Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

Ðề: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

Nhằm giúp mọi người 1 số mẹo nhỏ kiểm tra thời gian sử dụng của tv, từ đó tránh trường hợp các ae mới bị qua mặt mua nhằm tv trưng bày hoặc đồ cũ!

6 - TV LG:
Mình ko có tất cả các nhãn tv để test nên ai có thì test hộ nhé :)

Tivi nhà mình là 42PT350, là tivi plasma, nhưng làm theo cách của bác thì ko đc :((( ai giúp với

deptrai21

Member

Ai biết cách xem thời gian sử dụng của TV LED SAMSUNG không các bác ợ???

hoabantrang

Well-Known Member

Hay quá ! Thật bổ ích ! Cảm ơn bạn chủ thớt nha. Phải check thử cái tivi nhà mới được.:D

Mình vừa múc 1 con sony EX thì thấy TV mới, khi bật lên lần đầu nó sẽ nhảy ngay vào phần setup TV (cài đặt ngôn ngữ, vùng miền, time ...). Đọc trong manual thì cũng thấy nói như vậy. Thấy đây có thể là đặc điểm nhận dạng TV sony mới nên post lên cho ae tham khảo

Chỉnh sửa lần cuối:

tuananh_83

Minh mới mua em SS plasma 51D550 cua em nhungsieunhan9x bên hoàng hải được một tuần. Dùng ngon lành chưa thấy vấn đề gì. Nhưng bên đó chở cái đầu tiền đến check theo cách của diễn đàn thì đã dùng tận 169h. Hôm sau bên đó đổi cho mình cái khác luôn, check O h. Một đặc điểm dễ nhận thấy của tivi samsung nếu không check thời gian đựợc là nếu lần đầu sử dụng sẽ chạy Plug & play tự động các bác nhé.

Newbie-HD

Member

Hic, e vừa mua cái Sony sáng nay, ng ta chở hàng tận nhà,e thấy trên dưới đều dàn 1 lớp băng keo, ng giao hàng nói thùng nào cũng có 1 lớp băng keo trên và dưới, nên mình tin là vậy? Mình cũng ko nhớ rõ là lúc mới bật lên thì ra màn hình gì, chỉ nhớ là nó cho dò kênh liền thôi :(

Xin các bác giúp do gâp! Minh không biêt nüt JUMP nam o dâu tren remote sony EX500

phuongthy

Hôm nay lấy cái Pana P42x30V phải kiểm tra hàng cho chắc ăn.

Cac bac oi giup e voi ! Cua hang sap giao 55NX720 rui! Nut jump khong biêt nam o dâu nua? Cam on các bác

live_evil

Active Member

Cac bac oi giup e voi ! Cua hang sap giao 55NX720 rui! Nut jump khong biêt nam o dâu nua? Cam on các bác

Mình đã đọc tn pm của bạn! Tiếc là mình chưa có dịp xem qua dòng này nên ko biết thực tế thế nào
Bác có thê chịu khó đọc sách hướng dẫn sử dụng xem sao!
Nút Jump có tác dụng nhảy về kênh chiếu trước đó, bác tìm xem nút nào trên remote có tác dụng vậy là đc thôi mà

Newbie-HD

Member

Hi bác live_evil.

Nút jump thì mình đoán được, còn nút "Display" của dòng Sony BX là nút nào vậy bác? Mình đã thử "Option" hoặc "Screne" đều ko đc? Help me!!!

nova4391

Member

bạn chỉ dùm mình cách kiểm tra LED JVC

muoitv

Member

Nhằm giúp mọi người 1 số mẹo nhỏ kiểm tra thời gian sử dụng của tv, từ đó tránh trường hợp các ae mới bị qua mặt mua nhằm tv trưng bày hoặc đồ cũ!
Topic này lập ra ko chỉ cho người mới mà các pro hoặc ae có nhiều loại tv khác nhau cùng đóng góp ý kiến nhằm bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng chúng ta.
Sau đây mình trình bày vài cách kiểm tra thời gian sử dụng của vài hãng(mình copy và sumary lại :D), ai thấy sai thì đóng góp ý kiến và bổ sung các kiểu kiểm tra mới:
1 - TV Panasonic: (plasma và LCD, ai có LED check thử xem)
1 tay bấm và giữ nút Channel - trên TV,

1 tay bấm phím Recall trên remote 3 lần (với dòng 2011 như X30 thì thay bằng nút I (Info))
Trên màn hình sẽ xuất hiện Service menu, các bạn nhìn 2 dòng cuối cùng bên phải sẽ thấy 2 thông số "Time hour:minute " chỉ thời gian hoạt động của TV, "Count : " chỉ số lần bật/tắt TV.

Mình đã thử trên Panasonic P42V20V có hiện ra màn hình Service nhưng không thấy 2 thông số như bạn nói.

q_thanh

Mình đã thử trên Panasonic P42V20V có hiện ra màn hình Service nhưng không thấy 2 thông số như bạn nói.

Mình cũng vậy, TV nhà mình là L37U30V, cũng ko thấy 2 thông số trên, vậy là sao vậy bác live_evil

ttvo

Bác ơi dòng NX720 không có nút jump , thay nút nào đây bác ?
mình post hình cái remote cho dòng nx720 , bác giúp dùm nhé .

live_evil

Active Member

Mình cũng vậy, TV nhà mình là L37U30V, cũng ko thấy 2 thông số trên, vậy là sao vậy bác live_evil

2 bác xem kỹ xem ko có 2 thông số đó thì có thông số nào tương tự hoặc gần giống 2 thông số trên ko?

Bác ơi dòng NX720 không có nút jump , thay nút nào đây bác ?
mình post hình cái remote cho dòng nx720 , bác giúp dùm nhé .

Vụ này có 1 bác hỏi rồi, bác check xem nút nào có tác dụng là Jump ( nhày về kênh trước) là ok thôi, tốt nhất bác nên đọc sách hướng dẫn sử dụng về các nút :)

satan23122002

Hi bác live_evil.

Nút jump thì mình đoán được, còn nút "Display" của dòng Sony BX là nút nào vậy bác? Mình đã thử "Option" hoặc "Screne" đều ko đc? Help me!!!
Nút display của dòng tivi bx là nút i+ đó, mình xài bx420 là vậy , bác xem coi có đúng không,,,

vdung1972

Well-Known Member

Test trên LED Samsung thì thế nào các bác nhỉ, chỉ em với, em test theo cách dành cho LCD SS ra được nhưng chả thấy mục SUB Option - Panel display time đâu cả. Thanks

skywalkers

Cái Panel Display Time trên TV SS có reset lại được ko bác nhỉ?
Vào service menu em thấy có mục reset nhưng ko hiểu nó có reset được cả PST hay chỉ reset các thông số khác.

DarkRider_5766

Thanks, thông tin rất hữu ích cho nhưng ai mua TV LCD sau này và mình cũng nằm trong số đó, dự định năm sau sắm LCD 32' (chỉ mua được như thế hic..hic..)

Bên trên