Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

tvhabc

Member
Ðề: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

Em mới lấy con 50C6500.
Nhưng không hiểu sao test thời gian sử dụng : standby --> Info -- Menu -- Mute -- Power On thì trong phần SVC không thấy SUB Option.
Bác nào đã test con này chỉ em với.

các bác ơi sao em làm theo hướng dẫn, bấm tổ hợp phím Menu + phím đỏ se963 kiểm tra TV LG, mà vẫn không được. Có bác nào check thành công
không, xin hướng dẫn lại giúp em. TV em LG 60UR

tvhabc

Member

Em mới lấy con 50C6500.
Nhưng không hiểu sao test thời gian sử dụng : standby --> Info -- Menu -- Mute -- Power On thì trong phần SVC không thấy SUB Option.
Bác nào đã test con này chỉ em với.
Bác nào giúp em với.

taxi123t

mình đang chuẩn bị mua em lg lw5700 ma thấy nó dùng điều khiển cảm ứng thì làm thế nào để kiêm tra được không a..thx mọi người

NBK_FOF

Active Member

cũng vào đây tìm tòi để có kiến thức chơi mấy "thèn" bán hàng
thanks chủ topic

kiaminh

Well-Known Member

Mình đã đọc tn pm của bạn! Tiếc là mình chưa có dịp xem qua dòng này nên ko biết thực tế thế nào
Bác có thê chịu khó đọc sách hướng dẫn sử dụng xem sao!
Nút Jump có tác dụng nhảy về kênh chiếu trước đó, bác tìm xem nút nào trên remote có tác dụng vậy là đc thôi mà

55Nx720 không có nút Jump. Bác nào đã thử được dòng này cho anh em biết với. Thnks

kiaminh

Well-Known Member

Hi bác live_evil.

Nút jump thì mình đoán được, còn nút "Display" của dòng Sony BX là nút nào vậy bác? Mình đã thử "Option" hoặc "Screne" đều ko đc? Help me!!!
Nó là nút gọi hiển thị xem đang ở kênh nào đó mừ [i+] or [?]. Đúng vậy không ta ?

4everfun

Chỉ dẫn rất tuyệt . Hôm nay để ý mới thấy . Thanks bác chủ .

cuongdoanvan

Well-Known Member

em yếu bóng vía không dám thử . bửa trước có bác nào thử xong cái tivi hết xem được luôn

theoldman

Mình mới mua tivi plasma lg 42pw450 mà không biết cách test. Có bạn nào biết vui lòng chỉ giúp. Xin cảm ơn.

devil687

Member

Mình cũng vừa mua còn LG Plasma 42" nhưng không biết test thế nào. Có ai giúp mình với

gokien75

2 câu hỏi ngô nghê !
1 - có khi nào các cửa hàng - siêu thị sẽ reset lại máy trước khi giao cho khách ko ???
2 - nếu là máy mới cứng, khi mở hộp xốp ra thì tivi sẽ có mùi j đặc trưng ?
rất mong các cao thủ vào ngó và ném cho em vài viên đá vào đầu nhé !

Dung1111

nhà mình sai ss ,sau khi theo hướng dẫn có bấm lung tung giờ hình ảnh xấu lắm,nhờ bác nào chỉ cách dùm mình làm cho đẹp lại thanks!

hanhnguyen8698

Các TV của hãng khác thì mình không biết như thế nào,nhưng đối với TV cua Samsung thì khi mình vào (service menu -> option -> factory reset thì panel dis display time sẽ trở về giá trị là 0h

ngocvang308

Thực ra cũng có cách reset lại các thông số để che mắt người tiêu dùng
Tuy nhiên rất phức tạp và nguy hiểm, làm sai thì cái tv chỉ vứt đi, bởi thế nếu bọn bán hàng pro thì vẫn qua mặt mình đc đấy b-(

oái, như thế này có nên mua hàng chưa unbox k ta ( mà cho hỏi có hàng còn nguyên trong box l )

Connor

Well-Known Member

Mua em LG được gần 1 năm mới biết vụ này @@

E đọc mãi nhưng vẫn chưa thấy Bác nào thí nghiệm với Shap nhỉ??? E đang định lấy con Shap LE830 nên cũng muốn biết cách kiểm tra thời gian sử dụng lắm lắm!!! Bác nào biết chỉ giùm E với!!!

grassco

Active Member

E đọc mãi nhưng vẫn chưa thấy Bác nào thí nghiệm với Shap nhỉ??? E đang định lấy con Shap LE830 nên cũng muốn biết cách kiểm tra thời gian sử dụng lắm lắm!!! Bác nào biết chỉ giùm E với!!!

Em cũng câu hỏi với bác này, con Sharp 46LE830 k biết kiểm tra sao hết, chỉ bík mò vô xem, kiểm tra thông số xem có ai chỉnh gì chưa, rồi mặc định lại, nếu thay đổi thì hàng đã xài :|

Hồi trước đến giờ E có thói quen "Xe máy Honda, TV Sony..." nhưng vừa rồi thấy mọi người khen Shap LE830 quá nên E chuẩn bị múc Shap LE830. Chỉ mong có Bác nào chỉ giúp cách kiểm tra thời gian sử dụng để tránh bị mấy thằng bán hàng vô lương tâm nó lừa :D

thmac

Member

Vào service của con 32EX420 bằng cách nào vậy ae?

Bên trên