Các thắc mắc về BluRay/HDDVD Nguyên Gốc xin mời vào đây.

quanbhvn

Active Member
Ðề: Các thắc mắc về BluRay/HDDVD Nguyên Gốc xin mời vào đây.

hì , mấy anh cho em núa chút nghé ^^
em cũng muốn phim HD nguyên gốc nó ra sao , mà toàn link mega 1280 chập chờn quá , em ý kiến thế lày :
có khi nào mấy anh up sang link Mediafire có được không ?
mấy anh up mega sẵn tiện up sang mediafire ý mờ
hì , em góp ý thế thôi :)

Ah cho em hỏi , cách xem cấu hình như của bác mrkoyeu là làm thế nào ?

Cái này thì dùng soft mà xem. Cứ hỏi bác google soft nào xem cấu hình PC, nhiều lắm. chẳng hạn dùng SIW chỉ cần click 1 cái là thấy đầy đủ như thế.

atuladong

Active Member

cho em hỏi em down phim về trong mục STREAM có 1 đống file nhưng trong đó chỉ có 1 file có dung lượng lớn nhất em coi thử thì đó là phim.nên em xóa hết những file còn lại.em quăn file đó vào tsMuxerGUI để add sub thì nó báo là không nhận..............em cũng chã biết làm sao nữa down 1 cục về mà ko coi dc thì tiếc lắm..............2 là bật phim coi thử = TotalMedia Theatre 3 thì phim nhìn rất tệ..........vỡ hình búa xua hết...........làm sao bây giờ hả các bác...........em xài card VGA rời ASUS EAH3650 Series size 512MBytes thì có đủ tiêu chuẩn coi Blu-ray ko các bác

lyquochien

đuôi file là m2ts y chang đĩa BR hả các bác ? em dùng PS3 nên rất quan tâm đuôi

mình mới tham gia diển đàn này chưa bao lâu nên không biết nhiều, Anh chị em cho mình hỏi tí, cấu hinh máy mình thế này xem phim bluray được không:
CPU core 2 duo 2Ghz,
ram 2GB,
card màn hình onboard mobile intel(R) 4 series express chipset family.
Mình nghĩ card màn hình máy mình yếu quá, không kéo nổi nên chưa test thử,Anh chị em nào có clip bluray nào ngắn tí, mình down về test thử.
Chân thành cảm ơn!

lắm file mkv lại lớn hơn bluray gốc nữa, ko biết thế nào nhỉ
chẳng hạn em down bản planet earth bản 1080p mkv thì tới 67GB trong khi bluray gốc có 41GB

quanbhvn

Active Member

lắm file mkv lại lớn hơn bluray gốc nữa, ko biết thế nào nhỉ
chẳng hạn em down bản planet earth bản 1080p mkv thì tới 67GB trong khi bluray gốc có 41GB

earth planet Blue-ray gốc làm gì có 41Gb? Là 84Gb

Trong mỗi disk, ngoài nhiều thứ linh tinh thì có 3 file m2ts lớn, mở bằng K-lite thì nội dung mỗi file là mỗi tập phim đầy đủ. Vậy có nên xóa hết và chỉ để lại những file m2ts lớn đó không?
Cám ơn nhiều.

tớ cũng đang thắc mắc vậy nè
có nên xóa mấy file linh tinh đi
chỉ để lại những file phim thui
ko biết có đc ko

Các bác ơi em không upload được cả folder, nó báo lỗi thế này

failed to utilize video overlay in the graphics card, please update your graphics card driver. If the problem still exists after the graphics card driver is updated, your graphics card may not support video overlay. Please contact your graphics card manufacturer

Mong các bác giúp đỡ
Cám ơn rất nhiều

michinh

Member

Do card màn hình của bạn yếu không hỗ trợ Open disc folder thôi.Mình cũng gặp trường hợp này rồi.Bạn thử trên máy khác xem

yeudha

Member

Giúp em với:
.
Em đang dúng bản TMT3 update build 185 , chạy win Xp pro 32, trong phần setting audio device em không thấy phần HDMI. chỉ có phần xuất âm thanh ra AV dưới dạng PCM.
Em đang sài card: ATI HD 5450 đã cài đầy đủ audio HDMI driver.
âm thanh xuất ra qua AV ONKYO RC 180.
.
chẳng là em muốn nghe âm thanh true HD

Cho mình hỏi với : Mình vừa down The.Dark.Knight.2008.1080p.BluRay.CEE.VC-1.TrueHD.5.1 43 Gb lận . Nó cho 1 file Iso Nhưng mà máy mình chỉ có dung lượng 120Gb nên không thể bung file Iso này ra đĩa ảo được . Bởi Vì mình muốn xem film blray nguyên gốc trên HDP thì làm bằng cách nào , và nếu như phim Bluray nguyên gốc nào cũng cho đuôi ISO và mình không bung ra được thì làm sao ạ ?
Mình có thêm 1 ổ cừng gắn ngoài là WD 1.5tb thì có thể bung ra đó được không /

Chỉnh sửa lần cuối:

yeudha

Member

Cho mình hỏi với : Mình vừa down The.Dark.Knight.2008.1080p.BluRay.CEE.VC-1.TrueHD.5.1 43 Gb lận . Nó cho 1 file Iso Nhưng mà máy mình chỉ có dung lượng 120Gb nên không thể bung file Iso này ra đĩa ảo được . Bởi Vì mình muốn xem film blray nguyên gốc trên HDP thì làm bằng cách nào , và nếu như phim Bluray nguyên gốc nào cũng cho đuôi ISO và mình không bung ra được thì làm sao ạ ?
Mình có thêm 1 ổ cừng gắn ngoài là WD 1.5tb thì có thể bung ra đó được không /

Xem được mà bác.. em có seagate HDD120Gb vẫn xem được mà.. bác cứ thử dùng Virtual clone Drive tạo đĩa ảo và mount phim vào đó.. xem bằng TMT3 ngon lành

HTAiCap

Ở Sàigon chổ nào bán Bluray nguyên gốc vậy anh em?

kendo

Member

dvdpro, hdvietnam ban bluray gốc đó bạn

cho em hỏi là em có 1 số đĩa bluray, giờ muốn backup vào hdd mà ko mất tẹo nào hết thì dùng phần mền gì để backup? nếu freeware thì càng tốt

hihipyvn

Member

xin hỏi
xem phim BLURAY NGUYÊN GỐC - LÝ LIÊN KIỆT - HOÀNG PHI HỒNG DOLBY TRUE HD , 40.6 GB bằng " TotalMedia Theatre 3 " chỉ có hình, không có âm thanh , hướng dẩn cách khắc phục để phim có âm thanh. Cám ơn
(thử dùng KMplayer mở file M2ts trong Stream thì có âm thanh , nhưng tieemgs không dều, hình bị giật)

JakeTyler

em mới xem bluray nên có câu hỏi mong được giải đáp:muốn xem bluray = TMT hiện đầy đủ menu lựa chọn như khi xem trên TV thì open folder nào ạ?? BDMV hay là CERTIFICATE ạ?
thks

BDMV Bác ợ :| ! ++ Mà em cũng hỏi luôn sao mấy bài của bác Tuấn die hêt link ạ :(( em đang dô ta dở hjx !
Máy em Q9450 , 4x 2Gb Kmax DDR2 1Ghz , X38 MB Giga , 9600 Nvi 512Mb Asus ,chắc là em phải thay cái VGA các bác nhỉ :( , em chạy Win7 x64 Unti N

JakeTyler

BDMV Bác ợ :| ! ++ Mà em cũng hỏi luôn sao mấy bài của bác Tuấn die hêt link ạ :(( em đang dô ta dở hjx !
Máy em Q9450 , 4x 2Gb Kmax DDR2 1Ghz , X38 MB Giga , 9600 Nvi 512Mb Asus ,chắc là em phải thay cái VGA các bác nhỉ :( , em chạy Win7 x64 Unti N

cám ơn bác
cho mình hỏi thêm câu nữa(vì lâu nay mình chỉ toàn chơi HD rip thôi,dạo này mới nghịch sang bluray nguyên gốc)
Như vậy thì muốn xem bluray = TMT(ví dụ như remux của epik)có đầy đủ menu thì đầu tiên là vào open folder rồi chọn đường dẫn đến thư mục BDMV là xong hay là còn đến file nào trong BDMV??
rất cám ơn bạn

Bên trên