì quá tuyệt vời.

thaylong

pana có cái ngu là khi thay đổi volum nó không có số mà chỉ có đường vạch thôi nên coi bực mình lắm vì chả biết mình thường xem với âm thanh ở số mấy
LCD thì không ai qua mặt được con SHARP ở cả hệ PAL khi xem cáp hay NTSC khi xem video

binna

Well-Known Member

nếu chủ thớt thích Pana thì giữa 2 em Lx800 và LX80. Nên chọn LX80.
LX800 không hơn được nhiu mà lại hơn nhìu tiền, chênh lệch ~2m.

em nghe nói LX800 có thêm 100Hz Motion Picture Pro, nên xem truyền hình cable đẹp hơn, nên mắc tiền hơn

Bên trên