CÁC BÁC MUA SAMSUNG CHÚ Ý Tivi bốc cháy, người mua, bên bán đổi lỗi cho nhau.

cobra4eye

Active Member
Ðề: CÁC BÁC MUA SAMSUNG CHÚ Ý Tivi bốc cháy, người mua, bên bán đổi lỗi cho nhau.

mà tại sao phải trả lại nguyên lô hàng nhỉ, vô lý. giống Chí Phèo quá[-X[-X[-X

ptt0903939220

Ðề: CÁC BÁC MUA SAMSUNG CHÚ Ý Tivi bốc cháy, người mua, bên bán đổi lỗi cho nhau.

lỗi này có thể sẽ xảy ra với bất kỳ thiết bị điện tử nào nhất là những thiết bị sử dụng công suất lớn.chúng ta nên xem đó như bài học để rút kinh nghiệm khi sài đồ điện tử.bác nào nói sony hay pana ngon thì cứ về cắm lỏng lỏng dây nguồn chút xem có ngày có cháy nhà luôn không.lỗi nặng nhất vụ này theo tôi là do đồ khách sạn của chung nên nge nó có tiếng lạch cạch chắc là tiếng nẹt lửa rồi mà o thèm để ý quan tâm cắm cho chắc vào.khác gì thấy nhà sắp cháy o chịu dập lửa liền mà để cho nó cháy rụi rồi đi đòi tiền bảo hiểm.tóm lại o chơi đùa với lửa được.mong là hd của ae hd tụi mình o xảy ra vụ như thế này.

Theo mình hiểu thì chỗ tiếp xúc không tốt là dây nguồn và tiếp điểm điện ở mặt sau của TV, phần này nằm trong khuôn khổ cái TV chứ không liên quan gì đến ổ cắm điện của khách sạn.

Đây là 1 vụ nhạy cảm, khó xác định bên đúng bên sai:

- nếu dây nguồn đã cắm chặt vào lưng TV mà vẫn bị mo-ve thì lỗi là ở Samsung Vina
- nếu người cắm điện không cẩn thận, cắm lỏng dây dẫn đến mo-ve thì lỗi là ở người dùng

Em nghĩ người dùng khi cắm nguồn vào TV không đủ lực cũng có thể là một nguyên nhân.

athuy

Tôi đã từng gặp và tự sửa lỗi này ở LCD SS!!
Lỗi là ở cái đầu cắm vào TV. Cái lá đồng trong ổ cái của dây rất mỏng không đàn hồi nên có lúc không tiếp xúc với cọc nối ở TV. Tôi đã bị TV lúc xem được lúc không sau đó tôi phải cho thêm một lá đồng vào đó để chêm?? Cái dây nguồn đó quá dỏm. Lỗi là cái dây của SS sản xuất không đạt. SS phải chịu trách nhiệm là đúng. Người dùng bình thường không biết để xử lý vụ này.

leminhhai

Member

Có cái ổ cắm làm ko nên thân. SS Gặp phải kẻ ăn vạ rồi

quynhnet

Banned

Samsung xử thế là đẹp, ổ điện lỏng làm sao xác định được do sản xuất hay thao tác cắm? Có thiện ý hỗ trợ thiệt hại, khách hàng được voi đòi tiên. Cái kiểu thằng nào giàu hơn, to hơn có lỗi rồi bù lu bù loa lên của khách hàng thì không chịu được.

ủng hộ samsung!

Mình đoán là Chí phèo thôi. Cũng chẳng tự nhiên mà KS này mua 1 lúc mấy chục cái SS, cũng nghiên cứu chán rồi. Giả sử sợi dây điện có lỗi thì không nằm trong phạm vi bảo hành nghiêm trọng đến mức trả lại hàng.

Cái ổ cắm dùng cho thiết bị điện công suất cao cần được lưu ý cẩn thận như nồi cơm điện, ấm đun, CPU... nhất là các cô nội trợ tay yếu. Tốt nhất là gắn CB cho từng thiết bị rồi ngắt cho tiện. Tốn tý nhưng an toàn.

thithanh

Member

Theo mình qua vụ việc này mọi người chúng ta đền nên đề phòng với TV (LCD hoặc Plasma) của mình vì các thiết bị này cáp nguồn đều ko găn chặt vào TV như loại CRT cũ mà đều qua cáp nối 2 đầu giông cáp nguồn của PC, máy in hoặc một số DVDP, CDP .... Nếu mà lỏng (move) ở ổ cắm cáp vào ở mặt sau TV thì có thể dẫn đến cháy thôi. Vài ba tháng cũng nên kiểm tra ổ nối này, Nhất là sau khi dọn dẹp vệ sinh nhà cửa. Cáp xịn chặc ít bị lỏng còn mình bị lỏng nhiều lần ở PC với cáp xuất xứ TQ rồi. Mong cả nhà lưu ý và đề phòng (chờ được vạ thì má đã sưng!).

Monster_13

Samsung vina đấy các bác ah.xoắn làm gì, mấy vụ này thường thì nhà sx ko có lỗi đâu. tất cả đều do người dùng thôi

sangundam

Nhà mình mua ổ cắm lioa sử dụng nếu cháy ổ cắm là Lioa đền tiền vì lioa bảo hiểm 1 tỉ đồng cho ổ cắm. Nói thiệt chứ khâu kiểm tra hàng hóa của SS trước khi bán ko bằng của Sony và Pana. Theo mình biết thì SS do đã tự sản xuất được linh kiện nên giá thành rẻ hơn và dễ thay thế sữa chữa so với Sony phải đặt hãng khác uy tín sx linh kiện dùm nên chất lượng Sony là ok hơn SS.

MrNet

Em đang tính lấy 1 cái LCD SS mà thế này chắc phải chuyển thôi

duachuot

Không hiểu là move ở chỗ đấu phích cắm vào ổ điện trên tường hay ở chỗ cáp nguồn cắm vào máy. ở chỗ dây nguồn cắm vào máy thi do SS, còn ở ổ cắm thì gia chủ ráng mà chịu

MrC

Member

Em đang tính lấy 1 cái LCD SS mà thế này chắc phải chuyển thôi

Bác cứ mua SS rồi mua thêm Bảo hiểm Bác ui.8-}

Chỉnh sửa lần cuối:

enghoang

Member

Em đọc đi đọc lại thấy Samsung chẳng có lỗi gì.

Xây khách sạn, có cái ổ cắm làm cũng không nên thân. Chắc là ổ cắm chân tường, dành cho TV, đặt sau tủ nên làm qua quít. Chất lượng vật liệu kém nên mới bị mô-ve.

Đã là lỗi tại mình rồi lại còn to mồm đòi hỏi nọ kia.

Mà cũng tại ông đại diện nào đó lại nói là đề nghị bồi thường. Mình có làm gì sai đâu mà gọi là bồi thường - càng có cớ cho bên khách sạn to mồm - thế mới là HÙNG VỸ.

Xin vái cả nón bố HÙNG VỸ

Đọc kỹ trước khi phát biểu nhé! mình đọc thì không phải tại ổ cắm chân tường.

hoangminhngoc55

Theo tôi thì bất kì một loại ổ cắm nguồn nào của máy tính hay tivi của tất cả các hãng đều khó có thể mô ve được (kể cả hàng tàu như các nguồn máy tính rẻ tiền) vì nó là hình lục giác nên rất chặt (mỗi ngày tôi rút ra cắm vào không dưới 5 lần loại cáp nguồn này). Tôi suy đoán là do nó khá chặt nên người sử dụng đã không cắm hết phích cắm mà chỉ cắm khoảng một nửa thôi nên mới xảy ra hiện tượng mo ve gây cháy.
Qua việc này lưu ý người sử dụng cắm cáp nguồn cẩn thận đừng để xảy ra hiện tượng đáng tiếc trên.
Còn nếu là lỗi tại ai thì có lẽ là do người lắp đặt thôi.

Theo tôi thì bất kì một loại ổ cắm nguồn nào của máy tính hay tivi của tất cả các hãng đều khó có thể mô ve được (kể cả hàng tàu như các nguồn máy tính rẻ tiền) vì nó là hình lục giác nên rất chặt (mỗi ngày tôi rút ra cắm vào không dưới 5 lần loại cáp nguồn này). Tôi suy đoán là do nó khá chặt nên người sử dụng đã không cắm hết phích cắm mà chỉ cắm khoảng một nửa thôi nên mới xảy ra hiện tượng mo ve gây cháy.
Qua việc này lưu ý người sử dụng cắm cáp nguồn cẩn thận đừng để xảy ra hiện tượng đáng tiếc trên.
Còn nếu là lỗi tại ai thì có lẽ là do người lắp đặt thôi.

Hoàn toàn nhất trí với nhận định của bác.

please_helpme

Active Member

nhà Em đang sài 05 chú Samsung
kiểu này sống trong lo âu & sợ hãi rồi
phải nhờ thợ điện họ hàn chặt cái phíc cắm vào tường thôi

studentduck

em đang ôm 2 cái trong nhà,nghe thấy ghê quá

Đang dùng SS LED, đọc xong thấy hơi ca mơ run ^^ lên đời tiếp theo nhất định phải cố chơi con Sony cho thỏa lòng đam mê, hehe

truclam8686

Em vào cái link xem ảnh thấy cháy nham nhở 1 góc tivi. Lỗi này rõ ràng là của samsung vina rồi. Chuẩn bị đến World Cup em làm cái Sony cho yên tâm.Chứ đang xem nó lại tạch đùng cái thì hãi lắm, vả lại điện đóm ở VN thì vượt chuẩn quốc tế rồi, không thể xem thường được.Đắt tí nhưng an toàn thì vẫn hơn.
Nói trộm vía, chứ hai Cty này đem nhau ra toà thì vui nhẩy, biết đâu Samsung vina phải thu hồi sản phẩm nư toyota thì cũng lắm tin hay đấy.

Bên trên