CÁC KÊNH HD MỚI CỦA K+ (HOT)

Bạn có thích xem K+ HD với giá trên?

• Có chứ, toàn kênh hay thế kia mà

Số phiếu: 35 16.4%
  • Phải xem xét thế nào đã, có ai tình nguyện làm chuột thí nghiệm không?

Số phiếu: 48 22.4%
  • Không bao giờ, trung thành với VTC HD

Số phiếu: 131 61.2%

• Số lượng người bầu chọn
    214
  • Poll closed .

davidhand

Moderator
Ðề: CÁC KÊNH HD MỚI CỦA K+ (HOT)

Đam mê HD thì coi HBO & star HD làm gì hả bác, coi phim down về chẳng sướng hơn sao!

MrMilan

Banned

Đam mê HD thì coi HBO & star HD làm gì hả bác, coi phim down về chẳng sướng hơn sao!

Mỗi cái có một cái hay bác ạ, nhiều lúc Star movie và HBO chiếu những phim mà trên mạng ko có bác ạ.
Mà hình như K+ chiếu star movie và HBO là hàng HD thật, ko phải là upscale từ SD lên.

ahhanh

Active Member

Thông tin ở đâu ra ???? Sao ko thấy quảng cáo rầm rộ gì hết

hoanghamt

Member

Trước sau gì cũng ra, lo gì. Chủ yếu là chất lượng và GIÁ?????????????????? Lúc đó ai ủng hộ K+ sẽ không dám to mồm nữa đâu.

Trước sau gì cũng ra, lo gì. Chủ yếu là chất lượng và GIÁ?????????????????? Lúc đó ai ủng hộ K+ sẽ không dám to mồm nữa đâu.

Dân chơi hỏng sợ mưa rơi.
Bác Đinh Văn Nam đầu tư cả tỷ bạc vì sự nghiệp đam mê Audio&Video mà vẫn còn đầu tư tiếp đấy.

hoanghamt

Member

Dân chơi hỏng sợ mưa rơi.
Bác Đinh Văn Nam đầu tư cả tỷ bạc vì sự nghiệp đam mê Audio&Video mà vẫn còn đầu tư tiếp đấy.

Nghĩ lại thấy nhiều khi có tiền mà lại không biết sử dụng thế nào cho hợp lý thì cũng mệt nhỉ????

Nghĩ lại thấy nhiều khi có tiền mà lại không biết sử dụng thế nào cho hợp lý thì cũng mệt nhỉ????

Vấn đề không phải nằm ở 2 chữ hợp lý, ví dụ giờ như thế là hợp lý nhưng Thế Giới không bao giờ đứng yên,thời nào phải theo thời đó.
Bác có dám khẳng định 10 năm nữa bác vẫn xem phim HD với độ phân giải 1920x1080 không?

phuongtv_76

Well-Known Member

Ông thần điêu này tinh tướng nhỉ, chắc ông đã là phần bao nhiêu của cái xã hội này, khoe khoang làm gì nhỉ, ông xài bao nhiêu cái Ung thư thì mặc xác ông, ông nghu thì mặc kệ ông, nhưng ông đi rêu rao cho 1 thằng kinh doanh vô đạo đức như Ung thư thì thật ko thể hiểu đc ông là người thế nào

BKVcuccu

Vấn đề không phải nằm ở 2 chữ hợp lý, ví dụ giờ như thế là hợp lý nhưng Thế Giới không bao giờ đứng yên,thời nào phải theo thời đó.
Bác có dám khẳng định 10 năm nữa bác vẫn xem phim HD với độ phân giải 1920x1080 không?

Một sự so sánh khập khiễng, Nếu xem HD thì nó vẫn là như thế thôi. Còn nếu như bạn muốn xem với độ phân giải cao hơn (ví dụ 4320p) thì nó là ultra HD hoặc super HD bạn nhé. Các tiêu chuẩn của HD không bao giờ thay đổi nữa, chỉ có những tiêu chuẩn khác cao hơn nó ra đời sau thôi.

Một sự so sánh khập khiễng, Nếu xem HD thì nó vẫn là như thế thôi. Còn nếu như bạn muốn xem với độ phân giải cao hơn (ví dụ 4320p) thì nó là ultra HD hoặc super HD bạn nhé. Các tiêu chuẩn của HD không bao giờ thay đổi nữa, chỉ có những tiêu chuẩn khác cao hơn nó ra đời sau thôi.
Bởi vậy mình mới nói là có dám bảo đảm 10 năm nữa còn xem độ phân giải 1920x1080 hay không đó thôi.

hailuadichat

Thôi đợi khi nào nó ra HD cũng cố đú một phát cho bằng với các bác chơi VTCHD.
Hi vọng nó cho đổi đầu SD lấy đầu HD và trả thêm tiền, không thì em lại bán đầu SD cho bác nào cần vậy

Bác cho em hỏi SDvà HD khác nhau cái gì ? nghe nói mai mốt họ cũng thâu lại rồi trừ khấu hao% khi mình đổi đó bác .

BKVcuccu

Theo mình biết hình như đầu SD của K+ cũng sử dụng chip MPEG-4. Nếu đúng như vậy thì họ cũng có thể mở khóa cho xem gói các chương trình HD trên đầu SD hiện tại. Tuy nhiên để chắc chắn em nghĩ các bác cần check lại xem K+ có làm thế không, hay là phải mua đầu HD mới xem đc?

vcidth

Active Member

Theo mình biết hình như đầu SD của K+ cũng sử dụng chip MPEG-4. Nếu đúng như vậy thì họ cũng có thể mở khóa cho xem gói các chương trình HD trên đầu SD hiện tại. Tuy nhiên để chắc chắn em nghĩ các bác cần check lại xem K+ có làm thế không, hay là phải mua đầu HD mới xem đc?

Em thấy 8 kênh HD K+ dự kiến sẽ phát đã có trong gói SD Premium rồi mà.
Nhưng để xem đựơc HD qua cổng HDMI của TV thì phải mua đầu HD mới.

keunhuvac

Active Member

Từ khi ông VTC ra TH vệ tinh để bắt mọi người mua đầ thu mới (để có thể xem đc nhiều kênh hơn + xem HD) thì em đã quyến định ko theo ông này nữa (Cái đầu D901 giờ cũng để xó). Rồi khi thấy có thêm ông K+ SD, rồi giờ là K+HD...em cũng chẳng quan tâm làm gì. Cứ Chơi HD theo kiểu download là hay nhất.

hoanghamt

Member

10 năm nữa thì nói làm gì?? Ai biết sẽ có chuyện gì trong tương lai??? Cứ tự tìm lý do để tự sướng cho mình...

Không cần nghĩ xa làm gì, tương lai có thể sẽ không còn VTC hay K+ ai mà biết được?? Cứ xem bây giờ liệu có hợp lý với thực tế và xã hội Việt Nam hay không? Có những người vung tiền như bác nên mới có kiểu K+...

Bên trên