Các lỗi của Z5500. Các bác đang dùng Z5500 vào giúp em gấp.

hoang2008

Ðề: Các lỗi của Z5500. Các bác đang dùng Z5500 vào giúp em gấp.

Đang tính mua Z5500 nhưng toàn hàng nút power icon hình tai nghe.
Định mua logitechvn mua nhưng giá toàn 8tr, anh em ai dùng Z5500 icon hình tai nghe cho ý kiến lên về xem chất lượng và âm thanh như thế nào đi.

Thật là hiểu không nổi nếu nói icon hình tai nghe là nhái thì chẳng lẽ nhái không nổi cái icon#-o

haipvg

Well-Known Member

Cái điều khiển đổi về ko thấy lỗi nhòe nữa, nhưng bực quá, hiện tượng ko nhận nguồn xẩy ra nhiều hơn bộ trước, trong 1 thư mục ca nhạc đang chạy chuyển bài là im re luôn, lại phải stop - play lại.

Lỗi thế này thì là quá nặng.
trước mình có dùng 1 bộ 5.1 vi tính để xem phim, đó là bộ Microlab X10D, chỉ có gặp trường hợp không nhận là khi vừa bật lên thì khó nhận kênh optical, khi đó chỉ cần chuyển kênh rồi chuyển lại là nhận ngay. Sau đó chẳng bao lâu thì hỏng.
Vái lạy các loại loa vi tính. Chẳng thà ghép 3 bộ stereo làm 5.1 nối qua giắc analog của PC còn hay hơn

- Việc sản phẩm nhái là trách nhiệm các cơ quan quản lý thị trường, chúng tôi không thể làm thay phần việc của họ và cũng xin miễn bình luận việc này.
Em thấy họ trả lời thật vô trách nhiệm. Việc xử lý sản phẩm nhái là trách nhiệm của các cơ quan chức năng. Thế còn việc khuyến cáo cho khách hàng, việc giúp khách hàng phân biệt được hàng thật với hàng nhái là trách nhiệm của ai? Chẳng nhẽ cũng là việc của các cơ quan chức năng nốt.
Bác tdloi đã hỏi rõ ràng về cái icon hình "tai nghe" thế rồi mà họ còn trả lời chung chung. Thế thì người mua hàng biết bấu víu vào đâu đây....:-L

Xin chào các bạn,

Xin cảm ơn các bạn đã phản ánh về lỗi của sản phẩm Logitech Z5500. Cụ thể là lỗi về nút power có hình tai nghe chứ không phải là hình như bình thường.

Chúng tôi xin phản hồi như sau :

+ Đúng là trong 1 công hàng cách đây khoảng 3 tuần có khoảng 25 bộ Loa Z5500 bị In sai nút power trong quá trình sản xuất ( Chúng tôi đã chụp hình và gửi hình ảnh qua hãng Logitech và họ đã công nhận điều đó)

Phương án khắc phục :

+ Vì hiện tại chúng tôi đang hết hàng Logitech Z5500 và chỉ còn sót lại những bộ bị in sai hình như thế. Dự kiến Công hàng tới sẽ về trong vòng 25 đến 40 ngày nữa.

Nên những quý khách nào mua hàng từ tháng 9 - 2010 mà có Bộ điều khiển trung tâm bị in sai hình nút nguồn hoàn toàn có quyền được đổi sang bộ điều khiển trung tâm khác.

Quý khách chỉ cần mang bộ điều khiển trung tâm , Phiếu bảo hành đến 156 ngọc khánh sẽ được đổi ngay lập tức ( Dự kiến cuối tháng 11 sẽ bắt đầu có tiêp Logitech Z5500)

Mong quý khách thông cảm về Lỗi in ấn của Logitech.

Các bạn hoàn toàn yên tâm về chế độ bảo hành của Logitech, Tất cả những sản phẩm mới mua hoặc còn đang trong thời gian bảo hành và được mua từ các đại lý( CÓ têm bảo hành SVHouse) hoặc từ SVHouse đều được giải quyết thỏa đáng.

Những bạn nào có bộ điều khiển trung tâm nó nút power bị hình tai nghe xin cho số đt để khi chúng tôi về hàng, bộ phận bảo hành sẽ liên lạc ngay lập tức với các bạn để mời các bạn đến đổi bộ điều khiển trung tâm khác.

Các bạn có thể gửi lên đây hoăc gửi đến địa chỉ mail : [email protected]

hoặc có thể chat với chúng tôi ở nick alteclansing_svhouse

Quý khách khi gặp bất cứ sự cố gì, khúc mắc gì về sản phẩm của SVHouse , xin vui lòng thông báo cho chúng tôi qua nick trên để có thể có phương án giải quyết ngay tức khắc : alteclansing_svhouse

Một lần nữa xin cảm ơn các bạn

Loa.com.vn

nguoi_moi

Thế em đã đổi cái bộ điều khiển có hình nút nguồn rồi, nhưng giờ thi thoảng nó ko nhận nguồn thì có đc đổi bộ khác ko bác? Và cái bộ điều khiển lúc em đổi nó cũng ko phải mới 100%. Em sợ mang đến lại phải check cả buổi mà ko đc đổi lắm. Mà lỗi này cũng thi thoảng gặp nên khi đến mà check nó ok lại mất công mang về. Quả thật em đã mất cả ngày ở chỗ C.ty bác rồi, nên em cũng ngại chẳng muốn quay lại nữa.

mrblack900

biết là hàng in sai sao vẫn bán cho khách vậy bác.
chờ 40 ngày chắc nản quá , chẹp miệng cho qua chứ đổi chác gì nữa.
trước e mua con Keyboard logitech bên svhouse , vác đổi đi đổi lại 3 lần cái cảm ứng vẫn chập cheng, chán chẳng thèm ra đổi nữa.
mà cũng lạ hàng logitech bên us gửi về chân usb toàn mạ vàng . còn hàng bác bán ra toan màu trắng là sao nhỉ,

luuducnam

Member

trước e mua con Keyboard logitech bên svhouse , vác đổi đi đổi lại 3 lần cái cảm ứng vẫn chập cheng, chán chẳng thèm ra đổi nữa.
mà cũng lạ hàng logitech bên us gửi về chân usb toàn mạ vàng . còn hàng bác bán ra toan màu trắng là sao nhỉ,
Bên us gửi về thì chân usb mạ vàng,còn bên a Ba Tàu thì màu trắng thôi mà bác>:)

Thế em đã đổi cái bộ điều khiển có hình nút nguồn rồi, nhưng giờ thi thoảng nó ko nhận nguồn thì có đc đổi bộ khác ko bác? Và cái bộ điều khiển lúc em đổi nó cũng ko phải mới 100%. Em sợ mang đến lại phải check cả buổi mà ko đc đổi lắm. Mà lỗi này cũng thi thoảng gặp nên khi đến mà check nó ok lại mất công mang về. Quả thật em đã mất cả ngày ở chỗ C.ty bác rồi, nên em cũng ngại chẳng muốn quay lại nữa.

Hi Bạn,

Về điều khiển Z5500 của bạn:

1 . Đợt tới công ty mình về hàng , bạn được quyền đổi nếu muốn , mang đến cái đổi luôn, không phải test , check gì cả.

2. mình đã nhìn cái đầu đọc film HD của bạn, theo mình nguyên nhân là từ đầu đọc HD chứ không phải từ Bộ Loa, Vì bộ Loa chỉ là nơi phát ra tiếng sau khi nhận được tín hiệu từ đầu của bạn.

Thứ 2, bên mình cũng từng thử với nhiều đầu đọc HD khác, vì khách hàng mua z5500 ở chỗ mình chủ yếu là cắm vào đầu HD, khi họ mang đầu HD đến thử , đa số các nhãn hiệu hàng OEM từ trung quốc đều thỉnh thoảng bị hiện tượng như thế. Nhưng đối với đầu HD từ hàn quốc và mỹ thì không bị thế.

Bạn có thể thử 1 đầu HD khác là biết ngay.

Bên us gửi về thì chân usb mạ vàng,còn bên a Ba Tàu thì màu trắng thôi mà bác>:)

Bạn có thể cho biết sản phẩm của bạn gửi từ mỹ về model là gi ?

Bên mình sẽ mở sản phẩm bên cty mình để thử so sánh cụ thể xem thế nào ?

Cảm ơn

Trước đây bạn mang sản phẩm gì đên chỗ mình bảo hành thế ?

tmk1207

đọc mới thấy mình cũng dính ngay cái icon tai nghe . đã mail cho svhouse . đợi hồi âm

cty mình bán rất nhiều loa Logitech Z5500 nhập từ nhà phân phối Digiworld & Viết Sơn, chưa bao giờ thấy có chuyện nút nguồn có biểu tượng như thế, bạn làm việc với SV House lại xem, lưu ý khi mua loa Logitech Z5500 yêu cầu phải có nguyên seal của nhà phân phối, phiếu bảo hành chính hãng 24 tháng và hóa đơn giá trị gia tăng là yên tâm.

@v_t: Thôi đã chót mua rồi thì đành dùng thôi, sang nhà bác nghe hay hơn hẳn thì càng đau lòng...vì có dc trả đâu. Cám ơn bác.
@long_pn: Trời đất..em cứ tưởng Z5500 ko có hãng ở VN, biết có đại lý và trung tâm bảo hành thì cứ thẳng đến đó mua cho lành. Không ngờ tiếp xúc với internet từ thủa sơ khai mà vẫn là con gà.
Trước khi mua có hỏi SVhour bảo hành theo tem của hãng hay dán tem của SVhour, đc trả lời Z5500 ko có hãng ở VN. Cũng tại đọc trên diễn đàn các bác bảo SVhour phân phối chính hãng nên em chủ quan ko nhờ cụ google xem xét.
Google 1 phát ra ngay mà ....Ôi thật nhục quá, bố thấy bê loa đi BH thì hỏi nó làm sao đấy, đành trả lời nó lỗi đổi bộ mới về rồi dùng ngon lắm, xem phim hay hơn ở rạp...nói vậy để cụ nhà đỡ biết mình gà
http://www.logitechvn.com/partner.aspx

- Hỏi các bác đang dùng 1 chút, 2 cái loa trước ko có chỉnh vol nên nó bé lắm, xem phim hầu như chỉ nghe 3 loa, mặc dù đã set vol của 3 loa kia bé đi để đỡ lấn át 2 loa trước.

Logitechvn.com không phải là website chính thức của Logitech Vietnam, Logitech bán hàng tại Việt Nam thông qua các nhà phân phối Digiworld, Viết Sơn, Song Tấn, webiste logitechvn.com chẳng qua là website giới thiệu sản phẩm của nhà phân phối Song Tấn nhanh chân đăng ký domain name logitechvn nên mọi người nhầm lẫn website này đại diện cho Logitech Vietnam mà thôi. Để cho chắc ăn, để mua được hàng Logitech chính hãng tại bất kỳ đại lý nào, các bạn nên đòi hỏi phải có hóa đơn giá trị gia tăng của bộ tài chính, phiếu bảo hành chính hãng & tem bảo hành của một trong 3 nhà phân phối trên ( đối với thị trường miền Nam ), ở Hà Nội mình biết có cty Lam Phương ( khu Hoàn Cầu ).

mrblack900

Trước đây bạn mang sản phẩm gì đên chỗ mình bảo hành thế ?
e nhầm k phải hàng logitech mà là con razer
Razer Mirrow Lycosa << e mang đên bảo hành 2 lần, về cái cảm ứng vẫn bị lỗi .
mang so với thằng bạn nó có con ship us về thì cái chân usb của nó mạ vàng.
còn hàng của bác màu trắng bình thường.

tmk1207

7.5 tiếng nữa là SVHOUSE làm việc =)) . hi vọng có câu trả lời ngay và luôn ....

tdloi

cty mình bán rất nhiều loa Logitech Z5500 nhập từ nhà phân phối Digiworld & Viết Sơn, chưa bao giờ thấy có chuyện nút nguồn có biểu tượng như thế, bạn làm việc với SV House lại xem, lưu ý khi mua loa Logitech Z5500 yêu cầu phải có nguyên seal của nhà phân phối, phiếu bảo hành chính hãng 24 tháng và hóa đơn giá trị gia tăng là yên tâm.

Bạn có thể up lên ảnh chụp tem niêm phong & phiếu bảo hành chính hãng 24 tháng để bà con cùng biết được không ?

v_t

Member

Xin chào các bạn,

Xin cảm ơn các bạn đã phản ánh về lỗi của sản phẩm Logitech Z5500. Cụ thể là lỗi về nút power có hình tai nghe chứ không phải là hình như bình thường.

Chúng tôi xin phản hồi như sau :

+ Đúng là trong 1 công hàng cách đây khoảng 3 tuần có khoảng 25 bộ Loa Z5500 bị In sai nút power trong quá trình sản xuất ( Chúng tôi đã chụp hình và gửi hình ảnh qua hãng Logitech và họ đã công nhận điều đó)

Phương án khắc phục :

+ Vì hiện tại chúng tôi đang hết hàng Logitech Z5500 và chỉ còn sót lại những bộ bị in sai hình như thế. Dự kiến Công hàng tới sẽ về trong vòng 25 đến 40 ngày nữa.

Nên những quý khách nào mua hàng từ tháng 9 - 2010 mà có Bộ điều khiển trung tâm bị in sai hình nút nguồn hoàn toàn có quyền được đổi sang bộ điều khiển trung tâm khác.

Quý khách chỉ cần mang bộ điều khiển trung tâm , Phiếu bảo hành đến 156 ngọc khánh sẽ được đổi ngay lập tức ( Dự kiến cuối tháng 11 sẽ bắt đầu có tiêp Logitech Z5500)

Mong quý khách thông cảm về Lỗi in ấn của Logitech.

Các bạn hoàn toàn yên tâm về chế độ bảo hành của Logitech, Tất cả những sản phẩm mới mua hoặc còn đang trong thời gian bảo hành và được mua từ các đại lý( CÓ têm bảo hành SVHouse) hoặc từ SVHouse đều được giải quyết thỏa đáng.

Những bạn nào có bộ điều khiển trung tâm nó nút power bị hình tai nghe xin cho số đt để khi chúng tôi về hàng, bộ phận bảo hành sẽ liên lạc ngay lập tức với các bạn để mời các bạn đến đổi bộ điều khiển trung tâm khác.

Các bạn có thể gửi lên đây hoăc gửi đến địa chỉ mail : [email protected]

hoặc có thể chat với chúng tôi ở nick alteclansing_svhouse

Quý khách khi gặp bất cứ sự cố gì, khúc mắc gì về sản phẩm của SVHouse , xin vui lòng thông báo cho chúng tôi qua nick trên để có thể có phương án giải quyết ngay tức khắc : alteclansing_svhouse

Một lần nữa xin cảm ơn các bạn

Loa.com.vn

nước ngoài nó làm theo quy trình nghiêm ngặt về chất lượng sản phẩm, không có chuyện bị in ấn sai mà tung được ra thị trường đâu.

cái này lại làm em nhớ đến các anh THAH hồi đi mua laptop, check serial bảo hành ngon lành, nhưng tem windows bản quyền thì lại ghi là windod hay gì đại loại thế. hỏi người bán thì cũng bảo do lỗi in ấn của nhà sản xuất =))=))=))=))

nhnam14

con Z5500 của mình mới mua ở Hà nội computer, tem trên loa là của Digiworld, nút power bình thường, nhưng soa chỉ bảo hành có 12 tháng nhỉ ?

Nghia_PMT

Well-Known Member

Logitech mà làm lỗi kiểu này có mà bay các mác Lo ah, giải thích ko hợp lý chút nào, cái này 100% là hàng lỡm các bác ah. B&W có khi nào thay vì Bowers & Wilkins mà ghi thiếu 2 chữ s hay Honda mà ghi Hoda ko?Hàng tàu khựa nhái 100%.

kin

sặc vãi ạ,e mua ở hanoinew hàng tem sv house rùi :((,mỗi tội nó có nút niếc bình thường nhưng mà cái lỗ ở cục sub bị vênh lên 1 tẹo chỗ mối nối
P\S:lại giống vụ công nhân việt nam ở đài loan cào xước mặt máy MP3 gì đó để thành hàng lỗi thì phải
tí nữa phải đến làm việc với ông tân béo ngay mới được,làm gì có chuyện mất 1 đống tiền lại mua phải hàng ko rõ nguồn gốc

Bên trên