Cách tiếp cận “Lấy con người làm trung tâm” đánh dấu bước tiến lớn trong ngành chiếu sáng LED

vinhthiendo

Đúng như nhan đề của thớt này nếu làm được như những gì bài viết nói thì công nghệ chiếu sáng tự nhiên do Phenikaa nghiên cứu thành công sẽ đánh dấu bước tiến lớn trong ngành sản xuất đèn LED.

covy

Em chấm cho Phenikaa điểm 10 về độ năng nổ, xông xáo trong việc nghiên cứu khoa học mấy năm gần đây.
Tập đoàn Phenikaa này rất chịu chi cho nghiên cứu & giáo dục. Phenikaa đầu tư 1600 tỷ cho đại học Phenikaa trực thuộc tập đoàn này. Có lẽ do đc đầu tư xứng đáng nên mấy năm gần đây Phenikaa công bố nhiều nghiên cứu thành công.

hoangminhpham

Cho đến thời điểm hiện tại, Phenikaa là nhà sản xuất đầu tiên trong nước công bố các chỉ số gắn liền với chất lượng nguồn sáng và tiêu chuẩn đèn LED vì sức khỏe con người.
Đọc bài viết này em mới biết chất lượng đèn LED cũng ảnh hưởng tới sức khỏe con người. Trước giờ em chỉ nghĩ được đèn điện để chiếu sáng & mình mua đèn nào cũng được miễn là nó đáp ứng công suất mình cần sử dụng.

hoangminhpham

Tập đoàn Phenikaa này rất chịu chi cho nghiên cứu & giáo dục. Phenikaa đầu tư 1600 tỷ cho đại học Phenikaa trực thuộc tập đoàn này. Có lẽ do đc đầu tư xứng đáng nên mấy năm gần đây Phenikaa công bố nhiều nghiên cứu thành công.
Đầu tư tới hàng ngàn tỉ đồng vào 1 trường đại học, chất hơn nước cất. Em thì đánh giá rất cao các tập đoàn lớn đầu tư cho giáo dục.

chungcaca

Member
Tập đoàn này giàu vãi. Đầu tư những hơn ngàn tỉ cho 1 trường đại học, con số khủng khiếp quá :eek:

winwin87

Member
Đọc bài viết này em mới biết chất lượng đèn LED cũng ảnh hưởng tới sức khỏe con người. Trước giờ em chỉ nghĩ được đèn điện để chiếu sáng & mình mua đèn nào cũng được miễn là nó đáp ứng công suất mình cần sử dụng.
Em cũng mới biết ánh sáng đèn led tác động tới sức khỏe khi đọc thớt này.

saminh

Member
Giờ các tập đoàn lớn đầu tư cho giáo dục nhiều. Từ FPT, Vin tới Phenikaa đều đầu tư trường đại học của riêng mình.
Các cty này cũng tự đào tạo nguồn nhân lực theo yêu cầu mà họ cần. Có lẽ vì vậy mà mấy trường ĐH do các tập đoàn lớn này mở ra có chương trình học sát với thực tế nhất.

saminh

Member
Em cũng mới biết ánh sáng đèn led tác động tới sức khỏe khi đọc thớt này.
Trước đây thì em chỉ biết ánh sáng từ đèn điện ảnh hưởng tới mắt thôi còn những khía cạnh ảnh hưởng tới sức khỏe khác nữa thì em ko biết.

audiovippro

Cái em cần là thông tin chia sẻ mua đèn led phenikaa ở đâu thì bài viết lại không đề cập đến :(

audiovippro

Trước đây thì em chỉ biết ánh sáng từ đèn điện ảnh hưởng tới mắt thôi còn những khía cạnh ảnh hưởng tới sức khỏe khác nữa thì em ko biết.
Em cũng lơ mơ như bác. Em ko rõ khi mua đèn led thì dựa trên các thông số gì để chọn mua được 1 chiếc đèn led tốt cho sức khỏe?

mr tèo

Member
Liệu bác có gõ nhầm số 0 không? 160 tỷ hay 1600 tỷ?

anhduynhat

Phenikaa là tập đoàn hoạt động trong lĩnh vực công nghệ - công nghiệp bác ah. Tập đoàn này có nhà máy điện tử quy mô lớn ở Hòa Lạc, sản phẩm nổi tiếng nhất của tập đoàn này phải kể tới đá thạch anh nhân tạo Vicostone mà nhiều bác mua về ốp đá bếp, nhà tắm.
Tập đoàn Phenikaa này hoạt động đa ngành nghề ha.

mrsanta

Phenikaa là tập đoàn hoạt động trong lĩnh vực công nghệ - công nghiệp bác ah. Tập đoàn này có nhà máy điện tử quy mô lớn ở Hòa Lạc, sản phẩm nổi tiếng nhất của tập đoàn này phải kể tới đá thạch anh nhân tạo Vicostone mà nhiều bác mua về ốp đá bếp, nhà tắm.
Phenikaa có cả 1 trường đại học ở Hà Đông mang tên tập đoàn này nữa đó bác.

bachbum09

Đầu tư 1600 tỷ cho 1 trường đại học thì em tưởng tượng quy mô của tập đoàn này lớn cỡ nào rồi :eek::D

Bên trên