Các thắc mắc về BluRay/HDDVD Nguyên Gốc xin mời vào đây.

Ðề: Các thắc mắc về BluRay/HDDVD Nguyên Gốc xin mời vào đây.

Các bác giúp với .
Mình dùng HDP Himedia 900B , nhưng phim blurey folder không load được phụ đề rời ( nếu đã add hard sub thi ok ) và cũng không đọc được menu nữa .
Trước mình dùng TVIX 7000 thì có hiển thị menu đầy đủ .
Các bác giúp mình với ạ !

Cám ơn các bác trước nhé .

d2k

Member

Giúp mình với , sao mình down file ISO về đúng dung lượng nhưng không có file nào bên trong hết. Bị mấy lần liên tục rùi

toilatoi1504

Well-Known Member
Re: Ðề: Các thắc mắc về BluRay/HDDVD Nguyên Gốc xin mời vào đây.

Giúp mình với , sao mình down file ISO về đúng dung lượng nhưng không có file nào bên trong hết. Bị mấy lần liên tục rùi

Bạn dùng chương trình gì để đọc file ISO đó và bị ở film nào thì mới giúp được chứ nói chung chung thế thì khó trả lời lắm.

Các bác cho mình hỏi mình down Bluray nguyên gốc về (file ISO) một số film thì xem ok, còn 1 số film như Act of Valor, Safe House, Percy Jackson & the Olympians: The Lightning Thief , thì coi đến 1 đoạn nào đó có hiện tượng hình chạy chậm lại, bị giật, không có tiếng, không khớp phụ đề. Mình xem với Dune Duo, qua HDD WD Elements 500GB gắn ngoài qua cổng USB 2.0. Mấy film này bitrate rất cao, nhưng có điều lạ là ổ WD 2TB gắn trong của mình cũng toàn Bluray nguyên gốc bitrate cao tương tự như vậy (chép ở Saigon HD) coi lại không bị. Nguyên nhân do đâu các bác? Cám ơn các bác trước nhé.

longfragile

Active Member

Mình down được một phim bluray, trong folder BDMV, STREAM lại có 3 file m2ts dung lượng gần bằng nhau, đều khoảng 15-16G, làm cách nào để nối 3 file này lại thành 1 file để có thể xử lí phần phụ đề? Các pro chỉ giúp, cảm ơn.

v_t

Member

Các bác cho mình hỏi mình down Bluray nguyên gốc về (file ISO) một số film thì xem ok, còn 1 số film như Act of Valor, Safe House, Percy Jackson & the Olympians: The Lightning Thief , thì coi đến 1 đoạn nào đó có hiện tượng hình chạy chậm lại, bị giật, không có tiếng, không khớp phụ đề. Mình xem với Dune Duo, qua HDD WD Elements 500GB gắn ngoài qua cổng USB 2.0. Mấy film này bitrate rất cao, nhưng có điều lạ là ổ WD 2TB gắn trong của mình cũng toàn Bluray nguyên gốc bitrate cao tương tự như vậy (chép ở Saigon HD) coi lại không bị. Nguyên nhân do đâu các bác? Cám ơn các bác trước nhé.

bác load file iso về là nguyên 1 link hay nhiều link rồi giải nén thành, khi giải nén có báo lỗi gì không, thường khi load film nhiều file rar nhỏ về extract ra rất dễ bị lỗi.

chube10old

Cac bac cho em hoi em vua down phim blu ray ve, no chia chia thanh nhieu file part 1 part 2 (file rar), bh em ko biet giai nen the nao de xem nua, giai nen cai part 1 thi chi xem duoc cai menu cua phim la sao

toilatoi1504

Well-Known Member

Cac bac cho em hoi em vua down phim blu ray ve, no chia chia thanh nhieu file part 1 part 2 (file rar), bh em ko biet giai nen the nao de xem nua, giai nen cai part 1 thi chi xem duoc cai menu cua phim la sao

Bạn để tất cả các part đó chung 1 folder rồi giải nén part 1 nó sẽ tự động nối các part khác lại thành 1 film hoàn chỉnh cho bạn.

LDHStudio

Em mới chơi Remux thôi, còn nhiều thắc mắc ạ, mong các anh giải đáp giúp:
Em lấy file .iso về, giải nén thì được 2 mục là BDMV và CERTIFICATE, trong thư mục BDMV có nhiều thư mục con, mà thư mục chính là thư mục STREAM, chứa file phim, vậy cho em hỏi là trong file .iso em tải được thì có thể xoá những thư mục nào và những file nào mà không ảnh hưởng đến phim, chỉ để lại một file phim thôi thì chạy được không ạ?
Còn câu nữa là nếu sau này em chơi Remux trên HDPlayer thì nên để phim ở dạng thư mục hay dạng .iso ạ?
Cảm ơn các anh đã đọc và trả lời giúp.

HDMINHQUANG

Well-Known Member

Cũng cùng câu hỏi trên đang chờ pro nào đó chỉ giúp. Thanks all!

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại
@LDHStudio:

Thông thường bạn chỉ cần giữ lại file có dung lượng lớn nhất trong thư mục STREAM là chạy ngon:D.
Đa số đầu HDP hiện nay chơi được BD cả ở dạng thư mục và iso.

duynhatmt

Member

ok thank mấy anh nhiều

caca153

Member

Mọi người cho hỏi thăm vấn đề này chút nha: mình đang dùng đầu HD player là DUNE Prime 3.0, đã updtae firmware mới nhất, download đã rất nhiều film *.iso, 98% các film này đều sẽ xem được bình thường, chất lượng thì tuyệt vời, tuy nhiên lâu lâu có 1 vài file film *.iso lại không thể xem được dù file download về vẫn có đuôi là .iso (ví dụ như film Intruders 2011 hay film KungFu Hustle 2004, lúc xem trên máy tính thì giống hệt các file .iso khác, nhưng khi browse bằng DUNE thì cái file nào xem được thì sẽ có icon như cái đĩa phim, vài file .iso mà không xem được sẽ có icon giống như 1 cái văn bản. Có cao thủ nào bị trường hợp này chưa tư vấn giúp tôi với, cám ơn mọi người nhiều lắm.

Mình dùng bản TMT5 nhưng phụ đề bé tý không biết chỉnh thế nào cho phụ đề to lên, bạn nào biết chỉ giúp mình với, cảm ơn các bạn !

quochuy1996

Well-Known Member

Mọi người cho hỏi thăm vấn đề này chút nha: mình đang dùng đầu HD player là DUNE Prime 3.0, đã updtae firmware mới nhất, download đã rất nhiều film *.iso, 98% các film này đều sẽ xem được bình thường, chất lượng thì tuyệt vời, tuy nhiên lâu lâu có 1 vài file film *.iso lại không thể xem được dù file download về vẫn có đuôi là .iso (ví dụ như film Intruders 2011 hay film KungFu Hustle 2004, lúc xem trên máy tính thì giống hệt các file .iso khác, nhưng khi browse bằng DUNE thì cái file nào xem được thì sẽ có icon như cái đĩa phim, vài file .iso mà không xem được sẽ có icon giống như 1 cái văn bản. Có cao thủ nào bị trường hợp này chưa tư vấn giúp tôi với, cám ơn mọi người nhiều lắm.

Tôi cũng sử dụng Dune Prime 3.0 trước đây cũng bị như bác đặc biệt các đĩa ISO Thúy Nga, Asia các số cũ. Để giải quyết vấn đề này bạn phải dùng winrar bung file iso vào 1 folder mới, sau đó đóng gói lại thành file Iso tôi dùng Ashampoo Burning Studio v10.0.10 bản portable, lúc này các icon sẽ có hình như đĩa phim xem file ISO ngon lành trên Dune Prime 3.0 (DVD chỉ cần chọn folder VIDEO_TS và BD chọn nguyên folder chứa folder phim)

14everluv

đang tính mua imax i18D để chạy Bluray nguyên gốc cho con Samsung series 7?
Mọi người cho em vài advise với

Chỉnh sửa lần cuối:

khongthenaoquen

Well-Known Member
Cho hỏi bluray remux iso down về nhìu file con , nhìu folder lắm và 1 file film chính phải ko các bác ? cái film coi được nằm trong BDMV\STREAM đúng ko ? Đang định tải Avengers 32gb về nên hỏi . Xin các bác chỉ giúp với . Thanks .

twingirl

Well-Known Member
Ðề: Re: Các thắc mắc về BluRay/HDDVD Nguyên Gốc xin mời vào đây.

Cho hỏi bluray remux iso down về nhìu file con , nhìu folder lắm và 1 file film chính phải ko các bác ? cái film coi được nằm trong BDMV\STREAM đúng ko ? Đang định tải Avengers 32gb về nên hỏi . Xin các bác chỉ giúp với . Thanks .

Chính xác rồi bác ah :D

hgiasac

Cho mình hỏi là thông số bitrate audio của DTS HD MA theo thông tin giới thiệu thường từ khoảng 3000-5000 kbps, nhưng khi tra bằng Media Info của bộ codec K-Lite thì chỉ trên 1500kbps một chút thôi. Vậy nếu muốn kiểm tra số bitrate chính xác thì dùng phần mềm nào?

Em down đc cái Blu ray nguyên gốc Madasca hơn 40gb, sau đó e dùng bản VLC mới nhất Open folder, browse đến folder chưa fim, sau đó VLC chạy 1 lèo mấy cái file rất nhanh nhưng kg lên hình , vậy là sao vậy các bác? Thanks!

Bên trên