Cẩm nang phối ghép Loa của người Pháp

Không thấy nhắc đến loa Quadral thì phối ghép ampli gì nhỉ...
Đúng đấy, mình thấy Quadral ngon thế mà bỏ sót :) chưa thấy có mặt...hay là nó phổ thông con gì cũng chơi tốt chăng kaka. Dù sao cũng cảm ơn bác chủ thớt.

Hai Scm

Active Member
Đúng đấy, mình thấy Quadral ngon thế mà bỏ sót :) chưa thấy có mặt...hay là nó phổ thông con gì cũng chơi tốt chăng kaka. Dù sao cũng cảm ơn bác chủ thớt.

Có vẻ như Quadral không kén ampli lắm bác ạ, nhưng mà nó có đủ bộ từ phổ thong nhất là bộ của em Quadral Quintas 5000, 6000 lên chút là dòng Ascent 20-30tr/cặp, lên nữa là Platinum M50 giá 5000USD/cặp, còn có cả cặp giá 500tr/cặp nhé... giá tương đương con B&W 800 Diamond khủng..... Bác H9999 rành vụ này lắm đó bác.....

Em thấy ampli cho Quadral không kén lắm từ Marantz ampli, AVR đến Denon,..... đều xơi được cả....

tuyenlh

Member
Ðề: Cẩm nang phối ghép Loa của người Pháp

e cũng thích người Pháp, e thích ăn lẩu!

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Cẩm nang phối ghép Loa của người Pháp

e cũng thích người Pháp, e thích ăn lẩu!

Bác nói câu này làm em nảy ra thắc mắc là VN và Pháp giao lưu văn hóa cũng khá nhiều, giao lưu phim ảnh, âm nhạc không phải là ít, cộng đồng người Việt ở Pháp đông mà thiết bị âm thanh của Pháp ít phổ biến ở VN thế ?

Em chỉ thấy có mỗi loa Focal ở VN, không biết Pháp còn có những thương hiệu loa, ampli, các thiết bị khác hay không ? và các thiết bị này có nhập về VN hay không ?

Mong các bác chia sẻ.....

Bên trên