Cách làm kính xem phim 3D

hnam5

Ðề: Cách làm kính xem phim 3D

Làm sao mà hỏng mắt? toàn các ông ngồi đoán mò. Đã đam mê sao không tự làm một cái, cái gì cũng đi mua thì đam mê cái nỗi mả mẹ gì?

Seraph

Vấn đề ở chỗ tìm đc 2 cái màu cyan và red chuẩn là cả 1 quá trình

chiphope1007

làm chơi thì được chứ coi thì mình xin can, hại mắt lắm đó bạn à, kính giấy bây giờ rẻ mà còn khuyến mãi quá trời...

hồi chiều dầm mưa đi khắp tp Qui Nhơn mà không thấy ai bán loại kính này hết,thật là buồn quá đi,đọc được topic này thật bổ ích,mình chưa một lần chiêm ngưỡng được phim 3d,ai có có thể bán kính 3d cho mình tại qui nhơn không?

verybeo

Em đã thành làm thành công 4 cặp kiếng Magenta-Green và thử xem phim . Night Of The Living Dead 3D kết quả là hiệu ứng 3D rất tốt, nhất là cảnh tấm kiếng xe ôtô bị đập vỡ miểng bay thẳnng vào mặt khiến mình phải quay mặt để né, rồi thêm cảnh một thanh niên cầm súng ngắn chĩa ra khỏi màn hình và hướng thẳng vào mặt mình. Em thử nghiệm trên laptop 14'' và LCD 32'' đều rất tốt

bác ở làm sao tài vậy, em còn đi tìm mãi chẳng thấy chỗ nào bán giấy bóng kính mà lên hàng mã thì xa wa, cho em hỏi giấy bóng kính có nhất thiết phải dày không bác hay là giấy gói oản là xài được, 2 nữa là mắt nào để màu xanh, đỏ, tím,.... hay là để lung tung, hic đâu đầu thật:(

tinlcd

Member

Em đã thành làm thành công 4 cặp kiếng Magenta-Green và thử xem phim . Night Of The Living Dead 3D kết quả là hiệu ứng 3D rất tốt, nhất là cảnh tấm kiếng xe ôtô bị đập vỡ miểng bay thẳnng vào mặt khiến mình phải quay mặt để né, rồi thêm cảnh một thanh niên cầm súng ngắn chĩa ra khỏi màn hình và hướng thẳng vào mặt mình. Em thử nghiệm trên laptop 14'' và LCD 32'' đều rất tốt

Bác làm bằng cách nào chia sẻ cho AE tý nhỉ?

tuanpekoe

Sang chỗ 36 Ngõ 898 -Đường Láng - Đống Đa - Hà Nội mà mua kính đi. Kính tự làm xem hư mắt đó. Mình cũng định tự làm một cái nhưng tìm mica màu khó quá.

Bên trên