Các thắc mắc về BluRay/HDDVD Nguyên Gốc xin mời vào đây.

koolboy9xzk2013

Ðề: Các thắc mắc về BluRay/HDDVD Nguyên Gốc xin mời vào đây.

Giúp mình cách tinh chỉnh phần mềm totalmedia theatre 6 để xem film Bluray 1 cách tốt nhất? Với lại cho mình hỏi sao SimHD mình k dùng được là sao vậy? Mong các cậu trả lời sớm giúp mình.! :)

camapdien

Member

cho mình hỏi là remux của 2 team PublicHD và KRaLiMaRKo thì nhóm nào dc hơn nhỉ ?

tuannhi

Member

sao mình mở phim định dạng m2ts bằng TMT6 thì chỉ có tiếng mà ko có hình vậy các bạn ( mình mở bằng open file vì chọn open disc folder thì ko thấy file đâu cả )

sao dạo này room ít phim quá...không có cách nào nhanh hơn sao [-(

minhtuannguyen

món này e gà mờ, ko hiểu j cả! thank bác

Thaivg

Active Member

Các bác cho hỏi tại sao một số film bluray xem lại thấy hình không mịn bằng .mkv 720p. Đầu phat và TV đã cài đăt ở chế độ 1080/24p. Tks.

Hau het cac ban Bluray hien nay khong Download duoc voi Internet Download Manager.
Neu vay thi upload Bluray Nguyen Goc de lam gi? Rubbish phai khong?

sonyshop

Member

mấy bạn cho mình hỏi là 2D+3D là sao vậy mấy bạn. mình thường xem phim bằng chương MPC trên màn hình thường ko có 3D vậy mình có thể xem đc phim 2D+3D một cách bình thường (2D) ko phải dạng 3D hay ko? ko hiểu sao mình tải 2 phim dạng này rồi đều ko xem được bằng MPC. mở phim ko lên luôn ấy chứ nó hiện 2D hoặc 3D cũng đỡ
2 phim này đây: Monsters University (2013) (23GB)
Monsters University (2013) | VaPhim.com
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Walking with Dinosaurs (2013) (45.4 GB)
http://www.hdvietnam.com/diendan/78...-iso-1link-walking-dinosaurs.html#post6956155

peterzuma

Well-Known Member

mấy bạn cho mình hỏi là 2D+3D là sao vậy mấy bạn. mình thường xem phim bằng chương MPC trên màn hình thường ko có 3D vậy mình có thể xem đc phim 2D+3D một cách bình thường (2D) ko phải dạng 3D hay ko? ko hiểu sao mình tải 2 phim dạng này rồi đều ko xem được bằng MPC. mở phim ko lên luôn ấy chứ nó hiện 2D hoặc 3D cũng đỡ
2 phim này đây: Monsters University (2013) (23GB)
Monsters University (2013) | VaPhim.com
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Walking with Dinosaurs (2013) (45.4 GB)
http://www.hdvietnam.com/diendan/78...-iso-1link-walking-dinosaurs.html#post6956155

1. 2D+3D > bạn có thể xem phim dạng 2D or 3D (đeo kính ấy) đều dc
2. 2 phim trên mình xem bình thường = MPC mà, bạn cài bản K-Lite Mega Code Pack mới nhất xem. Phim thứ 2 cần có ổ Virtual Drive để mount file ISO vào nhé

sonyshop

Member

1. 2D+3D > bạn có thể xem phim dạng 2D or 3D (đeo kính ấy) đều dc
2. 2 phim trên mình xem bình thường = MPC mà, bạn cài bản K-Lite Mega Code Pack mới nhất xem. Phim thứ 2 cần có ổ Virtual Drive để mount file ISO vào nhé

thứ nhất: là mình xem phim trên màn hình máy tính thường ko phải màn hình 3D nên ko có kính gì hết. và mình cũng ko cần xem 3D mình chỉ cần phim Bluray chất lượng cao dạng 2D là ngon rồi.
thứ 2 thì mình đã làm như bạn nói là mount file ISO như bạn nói và kết quả là như vầy đây híc.

huykttlc

Well-Known Member

thứ nhất: là mình xem phim trên màn hình máy tính thường ko phải màn hình 3D nên ko có kính gì hết. và mình cũng ko cần xem 3D mình chỉ cần phim Bluray chất lượng cao dạng 2D là ngon rồi.
thứ 2 thì mình đã làm như bạn nói là mount file ISO như bạn nói và kết quả là như vầy đây híc.

Nếu mình không nhầm thì bạn đang sử dụng WindowsXP. Trong trường hợp này thì WindowsXP không thể xử lý được những file ISO này. Vì vậy nếu bạn muốn xem những film này thì bạn có 3 lựa chọn:
- Download film có thể mở trực tiếp (phim có đuôi mở rộng là MKV, MP4, AVI ...)
- Cài Windows 7 trở lên rồi mount ra là coi bình thường.
- Mang file ISO này qua máy nào đó cài Windows 7 trở lên mount ra ổ ảo rồi copy file M2TS có dung lượng lớn nhất trong thư mục Stream về xem.
Mong rằng những kinh nghiệm mình có đc giúp bạn và gia đình xem phim vui vẻ.

sonyshop

Member

Nếu mình không nhầm thì bạn đang sử dụng WindowsXP. Trong trường hợp này thì WindowsXP không thể xử lý được những file ISO này.
Mong rằng những kinh nghiệm mình có đc giúp bạn và gia đình xem phim vui vẻ.

oh vậy để mình cài win7 thử xem thế nào cảm ơn bạn rất nhiều ^^

Magnolia

Active Member

Các bác. Em đang chập chững bước từ 1080p sang Remux. Ở 1080p em đã nắm khá vững nhóm nào rip ngon (D-ZON3, HDManiacs, Don...) nhóm nào rip thường (CHD, PublicHD...). Thế ở Remux thì nên chọn thế nào các bác, Remux của nhóm nào có còn quan trọng nữa không hay là nên quan tâm các tiêu chí khác. Bác nào rành giải ngố em cái.

À thêm nữa, 1080p em hay chọp topic của bác hungdaita để down vì bác ấy hay post bản rip ngon của các nhóm nổi tiếng, với lại bác ấy trình bày rõ ràng gọn gàng dễ down. Khổ cái qua Remux bác ấy hay mux sub Việt vào mà bác ấy setting kiểu gì em muốn tắt đi cũng không được. Thế Remux thì bác uploader nào hay post bản ngon hả các bác? Bác hungdaita mà có đọc post này thì bác xem lại hộ em xem có cách nào mux sub Việt mà dùng HDP có thể tắt đi được không. Em không bảo là bác đừng mux sub Việt nữa mà là cho người xem có quyền lựa chọn bật hoặc tắt sub ấy.

Cho Em hỏi ngu 1 cái, nếu 1 phim bluray nguyên bản (ISO) mà nó có 3D, thì khi E download bản nguyên bản này, Em có coi được 3D không các bác ? hay là phải download bản ISO có tích hợp 3D nữa... Em vẫn chưa bao giờ chơi ISO nguyên bản nên ko bít là nguyên bản là có kèm luôn 3D hay là phải có tích hợp 3D thì mới có 3D. Em đang hỏi nguyên bản là file ISO đó các bác

Thanks các bác.

maiduylinh

Cho em hỏi 1 chút về phim brulay đuôi iso. Chả là em mới down đc phim Rio 2 về máy ~ 35Gb, cơ mà nó ở định dáng nén và lúc e mở ra không có file nào cả, e dùng cả Isobuster rồi UltraISO và cả Demon Tools Lite để mở, thì mở đc thật, có mấy file .m2st nên e chọn file có dung lượng lớn nhất. Nhưng e không thể extract nó ra 1 ổ nào được (dù ổ trống rất nhiều) lúc nhấn extract nó chạy roẹt 1 giây rồi hết, mở file mình lưu thì không thấy, vậy do máy hay phần mềm nó chỉ mở đc như vậy ạ ?, mọi người giúp e lấy file m2ts này với, e cảm ơn. Em cũng không hiểu cái mount và remount là cái gì @@ gì mà liên quan đến ổ ảo mới lấy đc file m2ts ra được ==!

tudo123

Member

các bác cho e hỏi nhà e có con i3 ram 4g cấu hình đó e nghĩ cũg tạm ổn.nhưg ngại con gt 440 của nhà em.k biết xem đk bruray trên tv to k ạ.

ohayoo

Active Member

các bác cho e hỏi chút e có 1 foder fiml bluray nguyên gốc rồi. + thêm 1 sub file .srt em xem = hdplayer tvix s1, giwof em phải coppy sub srt vào đâu để khi xem có sub việt ạ

Bên trên