Cafe Số - Cafe HD, 3D - Góp ý và phản hồi cho Đại bản doanh hội HD Đà Nẵng

jianghaoHDVN

Ðề: Cafe số chiếu phim trên 150 inch vào lúc nào?

Đến giờ có gì phải phàn nàn không em? Cho cái review chứ nhỉ ? :)

p/s: Hiện em còn 1 con HD-Pro DMB bán đại đại hạ giá luôn (chỉ 2.300.000Đ) mà ế quá, chưa bán được! :( Không ai lấy nữa là em mang về phòng ngủ xem phim x là mất cơ hội cho ACE đấy nhé! :-w

chà...bác Phúc luyện phim X đấy à...thế bác lên lịch chiếu để AE trong hội cùng luyện =D>

Bảo hành mấy tháng vậy pác, nếu được mai hoặc mốt e ghé qua chỗ pác lấy lun 1 cái về xài. Kết thúc công cuộc thanh lý của pác mà e thì bắt đầu tập tành HD :) 8->8->

trung_apple

Active Member

con đó bán gía zậy họp lý giá mơi bây chừ 145 us đấy , hốt ngay về cho vợ con xem đi các bác ,

Tomykhoai

Active Member

Bác Phúc còn có 1-2 con chứ mấy. Anh em khuân nhanh kẻo hết.

mphuc

Member

Bảo hành mấy tháng vậy pác, nếu được mai hoặc mốt e ghé qua chỗ pác lấy lun 1 cái về xài. Kết thúc công cuộc thanh lý của pác mà e thì bắt đầu tập tành HD :) 8->8->

Hình như Bác có alô em rồi! Hy vọng mai em kết thúc dzu thanh lý HD-Player này! :)

Bác Phúc còn có 1-2 con chứ mấy. Anh em khuân nhanh kẻo hết.

Yeah, thanks Bác khoai!

==> con này em mới up firmware và vọc kỹ; phát hiện rất nhiều điều thú vị từ em nó:
1. Có thể share & copy qua mạng với Computer (có luôn wifi + lan). Với hình thức này, chỉ cần mua HD Player, không cần HDD cắm vào, dùng qua LAN vẫn chạy vù vù (Em đã test với Blu-ray nhé)

2. Play Blu-ray ngọt xớt nhé! (nó chơi thư mục, click vào thư mục Blu-ray là em nó hiểu và hỏi ngay có muốn chơi ko..)

3. Em nó có thể Share ngược lại với Computer trong mạng (tức là em sẽ biến thành cái HDD trên mạng ... =P~ )

4. Em nó hoàn toàn có thể "record" được các đoạn Video từ truyền hình ... yeah!

5. Em này xứng đáng để ACE HD ko có nhu cầu lớn (True-HD 7.1) thỉnh về! (Em có có đủ cả: eSata, HDMI, USB2.0, DTS, 5.1, ....)

Riêng em, có giữ lại 1 cái để xài; do vậy sẽ dư 1 con Kaiboier K200, ACE có nhu cầu em cũng tiễn em lên đường luôn! (http://www.vatgia.com/5142/321113/kaiboer-k200-nmt-player.html - tất nhiên có Sell)

linhddang

Member

muốn lên xem phim nhưng di qua quán thấy ít người quá nên cũng ngại vào . không biết giờ nào quán đông người để chui vào cho vui .

Tomykhoai

Active Member

Hình như Bác có alô em rồi! Hy vọng mai em kết thúc dzu thanh lý HD-Player này! :)

Yeah, thanks Bác khoai!

==> con này em mới up firmware và vọc kỹ; phát hiện rất nhiều điều thú vị từ em nó:
1. Có thể share & copy qua mạng với Computer (có luôn wifi + lan). Với hình thức này, chỉ cần mua HD Player, không cần HDD cắm vào, dùng qua LAN vẫn chạy vù vù (Em đã test với Blu-ray nhé)

2. Play Blu-ray ngọt xớt nhé! (nó chơi thư mục, click vào thư mục Blu-ray là em nó hiểu và hỏi ngay có muốn chơi ko..)

3. Em nó có thể Share ngược lại với Computer trong mạng (tức là em sẽ biến thành cái HDD trên mạng ... =P~ )

4. Em nó hoàn toàn có thể "record" được các đoạn Video từ truyền hình ... yeah!

5. Em này xứng đáng để ACE HD ko có nhu cầu lớn (True-HD 7.1) thỉnh về! (Em có có đủ cả: eSata, HDMI, USB2.0, DTS, 5.1, ....)

Riêng em, có giữ lại 1 cái để xài; do vậy sẽ dư 1 con Kaiboier K200, ACE có nhu cầu em cũng tiễn em lên đường luôn! (http://www.vatgia.com/5142/321113/kaiboer-k200-nmt-player.html - tất nhiên có Sell)

Với tính năng như thế thì em HD Pro thật sự là quá rẻ :))

mphuc

Member

muốn lên xem phim nhưng di qua quán thấy ít người quá nên cũng ngại vào . không biết giờ nào quán đông người để chui vào cho vui .

Có thể vào giờ 19h30 là xuất chiếu phim đông vui nhất :)

Ngoài ra, bắt đầu từ tuần sau Cafe số thực hiện lịch chiếu phim mới theo phản ánh & góp ý của ACE (đóng 2 xuất: 11h30, 17h30; mở 2 xuất mới: 8h30 và 14h30. Ngoài ra thứ 6, 7, CN mở thêm xuất 17h30 - tức là các ngày cuối tuần sẽ chiếu 4 xuất phim). Thêm nữa, số phim mới trong tuần theo lịch mới sẽ tăng lên gấp đôi!! :)

pantau

Active Member

Bạn này nói nghe vui ghê...anh em trong nhà mà nói là ngại ư?
A le hấp tấp vô......Trước là vui ..sau là ủng hộ đội nhà...!
Mình ko vào thì làm có sao đông vui....

trung_apple

Active Member

chà nhìn xe đoán người này thì mai mốt em cho bác phúc mượn dàn xe của em để ngoài quán cho nó đông xe ,để anh linhdnang đây có dịp ghé vào uống nước nhá

mphuc

Member

Bạn này nói nghe vui ghê...anh em trong nhà mà nói là ngại ư?
A le hấp tấp vô......Trước là vui ..sau là ủng hộ đội nhà...!
Mình ko vào thì làm có sao đông vui....

Đúng rồi, sao lại ngại; Bác cứ vào, cũng thường gặp ACE trong hội mình ghé lắm đấy!

chà nhìn xe đoán người này thì mai mốt em cho bác phúc mượn dàn xe của em để ngoài quán cho nó đông xe ,để anh linhdnang đây có dịp ghé vào uống nước nhá

Há,xe của em để dàn ở quán anh chắc "Hội Mô tô Đà Nẵng" ghé "thăm hỏi" thường xuyên quá! \m/

anbinhdo

Well-Known Member

Đúng rồi, sao lại ngại; Bác cứ vào, cũng thường gặp ACE trong hội mình ghé lắm đấy!

Há,xe của em để dàn ở quán anh chắc "Hội Mô tô Đà Nẵng" ghé "thăm hỏi" thường xuyên quá! \m/

Bác Phúc cho em hỏi Quán Bác tại tầng 3 nếu sắp xếp đầy đủ và gọn gàng thì chứa được bao nhiêu khách vậy ? Để em có việc nhờ và cần....:D

mphuc

Member

Bác Phúc cho em hỏi Quán Bác tại tầng 3 nếu sắp xếp đầy đủ và gọn gàng thì chứa được bao nhiêu khách vậy ? Để em có việc nhờ và cần....:D

Nếu em sắp xếp theo kiểu 2 vòng và không bị bắt buộc ghế Salon thì có thể lên đến 60 người. Phía sau bữa nay đã làm xong cũng khá gọn gàng rồi dấy Bác ạ!

anbinhdo

Well-Known Member

Nếu em sắp xếp theo kiểu 2 vòng và không bị bắt buộc ghế Salon thì có thể lên đến 60 người. Phía sau bữa nay đã làm xong cũng khá gọn gàng rồi dấy Bác ạ!

Cảm ơn Bác Phúc..nếu vậy thì tầng 3 Quán bác nếu sắp xếp đủ 60 người...em muốn cả Hội Ta làm một việc lớn cho Hội...cái này em muốn tham khảo các Bác nên dò hỏi trước sau đây post bài để anh em tham khảo sau và giúp cho ...cảm ơn Bác Phúc nhiều :)

linhddang

Member

Mình cũng thích moto .vậy là cũng có thêm 1 người cùng hội

mig21

đang ở HD mà bác này chuyển qua motor kể ra bác cũng nhiều thú chơi nhỉ

mphuc

Member

Tình hinh rất ư là tình hình.
Đầu tiên, thay mặt Cafe Số em kính chuc ACE hội hddanang chúng ta tận hưởng một cái tết an lành, hạnh phúc, an khang và thịnh vượng! :)

Năm qua nhờ được sự quan tâm "chỉ bảo" tận tình của ACE, cafe Số đã thật sự ổn định. Em xin gởi lời cảm ơn trân trọng và chân thành nhất đến các ACE trong hội hd thân thương.

Sắp qua năm Tân Mão "em cafe Số" luôn canh cánh trong lòng ý muốn được gặp gỡ ACE trước khi về quê ăn Tết. Cuối năm, mọi người chúng ta đều có công việc riêng và e biết vô cùng bận rộn, tuy nhiên em mong muốn ACE cố gắng sắp xếp thời gian khoảng 1h đồng hồ vào sáng Chủ Nhật ngày 30.01.2011 lúc 9h đến cafe Số cùng nhau đàm đạo chào tạm biệt ACE ở xa trước khi mọi người về quê ăn tết. Quán có điều thân thương và đặt biệt dành cho ace hội vào ngày này :). Đây cũng là dịp tốt để hội chúng ta chia sẽ những khúc mắc còn lại ở năm cũ, do vậy thêm một lần nữa em trân trong kính mời toàn thể ace trong hội hd chúng ta dành thời gian tham dự và hy vọng mọi người cố gắng đi đúng giờ để ko ảnh hưởng đến thời gian cuối năm của toàn thê ace khác trong hội ạ!

P/s: hôm ấy Số đã nghỉ, chỉ đăc biệt dành thời gian chào đón ace trong hội chúng ta :)!

Chỉnh sửa lần cuối:

kdq2010

Well-Known Member

Chủ nhật thì ngày 30.01 anh ơi

mphuc

Member

Hix, đầu óc có vấn đề, thanks Khánh; anh đã chỉnh lại!

Bên trên