Đánh giá Cảm nhận VTC HD 08

gaconzzz

Ðề: Cảm nhận VTC HD 08

Tròi mưa to tín hiệu vẫn ổn định xem vẫn ngon ... đến khi sấm chớp ầm ầm thì mới mất sóng từ kênh 1 đến kênh 25 còn lại vẫn vô tư
Hôm nay em la liếm khu làng Yên Phụ, các bác ý nói chuyện mấy cái chảo VTC bị sét oánh toác đôi. Kèm theo đấy là cơ số tivi, điều hòa, máy giặt ... theo mây khói. Em xin thề là em không nói điêu 1 từ nào, một lời cảnh báo cho các bác đã và đang dí sắt thách ông thần sét. Em xin hết!

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Cảm nhận VTC HD 08

Hôm nay em la liếm khu làng Yên Phụ, các bác ý nói chuyện mấy cái chảo VTC bị sét oánh toác đôi. Kèm theo đấy là cơ số tivi, điều hòa, máy giặt ... theo mây khói. Em xin thề là em không nói điêu 1 từ nào, một lời cảnh báo cho các bác đã và đang dí sắt thách ông thần sét. Em xin hết!

Đây bác SGGP Official Website - Saigon VNN - Chống sét cho anten parabol =))

không chơi chảo mà sét có đánh vào dây điện thì cũng như nhau thôi.

gaconzzz

Ðề: Re: Ðề: Cảm nhận VTC HD 08

Trong bài viết này có mấy dòng như thế này ạ:
Khi trời mưa gió sấm sét, không nên sử dụng anten parabol. Nên tắt máy thu, tháo dây cắm điện khỏi ổ cắm, ngắt đường kết nối với ti vi nếu ti vi có cắm điện. Máy thu vệ tinh rất dễ hư hỏng vì sấm sét, dù ở xa. Đã có gặp trường hợp sét phá hư cùng lúc hàng chục máy thu vệ tinh và số lượng ti vi tương đương đang kết nối với anten parabol của một khách sạn
Có nghĩa là không nên sử dụng mà phải rút tất ra và không nên xem.

minhhuub

Active Member

Trong bài viết này có mấy dòng như thế này ạ:

Có nghĩa là không nên sử dụng mà phải rút tất ra và không nên xem.

Cả IPTV, Cable, Vệ Tinh, Truyền hình số và tương tự mặt đất cũng nghỉ nốt vì 1 khi đã sét đánh thì các thiết bị dùng điện của khu vực đó thành đồ chơi của diêm vương nếu ko biết rút điện với cả rút dây tín hiệu.

anhducdiesel

lại 1 bác nữa pr cho VTC à :)) khổ chắc mượn đc nick của ai rồi vào post

gaconzzz

Cả IPTV, Cable, Vệ Tinh, Truyền hình số và tương tự mặt đất cũng nghỉ nốt vì 1 khi đã sét đánh thì các thiết bị dùng điện của khu vực đó thành đồ chơi của diêm vương nếu ko biết rút điện với cả rút dây tín hiệu.
Bác nói chuẩn đấy, nhưng em cũng có dò la thấy là hình như tivi nào dùng cáp thì không việc gì???

munhana

Thank Bác không biết mấy ông ấy hơn đéo gì người khác chưa mà tinh tướng , rẻ rách

nói chung bác đi quote bài ng khác ko đề nguồn là ko đúng rồi, còn các bác kia bác cũng phải thông cảm vì box này sóng gió nhiều đâm ra chả tin ai đc bác ạ :))

---------- Bài trên gởi vào lúc 05:52:20 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 05:51:28 PM ----------

Bác nói chuẩn đấy, nhưng em cũng có dò la thấy là hình như tivi nào dùng cáp thì không việc gì???

nhà bạn em cáp TW đây , thi thoảng sáng vẫn mất đều đóa à =.=

gaconzzz

Sét nó tương vào đường dây điện thì cái Tivi nhà đồng chí có thành đồng nát ko :D
Em chả biết, vì nhà em chưa đến nỗi đen như thế. Nhưng người bị rồi người ta bảo tivi tầng 1 dùng cáp không sao, tivi tầng 2 xem chảo toi cả đầu cả tivi, cả điều hòa... Thế mới lạ.
nhà bạn em cáp TW đây , thi thoảng sáng vẫn mất đều đóa à =.=
Em đang nói sét đánh, bác lại bẩu là mất sóng. Rõ thật là ...

tencom

Member

Em chả biết, vì nhà em chưa đến nỗi đen như thế. Nhưng người bị rồi người ta bảo tivi tầng 1 dùng cáp không sao, tivi tầng 2 xem chảo toi cả đầu cả tivi, cả điều hòa... Thế mới lạ.

Em đang nói sét đánh, bác lại bẩu là mất sóng. Rõ thật là ...

Khu nhà em hôm nọ bị sét đánh vào đường dây vnpt mytv toi một loạt

NHUANKHOM

Member

em thấy độ bền và ổn định thì 05 và 08 ko em nào qua nổ em 02 hihihi,vtc trả thấy phát kênh nào là fullhd cả toàn 1080i,đôi lúc chất lượng xấu tệ

minhhuub

Active Member

sory em nhầm,ý em là 1080i gì mà toàn răng cưa,màu sắc sao sao ấy,em đang dùng nên hd02 3 năm thấy ko được ok lắm

Cái vấn đề răng cưa đó là do 1080i là kiểu quét xen kẽ, thứ 2 là do source lởm khởm, cuối cùng là do cái tivi. Đa phần do lấy source lởm thôi :D

dtsexpert

Active Member

sory em nhầm,ý em là 1080i gì mà toàn răng cưa,màu sắc sao sao ấy,em đang dùng nên hd02 3 năm thấy ko được ok lắm

pac thử đổim xuống 720p coi ok hơn không
720p coi thể thao hay các chuơng trinh chuyển động nhanh tốt hơn 1080i
set ở độ phân giải cao không có nghĩa hinhnse~ đẹp hơn đâu
nguô\n phát ma đã xấu thi chịu , set video saomcu~ng ko khá hơn được

colour308

các bác có bài nào viết đánh giá chi tiết VTC-HD07 hay HD08 ko

em đi hỏi mua thì họ bảo chỉ có đầu HD07 thôi

Ztv

PR làm gì,truyền hình vệ tinh sắp hết thời rồi. Bây giờ là thời đại của Internet TV hoặc Iptv .Đầu thu của VTC hay AVG k+ đều made in China hết....toàn chíp lởm, sử lý hình ảnh không bao giờ đẹp được .Kể cả các Đài phát full hd thì không bao giờ băng HD box. Mấy nhà Đài không bao giờ chịu đầu tư cái set box cho nó đàng hoàng...nhất là mấy bố Iptv .Nhìn rất rẻ tiền. Sang Mỹ học thằng Direc TV nó phát không đầu thu và chất lượng thì đỉnh luôn. Thuê bao trả theo từng kênh,không ai ép mua cả gói...

duyen_pham

Re: Ðề: Cảm nhận VTC HD 08

các bác có bài nào viết đánh giá chi tiết VTC-HD07 hay HD08 ko

em đi hỏi mua thì họ bảo chỉ có đầu HD07 thôi

theo em biết thì HD- 07 của samsung indonexia..., con này ngon (giống con S5060 của k+)
còn HD-08 chưa dùng nên không biết, hình như xuất xứ china

Bên trên