Cảm nhận Sony 55W804A

Ðề: Cảm nhận Sony 55W804A

Không nhũn loang chưa hẳn là IPS vì VA có tấm kính cũng không loang

meodoian

Member

Các bác cho hỏi, so sánh giữa W804A và dòng mới W700B thì nên lựa chọn con nào tốt hơn. Em đang tính con 47W804A, hoặc đầu tư thêm lên con 55W804A. Do em tính là các chú này cũng chỉ bền trong 3 năm, khấu hao trong tầm đó là vừa, không đầu tư nhiều quá :(

kook123

Các bác cho hỏi, so sánh giữa W804A và dòng mới W700B thì nên lựa chọn con nào tốt hơn. Em đang tính con 47W804A, hoặc đầu tư thêm lên con 55W804A. Do em tính là các chú này cũng chỉ bền trong 3 năm, khấu hao trong tầm đó là vừa, không đầu tư nhiều quá :(

Bác cứ làm quả W804A đi, đa năng, coi 3D đẹp đừng hỏi. Còn W700B thì là dòng cấp thấp hơn, lại ko có 3D ( tivi mới ra lúc nào cũng bị giá cao ).

3 năm sau bác sang OLED là đúng ý bác

vanthuann

Member

Nhưng theo cách nghĩ của mình thì nó đã nịnh được mắt tức là đánh đúng được cái thích của mắt mình rồi. Xem phim bằng tivi SAMSUNG nói chung là cảm nhận được màu sắc rất tươi sáng, sống động, đậm đà , rực rỡ. Sony màu săc ... thật quá , mất tính "phim" đi nên mình không thích. Cho nên sau cái tivi này nếu sau này mình mua tivi khác thì chắc chắn mình sẽ mua Samsung hoặc LG, đặc biệt là LG.

Mình thích nhất câu này đó, nhà mới mua e Sony cho ông bà già xem mà ko thích hình ảnh tý nào, thua xa con plasma d550 samsung

Mình thích nhất câu này đó, nhà mới mua e Sony cho ông bà già xem mà ko thích hình ảnh tý nào, thua xa con plasma d550 samsung
thế thì bác chỉ dùng plasma thôi. còn led thì có vẻ bác ko thích. mầu sắc rực rỡ thì nên chọn samsung vì độ sáng và mầu sắc thì em LG ko bằng

Ðề: Re: Cảm nhận Sony 55W804A

Hay ho gì cái ông CNET ,xét TV màu mà tối ngày chỉ biết dùng cái màu đen để đánh giá!

Màu đen trên tivi là yếu tố quan trọng nhất quyết định đến chất lượng hình ảnh đó bạn, vui lòng tìm hiểu thêm nhé!

Màu " THỰC " trên TV mới quan trọng nhất chứ sao lại " ĐEN " nhỉ , không lẽ chiếu lên phim một cái laptop đen mờ mờ do phủ bụi lại thành cái laptop đen thui thì mới đẹp à ?

lahabentin

Well-Known Member

Màu " THỰC " trên TV mới quan trọng nhất chứ sao lại " ĐEN " nhỉ , không lẽ chiếu lên phim một cái laptop đen mờ mờ do phủ bụi lại thành cái laptop đen thui thì mới đẹp à ?
Thật ra nó là Độ Tương Phản! Màn hình càng tốt thì có độ tương phản THỰC ( Độ tương phản tĩnh ) càng cao.
Bạn search Google: Độ tương phản của màn hình là gì? Bạn sẽ hiểu tại sao người ta hay nói đến màu đen?

justbenice

Moderator

LCD có đặc tính là tái tạo độ đen rất kém. Cho nên họ dùng độ đen của màu đen để đánh giá chất lượng tivi. Giả sử mà tivi có màu đen nó thành xám xám thì độ tương phản với các màu sắc khác sẽ rất kém. -> chất lượng hình ảnh kém.

LCD có đặc tính là tái tạo độ đen rất kém. Cho nên họ dùng độ đen của màu đen để đánh giá chất lượng tivi. Giả sử mà tivi có màu đen nó thành xám xám thì độ tương phản với các màu sắc khác sẽ rất kém. -> chất lượng hình ảnh kém.

Bác nói rành thế mà chọn TV vẫn không ổn nhỉ !Bọn em thì chỉ trông vào hên xui ví như "12 bến nước trong nhờ đục chịu"...

kook123

Bác nói đúng. Mình quan tâm độ chính xác và đẹp mắt của màu sắc hơn là độ đen. Với lại gam màu có rộng hơn hay không.

Độ đen như LED là đáp ứng được yêu cầu rồi. Đen hơn nữa như plasma thì cũng chết ngắc chứ có sống nổi đâu ;))

Độ đen mà thành xám như bác justbenice nói chắc là mấy model LCD rẻ tiền chứ ko phải em Sony W804A này rồi :D

manhtran71

Well-Known Member

Bác nói đúng. Mình quan tâm độ chính xác và đẹp mắt của màu sắc hơn là độ đen. Với lại gam màu có rộng hơn hay không.

Độ đen như LED là đáp ứng được yêu cầu rồi. Đen hơn nữa như plasma thì cũng chết ngắc chứ có sống nổi đâu ;))

Độ đen mà thành xám như bác justbenice nói chắc là mấy model LCD rẻ tiền chứ ko phải em Sony W804A này rồi :D

Bác không đánh giá cao màu đen thì bác nên đi xem thử con oled của LG nhé, các clip demo toàn chú trọng vào việc em nó thể hiên màu đen ( tất nhiên là nền) chính cái màu đen vượt trội đấy nó tôn lên vẻ đẹp lung linh các màu sắc khác. Hãy suy nghỉ xem tại sao các hãng hàn quốc họ chú trọng đến oled dù giá thành rất cao, vì chỉ có nó mới thực sự đánh bại Plasma về mọi mặc.

justbenice

Moderator

bac sang nha minh xem thu di. o quan Tan Binh. Xem no' co' xam' ko !

justbenice

Moderator

Bác nói rành thế mà chọn TV vẫn không ổn nhỉ !Bọn em thì chỉ trông vào hên xui ví như "12 bến nước trong nhờ đục chịu"...

minh mua vi cac ban khen qua' nhieu. truoc khi mua con` ko biet con 55W804A no' nhu the nao . :D Tai ko co thoi gian di lu.a

thanhyk

Well-Known Member

minh mua vi cac ban khen qua' nhieu. truoc khi mua con` ko biet con 55W804A no' nhu the nao . :D Tai ko co thoi gian di lu.a
Cũng tiền nào của đó mà bác, model w804A là một trong những model được mua nhiều của sony. Do tầm tiền bác nhiêu đó thì chọn thế thôi, nếu bác chờ thêm thóc thì đương nhiên có con ngon hơn nhưng phải hoãn cái sự sung sướng lại. Thấy bác xúc con oppo dòng D là biết rồi, thôi thì 2 năm nữa bác làm con máy chiếu xịn là thoải mái rồi, giờ mà bỏ 40 triệu cho cái tivi xịn cũng xót lắm, 2 năm sau lại nói biết thế sao ko chọn loại rẻ để còn nâng cấp luôn 4k...he..he..

justbenice

Moderator

Cũng tiền nào của đó mà bác, model w804A là một trong những model được mua nhiều của sony. Do tầm tiền bác nhiêu đó thì chọn thế thôi, nếu bác chờ thêm thóc thì đương nhiên có con ngon hơn nhưng phải hoãn cái sự sung sướng lại. Thấy bác xúc con oppo dòng D là biết rồi, thôi thì 2 năm nữa bác làm con máy chiếu xịn là thoải mái rồi, giờ mà bỏ 40 triệu cho cái tivi xịn cũng xót lắm, 2 năm sau lại nói biết thế sao ko chọn loại rẻ để còn nâng cấp luôn 4k...he..he..

Thanks bác. Cũng vì con oppo đó mà phát sinh cái vụ tivi. hehe. nghĩ xài oppo 105d mà dùng tivi 46inch thì kô sướng lắm nên cố gắng đổi luôn. Mà cố quá thành quá cố nên đành phải dùng em 55w804a này . :D Chứ thực ra lúc đầu mình nhắm 1 em 60inch cơ.

lahabentin

Well-Known Member

À! Thế ra bọn review nước ngoài là ngu hết chỉ có mỗi bác là khôn!

kuroi_94

mấy bác cho em hỏi ngu xíu. em kéo mấy phim 3D của VAV Studio về, 3D dạng MRC, vậy giờ ngoài cách em phải mua thêm kính red-cyan em có thể làm gì khác trên con w804 này không. tại em nghe nói kính red-cyan đau mắt, còn mấy phim H-SBS thì nhiều bác nói chất lượng không tốt. mấy bác chỉ giúp em với. em cám ơn.

DuongJ

Member

W804 cứ thế mà chiến sao phải dùng kính 2 màu làm gì

Bên trên