Các thắc mắc về BluRay/HDDVD Nguyên Gốc xin mời vào đây.

Tớ cũng xin lập topic này để anh em thảo luận, ko có nghĩa rằng tớ biết hết, tớ hiểu hết và tớ sẽ giải đáp tất cả, mà chỉ lập ra để anh em có chỗ để thắc mắc và giao lưu, học hỏi lẫn nhau. Vì bản thân tớ cũng cần phải học hỏi rất nhiều.

Vậy ai có hỏi han, thắc mắc gì thì xin mời nhé!

mrkoyeu

Active Member
Ðề: Các thắc mắc về BluRay/HDDVD Nguyên Gốc xin mời vào đây.

Cấu hình desktop của e thì xem blu-ray nguyên gốc có được không:

E định mở bằng MPC và cài K-Lite Mega Codec Pack mới nhất :)

Chỉnh sửa lần cuối:

Của em xem quá thừa con gì..:D Hơn nữa, em qua bài bên kia anh viết, dùng thử TMT3 đi, coi bằng thằng đó, âm thanh và hình ảnh ngon hơn K-Lite..;) Và TMT3 chạy bằng card màn hình (của em card xịn mà:d), nên rất nhẹ nhàng...;)

MrQ1984

Member

Một số film mình play với TMT ko load folder được (có thể download thiếu file) và 1 số film báo sai REGION và ko cho phép play,chỉ play được = cách load file.Có cách nào khắc phục ko ?
Nếu play = cách load file thì lại ko chọn được Audio và Sub.
PS/:load folder cảm giác giống như lúc bật đĩa nên phê hơn :D

Bac phải dùng tsMuxeR tạo lại folder mới thui..:) remux ra bluray disc là okie ngay:D

EverydayPhuong

Có cách nào convert file Bluray nguyên gốc ngắn về mkv hay định dạng quen thuộc nào khác ko ạ.
Hồi trước có down của anh đoạn TRANS 2 IMAX, muốn convert nhưng không được.

Ô kìa?:| Thực ra làm thế ko khó bạn ạ..:) Nhưng làm thế ngta ko gọi là "convert" nữa, mà gọi là "encode" hay"rip" :D Và làm xong, thì bạn cũng là 1 cái tên giống như ESiR hay EuReKA rùi:D chỉ là chất lượng thì phải làm lâu dài mới gud được...:)

Và để encode xong 1 phim thì ,mất thời gian ko ít đâu, 4,5 ngày tới 1 tuần là bình thường..:)

nhuquynh75

TRỜI ƠI !SHARE PHIM GÌ MÀ LỖI KHÔNG VẬY CỤ THỂ PHIM ([42GB Blu-ray]Up (2009) Complete Bluray ) BỊ LỖI FILE 016 DONWLOAD ĐI DOWNLOAD LẠI MÀ VẪN KHÔNG ĐƯỢC GIỜ LẠI TỚI PHIM (Ice Age Dawn of the Dinosaurs – BLURAY ) LẠI BỊ LỖI FILE 004 CỰC CÔNG DOWNLOAD BẰNG TÀI KHOẢN MẤY NGÀY TRỜI MÀ CHẲNG XEM ĐƯỢC GÌ ,VẬY THÌ BUỒN QUÁ.TÔI MONG RẰNG BAN QUẢN LÝ XEM XÉT VÀ TRA FILE UP ĐỂ MỌI NGƯỜI ĐƯỢC HƯỞNG TRỌN NIỀM .TÔI THAY MẶT MỌI NGƯỜI CẢM ƠN BAN QUAN LÝ RẤT NHIỀU QUYNH MAIL:[email protected]

MrQ1984

Member

TRỜI ƠI !SHARE PHIM GÌ MÀ LỖI KHÔNG VẬY CỤ THỂ PHIM ([42GB Blu-ray]Up (2009) Complete Bluray ) BỊ LỖI FILE 016 DONWLOAD ĐI DOWNLOAD LẠI MÀ VẪN KHÔNG ĐƯỢC GIỜ LẠI TỚI PHIM (Ice Age Dawn of the Dinosaurs – BLURAY ) LẠI BỊ LỖI FILE 004 CỰC CÔNG DOWNLOAD BẰNG TÀI KHOẢN MẤY NGÀY TRỜI MÀ CHẲNG XEM ĐƯỢC GÌ ,VẬY THÌ BUỒN QUÁ.TÔI MONG RẰNG BAN QUẢN LÝ XEM XÉT VÀ TRA FILE UP ĐỂ MỌI NGƯỜI ĐƯỢC HƯỞNG TRỌN NIỀM .TÔI THAY MẶT MỌI NGƯỜI CẢM ƠN BAN QUAN LÝ RẤT NHIỀU QUYNH MAIL:[email protected]

đừng la làng lên như thế chị (hay là anh ?? )
lỗi file nào thì comment trong topic film đó người ta sẽ up lại,bạn ko nghĩ tới cái công người ta up cả trăm linh mà lại bị lỗi có 1 vài link,người ta lại phải mò lại ,up lại mỗi khi có người cm,vậy mà bạn la làng lên thế thì người ta chán người ta chạy mất dép lấy j cho bạn down nốt ???

Hic... Hình như bạn nhuquynh chỉ comment mà ko đọc những gì người khác viết.

Thế này nhé: Đây là nơi share phim, ban quản lý chỉ quản lý an ninh thôi, chứ ko can thiệp chuyện phim ảnh như nào, miễn là có phim thì share, và để đúng nới quy định là okie, trừ phim xxx...

Tớ đã nói là: Nếu bạn bị lỗi part nào, làm ơn download lại part đó, giải nén lại, nếu ko được, tớ sẽ fix cho. Vậy giờ tớ sẽ upload lại part016, phim UP cho bạn. Còn ice age thì ko phải của tớ post nên chịu rồi...:) Ko giúp được bạn.

Và phim nào lỗi bạn nên comment trong phim đó, nhất là phim nào của tớ thì tớ luôn theo dõi..:)

Cảm ơn bạn đã download!

a_Fon

Active Member

Ô kìa?:| Thực ra làm thế ko khó bạn ạ..:) Nhưng làm thế ngta ko gọi là "convert" nữa, mà gọi là "encode" hay"rip" :D Và làm xong, thì bạn cũng là 1 cái tên giống như ESiR hay EuReKA rùi:D chỉ là chất lượng thì phải làm lâu dài mới gud được...:)

Và để encode xong 1 phim thì ,mất thời gian ko ít đâu, 4,5 ngày tới 1 tuần là bình thường..:)

Chỉnh lại chút bác á, enocde mà 1 tuần thì =P~ . Cỡ em Q6600 encode 1 phim 1080p dài tầm 2 tiếng hết 2 ngày là cùng [-(

bạn tớ làm 1 phim cũng hết 4,5 ngày mà:) tớ nói đến 1 tuần là đối với máy yếu hơn máy của bạn tớ..:)

MrQ1984

Member

1 số film ghi là CEE version là j vậy mấy bro ?

Cái đó thì e cũng ko rõ nữa:D haha

[4ever]emQuynh

Well-Known Member

cho em hỏi Bluray/HDDVD nguyên gốc là cái gì mà toàn >40GB thế?

Hihi... Dễ mà, bạn chỉ cần nghĩ thế này: Có 2 loại đĩa để chứa phim tên là Blu-Ray Disc và HDDVD Disc.
Đĩa này thường có 2 mặt. Với Blu-Ray thì mỗi mặt chứa khoảng 25GB ==>> 1 Disc khoảng 50GB.
Còn HDDVD là 1 loại đĩa phát triển công nghệ từ DVD, dung lượng mỗi mặt khoảng 15GB ==>>2 mặt là 30GB.

Và phim "Blu-Ray/HDDVD Nguyên Gốc" chính là những file video copy từ 1 Blu-Ray hay HDDVD Disc...:) Giống như VOB của DVD ấy mà

nqd7370

Member

Anh cho em hỏi TMT3 sao khi coi phim đuôi mkv có phim lên được hình có phim chỉ có âm thanh thôi. em không biết bị lỗi gì. anh giúp em với. Thank

TMT3 ko dùng để xem file .mkv bạn ạ:D Ở đây tớ chỉ quan tâm blu-ray và HDDVD nguyên gốc thôi. Dạng file là .m2ts và .ts :)

nqd7370

Member

Em thấy khi xem mkv được bằng TMT3 thì âm thanh rất hay, nhưng 1 số phim thì lại ko được chỉ có âm thanh không hình. Vì vậy mới tính hỏi anh xem có cách nào giải quyết không, nhưng thú thật phần mềm TMT3 mà anh chia sẽ hay quá, Thank anh nhiều

Hihih.. thì file .mkv bạn xem đc cái nào bằng TMT3 thì xem, còn ko thì cứ k-lite là ngon rùi..:p hihi... vì dẫu sao TMT3 nó dùng để xem Blu-Ray và HDDVD Disc là chủ yếu...:)

Bên trên