Cảm nhận Sony 55W804A

justbenice

Moderator
Ðề: Cảm nhận Sony 55W804A

Hãy tự đọc lại bài viết cảm nhận ngay ban đầu của ông và đọc lại comment này. Thật sự chả hiểu ông muốn nói gì? Vì nó nhảm và vớ vẩn đến không hiểu nỗi.

Ban đầu nào là màu Sony không tươi như Samsung nên không có cảm giác " phim " . Nào là góc nhìn nó kém, rồi nào là nó trông không sang... Thế trước khi xuống tiền rước em nó, ông đeo kính mát à? Nó tệ thế thì bập vào làm ch... gì rồi giờ than với thở? Muốn tranh luận về nhãn quan thẩm mỹ à? Xin lỗi, ông chưa đủ tuổi!

Và tại sao ông lại chọn Sony trong khi ông nhận ra rằng SS, LG đang đập chết các hãng Nhật? Điều gì khiến ông như vậy? Hay chính ông thường hay thủ dâm tinh thần nên loạn trí chăng? =))

Nói về hình ảnh của Thuý Nga PBN giả tạo hay chân thật thì tôi không dám phán vì chưa bao giờ tôi được hân hạnh xem live. Ông phán to tiếng thế chắc ông đã xem live rồi hay chỉ nghe qua lời tám chuyện lề đường? Nói thì phải có sách, mách có chứng mới đáng tin nhé! =))

À hình như bạn có vấn đề về đọc và hiểu. Thế bạn có đọc nguyên bài viết của người ta trước khi quote kô hay kô cần đọc và cứ thích phát ngôn linh tinh ? Từ đầu đến cuối có chỗ nào tôi nói tôi đã xem nó trước khi mua không ? Còn cái chuyện mua không cần xem trước thì cũng là điều rất bình thường. Tôi read review và cảm thấy hợp lý về giá thì tôi mua. Còn chuyện mua xong thấy không ưng ý thì tôi cảm nhận thấy nó kô ưng ý. Bộ chuyện tôi xem thấy nó kô đẹp như tivi cũ của tôi đụng chạm gì đến bạn và những người thân của bạn hay sao mà bạn phải nhảy đổng lên và nói lung tung thiếu suy nghĩ thế? Ừ thì thẩm mỹ của bạn giỏi, tốt , siêu . tôi nông dân thôi, thấy gì kô hợp ý tôi thì tôi chê. Tôi viết cảm nhận của tôi cũng ảnh hưởng tới bạn thì cũng lạ.
Ngoài ra tôi nhắc lại để bạn nghĩ chút, trươc khi nói gì thì hãy tìm hiểu, search , ngẫm nghĩ rồi hãy nói kẻo người ta cười cho như vụ "iso bluray thúy nga" nhé. Tôi thích màu sắc của LG và Samsung trong cái tầm tiền tôi có , riêng con sony này mua vì giá đúng với số tiền tôi đang có, xin báo với bạn là 2 con LG và SAMSUNG cỡ con này giá đều cao hơn rất nhiều. Ngoài ra con Sony này cũng dùng panel IPS của LG đấy. Mà tôi cũng chẳng có phải nhảy đổng lên khi nghe ai chê cái gì đâu, cái tôi thích thì tôi mua thôi.
Còn chuyện phán to hay nhỏ thì xin mời dùng google search nhé. Động não tí là hiểu hết thôi.

justbenice

Moderator

Mình hỏi thật, ai nhờ bác làm bài cảm nhận này vậy? còn nếu bác là người sở hữu thì đúng bác là người "khôn nhất" mà mình được biết trên diễn đàn này từ trước đến nay, bác bỏ đồng tiền ra mà bác không biết mình dùng vào việc gì. Hãy đọc kỹ dòng màu xanh và tự ngẫm lại mình.

vâng . cũng nhờ bác đọc lại hết đi rồi nói tiếp. Đặc biệt xem giá cả hiện giờ nhé.

LêQuân ArT

Well-Known Member

Hãy tự đọc lại bài viết cảm nhận ngay ban đầu của ông và đọc lại comment này. Thật sự chả hiểu ông muốn nói gì? Vì nó nhảm và vớ vẩn đến không hiểu nỗi.

Ban đầu nào là màu Sony không tươi như Samsung nên không có cảm giác " phim " . Nào là góc nhìn nó kém, rồi nào là nó trông không sang... Thế trước khi xuống tiền rước em nó, ông đeo kính mát à? Nó tệ thế thì bập vào làm ch... gì rồi giờ than với thở? Muốn tranh luận về nhãn quan thẩm mỹ à? Xin lỗi, ông chưa đủ tuổi!

Và tại sao ông lại chọn Sony trong khi ông nhận ra rằng SS, LG đang đập chết các hãng Nhật? Điều gì khiến ông như vậy? Hay chính ông thường hay thủ dâm tinh thần nên loạn trí chăng? =))

Nói về hình ảnh của Thuý Nga PBN giả tạo hay chân thật thì tôi không dám phán vì chưa bao giờ tôi được hân hạnh xem live. Ông phán to tiếng thế chắc ông đã xem live rồi hay chỉ nghe qua lời tám chuyện lề đường? Nói thì phải có sách, mách có chứng mới đáng tin nhé! =))
Chính bác đang thủ dâm tinh thần là bây h TV Nhật là báo đạo nhất Thế giới đấy ạ.Bác chủ tsao mua Sony chắc có lý do riêng.Người ta mua hàng r thấy sao nói vậy.Người ta mua hàng về xem kỹ r thấy k hợp gu là bt,bác k nên bảo tại sao xấu còn vập vào,ngắm ngoài hàng sao kỹ đc như ở nhà.bác chắc cũng đã từng mua 1 thứ r về thấy nó k đc ưng chứ ạ ?

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Bác justbenice cứ xem một thời gian đi bác sẽ có cảm nhận về tivi LED, bác tranh cãi làm gì căn chỉnh đúng mầu sắc và hình ảnh sẽ đẹp hơn, tivi mới bao giờ nhà sản xuất cũng để hình ảnh mặc định.

[video=youtube;ZVXkGYMk15A]http://www.youtube.com/watch?v=ZVXkGYMk15A[/video]​

Chỉnh sửa lần cuối:

lahabentin

Well-Known Member

Chính bác đang thủ dâm tinh thần là bây h TV Nhật là báo đạo nhất Thế giới đấy ạ.Bác chủ tsao mua Sony chắc có lý do riêng.Người ta mua hàng r thấy sao nói vậy.Người ta mua hàng về xem kỹ r thấy k hợp gu là bt,bác k nên bảo tại sao xấu còn vập vào,ngắm ngoài hàng sao kỹ đc như ở nhà.bác chắc cũng đã từng mua 1 thứ r về thấy nó k đc ưng chứ ạ ?
Ngán ngẫm thật!=))

huy4ever

Member
Bác nào mua con w800b làm review cái.Dòng này mới năm 14 3d chủ động, hình như ko có cái remote Nfc
Đem so sánh với w804b thế nào

tuanreb

Active Member

Bác justbenice thử Setting sau nhé:
1. Home => Setting => System Setting => Eco => Light Sensor: on (Bật cảm biến ánh sáng)

2.Thiết lập hình ảnh
Options => Scene Select => Graphics

Picture
Picture mode : Graphics
Backlight : 9
Picture : 90
Brightness : 50
Colour : 50
Hue : 0
Color Temperature : Warm 2
Sharpness : 50
Noise Reduction : Off
Mpeg noise Reduction : Off
Dot Noise Reduction : Off
Realty Creation : off
Smooth Gradation : off
Motionflow : off
Cinema Drive : off

Advanced Setting
Black Corector : off
Adv Contrast Enhancer : off
Gamma : 0
Auto Light Limiter : off
Clear White : off
Live Color : off
White balance : không chỉnh gì
Detail Enhancer : off
Edge Enhancer : off
Skin Naturaliser : off
Display Speed Preference: on (Giảm độ trễ Video và Audio)

Chỉnh sửa lần cuối:

quachcomoi

Chúc mừng bác chủ có tivi mới, chúc mừng Sony và LG.

Với giá 30tr cho một tivi 55i inch thì bác không thể đòi hỏi cao hơn được. Với W804A thực sự cho hình ảnh không tốt so với hãng khác ở cùng inch và cùng tầm tiền.
Chuyện rất rõ ràng nhưng không hiểu lý do gì mà một số bạn có những phản ứng không cần thiết, hay cứ tivi Sony là cho hình ảnh đẹp mà không cần biết nó nằm ở phân khúc nào?

Chỉnh sửa lần cuối:

LêQuân ArT

Well-Known Member

Con này k dùng IPS nhé các bác,nó chỉ mua panel đèn led của LG thôi.Panel IPS của LG ấn vào màn hình k bị nhòe.con w804 vẫn vào vẫn nhòe.IPS vẫn là công nghệ độc quyền mà LG chưa bán cho các hãng TV khác các bác nhé ( nó mới chỉ bán cho các hãng sx thiết bị cầm tay như Iphone,màn hình máy tính Dell...)

aleciii

Member

bác nói không chính xác rồi, LG bán panel ips cho pana từ đời nào rồi.
IPS cũng không phải quá ghê gớm quá bằng chứng là dòng flagship LED của LG chưa năm nào ăn được sony về mặt chất lượng hình ảnh.
Con này k dùng IPS nhé các bác,nó chỉ mua panel đèn led của LG thôi.Panel IPS của LG ấn vào màn hình k bị nhòe.con w804 vẫn vào vẫn nhòe.IPS vẫn là công nghệ độc quyền mà LG chưa bán cho các hãng TV khác các bác nhé ( nó mới chỉ bán cho các hãng sx thiết bị cầm tay như Iphone,màn hình máy tính Dell...)

LêQuân ArT

Well-Known Member

Hiện h về TV nó vẫn độc quyền IPS bác ei.Ra siêu thị mình ấn tất cả TV đều nhòe trừ LG.Vấn đề này mới đầu em cũng nghĩ Sony cũng IPS vì mua panel LG nhưng em đã đc nhân viên bán hàng gian Samsung của siêu thị Nguyễn Kim giải đáp và dẫn em đi ấn thử từng loại TV và đều thấy nhòe trừ LG.LG vẫn bán panel thường cho Sony chứ k phải IPS bác nhé.Còn về thông tin LG chưa ăn đc Sony về mặt hình ảnh bác lấy ở đâu đấy ạ ? cái này em k biết

Chúc mừng bác chủ có con TV vừa tầm nhé , vào thời điểm này kích cỡ 55' ko quá to nữa rồi , 70 Inch ;))
Về các hãng TV thì cảm nhận riêng của mình là thế này
Sharp => To Nhất
Toshiba => Màu Đẹp Nhất
Sony => Nét Nhất .

justbenice

Moderator

Có khi nào Sony hay LG tự tung tin đồn là dòng w80x của sony dùng panel LG IPS để thu hút người mua kô nhỉ ? Vì đúng là mình cũng tìm hiểu kĩ lắm rồi mà chưa thấy 1 ai dám confirm cái thông tin này là có thật

Re: Ðề: Cảm nhận Sony 55W804A

Hiện h về TV nó vẫn độc quyền IPS bác ei.Ra siêu thị mình ấn tất cả TV đều nhòe trừ LG.Vấn đề này mới đầu em cũng nghĩ Sony cũng IPS vì mua panel LG nhưng em đã đc nhân viên bán hàng gian Samsung của siêu thị Nguyễn Kim giải đáp và dẫn em đi ấn thử từng loại TV và đều thấy nhòe trừ LG.LG vẫn bán panel thường cho Sony chứ k phải IPS bác nhé.Còn về thông tin LG chưa ăn đc Sony về mặt hình ảnh bác lấy ở đâu đấy ạ ? cái này em k biết

Nổ vừa thôi.IPS thì ngay cả AUO cũng sản xuất đc chứ không phải LG.LG chỉ là 1 trong những thằng phát triển nó thôi.Nguyên gốc của nó là Hitachi sau về tay Panasonic.Panasonic cũng trước cũng cho ra lò IPS Pro nổi tiếng 1 thời đấy thôi chứ có mua của LG đâu .:lol:
Còn LG bán panel thường cho Sony thì panel gì vậy.?TN.?Nếu thế chắc dân tình tẩy chay nó lâu rồi =))

Sony hay dùng nhiều loại panel cho 1 sp.Test góc nhìn là biết ngay VA hay IPS.Nghiêng phát 175 độ mà thấy màn hình bị cloud (trắng trắng) là VA.thớt test thử phát :D Mà IPS cũng có lắm loại nữa.

Còn màu mè mối người thích một kiểu.Con w804 này cnet chỉ đánh giá bản 47 inches ở mức trung bình (nếu ko nói là thất vọng) :(.
Còn soi pixel thì ở đây Sony Switching to IPS Technology for 2013 TVs?

aleciii

Member

năm nào chả có danh sách tv có chất lượng hình ảnh đẹp nhất của cnet hoặc các trang web chuyên review TV có thấy mặt mũi LG đâu.
Best TVs: Picture quality - CNET Reviews
Còn về Pana IPS bác lên gg search phát ra 1 đống nhé panel IPS mua của LG nhé.
Sony nó dung SPVA nhé nên độ đen sâu hơn IPS của LG , chỉ có góc nhìn không bằng được IPS.

X_Men21

Hay ho gì cái ông CNET ,xét TV màu mà tối ngày chỉ biết dùng cái màu đen để đánh giá!

manhtran71

Well-Known Member

Kiến thức thì kém mà tỏ ra nguy hiểm. Đụng đến LG thần thánh thì nhảy xổ vào mặc dù không phải bài viết của mình. Hãy tìm hiểu thử xem còn thằng nào sx tấm nền ips nữa nhé và cách kiểm tra tấm nền IPSS NHÉ, hãy ấn thử con dell ultrashap nổi đình nổi đám nhé bác, đừng tự sướng như thế nữa, xem mà oải quá.

Bên trên