Các bác dùng bao nhiêu dung lượng để lưu trữ HD?

vietrung

Active Member
Ðề: Các bác dùng bao nhiêu dung lượng để lưu trữ HD?

01 HDD 01Tb int
01 HDD 01Tb ext
01 HDD 0.5Tb ext
01 HDD 0.64Tb ext
01 HDD 01Tb ext (sắp hốt)
=> toàn chứa phim HD720p

vuchaulong

Active Member

Nếu em nhớ không lầm thì bác manhthang có con Buffalo HD-QSSU2 có giao tiếp e-Sata đấy chứ.:-bd:-bd:-bd

Đồ chơi thì nhìu lắm nhưng chỗ thì E, chỗ thì U... Hôm vừa rồi copy cái Lost S5 của chú ấy anh em ngồi uống hết 2 lon bia.

huytv85

Phong trào chơi HD ngày cảng lớn mạnh kéo theo đó là nhu cầu lưu trữ cho HD ngày cảng tăng nhanh. Các bác chơi HD cũng biết là nó ngốn dung lượng lưu trữ khủng khiếp.

Đương nhiên việc sắm được càng nhiều HDD để lưu trữ càng ... thích nhưng việc này lại vướng vào vấn đề tài chính, ngược lại nếu sắm ít quá có thể gây...stress do lúc nào cũng thấy thèm thuồng, khao khát dung lượng, nhất là khi gặp được 1 bộ phim mình tâm đắc hoặc 1 bộ phim bom tấn mà lại hết dung lượng để down. Có bác khuyên xem xong phim nào thì xóa đi mà down phim mới, như thế thì chỉ cần 1 ổ 1.5TB là thoải mái nhu cầu xem phim cả năm.

Cá nhân em đang có 05HDDx1.5TB nhưng đến giờ đành tạm dừng các hoạt động downlaod do hết dụng lượng. Mà xóa bớt phim hay thì lại tiếc.

Vậy theo các bác thì để phục vụ cho nhu cầu lưu trữ HD gia đình, cần mức dung lượng là bao nhiêu là hợp lý nhất ạ???

Bác hỏi khó quá, nhu cầu là vô cùng mà, có thể 500gb cũng đủ mà có thể 15tb cũng ko đủ, tuỳ nhu cầu bác ạh

earl_grey

Well-Known Member

Cứ xem xong là xóa đi, nên tình hình là sẽ không tăng thêm đến khi chỗ kia hỏng!

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtrinhag

Vào báo cáo với anh em cho vui.

- 2 máy DELL mỗi cái có ổ chứa 500g.
- 1 htpc tự ráp có ổ chứa 1T.
- 2 ổ SAMSUNG 1T.
- 5 ổ SEAGATE 1,5 T.
- 1 HITACHI 1T
Và hôm nay, tổng cộng tất cả là còn chứa được khoãng 10 phim 1080 nữa. Lại sắp mua mới nữa đây..hix..

maiyeuem00

160 GB " sao mình nghèo thế nhỉ " :D

jumpy

Well-Known Member

Bác hỏi khó quá, nhu cầu là vô cùng mà, có thể 500gb cũng đủ mà có thể 15tb cũng ko đủ, tuỳ nhu cầu bác ạh

Nhu cầu là vô hạn mà tiền là giới hạn nên mới cần tìm ra điểm đầu tư vào HDD dừng lại ở mức nào là hợp lý nhất bác ạ!.

Đối với đa số mọi người xung quanh em khi nghe nói đến ổ 1500GB là "choáng" lắm rồi, thế nên khi em đầu tư đến ổ 1.5TB thứ 5 là bắt đầu thấy hình như mình hơi...lãng phí. Vì tính trung bình 1 ổ 1.5TB đầy phim xem 1 năm mới hết, vậy đầu tư nhiều quá làm gì???

manhthang

Huyền Thoại

Nhu cầu là vô hạn mà tiền là giới hạn nên mới cần tìm ra điểm đầu tư vào HDD dừng lại ở mức nào là hợp lý nhất bác ạ!.

Đối với đa số mọi người xung quanh em khi nghe nói đến ổ 1500GB là "choáng" lắm rồi, thế nên khi em đầu tư đến ổ 1.5TB thứ 5 là bắt đầu thấy hình như mình hơi...lãng phí. Vì tính trung bình 1 ổ 1.5TB đầy phim xem 1 năm mới hết, vậy đầu tư nhiều quá làm gì???

Đầu tư để thúc đẩy thêm động cơ kiếm thật nhiều tiền chứ làm gì nữa :D
Kinh nghiệm cho thấy là càng tiêu nhiều thì càng kiếm ra nhiều.

zilotvn

Member

Của em
1 SG 1T
1 WD 1T
1 2.5" 250G (Laptop)
1 3.5" 160G (PC)

Vậy mà thấy thiếu vãi hàng. Hix

earl_grey

Well-Known Member

Thế mới gọi là thú vui, là đam mê mà bác :D Có người thì suốt ngày thay điện thoại, mặc dù cũng chỉ để nghe và gọi. Có người suốt ngày lên đời xe, mặc dù chỉ để đi lại. Mấy ông phó nháy thì có càng nhiều máy, nhiều ống kính càng tốt, mặc dù có thể chỉ để bày. Lại có người muốn có thật nhiều vợ, tuy rằng "đứa nào chỗ í chả giống đữa nào" :p Đấy :D

Có tiền để lãng phí là mơ ước của nhiều người! :X

manhthang

Huyền Thoại

Thế mới gọi là thú vui, là đam mê mà bác :D Có người thì suốt ngày thay điện thoại, mặc dù cũng chỉ để nghe và gọi. Có người suốt ngày lên đời xe, mặc dù chỉ để đi lại. Mấy ông phó nháy thì có càng nhiều máy, nhiều ống kính càng tốt, mặc dù có thể chỉ để bày. Lại có người muốn có thật nhiều vợ, tuy rằng "đứa nào chỗ í chả giống đữa nào" :p Đấy :D

Còn thiếu này, có người chỉ thích có nhà to sân rộng mặc dù to hay nhỏ cũng chỉ để ở.
Có người chỉ thích có nhiều tiền mặc dù nhiều hay ít cũng chỉ để tiêu <:p

jumpy

Well-Known Member

Đầu tư để thúc đẩy thêm động cơ kiếm thật nhiều tiền chứ làm gì nữa :D
Kinh nghiệm cho thấy là càng tiêu nhiều thì càng kiếm ra nhiều.

Chí lý, chí lý... mời các bác tiếp tục ạ

jumpy

Well-Known Member

Còn thiếu này, có người chỉ thích có nhà to sân rộng mặc dù to hay nhỏ cũng chỉ để ở.
Có người chỉ thích có nhiều tiền mặc dù nhiều hay ít cũng chỉ để tiêu <:p

Mọi người chỉ thích hàng to mặc dù to hay nhỏ cũng chỉ để cho...con bú:D:D:D

trandzung

Mọi người chỉ thích hàng to mặc dù to hay nhỏ cũng chỉ để cho...con bú:D:D:D

Hổng dám đâu nha , phí của dzời đấy ;)
P/s : chị em bên Cali bi giờ toàn hàng to ko đấy , ka ka ka :-bd

jumpy

Well-Known Member

Hổng dám đâu nha , phí của dzời đấy ;)
P/s : chị em bên Cali bi giờ toàn hàng to ko đấy , ka ka ka :-bd

Tại Mỹ năm 2008 có hơn 300.000 ca phẫu thuật nâng ngực ở phụ nữ. Cũng khoảng thời gian đó tại đất nước này, 18.000 nam giới phẫu thuật… giảm kích cỡ vòng 1.
Không biết trong số ấy có bao nhiêu chị em ở Cali bác nhỉ:D:D:D

ProSkyR

Well-Known Member

Bắt đầu có dấu hiệu lạc đề :D
Quay lại hát đê đi các bác.

tvip

Member

Em mới tập tọe HD nên khiêm tốn quá:
- 02 SS 1.5T
- 01 WG 1.0T

beegees

Well-Known Member

Ặc, tớ chơi Hd mới co 1 ổ 500 và 1 ổ 250 thôi...buồn 9s...

jumpy

Well-Known Member

Em mới tập tọe HD nên khiêm tốn quá:
- 02 SS 1.5T
- 01 WG 1.0T

Ặc, tớ chơi Hd mới co 1 ổ 500 và 1 ổ 250 thôi...buồn 9s...

Lúc đầu em cũng chỉ có 1 ổ 320, nhưng đến lúc HD nó ngấm vào máu thì chiến liền 4 ổ 1.5TB trong 1 tháng. Giờ lại đang lên cơn nghiện vật vã đây mà hết tiền chữa.:D:D:D

MT-NjK3

Active Member

Nói thế thì chẳng bao giờ là đủ cả...Con người thường được voi đòi tiên mà.Mình có mỗi 1 con ổ 1.5Tb + 320Gb mà vẫn còn dư chút ít, cũng muốn siêu tầm lắm nhưng vì kinh tế... nên xem film nào cực kết thì để lại còn ko thì delete...
" Tự mình cảm thấy là đủ thôi "]

Bên trên