CÁC BÁC MUA SAMSUNG CHÚ Ý Tivi bốc cháy, người mua, bên bán đổi lỗi cho nhau.

Tomykhoai

Active Member
Ðề: CÁC BÁC MUA SAMSUNG CHÚ Ý Tivi bốc cháy, người mua, bên bán đổi lỗi cho nhau.

Hình như có 2 hãng sản xuất panel cho LCD đó là Sharp và SamSung thì phải. em dùng 1 con F81 thấy rất ok + hàng khuyến mại DVD 1080P8 fullHD- upscale vẫn ngon lành. Em thấy hàng điện tử cũng hên xui không biết thế nào. Còn vụ cháy nổ thì có gì đâu iphone, nokia nổ banh xác mà vẫn bán chạy đó thôi.

anh_va_em

Ðề: CÁC BÁC MUA SAMSUNG CHÚ Ý Tivi bốc cháy, người mua, bên bán đổi lỗi cho nhau.

Mình thấy bài báo viết vậy post lên cho bà con tham khảo nhưng không ngờ nó HOT như vậy, mong anh em viết bài tranh luận trong hòa khí.
Theo ý kiến chủ quan cá nhân của mình, sở dĩ việc SS gây cháy là do lỗi sản xuất thiết bị , bất cứ hãng nào cũng không tránh đc chuyện đó. nhưng SS đã khắc phục hậu quả theo bài báo là cũng hợp lý rồi.
Như mọi người cũng biết, hàng liên doanh của các cty trên TG sản xuất và tiêu thụ tại VN , chất lượng phải nói rất tệ không riêng gì SS, đó là do chính sách thông minh tuyệt đối của đảng và chính phủ ta, áp dụng tiêu chuẩn chất lượng quá thấp kém và lỗi thời. luật bảo vệ người tiêu dùng hầu như vô tác dụng. vậy chúng ta phải trách ai đây ?
nếu có điều kiện nên mua hàng ngoại nhập được SX theo TCCL của nhật, my hay âu châu thì không phải nghĩ. Nhưng xin nhắc lại là không có sản phẩm nào là tuyệt đối , độ sai sót vẫn có.
chỗ mình làm việc có khoảng hơn 300 con LCD của SS, bảo hành sửa chữa nhiều lắm. bản thân nhân viên kỹ thuật đến họ cũng tuyên bố xanh rờn là, hàng SS bị sửa chữa và thay thế linh kiện nhiều nhất. kỹ thuật điện tử thì mình không rành lắm, nhưng thấy sửa chữa và bảo hành nhiều quá nên cũng phát hoảng với SSVN.

Chỉnh sửa lần cuối:

EverGreen

chả hiểu cái tin này thế nào, mình dùng đồ Samsung ổn đấy chứ có thấy gì đâu :>

suv75

Hehehe em đợi Ss giảm giá, em mua thêm cái nữa liền, nhà đã có 2 cái lcd Samsung rùi.

nta139

Member

hàng có xịn cách mấy mà vô tay dân củ chuối thì đừng hỏi.... :p

hdat

Mình thấy bài báo viết vậy post lên cho bà con tham khảo nhưng không ngờ nó HOT như vậy, mong anh em viết bài tranh luận trong hòa khí.
Theo ý kiến chủ quan cá nhân của mình, sở dĩ việc SS gây cháy là do lỗi sản xuất thiết bị , bất cứ hãng nào cũng không tránh đc chuyện đó. nhưng SS đã khắc phục hậu quả theo bài báo là cũng hợp lý rồi.
Như mọi người cũng biết, hàng liên doanh của các cty trên TG sản xuất và tiêu thụ tại VN , chất lượng phải nói rất tệ không riêng gì SS, đó là do chính sách thông minh tuyệt đối của đảng và chính phủ ta, áp dụng tiêu chuẩn chất lượng quá thấp kém và lỗi thời. luật bảo vệ người tiêu dùng hầu như vô tác dụng. vậy chúng ta phải trách ai đây ?
nếu có điều kiện nên mua hàng ngoại nhập được SX theo TCCL của nhật, my hay âu châu thì không phải nghĩ. Nhưng xin nhắc lại là không có sản phẩm nào là tuyệt đối , độ sai sót vẫn có.
chỗ mình làm việc có khoảng hơn 300 con LCD của SS, bảo hành sửa chữa nhiều lắm. bản thân nhân viên kỹ thuật đến họ cũng tuyên bố xanh rờn là, hàng SS bị sửa chữa và thay thế linh kiện nhiều nhất. kỹ thuật điện tử thì mình không rành lắm, nhưng thấy sửa chữa và bảo hành nhiều quá nên cũng phát hoảng với SSVN.

Đây là diễn đàn về công nghệ số nên em mong bác chỉ nói về công nghệ và quan điểm cá nhân về công nghệ hay sản phẩm, tuyệt đối tránh nói quan điểm của mình về chính trị, nhà nước và Đảng.

ntadktd203

Đây là diễn đàn về công nghệ số nên em mong bác chỉ nói về công nghệ và quan điểm cá nhân về công nghệ hay sản phẩm, tuyệt đối tránh nói quan điểm của mình về chính trị, nhà nước và Đảng.
Đúng đúng em tuyệt đối đồng ý với bác! :D:D

J4yJ4ckj3

Member

Trong quá trình sử dụng những chiếc ti vi này thường phát ra tiếng kêu lạch tạch nghe như tiếng chập điện khi bắt đầu bật.

Tv led nào lúc bật lên đều chẳng có tiếng cạch như thế thằng cha này không biết cái gì mà cũng đòi nói

phuongtv_76

Well-Known Member

Tv led nào lúc bật lên đều chẳng có tiếng cạch như thế thằng cha này không biết cái gì mà cũng đòi nói

Đúng đó, bác anh_em này có vẻ ko dc vô tư trong việc xem xét TV, tôi nghĩ đây là diễn đàn công nghệ cần vô tư xem xét ko để chủ quan lấn át

redriver

Member

Tại sao lại phải ngại bày tỏ quan điểm chê một hãng nào đó vì sản phẩm không tốt và không kịp thời khắc phục? tại sao toyota lại bị chính phủ mỹ phạt rất nặng khi không kịp thời khắc phục lỗi của sản phẩm?
Tôi nghĩ không nên chỉ trích những người đứng lên đấu tranh với hãng sản xuất bảo vệ quyền lợi của mình khi đã trả tiền mua sản phẩm. Công bằng mà nói nếu không nhờ có những người như thế bao giờ hãng sản xuất mới chịu nâng cao chất lượng sản phẩm và chăm sóc khách hàng? bao giờ anh em mới có đồ tốt để chơi đây?

anh_va_em

tôi nghĩ bạn này nên đọc lại nhé, và text bài thể hiện lời nói có tính cách lịch sự và hiểu biết, đọc cũng không rỏ thì sao tranh luận được . botay. thứ nhất KS 3 sao nào sịn đến mức mua SS led về trang bị cho KS.
thứ 2 bài này nhà báo viết theo tài liệu của công an điều tra và nạn nhân nhé bạn quote bài kiểu này sẽ gây hiểu lầm cho thành viên khác đấy

Chỉnh sửa lần cuối:

anh_va_em

Đúng đó, bác anh_em này có vẻ ko dc vô tư trong việc xem xét TV, tôi nghĩ đây là diễn đàn công nghệ cần vô tư xem xét ko để chủ quan lấn át

thêm bác này nữa , đề nghị đọc lại bài viết của phóng viên nhé. đừng thấy người ta QUOTE như vậy mà nghĩ là mình viết . mình nhắc lại nhé, đây là lời phản ảnh của nạn nhân trong vụ này, không phải của mình nhé, bác có thể theo đường link đọc cho kỹ. rồi hãy đánh giá người khác.

truclam8686

Tại sao lại phải ngại bày tỏ quan điểm chê một hãng nào đó vì sản phẩm không tốt và không kịp thời khắc phục? tại sao toyota lại bị chính phủ mỹ phạt rất nặng khi không kịp thời khắc phục lỗi của sản phẩm?
Tôi nghĩ không nên chỉ trích những người đứng lên đấu tranh với hãng sản xuất bảo vệ quyền lợi của mình khi đã trả tiền mua sản phẩm. Công bằng mà nói nếu không nhờ có những người như thế bao giờ hãng sản xuất mới chịu nâng cao chất lượng sản phẩm và chăm sóc khách hàng? bao giờ anh em mới có đồ tốt để chơi đây?

Em đồng ý với bác Redriver.Có lẽ tâm lý nhẫn nhịn và ngại kiện cáo của dân ta cần phải cải tiến thôi.Tôi nghĩ nên ủng hộ những người đứng lên đấu tranh với hãng sản xuất bảo vệ quyền lợi của mình khi đã trả tiền mua sản phẩm, tạo thông lệ tốt cho con cháy chúng ta sau này để cuộc sống chúng nó được tôn trọng hơn.

hdat

Em đồng ý với bác Redriver.Có lẽ tâm lý nhẫn nhịn và ngại kiện cáo của dân ta cần phải cải tiến thôi.Tôi nghĩ nên ủng hộ những người đứng lên đấu tranh với hãng sản xuất bảo vệ quyền lợi của mình khi đã trả tiền mua sản phẩm, tạo thông lệ tốt cho con cháy chúng ta sau này để cuộc sống chúng nó được tôn trọng hơn.

Đọc dòng chữ bôi đỏ của bác mà em cứ tưởng như mình đang sống trong thời kì bao cấp quá!!!???

truclam8686

Đọc dòng chữ bôi đỏ của bác mà em cứ tưởng như mình đang sống trong thời kì bao cấp quá!!!???

Không phải thế, dòng bôi đỏ là copy nguyên văn của bác redriver, nếu không các bác lại phê bình là "đạo comment"

Chỉnh sửa lần cuối:

hdat

Thớt này không dừng lại ở cái LCD SS rồi...hehe cũng hay!

haineo

Member

tưởng topic đơn giản ai dè vào thấy anh em chém tứ tung theo mình thì thế này:nhìu tiền mua SONY cho ăn chắc mặc bền ,ít tiền thì mua SAMSUNG ....và đảm bảo sau khi đã đọc cái bài này của các bác thì 90% là ăn không ngon và ngủ cũng không yên vì sợ cháy nhà!!=))

Chỉnh sửa lần cuối:

mphuong95

Báo ghi rõ rành mà có ông đọc ko hiểu sao ? Còn phan lung tung.
Chập chờn tại jack cắm dây điện vào thân ti vi chứ không phải ổ cắm trên tường.

Nếu giả sử có chập chờn tại ổ cắm tường công an nó mù à mà ko nhìn ra cháy tại cái ổ đó ( đen sì , khét lẹt).

Hoá ra ông SS chế tạo cái jack rời, chứ ko như Sony chế dây nguồn cố định ăn luôn vào thân máy (hàn tại cực). Cắm lỏng do người dùng , nhưng SS thiết kế hơi ngu vì để xảy ra nguy cơ từ phía người tiêu dùng. Lỗi đó có ghi trong hd sử dụng ko ?

khả năng SS nó nhận bác vào làm kỹ sư thiết kế chính cho hãng là rất cao đấy :-"

lemis

Dạ, em kính đề nghị các bác hạ hỏa xuống một chút ạ. Bài post lên, mỗi người sẽ hiểu theo cách riêng của họ nên không thể nào áp suy nghĩ của mình cho từng người được.

Còn vụ tivi cháy, nhất là đúng lúc xem phim hành động thì nói thật.... càng phê. Hiệu quả phim rõ ràng, sống động một cách trung thực... chắc phải vỗ tay khen nhà làm phim mất.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên