Cảm nhận Sony 55W804A

justbenice

Moderator
Ðề: Cảm nhận Sony 55W804A

Mà bác nói em này góc nhìn kém quá thì mình thấy là lạ, chắc do đèn nhà bác bố trí hay sao đó chứ. Ko có chuyện Sony treo đầu dê, bán thịt chó đâu bác :D

Đúng vậy. Mình xin lỗi, mới test lại. Góc nhìn khá ổn. Mấy lần trước do đèn sáng quá khi nhìn xéo qua tí nó lóa nhòe hình tivi nên có cảm giác bị mờ.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Dòng LED SONY W804A vẫn là dòng cận cao cấp, bác muốn có hình ảnh đẹp sáng hơn nữa thì mua dòng 55W904A, 55W954A, tivi LCD bao giờ cũng có độ sáng và mầu tươi lên nhìn nịnh mắt, tivi LED mầu sắc hình cũng sáng nhưng nó dịu mắt hơn. Bác mà mua chiếc Panasonic Plasma 55ST60 xem film hình ảnh còn đẹp hơn nữa.

manhtran71

Well-Known Member

Đúng vậy. Mình xin lỗi, mới test lại. Góc nhìn khá ổn. Mấy lần trước do đèn sáng quá khi nhìn xéo qua tí nó lóa nhòe hình tivi nên có cảm giác bị mờ.

Thật sự bacs đã làm chủ được em nó? bacs có thể cho mình thông số khi tinh chỉnh được không và bác đã chỉnh những gì.

lahabentin

Well-Known Member

vâng . mình toàn bluray cả đấy ạ. Thúy Nga cũng kô có cửa với "Elysium.2013.BluRay.1080p.DTS-HD.MA.7.1.AVC.REMUX-FraMeSToR" đâu.
Vấn đề hi vọng do nguồn phát . Mai lấy đầu HD rồi sẽ update cảm nhận. Sợ rằng cái build in trong tivi đọc fim từ usb kô được xịn.

Phim trên của bác là file Blu-ray .iso hay file HD 1080p thường vậy?

file mkv nhưng không nén, chỉ gộp hình ảnh + âm thanh + sub thành 1 file cho tiện xem. Chất lượng không đổi so với bluray gốc
OK! Bác nói vậy thì mình đã hiểu!

Khi bác phán file Thúy Nga không có cửa khi so với file phim bác xem ở trên, mình đã nghi nghi rồi! Thế bác đã tận mắt xem qua file Thúy Nga Blu-ray .iso chưa?

Trong bài cảm nhận bác có ghi: " Màu sắc TV SONY thực quá, mất đi cảm giác " phim "... " - Theo kinh nghiệm xem phim của mình từ rạp lớn rạp nhỏ đến phòng chiếu tại gia lớn có nhỏ có thì chỉ có mỗi phim HOẠT HÌNH là có đặc tính màu sắc cần phải sặc sỡ mà thôi!

Biết rằng đây là bài cảm nhận của cá nhân bác, bác có quyền tự do phát biểu thế nhưng nếu bác biết refresh lại cảm nhận của mình trước khi tiếp xúc với một sản phẩm mới, có lẽ bài viết của bác sẽ có giá trị và hữu ích cho cộng đồng HDVN hơn!

Mình nghĩ sao nói vậy, nếu có mích lòng cũng đành chịu thôi!

justbenice

Moderator

OK! Bác nói vậy thì mình đã hiểu!

Khi bác phán file Thúy Nga không có cửa khi so với file phim bác xem ở trên, mình đã nghi nghi rồi! Thế bác đã tận mắt xem qua file Thúy Nga Blu-ray .iso chưa?

Trong bài cảm nhận bác có ghi: " Màu sắc TV SONY thực quá, mất đi cảm giác " phim "... " - Theo kinh nghiệm xem phim của mình từ rạp lớn rạp nhỏ đến phòng chiếu tại gia lớn có nhỏ có thì chỉ có mỗi phim HOẠT HÌNH là có đặc tính màu sắc cần phải sặc sỡ mà thôi!

Biết rằng đây là bài cảm nhận của cá nhân bác, bác có quyền tự do phát biểu thế nhưng nếu bác biết refresh lại cảm nhận của mình trước khi tiếp xúc với một sản phẩm mới, có lẽ bài viết của bác sẽ có giá trị và hữu ích cho cộng đồng HDVN hơn!

Mình nghĩ sao nói vậy, nếu có mích lòng cũng đành chịu thôi!
Mình xem Thúy Nga iso fullbluray rồi bác ạ. Nó có gì nổi ngoại trừ sặc sỡ màu mè hở bác? Thế bác có biết hình ảnh thật của nó thì nó thiếu màu và nhạt nhòa thế nào không ? Cái đẹp của Thúy Nga bác thích chính là sự siêu giả tạo 1 cách màu mè của người xử lý hình ảnh video đấy chứ kô phải hình ảnh thật đâu.
Có thể mỗi người có 1 cảm nhận về thế nào là đẹp. Có thể theo bác thì Thúy Nga là đẹp nhưng theo mình thì phải tông màu của phim Elysium và phim Oblivion mới gọi là chuẩn mực của màu sắc đẹp khi so sánh hình ảnh của tivi. Còn về chất lượng hình ảnh iso hay .ts hay remux thì hình như bác chưa hiểu lắm về bluray và đặc biêt bluray remux là gì thì phải ?????????? chắc vẫn nghĩ đĩa iso hoặc file iso nó đẹp hơn file .ts hoặc file mkv remux vì iso nó là gốc nhỉ ? =))
Bác nói bác xem nhiều phim. Thế bác thích xem phim hình ảnh long lanh, ảo, mộng tưởng, mơ màng như avatar,lord of the ring, oblivion hay thích hình ảnh thật khi xem thời sự quốc tế ? nếu thích hình ảnh thật khi xem fim thì bác nên ngừng xem phim và chỉ xem tivi. vì phim nào mà hay và nổi tiếng thì về mặt hình ảnh họ cực chăm chút, cực long lanh, cực đẹp và màu sắc cực kỳ không thật.

Người Việt có cái tính rất hay tự ảo tưởng. Suốt ngày sony màu nó dịu nó thật, panasonic màu đen nó đen,sharp màu xanh nó thật, lg,samsung màu sắc nó kô thật, giả tạo, nịnh mắt mà kô biết là lg,samsung nó đã đánh cho các hãng điện tử nhật chết dí trên toàn thế giới nhờ cái chữ nịnh mắt đấy đấy. Nói nịnh mắt là khen hay chê? nếu nịnh mắt mà là chê thì có nghĩa là mắt thấy sướng nhưng đầu phải cố tự răn mình là đó là xấu, kô thật. thế có fải là thủ râm tinh thần kô nhỉ?
Ai nói gì thì nói. Tui xem tui thấy sao tui nói vậy. Ai có nhận xét gì về cái tivi thì nói ra cho anh em bàn luận và có phương án tối ưu cho mỗi người, đừng tự thủ râm rồi bắt mọi người thủ theo.
Sony đẹp, ừ thì đẹp nếu mua cái cao nhất của nó hoặc đẹp với sở thích của bác. Chữ đẹp nó còn theo tùy cảm nhận của mỗi người nữa đấy ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

justbenice

Moderator

Thật sự bacs đã làm chủ được em nó? bacs có thể cho mình thông số khi tinh chỉnh được không và bác đã chỉnh những gì.

Phần hình ảnh mình chỉnh chọt linh tinh mãi và tự "cảm nhận" thấy nó hợp với ý thích mình . Của mình chỉnh như sau :
Đầu tiên là mình se factory reset lại toàn bộ tivi bằng cách khi tivi đang bật ấn volume up rồi giữ nút volume up trên remote chỉa vào tivi liên tục bằng tay phải , còn tay trai vòng sang bên trái màn hình ấn nút power trên tivi. Bạn sẽ thấy nó báo factory reset. Rồi bật lại nó sẽ hỏi bạn setup lại toàn bộ tivi từng bước 1, khi đến bước nó hỏi chọn chế độ xem là Home hay Shop thì mình chọn Shop . Bạn sẽ thấy nó rực lên là ok rồi . Setup tiếp theo ý thích cho đến khi xong thì bắt đầu set phần hình ảnh :

Picture :
Picture mode : standard
Backlight : 7
Picture : Max
Brightness : 50
Colour : 60
Hue : 0
Color Temperature : Warm 1
Sharpness : 50
Nóie Reduction : Off
Mpeg nóise Reduction : Off
Dot Noise Reduction : Off
Realty Creation : Auto
Smooth Gradation : High
Motionflow : True Cinema
Cinema Drive : Auto
Rồi vào dòng cuối cùng là Advanced Setting :
Black Corector : High
Adv Contrast Enhancer : Hìgh
Gamma : 0
Auto Light Limiter : High
Clear White : High
Live Color : Low
White balance : không chỉnh gì
Detail Enhancer : Medium
Edge Enhancer : Medium
Skin Naturaliser : On

Chỉnh sửa lần cuối:

aleciii

Member

Em mà mua TV thì đầu tiên là cũng nghĩ ngay đến Sony , nhưng nhìn con W804 này thấy không đẹp dù hiện giờ giá quá tốt. Dòng W8xx năm 2013 thực sự là bước lùi so với HX8xx năm 2012, có lẽ cái giá cũng đã nói lên tất cả.
Em nhận thấy là Sony chỉ cho chất lượng hình ảnh nhỉnh hơn LG ở dòng cao cấp thôi vì đó là các sản phẩm sony tập trung tinh hoa vào đấy , chứ trung cấp không nhiều khác biệt.
Sony năm nay vẫn khó khăn phải bán cả Vaio, rồi trụ sở ở Nhật , nếu Sony không có chính sách giá cạnh tranh tốt với Sam và LG thì mảng TV khó mà trở lại thời hoàng kim như xưa.
Mình xem Thúy Nga iso fullbluray rồi bác ạ. Nó có gì nổi ngoại trừ nét + sặc sỡ màu mè hở bác?
Có thể mỗi người có 1 cảm nhận về thế nào là đẹp. Có thể theo bác thì Thúy Nga là đẹp nhưng theo mình thì phải tông màu của phim Elysium và phim Oblivion mới gọi là chuẩn mực của màu sắc đẹp khi so sánh hình ảnh của tivi. Còn về chất lượng hình ảnh iso hay .ts hay remux thì hình như bác chưa hiểu lắm vì bluray thì phải???
Bác nói bác xem nhiều phim. Thế bác thích xem phim hình ảnh long lanh, ảo, mộng tưởng, mơ màng như avatar,lord of the ring, oblivion? nếu thích hình ảnh thật khi xem fim thì bác nên ngừng xem phim và chỉ xem tivi. vì phim nào mà hay và nổi tiếng thì về mặt hình ảnh họ cực chăm chút, cực long lanh, cực đẹp và màu sắc cực kỳ không thật.

Người Việt có cái tính rất hay tự ảo tưởng. Suốt ngày sony màu nó dịu nó thật, panasonic màu đen nó đen,sharp màu xanh nó thật, lg,samsung màu sắc nó kô thật, giả tạo, nịnh mắt mà kô biết là lg,samsung nó đã đánh cho các hãng điện tử nhật chết dí trên toàn thế giới nhờ cái chữ nịnh mắt đấy đấy. Nói nịnh mắt là khen hay chê? nếu nịnh mắt mà là chê thì có nghĩa là mắt thấy sướng nhưng đầu phải cố tự răn mình là đó là xấu, kô thật. thế có fải là thủ râm tinh thần kô nhỉ?
Ai nói gì thì nói. Tui xem tui thấy sao tui nói vậy. Ai có nhận xét gì về cái tivi thì nói ra cho anh em bàn luận và có phương án tối ưu cho mỗi người, đừng tự thủ râm rồi bắt.mọi người thủ theo.
Sony đẹp, ừ thì đẹp nếu mua cái cao nhất của nó. Nhưng đẹp với ai, chữ đẹp nó còn theo tùy cảm nhận của mỗi người nữa đấy ạ.

justbenice

Moderator

Em mà mua TV thì đầu tiên là cũng nghĩ ngay đến Sony , nhưng nhìn con W804 này thấy không đẹp dù hiện giờ giá quá tốt. Dòng W8xx năm 2013 thực sự là bước lùi so với HX8xx năm 2012, có lẽ cái giá cũng đã nói lên tất cả.
Em nhận thấy là Sony chỉ cho chất lượng hình ảnh nhỉnh hơn LG ở dòng cao cấp thôi vì đó là các sản phẩm sony tập trung tinh hoa vào đấy , chứ trung cấp không nhiều khác biệt.
Sony năm nay vẫn khó khăn phải bán cả Vaio, rồi trụ sở ở Nhật , nếu Sony không có chính sách giá cạnh tranh tốt với Sam và LG thì mảng TV khó mà trở lại thời hoàng kim như xưa.

Bác nói đúng trọng tâm ! con Sony này giá đẹp trong tầm tiền . Con LG cùng cấp với con sony 55w804a này đắt hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

Sony đang trong giai đoạn thoái trào ,phải chuẩn bị cải tổ lại guồng máy .Nên trong lúc này sản phẩm Sony không có gì đặc sắc .

qdluckywin

báo cáo bác là bác vừa nhắc đến điểm rất yếu của em 55w804a này. góc nhìn cực kém khi so với em samsung lcd 5 tuổi đời của em. mặc dù theo cấu hình quảng cáo là 180 độ nhưng thực tế chỉ đc 90 độ. nhìn hơi xéo tí là nó tối om ngay. Chẳng hiểu ips với cả led làm mẹ gì nữa. chắc Sony treo đầu dê bán thịt chó quá. phải nói là rất thất vọng

Bác chủ thớt này có vẻ mâu thuẩn với chính mình, ở bài post đầu tiên bác ghi là : 5. Góc nhin: góc nhìn khá tốt và rộng

bài này bác lại chê góc nhìn 804 kém, con này xài panel IPS của LG nên góc nhìn rất tốt, theo mình cảm nhận nó không thua kém góc nhìn so với cả LG6200, bác này hoặc là dìm hàng Sony, hoặc là bác không hợp với màu sắc của Sony rồi, chứ ngay cả tạp chí Nghe nhìn Viêt nam cũng đánh giá con 804 này màu sắc tươi, đặc biệt là màu đen sâu và chi tiết, bác đã chịu khó tắt cảm biến ánh sáng và cân chỉnh lại hình ảnh cho hợp lý chưa ?

AnhBaSG

Member

Bác chủ cứ tắt cảm biến ánh sáng, để chế độ hình ảnh ở sống động hoặc tiêu chuẩn chứ chế độ cinema nhìn rất tệ!:-S

taczanx

Re: Ðề: Cảm nhận Sony 55W804A

Bác chủ thớt này có vẻ mâu thuẩn với chính mình, ở bài post đầu tiên bác ghi là : 5. Góc nhin: góc nhìn khá tốt và rộng

bài này bác lại chê góc nhìn 804 kém, con này xài panel IPS của LG nên góc nhìn rất tốt, theo mình cảm nhận nó không thua kém góc nhìn so với cả LG6200, bác này hoặc là dìm hàng Sony, hoặc là bác không hợp với màu sắc của Sony rồi, chứ ngay cả tạp chí Nghe nhìn Viêt nam cũng đánh giá con 804 này màu sắc tươi, đặc biệt là màu đen sâu và chi tiết, bác đã chịu khó tắt cảm biến ánh sáng và cân chỉnh lại hình ảnh cho hợp lý chưa ?

Bác chả chịu đọc hết gì cả, trước khi phọt ra bác đọc hết các post đi đã chứ. Chủ thớt đã đính chính rồi còn gì

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Mình xem Thúy Nga iso fullbluray rồi bác ạ. Nó có gì nổi ngoại trừ sặc sỡ màu mè hở bác? Thế bác có biết hình ảnh thật của nó thì nó thiếu màu và nhạt nhòa thế nào không ? Cái đẹp của Thúy Nga bác thích chính là sự siêu giả tạo 1 cách màu mè của người xử lý hình ảnh video đấy chứ kô phải hình ảnh thật đâu.
Có thể mỗi người có 1 cảm nhận về thế nào là đẹp. Có thể theo bác thì Thúy Nga là đẹp nhưng theo mình thì phải tông màu của phim Elysium và phim Oblivion mới gọi là chuẩn mực của màu sắc đẹp khi so sánh hình ảnh của tivi. Còn về chất lượng hình ảnh iso hay .ts hay remux thì hình như bác chưa hiểu lắm về bluray và đặc biêt bluray remux là gì thì phải ?????????? chắc vẫn nghĩ đĩa iso hoặc file iso nó đẹp hơn file .ts hoặc file mkv remux vì iso nó là gốc nhỉ ? =))
Bác nói bác xem nhiều phim. Thế bác thích xem phim hình ảnh long lanh, ảo, mộng tưởng, mơ màng như avatar,lord of the ring, oblivion hay thích hình ảnh thật khi xem thời sự quốc tế ? nếu thích hình ảnh thật khi xem fim thì bác nên ngừng xem phim và chỉ xem tivi. vì phim nào mà hay và nổi tiếng thì về mặt hình ảnh họ cực chăm chút, cực long lanh, cực đẹp và màu sắc cực kỳ không thật.

Ai nói gì thì nói. Tui xem tui thấy sao tui nói vậy. Ai có nhận xét gì về cái tivi thì nói ra cho anh em bàn luận và có phương án tối ưu cho mỗi người, đừng tự thủ râm rồi bắt mọi người thủ theo.
Sony đẹp, ừ thì đẹp nếu mua cái cao nhất của nó hoặc đẹp với sở thích của bác. Chữ đẹp nó còn theo tùy cảm nhận của mỗi người nữa đấy ạ.

[video=youtube;sSfdOdC5nwM]http://www.youtube.com/watch?v=sSfdOdC5nwM[/video]​

Khủng hoảng tài chính xảy ra khiến mọi người tại các nước châu Á giàu có bao gồm cả Nhật bắt đầu giảm chi tiêu, người Nhật bắt đầu có thói quen mua đồ rẻ tiền. Không chỉ châu Á, không khí u ám này cũng ảnh hưởng tới Mỹ và châu Âu do kinh tế Nhật suy yếu. Người người bắt đầu bỏ thói quen mua đồ tốt, bền có giá khá mắc của Nhật, họ quay sang các nhãn hiệu của Hàn Quốc nổi tiếng với chất lượng chấp nhận được mà kiểu dáng khá bắt mắt cùng giá thành rẻ hơn so với Sony hay Panasonic. Bởi thời đại dùng đồ đạc lúc này không còn chú trọng đến “bền bỉ“, mọi người chấp nhận một món đồ chỉ sử dụng trong hai, ba năm mà không cần phải trên mười năm như xưa, đổi lại họ có thể hưởng được các công nghệ mới trong thời gian ngắn hơn. Đến lúc các hãng điện tử lớn của Nhật nhận ra thói quen dùng đồ của mọi người đã thay đổi thì họ cũng không kịp chuyển hướng kinh doanh của mình cho phù hợp tình hình này, mặc dù họ đã cố gắng đem hầu hết dây chuyền sản xuất ra nước ngoài nhằm giảm chi phí sản xuất để hạ giá thành. Trong lúc loay hoay không tìm được hướng đi mới, thì các đối thủ nước láng giềng Hàn Quốc bắt đầu tăng tốc tấn công mọi thị trường của Nhật. Họ không ảnh hưởng gì so với các hãng nước láng giềng trong thời kỳ khủng hoảng tài chính do được chính phủ bảo trợ phía sau. Họ đánh đúng vào tâm lý của tầng lớp nghèo với các sản phẩm rẻ tương đương Trung Quốc nhưng chất lượng tốt hơn nhiều; các dịch vụ khuyến mãi cùng mẫu mã chất lượng được nâng cao mà lại rẻ hơn của Nhật đã đánh đúng tâm lý của tầng lớp khá giả. Ngoài ra sự khác biệt chính là Samsung và LG không quá chăm chú vào một sản phẩm bất kỳ, họ đoán đúng thời điểm thói quen thích thay đổi công nghệ mới trong thời gian ngắn của mọi người, cùng lợi thế giá thành nhân công và giá thành linh kiện không hãng Nhật nào cạnh tranh lại, họ sản xuất ra sản phẩm mới liên tục trong thời gian ngắn nhất mỗi khi trên thế giới có một công nghệ gì mới ra. Đài Loan và sau này là Trung Quốc đã thành công khi áp dụng theo Hàn Quốc.

Quả thật các hãng điện tử Nhật Bản đã không thích ứng kịp tình trạng thay đổi của người tiêu dùng trong thế kỷ 21 này. Họ bắt buộc phải chuyển hướng hợp tác liên doanh với người láng giềng Hàn Quốc hay Đài Loan, Trung Quốc nhằm có được giá thành sản phẩm tương đương với đối thủ trong cạnh tranh. Đây là cơ hội trời cho đối với Hàn Quốc, điển hình là Samsung với việc liên doanh S-LCD cùng Sony. Hiện tại nhìn lại liên doanh này, chỉ có thể nói là “thất bại ê chề” dành cho Sony, còn Samsung thì “thành công rực rỡ“. Trước khi có liên doanh này, Samsung vẫn là một hãng lớn về LCD, nhưng chất lượng hình ảnh chưa được đặt ngang hàng với Sony, Toshiba, Panasonic. Tuy nhiên, chỉ sau hai năm, chất lượng của Samsung đã cải tiến triệt để cùng việc kinh doanh thuận lợi của họ đã giúp Samsung đứng đầu về thị phần từ 2006 đến nay. Hiện nay chất lượng tivi của cả Samsung lẫn LG đều 8.5 -10 đối với Sony hay Panasonic. Không ai phủ nhận những nổ lực cải tiến chất lượng của Samsung hay LG trong lĩnh vực này, nhưng nếu không có sự “cẩu thả” trong kinh doanh cùng các vấn đề liên doanh của các hãng điện tử Nhật, thì hai người khổng lồ Hàn Quốc không thể nhanh chóng qua mặt họ như vậy.

do_long_khach

Well-Known Member

Muốn tươi bác để chế độ sống động đi. Nói chung tôi nghĩ bác thích nịnh mắt thì ko ưa con này là phải, mỗi người mỗi gu. hà hà nói lại câu cũ rích: tv plasma xem phim vẫn sướng hơn.....

kook123

Không có gì bác, anh em không :D

Khi bác nói góc nhìn có vấn đề là mình nghi nghi rồi, nghĩ ngay đến vấn đề đèn đóm . Chứ panel LED IPS là vô địch về góc nhìn thì làm sao mà thua panel LCD của mấy em cùi bắp 5 năm về trước được bác :)>-

Bác nói đúng trọng tâm ! con Sony này giá đẹp trong tầm tiền . Con LG cùng cấp với con sony 55w804a này đắt hơn.

LG cùng cấp với em này là 6620 thì chỉ có mỗi model 42" và đã hết hàng từ rất lâu rồi. LG 6910 thì đắt hơn , còn LG 6200 thì rẻ hơn, nên cũng khó mà so sánh.

manhtran71

Well-Known Member

Sony đẹp, ừ thì đẹp nếu mua cái cao nhất của nó hoặc đẹp với sở thích của bác. Chữ đẹp nó còn theo tùy cảm nhận của mỗi người nữa đấy ạ
.

Mình hỏi thật, ai nhờ bác làm bài cảm nhận này vậy? còn nếu bác là người sở hữu thì đúng bác là người "khôn nhất" mà mình được biết trên diễn đàn này từ trước đến nay, bác bỏ đồng tiền ra mà bác không biết mình dùng vào việc gì. Hãy đọc kỹ dòng màu xanh và tự ngẫm lại mình.

caothudeche

Moderator

Nét như Sony mà. Em có cảm nhận hơi ngược với bác chủ một tí.
- Mấy em Sony là chuyên gia trong việc làm quá màu sắc của ảnh gốc, đặc biệt là màu đỏ và xanh lá. Nhìn 2 màu đó lúc nào cũng quá "rực rỡ" ảo tung chảo, trong khi độ sáng đèn nền của thằng Sony lúc nào cũng bét bảng.
- Samsung: Dòng cao cấp nói chung là đẹp màu sắc không đến nỗi ảo.
Dòng bình dân thì ảnh kém, màu nhợt nhạt.
- LG: Thực sự hiện tại em vẫn hài lòng nhất với thương hiệu này, đặc biệt là sau khi làm bạn với LG42LM6200 thì LG liên tục nhận các giải thưởng và ra các sản phẩm có ý tưởng mới.
Chất lượng hình ảnh của TV LG là thật nhất so với ảnh gốc và độ tùy chỉnh cao. Hơn nữa nó không có quá chênh lệnh chất lượng hình ảnh giữa các dòng cao, trung, bình dân.

lahabentin

Well-Known Member

Hãy tự đọc lại bài viết cảm nhận ngay ban đầu của ông và đọc lại comment này. Thật sự chả hiểu ông muốn nói gì? Vì nó nhảm và vớ vẩn đến không hiểu nỗi.

Ban đầu nào là màu Sony không tươi như Samsung nên không có cảm giác " phim " . Nào là góc nhìn nó kém, rồi nào là nó trông không sang... Thế trước khi xuống tiền rước em nó, ông đeo kính mát à? Nó tệ thế thì bập vào làm ch... gì rồi giờ than với thở? Muốn tranh luận về nhãn quan thẩm mỹ à? Xin lỗi, ông chưa đủ tuổi!

Và tại sao ông lại chọn Sony trong khi ông nhận ra rằng SS, LG đang đập chết các hãng Nhật? Điều gì khiến ông như vậy? Hay chính ông thường hay thủ dâm tinh thần nên loạn trí chăng? =))

Nói về hình ảnh của Thuý Nga PBN giả tạo hay chân thật thì tôi không dám phán vì chưa bao giờ tôi được hân hạnh xem live. Ông phán to tiếng thế chắc ông đã xem live rồi hay chỉ nghe qua lời tám chuyện lề đường? Nói thì phải có sách, mách có chứng mới đáng tin nhé! =))

do_long_khach

Well-Known Member

Nói về "cảm giác phim" thì phim ở rạp đều tối tối nhờ nhờ so với tv cả, chả thế mà TV nào cũng có chế độ "cinema" nhờ nhờ tối tối.

Mà hình như trước khi mua tv bác chưa đi xem thử và so sánh thì phải.

Bên trên