Cafe Số - Cafe HD, 3D - Góp ý và phản hồi cho Đại bản doanh hội HD Đà Nẵng

mphuc

Member
Ðề: Cafe số chiếu phim trên 150 inch vào lúc nào?

Dear pakse và anh em MOD của box Đà Nẵng,

Trước hết em chân thành cảm ơn pakse đã lập ra Topic rất "đẹp" này :-*

Kế tiếp, vì trong thời gian tới em muốn nhân Topic này để thông tin đến ACE một số điểm thay đổi của Cafe Số nên kính nhờ anh em MOD ra tay đổi giúp em cái tiêu đề của Topic thành: "Cafe Số - Cafe HD, 3D - Góp ý và phản hồi cho sân chơi ACE HD Đà Nẵng" hoặc "Cafe Số - Cafe HD, 3D - Góp ý và phản hồi cho Đại bản doanh hội HD Đà Nẵng" (cho nó máu lửa)

Có thể lập riêng 1 topic cho Cafe Số là quá cho Box của ACE trong hội, tuy nhiên như từ đầu em cũng mong muốn Số thành nơi ACE giao lưu, chia sẻ, chép film, bàn luận,... giờ hàng tuần Số đều về nhiều phim mới. Dung lượng HDD em luôn để trống tối thiểu 1TB để ACE hẹn nhau lên chép. Nếu ACE đồng ý, em sẽ tạo riêng 1 thư mục trên Server có tên đại loại như "Phim share HD-Da Nang"...

ACE góp ý và ủng hộ em 1 tay nhé! :)

pantau

Active Member

Rất ủng hộ tinh thần của chủ SỐ ! Thank.....thank....thanks...

makiemsau

Well-Known Member

Dear pakse và anh em MOD của box Đà Nẵng,

Trước hết em chân thành cảm ơn pakse đã lập ra Topic rất "đẹp" này :-*

Kế tiếp, vì trong thời gian tới em muốn nhân Topic này để thông tin đến ACE một số điểm thay đổi của Cafe Số nên kính nhờ anh em MOD ra tay đổi giúp em cái tiêu đề của Topic thành: "Cafe Số - Cafe HD, 3D - Góp ý và phản hồi cho sân chơi ACE HD Đà Nẵng" hoặc "Cafe Số - Cafe HD, 3D - Góp ý và phản hồi cho Đại bản doanh hội HD Đà Nẵng" (cho nó máu lửa)

Có thể lập riêng 1 topic cho Cafe Số là quá cho Box của ACE trong hội, tuy nhiên như từ đầu em cũng mong muốn Số thành nơi ACE giao lưu, chia sẻ, chép film, bàn luận,... giờ hàng tuần Số đều về nhiều phim mới. Dung lượng HDD em luôn để trống tối thiểu 1TB để ACE hẹn nhau lên chép. Nếu ACE đồng ý, em sẽ tạo riêng 1 thư mục trên Server có tên đại loại như "Phim share HD-Da Nang"...

ACE góp ý và ủng hộ em 1 tay nhé! :)

ủng hộ 2 tay được hông =))

satan85

Well-Known Member

Lâu rồi chưa ghé Cafe số, Chủ nhật này lên hóng hớt tí

mphuc

Member

ủng hộ 2 tay được hông =))

Chuyên gia ném đá (nổi tiếng "me too"), mỗi tội đánh Bida mặt cứ lù lù,...

Lâu rồi chưa ghé Cafe số, Chủ nhật này lên hóng hớt tí

Rất ủng hộ tinh thần của chủ SỐ ! Thank.....thank....thanks...

CLICK nhanh cái nút "Thanks" thay lời cảm ơn anh em đã ủng hộ :)...:)

crazy

Oài thế cũng còn chưa ngon; làm cái bể CÁ RỈA ngay cửa ra vào ... khách có mà nườm nượp! L-) :D :D

Cái này thì Crazy góp thêm với chủ quán Số hi hi
Bác mphuc nên làm hẳn cái bể khổng lồ dưới chân khách thả cá chép, cá rô phi -->> ngay cửa vô làm cái chậu để thức ăn bột -->> khách vô bỏ giày, dép nhúng chân vô -->> Thưởng thức phm bom tấn và...cá rỉa :)) ......Crazy

hoangdng

Member
Ðề: Cafe Số - Cafe HD, 3D - Góp ý và phản hồi cho Đại bản doanh hội HD Đà Nẵng

hiz,mấy lần đến uống cafe mà chưa gặp được bác Phúc để "xin cóp" phim,hỏi NV quán pass của máy thì ai cũng pó tay.nhưng vẫn ghé đến uống để ủng hộ.hehehe.

mphuc

Member

Cảm ơn MOD đã điều chỉnh giúp em cái Title, em sẽ thường xuyên cập nhật thông tin mới cũng như mong muốn (và hết sức trân trọng) những góp ý từ ACE trong hội!

Cái này thì Crazy góp thêm với chủ quán Số hi hi
Bác mphuc nên làm hẳn cái bể khổng lồ dưới chân khách thả cá chép, cá rô phi -->> ngay cửa vô làm cái chậu để thức ăn bột -->> khách vô bỏ giày, dép nhúng chân vô -->> Thưởng thức phm bom tấn và...cá rỉa :)) ......Crazy

Cái này em sợ khách vừa ngồi xem phim KINH DỊ mà lại phải vừa CƯỜI mất Bác "z...ì" àh! hix

hiz,mấy lần đến uống cafe mà chưa gặp được bác Phúc để "xin cóp" phim,hỏi NV quán pass của máy thì ai cũng pó tay.nhưng vẫn ghé đến uống để ủng hộ.hehehe.

Cảm ơn Bác hoangdng đã ủng hộ :). Về phần chép phim htif Bác vui lòng sử dụng máy "con" ở khu vực phía sau của tầng 1 (co 2 máy dùng để Copy phim, địa chỉ máy chủ là: 192.168.1.23); chắc Bác ít đi "ọp" với hội nên nv quán ko giám cho Bác biết pass để vào Server copy trực tiếp đấy ạ!

rockynguyen

Cảm ơn MOD đã điều chỉnh giúp em cái Title, em sẽ thường xuyên cập nhật thông tin mới cũng như mong muốn (và hết sức trân trọng) những góp ý từ ACE trong hội!

Thiếu mấy em múp múp xinh xinh :D

hoangdng

Member

tối nay có ae nào đến Số hem ta,thích xem phim mà đi 1 mình buồn quá.hiz

mphuc

Member

UPDATE 01/04/2011:
Topic này gồm 4 phần như sau:
1. PI + PII: Tổng hợp các góp ý/phản hồi
2. PIII: Danh sách PHIM HD do ACE Hội đề xuất xem vào cuối tuần
3. PIV: Chốt số PHIM sẽ coi vào thứ 7 của TUẦN NÀY (tuần hiện tại) ==> Để tiện biết phim sẽ chiếu vào thứ 7, ACE chỉ cần kéo đến phần IV ở cuối bài viết này ạ!

========================================================================================================

Từ hôm nay [29-03-2011] em sẽ UPDATE thường xuyên các thông tin mới từ Cafe Số ở đây (trang 14) để ACE tiện tho dõi.Thông tin bao gồm trả lời phản hồi (thích hợp), thông tin mới, lịch chiếu đặc biệt chỉ dành cho ACE của hội...

Trước tiên....
Kính thưa ACE hội HD Đà Nẵng, em có "ngu ý" này xin đề xuất với ACE trong hội: thông thường ACE chúng ta OFFLINE vào sáng Chủ Nhật, đây là thời gian để gặp gỡ trò chuyện, thăm hỏi và "ném đá". Tuy nhiên, ACE trong hội HD mà lại không có buổi nào cùng xem HD thì cũng hơi thiếu thiếu cái gì đó...!! EM XIN TRÂN TRỌNG DÀNH RIÊNG PHÒNG CHIẾU TẦNG 3 TRONG 3H ĐỒNG HỒ BẮT ĐẦU LÚC 14h30 CHIỀU THỨ 7 HÀNG TUẦN ĐỂ CHIẾU PHIM CHỈ PHỤC VỤ NHU CẦU ĐẶC BIỆT CỦA HỘI (điều chỉnh theo đề nghị của nhiều ACE) VỚI CÁC TIÊU CHÍ:
  1. Chỉ dành riêng xuất chiếu từ 8h30-11h30 thứ 7 hàng tuần cho thành viên hội và người nhà.
  2. Giảm 40% giá nước Tầng 3 cho xuất chiếu này (dẫu biết ACE ko quan tâm lắm, nhưng đây là tấm lòng của em :) ) (ko phải em kiếm lời gì đâu ạ, chỉ là em phục vụ các Bác nhà đèn thôi :) )
  3. Phim chiếu là phim do ACE trong hội YÊU CẦU thông qua chức năng "yêu cầu phim" trên web cafeso.com.vn hoặc tại Topic này. => VÀ TẤT NHIÊN CHỈ CHIẾU PHIM TỪ 1080p + THẬT HAY TRỞ LÊN.
  4. Để tránh không khí bị loãng, nếu 1 tuần có dưới 10 thành viên tham gia xem/bình luận phim thì xem như xuất chiếu tự động bị hủy
  5. Xuất chiếu thứ 7, Offline vào CN cũng là dịp để ACE có cái để bàn về bộ phim vừa cùng xem!
Rất mong ACE ủng hộ!
..và sau đây là...
THÔNG TIN CẬP NHẬT CHÍNH THỨC

I. Thông tin mới từ Cafe Số:
Trên website CafeSo.com.vn bạn có thể:
  1. Xem lịch chiếu phim được cập nhật liên tục
  2. Xem Trailer phim đang/sắp chiếu
  3. Xem nội dung tóm tắt phim đang/sắp chiếu
  4. Yêu cầu phim (gởi yêu cầu đến Cafe Số, yêu cầu chiếu phim mình yêu thích trên màn chiếu 200 inch)
  5. Xem các hình ảnh của Cafe Số và của ACE Hội HD (đang phát triển)

II. Trả lời ý kiến phản hồi:

1. TỔNG HỢP Ý KIẾN TRƯỚC 29-03-2011:
- Về giờ chiếu phim: cảm ơn rất nhiều ACE đã góp ý, hiện SỐ đã có điều chỉnh lại và có vẻ hợp lý hơn rất nhiều so với lịch cũ.

- Về âm thanh: Số đã có nhiều điều chỉnh, song có 1 vấn đề tồn đọng là loa SUB còn kém, SỐ đang tìm đường nâng cấp, điều chỉnh (Hiện tại là âm thanh TrueHD 7.1)

- Về "chân dài": thực tình SỐ vẫn đang "tìm kiếm" mòn mỏi con mắt :D

2. CẬP NHẬT SAU 29-03-2011
###############-----------------------------------------------------------------------
Ý kiến và thành ý của Bác Phúc cực kỳ hay.
Em xin góp ý thế này : Suất chiếu đặc biệt sáng T7 anh em nào tham gia thì tự đăng ký + đề xuất film. Film nào nhiều người đề xuất nhất thì sẽ cho lên màn hình nhỏ.
Cảm ơn Bác, chính xác trùng với ý tưởng em luôn :)

###############-----------------------------------------------------------------------
em thấy ý tưởng này cũng hay .nên em có góp ý thêm với A phúc một tí :
1: có bao nhiêu người trong HD có thể xem vào sáng thứ 7 ,mọi người vẫn đi làm trừ những ku rảnh như em đây :).....

thanks ý tưởng của 2 bác,but thứ 7 buổi sáng thì theo mình nghĩ sẽ có rất nhiều ae bận công việc nên có thể dẫn đến nhiều ae khó tham gia cùng.Thiết nghĩ nên chọn buổi chiều or ae có ý gì hay hơn xin đóng góp.(ở ĐN mình nghĩ có nhiều công ty còn làm việc vào buổi sáng Thứ 7,nhưng buổi chiều thường được nghĩ)

Em xin Vote 1 phát cho chiều thứ 7: xuất 14h30 nhé (để còn đi bóp lon trong trường hợp có ... "hứng")

.....
2: Aphúc khiến mãi giảm giá như zậy sẽ thiệt hại cho anh
3: A phúc nói chỉ dành riêng cho anh em HD thì em thấy rất cảm ơn anh nhưng anh người kinh doanh thì không nên chú trọng quá vào một nhón nhỏ , nên sáng tứ 7 có tở chức chiếu nếu có khách lên xem thì vẫn phục vụ khách như bình thường, để kiếm thêm lợi nhuận
......

CẢM ƠN BÁC trungapple rất nhiều về sự cảm thông này :).....
- Thực tình mà nói về KINH DOANH thì không thể có được ý kiến gì. Tuy nhiên, giống như chúng ta mời bạn về nhà "làm vài ve"... thì đâu có ai tiếc "con gà trống thiến" hoặc "thùng bia" phải không (tương đương ở đây là "cafe" 40%off...)? Mà bạn bè đến nhà chơi còn thường vác theo "ít mồi" hoặc "chai rượu" cùng vui (đó tương tự như "tt 60% còn lại, hoặc "chép cho Số vài bộ phim hay" hoặc "setup hộ Số cái dàn âm thanh", "góp ý để Số phát triển",.... vô giá)
- Về khách đến trùng giờ: mình sợ là loãng không khí của ACE Hội, với lại khi đã lên lịch cụ thể rõ ràng rồi thì không sợ bị trùng; khách hàng họ cũng thông cảm.
- Cuối cùng cho vụ này mphuc khẳng định không có thiệt gì cả, mong ACE đừng lo lắng. mphuc còn mong sẽ "mời đúng nghĩa" nhưng sợ khó có sức để duy trì lâu dài nên mới có vụ 40%off.

4: hệ thông âm thanh trên tầng 3 của anh rất chi là ngon xong do vấn đề setup chư tốt nên chưa hay lắm ,nếu mà có tổ chức thì sáng thứ 7 tuần này ,nếu bác tuấn đi nữa thì em và bác ấy sẽ chỉnh dùm lại cho A
Em cung có vài ý như trên thôi có gì A phúc bỏ quá cho :)

Quá tuyệt Bác trungapple àh; đến bù gì đây?? :D

Bác Phúc chịu khó thức khuya để viết lên đây là cả một Nhiệt Huyết lắm rồi.Cảm ơn Bác Phúc.

Click thanks 1 phát.. nhớ ghé chút Bác nhé (Bác là được nghỉ T7 + CN đấy, ko trốn đi chơi với Bồ được đâu!)

############################----------------------------------------------------------
HOAN HÔ PHÚC, nhưng góp y thêm là bác Phúc lên kế hoạch khoảng 5 7 phim gì đó số có hoặc ACE trong hội có rồi làm 1 vote mới xác định được phim cần chiếu. Chứ 9 người 10 ý bác ơi, chưa kể kho phim vô tận, nên khó mà chốt được film nào cần chiếu lắm, 10 người thích 10 phim là không chọn được film nào đâu :)

Cảm ơn Bác, nhưng không sao: vì (1) là mỗi người góp ý (2) là cùng vote cho các ý đó (3) là ACE đều biết phải có Link cho phim và phim đó tất nhiên phải ra HD-1080p rồi mới đưa lên (kèm Link) (4) Cái nào Vote nhiều mình chiếu thôi! :)

Giờ em mà đưa cái list lên thì... khiếp!! Em cũng ko biết chọn phim nào!

####################----------------------------------------------------------------------

(Đang tiếp tục cập nhật)

III. List phim do ACE đề nghị
1. Tuần 1 (từ 28/03/2011 đến 01/04/2011)
- Sappho.2008.688p.BluRay.x264-LCHD (18+)
- The Warrior's Way (Con Đường Chiến Binh) (2010)

(tiếp tục cập nhật đến hết ngày 01/04/2011)
2. Tuần 2 (từ 11/04/2011 đến 16/04/2011)

- Season of the Witch (2011) 1080p - Thời Kỳ Của Phù Thủy (Đã chiếu tại số Tuần đầu tiên, T7 ngày 02-04-2011)
- Hello Ghost (2011) - MA ƠI, CHÀO MI!
- The.Green.Hornet.2011 - Chiến Binh Bí Ẩn

(Đang tiếp tục cập nhật)

3............

IV. PHIM SẼ CHIẾU VÀO 14H30, THỨ 7 NGÀY ..................:
CHƯONG TRÌNH TẠM DỪNG!!

Chỉnh sửa lần cuối:

Tomykhoai

Active Member

Em xin góp ý thế này : Suất chiếu đặc biệt sáng T7 anh em nào tham gia thì tự đăng ký + đề xuất film. Film nào nhiều người đề xuất nhất thì sẽ cho lên màn hình nhỏ.

mphuc

Member

trung_apple

Active Member

1: có bao nhiêu người trong HD có thể xem vào sáng thứ 7 ,mọi người vẫn đi làm trừ những ku rảnh như em đây :)
3: A phúc nói chỉ dành riêng cho anh em HD thì em thấy rất cảm ơn anh nhưng anh người kinh doanh thì không nên chú trọng quá vào một nhón nhỏ , nên sáng tứ 7 có tở chức chiếu nếu có khách lên xem thì vẫn phục vụ khách như bình thường, để kiếm thêm lợi nhuận
4: hệ thông âm thanh trên tầng 3 của anh rất chi là ngon xong do vấn đề setup chư tốt nên chưa hay lắm ,nếu mà có tổ chức thì sáng thứ 7 tuần này ,nếu bác tuấn đi nữa thì em và bác ấy sẽ chỉnh dùm lại cho A

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangdng

Member

thanks ý tưởng của 2 bác,but thứ 7 buổi sáng thì theo mình nghĩ sẽ có rất nhiều ae bận công việc nên có thể dẫn đến nhiều ae khó tham gia cùng.Thiết nghĩ nên chọn buổi chiều or ae có ý gì hay hơn xin đóng góp.(ở ĐN mình nghĩ có nhiều công ty còn làm việc vào buổi sáng Thứ 7,nhưng buổi chiều thường được nghĩ)

anbinhdo

Well-Known Member

Từ hôm nay [29-03-2011] em sẽ UPDATE thường xuyên các thông tin mới từ Cafe Số ở đây (trang 14) để ACE tiện tho dõi.Thông tin bao gồm trả lời phản hồi (thích hợp), thông tin mới, lịch chiếu đặc biệt chỉ dành cho ACE của hội...

Trước tiên....
Kính thưa ACE hội HD Đà Nẵng, em có "ngu ý" này xin đề xuất với ACE trong hội: thông thường ACE chúng ta OFFLINE vào sáng Chủ Nhật, đây là thời gian để gặp gỡ trò chuyện, thăm hỏi và "ném đá". Tuy nhiên, ACE trong hội HD mà lại không có buổi nào cùng xem HD thì cũng hơi thiếu thiếu cái gì đó...!! EM XIN TRÂN TRỌNG DÀNH RIÊNG PHÒNG CHIẾU TẦNG 3 TRONG 3H ĐỒNG HỒ VÀO SÁNG THỨ 7 HÀNG TUẦN (từ 8h30 đến 11h30) ĐỂ CHIẾU PHIM CHỈ PHỤC VỤ NHU CẦU ĐẶC BIỆT CỦA HỘI VỚI CÁC TIÊU CHÍ:
  1. Chỉ dành riêng xuất chiếu từ 8h30-11h30 thứ 7 hàng tuần cho thành viên hội và người nhà.
  2. Giảm 40% giá nước Tầng 3 cho xuất chiếu này (dẫu biết ACE ko quan tâm lắm, nhưng đây là tấm lòng của em :) ) (ko phải em kiếm lời gì đâu ạ, chỉ là em phục vụ các Bác nhà đèn thôi :) )
  3. Phim chiếu là phim do ACE trong hội YÊU CẦU thông qua chức năng "yêu cầu phim" trên web cafeso.com.vn hoặc tại Topic này. => VÀ TẤT NHIÊN CHỈ CHIẾU PHIM TỪ 1080p + THẬT HAY TRỞ LÊN.
  4. Để tránh không khí bị loãng, nếu 1 tuần có dưới 10 thành viên tham gia xem/bình luận phim thì xem như xuất chiếu tự động bị hủy
  5. Xuất chiếu thứ 7, Offline vào CN cũng là dịp để ACE có cái để bàn về bộ phim vừa cùng xem!
Rất mong ACE ủng hộ!
..và sau đây là...
THÔNG TIN CẬP NHẬT CHÍNH THỨC

I. Thông tin mới từ Cafe Số:
Trên website CafeSo.com.vn bạn có thể:
  1. Xem lịch chiếu phim được cập nhật liên tục
  2. Xem Trailer phim đang/sắp chiếu
  3. Xem nội dung tóm tắt phim đang/sắp chiếu
  4. Yêu cầu phim (gởi yêu cầu đến Cafe Số, yêu cầu chiếu phim mình yêu thích trên màn chiếu 200 inch)
  5. Xem các hình ảnh của Cafe Số và của ACE Hội HD (đang phát triển)

II. Trả lời ý kiến phản hồi:

1. TỔNG HỢP Ý KIẾN TRƯỚC 29-03-2011:
- Về giờ chiếu phim: cảm ơn rất nhiều ACE đã góp ý, hiện SỐ đã có điều chỉnh lại và có vẻ hợp lý hơn rất nhiều so với lịch cũ.

- Về âm thanh: Số đã có nhiều điều chỉnh, song có 1 vấn đề tồn đọng là loa SUB còn kém, SỐ đang tìm đường nâng cấp, điều chỉnh (Hiện tại là âm thanh TrueHD 7.1)

- Về "chân dài": thực tình SỐ vẫn đang "tìm kiếm" mòn mỏi con mắt :D

2. CẬP NHẬT SAU 29-03-2011

(Đang tiếp tục cập nhật)

III. List phim do ACE đề nghị
1. Tuần 1 (từ 28/03/2011 đến 01/04/2011)

(Đang cập nhật)

2. ....

IV. PHIM SẼ CHIẾU VÀO THỨ 7 NGÀY 02/04/2011:

(Đang cập nhật)

Bác Phúc chịu khó thức khuya để viết lên đây là cả một Nhiệt Huyết lắm rồi.Cảm ơn Bác Phúc.

mphuc

Member

1: có bao nhiêu người trong HD có thể xem vào sáng thứ 7 ,mọi người vẫn đi làm trừ những ku rảnh như em đây :).....

Em xin Vote 1 phát cho chiều thứ 7: xuất 14h30 nhé (để còn đi bóp lon trong trường hợp có ... "hứng")

.....
......

CẢM ƠN BÁC trungapple rất nhiều về sự cảm thông này :).....
- Thực tình mà nói về KINH DOANH thì không thể có được ý kiến gì. Tuy nhiên, giống như chúng ta mời bạn về nhà "làm vài ve"... thì đâu có ai tiếc "con gà trống thiến" hoặc "thùng bia" phải không (tương đương ở đây là "cafe" 40%off...)? Mà bạn bè đến nhà chơi còn thường vác theo "ít mồi" hoặc "chai rượu" cùng vui (đó tương tự như "tt 60% còn lại, hoặc "chép cho Số vài bộ phim hay" hoặc "setup hộ Số cái dàn âm thanh", "góp ý để Số phát triển",.... vô giá)
- Về khách đến trùng giờ: mình sợ là loãng không khí của ACE Hội, với lại khi đã lên lịch cụ thể rõ ràng rồi thì không sợ bị trùng; khách hàng họ cũng thông cảm.
- Cuối cùng cho vụ này mphuc khẳng định không có thiệt gì cả, mong ACE đừng lo lắng. mphuc còn mong sẽ "mời đúng nghĩa" nhưng sợ khó có sức để duy trì lâu dài nên mới có vụ 40%off.

Quá tuyệt Bác trungapple àh; đến bù gì đây?? :D

Click thanks 1 phát.. nhớ ghé chút Bác nhé (Bác là được nghỉ T7 + CN đấy, ko trốn đi chơi với Bồ được đâu!)

Bên trên