Các lỗi của Z5500. Các bác đang dùng Z5500 vào giúp em gấp.

sonln1

Ðề: Các lỗi của Z5500. Các bác đang dùng Z5500 vào giúp em gấp.

O phải đâu bác, em chỉnh hết rùi, e dùng XP thôi, cái con của em cách đây gần 4 năm rồi, mà có vẻ nó ko có driver riêng, phải lấy driver của dòng gần giống, nhân viên bên Phúc Anh cài cho em mà, ko được e còn đem ra thế giới di động nhờ cài, cũng ko được nốt...:((

cái này do driver bác à, bác down mấy cái soft cập nhật driver như Driver Genius về cho quét rồi update driver là xong ngay. Trước em Sony của em cũng bị thế trong XP, cập nhật xong là ngon ngay.

Logitechvn.com không phải là website chính thức của Logitech Vietnam, Logitech bán hàng tại Việt Nam thông qua các nhà phân phối Digiworld, Viết Sơn, Song Tấn, webiste logitechvn.com chẳng qua là website giới thiệu sản phẩm của nhà phân phối Song Tấn nhanh chân đăng ký domain name logitechvn nên mọi người nhầm lẫn website này đại diện cho Logitech Vietnam mà thôi. Để cho chắc ăn, để mua được hàng Logitech chính hãng tại bất kỳ đại lý nào, các bạn nên đòi hỏi phải có hóa đơn giá trị gia tăng của bộ tài chính, phiếu bảo hành chính hãng & tem bảo hành của một trong 3 nhà phân phối trên ( đối với thị trường miền Nam ), ở Hà Nội mình biết có cty Lam Phương ( khu Hoàn Cầu ).

VS,DW mới làm logitech có mấy tháng thôi bạn ơi,

SVHouse phân phối Logitech từ 2005 đến giờ là 5 năm rồi,

Trước có FPT nhưng FPT mới nghỉ và DW thay thế.

cty mình bán rất nhiều loa Logitech Z5500 nhập từ nhà phân phối Digiworld & Viết Sơn, chưa bao giờ thấy có chuyện nút nguồn có biểu tượng như thế, bạn làm việc với SV House lại xem, lưu ý khi mua loa Logitech Z5500 yêu cầu phải có nguyên seal của nhà phân phối, phiếu bảo hành chính hãng 24 tháng và hóa đơn giá trị gia tăng là yên tâm.

Bạn có thể tự check date trên Loa Z5500 của VS và DW.

Hàng của họ tồn từ tháng 3-2010 nên chưa bị

có 1 công hàng từ tháng 9 thì bị . hy vọng tháng 10 sau khi nhận được phản hổi từ khách hàng, thì sẽ khắc phục được.

hàng bên mình nhập hàng tháng, thàng nào cũng về ,

tdloi

có 1 công hàng từ tháng 9 thì bị . hy vọng tháng 10 sau khi nhận được phản hổi từ khách hàng, thì sẽ khắc phục được.

Quan trọng là chất lượng của cái in hình "tai nghe" và cái không "tai nghe" chất lượng và tính năng kỹ thuật như thế nào ?

Đại diện loasvhouse chia sẻ cho anh em trên diễn đàn được rõ, để quyết định có nên đổi hay không ?

long_pn

Member

Bác nên đăng phản hồi chính thức từ Logitech về trường hợp này lên cho mọi người rõ.
Tất cả các hãng uy tín đều làm thế cả.

woodhouse

Hàng Logitech nhưng chưa chắc do Logitech sx mà,có thể là OEM . 1 nhà máy có nhiều linh kiện do các tổ hợp khác cung cấp ,có thể họ gắn nhầm từ khâu này.Theo mình thấy cái này là họ gắn nhầm nút chứ không phải in lụa sai.
Việc lỗi nguyên lô hàng là bình thường ,chỉ lạ là sao NPP không phát hiện ra lại đi bán cho khách hàng.
Có thể thêm 1 giả thiết nữa là cục control ấy là của 1 tổ hợp khác cung cấp,để hạ giá thành nên càng ngày nó càng lỡm.

VS,DW mới làm logitech có mấy tháng thôi bạn ơi,

SVHouse phân phối Logitech từ 2005 đến giờ là 5 năm rồi,

Trước có FPT nhưng FPT mới nghỉ và DW thay thế.

Làm gì có chuyện Viết Sơn & Digiworld mới bắt đầu kinh doanh Logitech có mấy tháng nay bạn, cty mình bắt đầu bán hàng Logitech nhập từ Viết Sơn & Digiworld từ năm 2005 đến nay, đều là master dealer của 2 nhà phân phối này. Lúc này bán hàng cho khách hàng các anh em sales và kỹ thuật bên mình cũng đều hướng dẫn rõ ràng cho khách hàng kiểm tra serial trùng khớp với phiếu bảo hành, tem bảo hành ghi rõ bảo hành 24 tháng + 1 tháng của nhà phân phối. Hóa đơn VAT đầy đủ, nói chung bán hàng chính hãng tỷ suất lợi nhuận cực thấp nhưng được cái yên tâm. Tối ngủ khỏe re.

Hàng Logitech nhưng chưa chắc do Logitech sx mà,có thể là OEM . 1 nhà máy có nhiều linh kiện do các tổ hợp khác cung cấp ,có thể họ gắn nhầm từ khâu này.Theo mình thấy cái này là họ gắn nhầm nút chứ không phải in lụa sai.
Việc lỗi nguyên lô hàng là bình thường ,chỉ lạ là sao NPP không phát hiện ra lại đi bán cho khách hàng.
Có thể thêm 1 giả thiết nữa là cục control ấy là của 1 tổ hợp khác cung cấp,để hạ giá thành nên càng ngày nó càng lỡm.

Không có việc Logitech in lụa sai trên sản phẩm của mình, hàng chính hãng chất lượng đồng nhất 100%.

nguoi_moi

Hi vọng SVHour lô hàng mới về sẽ thông báo vào đây để anh em đi đổi bộ điều khiển.
Theo em hiện nay Z5500 ở thị trường VN 100% không có hàng chính hãng, chỉ là hàng nhái cao cấp nên chế độ bảo hành cũng tương tự như hàng chính hãng thôi. Đây chỉ là phỏng đoán của cá nhân em thôi , em ko khẳng định , nếu có sai thì các bác đừng ném đá nhé. Vì sao em lại có suy nghĩ như vậy, vì em thấy nhựa nó lem nhem lắm, cái bộ microlap cùi em mua 8 năm nay rồi, giờ vẫn chạy tốt, chi tiết nhựa nó rất chuẩn, ko lem nhem tý nào,cảm giác nhựa rất chất, còn hàng giờ nhựa như kiểu nhựa tái chế.

Chỉnh sửa lần cuối:

Làm gì có chuyện hàng Logitech của Digiworld & Viết Sơn nhập về từ tháng 3 đến nay chưa bán ra được ? các tháng cao điểm xe tải chở hàng của Digiworld luôn luôn gây ùn tắc hẻm ở cty mình, nếu mà họ stock hàng từ tháng 3/2010 đến tháng 10/2010 vẫn còn hàng model cũ để bán cho đại lý chắc phải order với Logitech số lượng khủng khiếp lắm.

nguoi_moi

Quan trọng là chất lượng của cái in hình "tai nghe" và cái không "tai nghe" chất lượng và tính năng kỹ thuật như thế nào ?

Đại diện loasvhouse chia sẻ cho anh em trên diễn đàn được rõ, để quyết định có nên đổi hay không ?
Bạn đọc kỹ lại bài mình đi, ngoài cái nút khác ra thì khi stanbye nó chỉ tắt cái đèn thôi, còn text thì vẫn còn và vặn vol thì vẫn chạy lên, ko biết cái của bạn có thế ko, còn cái của mình là như vậy

tdloi

Bạn đọc kỹ lại bài mình đi, ngoài cái nút khác ra thì khi stanbye nó chỉ tắt cái đèn thôi, còn text thì vẫn còn và vặn vol thì vẫn chạy lên, ko biết cái của bạn có thế ko, còn cái của mình là như vậy

Bộ loa của tôi cũng bị vấn đề đúng như bạn miêu tả

nguoi_moi

Cái lỗi ko nhận nguồn thì ko biết tại đầu HD hay do điều khiển loa, nhưng trước dùng với loa cũ thì ko thấy bị như vậy, giờ ngại check lắm mệt người. Lần này đổi nếu nó vẫn bị như thế thì sẽ chấp nhận để dùng thôi ko vấn đề gì cả.

Góp ý SVHour : Lên danh sách khách hàng mua đợt hàng này, khi có hàng mới thì call khách hàng đến đổi. đồng thời thông báo lên đây cho anh em biết.

cocongidau

Retired

Tốt nhất là không nên mua hàng ở SVHour nữa

Hi vọng SVHour lô hàng mới về sẽ thông báo vào đây để anh em đi đổi bộ điều khiển.
Theo em hiện nay Z5500 ở thị trường VN 100% không có hàng chính hãng, chỉ là hàng nhái cao cấp nên chế độ bảo hành cũng tương tự như hàng chính hãng thôi. Đây chỉ là phỏng đoán của cá nhân em thôi , em ko khẳng định , nếu có sai thì các bác đừng ném đá nhé. Vì sao em lại có suy nghĩ như vậy, vì em thấy nhựa nó lem nhem lắm, cái bộ microlap cùi em mua 8 năm nay rồi, giờ vẫn chạy tốt, chi tiết nhựa nó rất chuẩn, ko lem nhem tý nào,cảm giác nhựa rất chất, còn hàng giờ nhựa như kiểu nhựa tái chế.

Bạn nên nói chuyện cẩn trọng, làm gì có chuyện thị trường Việt Nam không có hàng chính hãng Logitech Z5500, doanh số bán hàng riêng Digiworld thôi mỗi năm lên đến ngàn tỷ đồng, không lẽ họ đi mua hàng nháy cao cấp về bán hay sao? Như vậy thanh danh sẽ bị cuốn trôi xuống Cống Bà Xếp hết, ngàn năm tẩm nước ô nhiễm cũng không gội rửa hết được. Cty mình là đại lý bán Logitech chính hãng, nhập từ Digiworld, để rộng đường và có thêm thông tin, xin gởi các anh chị phiếu bảo hành chính hãng của Digiworld, để khi mua loa Logitech nhớ đòi người bán phải cung cấp đầy đủ thông tin như phiếu bảo hành phải trùng khớp serial với loa, hóa đơn đầy đủ, hộp fullbox nguyên seal warranty của Digiworld, nên mua Logitech Z5500 từ cty có pháp nhân đầy đủ để bảo vệ quyền lợi của người tiêu dùng.

McArthur

Member

chào các bạn!
Đọc hết 12 trang của thread này mà đau hết cả lòng. Chẳng giấu gì các bác mình cũng có mua 1 bộ z5500 này. mình ráp máy ở xtreme (cong ty Trường Thịnh ở Nguyễn Đình Chiểu) sẵn mua luôn dàn loa này, xài đc khoảng 6-7 tháng thì cái đèn led của cái control bị đứt, đem đi bh, giử 7 ngày sau đó trả lại và nói là phải thay nguyên cái bo mạch mới dc, nhung ko thay dc, chỗ xtreme mới trả cho mình lại 2-3 trăm ngàn gì đó cho cái vụ đứt đèn. Mới đây nhất là cái công tắc power bật lên tự động tắt, mình đem đi bh tiếp, hẹn hôm nay là có câu trả lời cho mình (giử dc 7 ngày hơn rồi), không biết số phận nó sẽ ra sao đây.
Nghĩ cũng buồn, bỏ tiền ra mua 1 sản phẩm cao cấp mà sao khổ thế!!! Ở nhà bị mọi người chọc "Sao mua đồ xịn mà tối ngày thấy đi bh hoài vậy?", lên chỗ bh thì bị kêu là số xui. Thiệt chẳng bít nói gì hơn.
@sipura2000: Bạn có thể cho mình bít công ty bạn là công ty nào ko? Bộ loa của mình mua có dán tem của VS ko biết có phải là của Viết Sơn ko? Sao ở Trường Thịnh họ chỉ bảo hành cho mình có 1 năm thôi? Trường Thịnh có nói là đem lên VS bh và có đề nghị là đổi cái mới + bù tiền, mình đồng ý nhưng cuối cùng thì lại bảo mình chờ để kiếm cái control nào bị hư mà ko bị như của mình thì thay vào. Pó tay luôn!
Tiện thể bạn có thể cho mình xin số đt liên lạc của Viết Sơn ko? Cám ơn bạn.

hoang2008

chào các bạn!
Đọc hết 12 trang của thread này mà đau hết cả lòng. Chẳng giấu gì các bác mình cũng có mua 1 bộ z5500 này. mình ráp máy ở xtreme (cong ty Trường Thịnh ở Nguyễn Đình Chiểu) sẵn mua luôn dàn loa này, xài đc khoảng 6-7 tháng thì cái đèn led của cái control bị đứt, đem đi bh, giử 7 ngày sau đó trả lại và nói là phải thay nguyên cái bo mạch mới dc, nhung ko thay dc, chỗ xtreme mới trả cho mình lại 2-3 trăm ngàn gì đó cho cái vụ đứt đèn. Mới đây nhất là cái công tắc power bật lên tự động tắt, mình đem đi bh tiếp, hẹn hôm nay là có câu trả lời cho mình (giử dc 7 ngày hơn rồi), không biết số phận nó sẽ ra sao đây.
Nghĩ cũng buồn, bỏ tiền ra mua 1 sản phẩm cao cấp mà sao khổ thế!!! Ở nhà bị mọi người chọc "Sao mua đồ xịn mà tối ngày thấy đi bh hoài vậy?", lên chỗ bh thì bị kêu là số xui. Thiệt chẳng bít nói gì hơn.
@sipura2000: Bạn có thể cho mình bít công ty bạn là công ty nào ko? Bộ loa của mình mua có dán tem của VS ko biết có phải là của Viết Sơn ko? Sao ở Trường Thịnh họ chỉ bảo hành cho mình có 1 năm thôi? Trường Thịnh có nói là đem lên VS bh và có đề nghị là đổi cái mới + bù tiền, mình đồng ý nhưng cuối cùng thì lại bảo mình chờ để kiếm cái control nào bị hư mà ko bị như của mình thì thay vào. Pó tay luôn!
Tiện thể bạn có thể cho mình xin số đt liên lạc của Viết Sơn ko? Cám ơn bạn.

Chết rồi! em cũng mua của vs và cũng chỉ được BH 12 tháng nhưng cũng may đến nay chưa hư:) (có phải bác mua lúc giá của nó >7tr không?)

v_t

Member

hãy là người tiêu dùng thông minh, in hình tai nghe thế này 100% là tàu khựa rồi, cái kiểu này các bác tàu khựa lặp đi lặp lại nhiều rồi. giờ thông tin rất nhiều, đừng coi người tiêu dùng là gà công nghiệp nữa các bạn ạ.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác mua hồi kỹ thuật fake của tàu còn kém nên hàng lúc đó yên tâm như e ngày xưa xài con 120V đùng đùng chả bị sao cả. Bây h hợp tác xã ở Tàu nó phát triển nên đừng nói là Logitech - Ya, B&W ... còn fake ầm ầm luôn kìa.

nguoi_moi

@sipura2000 : Em đã nhấn mạnh là quan điểm cá nhân, ko khẳng định, thế mà bác vẫn nặng lời thế hj...

tmk1207

đã được svhouse comfirm lại . gần 1 tháng nữa . hôm đó anh em hẹn nhau đi đổi cục điều khiển 1 thể cho nó máu nhỉ :D

Bên trên