Can cac bac tu van dan HT tam 8tr

duckhtn02

E la nguoi moi tap choi HD,nen moi dau tu dc con TV LCD SS 37 full HD thui.Gio muon dau tu 1 bo dan HT de xem DVD truoc sau do se dau tu HD player va HDD(tung buoc 1 cac bac ah.hixhix) nhung do ngan sach eo hep qua nen rat can cac bac tu van giup e.Theo e tim hieu tam 8tr co the mua dc 1 dan HT 5.1 rui,nhung e ko biet dan HT nao nghe kha va neu lap dan dan dung thi co dc ko?
phong khach nha e khoang 3x4m thui,ma lai o chung cu nua,nen ko dam dau tu nhieu so anh huong nha hang xom.Nhin dan cua cac bac ma e them qua!
E tinh thiet ke 2 front cho dung, 2 rear co the treo hoac dung.Cac bac xem the nao giup e voi!Cam on cac bac rat nhieu!8->

phuong210876

Ðề: Can cac bac tu van dan HT tam 8tr

Mua z5500 làm đếch gì mua bộ all in one của SS cho đồng bộ về hình thức, chất lượng nghe so với z5500 9/10 và có nhiều lợi thế hơn về trang trí và bố trí nhất là chỉ sử dụng chung một điều khiển cho cả hai thiết bị của SS

vkc

Well-Known Member

Mua z5500 làm đếch gì mua bộ all in one của SS cho đồng bộ về hình thức, chất lượng nghe so với z5500 9/10 và có nhiều lợi thế hơn về trang trí và bố trí nhất là chỉ sử dụng chung một điều khiển cho cả hai thiết bị của SS

Em đồng quan điểm với bác Phương...nên mua bộ all in one của SS cho nó đồng bộ...để ở phòng khách nên cần hình thức đẹp :D

phuong210876

để phòng ngủ cũng đẹp chứ nói gì đến phòng khách. Mình k chê Z5500 nhưng nói thật là thằng all in one của SS và LG bây giờ là dạng loa cột có mấy loa liền lên âm thanh sẽ giàn chải trong khoảng gần 1m chứ không như z5500. Vấn đề thứ 2 nữa là là dạng loa cột thích treo thì treo thích đứng thì đứng. chỉ lăn tăn k biết nó có giải mã được DTS ở cable quang đường in không nếu không giải mã được thì thôi lại quay về z5500 vậy. cẩn thận là khi mua mua cái hd box đi thử hoặc khuyến cáo với nơi mua "về nhà mà không được là em trả lại địa phương" là ok

vkc

Well-Known Member

để phòng ngủ cũng đẹp chứ nói gì đến phòng khách. Mình k chê Z5500 nhưng nói thật là thằng all in one của SS và LG bây giờ là dạng loa cột có mấy loa liền lên âm thanh sẽ giàn chải trong khoảng gần 1m chứ không như z5500. Vấn đề thứ 2 nữa là là dạng loa cột thích treo thì treo thích đứng thì đứng. chỉ lăn tăn k biết nó có giải mã được DTS ở cable quang đường in không nếu không giải mã được thì thôi lại quay về z5500 vậy. cẩn thận là khi mua mua cái hd box đi thử hoặc khuyến cáo với nơi mua "về nhà mà không được là em trả lại địa phương" là ok

Dàn SS all in one loại bèo nhất với giá hơn 3tr cũng giải mã DTS qua cổng vào KTS đó bác :)>-

duckhtn02

Cam on cac bac da tu van.Vay theo cac bac la mua dan ss all in one, nhung nen mua ss nao,mong cac bac tu van cho e,dan HT SS nao nghe chat luong kha nhat.Vi e thay HT cua SS co rat nhieu nhung ko bit chon thang nao nua.Thanks cac bac rat nhieu!

vkc

Well-Known Member

Cam on cac bac da tu van.Vay theo cac bac la mua dan ss all in one, nhung nen mua ss nao,mong cac bac tu van cho e,dan HT SS nao nghe chat luong kha nhat.Vi e thay HT cua SS co rat nhieu nhung ko bit chon thang nao nua.Thanks cac bac rat nhieu!

Bạn cứ mua bộ SS nào tốt nhất trong khả năng chi tiêu của mình :D

Sao các Bro lại không chọn Z5500 nhi??Theo em Z5500 với số tiền đấy là quá ổn

cocchen

Member

Mình cũng có cùng quan tâm giống chủ thớt!
Nhờ ace tư vấn giúp luôn:
1- Các loại dàn SS có chắc chắn chơi được DTS từ HTPC không, có bạn nào sài chưa?
2- Mình đang quan tâm HT-TZ215 (800w) và HT-TZ315 (1000w), không biết em 315 có thực sự đáng tiền hơn không? Mình nhìn và so sánh sơ bộ amply + loa thấy không khác nhau mấy, chưa có điều kiện nghe thử so sánh!

vkc

Well-Known Member

1- Các loại dàn SS có chắc chắn chơi được DTS từ HTPC không, có bạn nào sài chưa?
2- Mình đang quan tâm HT-TZ215 (800w) và HT-TZ315 (1000w), không biết em 315 có thực sự đáng tiền hơn không? Mình nhìn và so sánh sơ bộ amply + loa thấy không khác nhau mấy, chưa có điều kiện nghe thử so sánh!

Bảo đảm nghe DTS được, bạn nên mua 315 đi..công suất mạnh là do ampli chứ loa có công suất dao động mà

datnk

Nếu bác chỉ để xem phim thì OK chứ nghe nhạc thì dở, thua bộ pana HT340 còi trước đây của em. 315 hơn 215 chắc ở phần công suất nhưng như thế thì cũng chẳng đáng kế, thêm nữa là 315 có kết nối bluetooth + sẵn sàng cho kết nối không dây 2 loa surround. Theo em chỉ cần 215 là đủ nếu bác định ngắm bộ SS vì thêm 1,5tr cho 2 chức năng kia thì chẳng đáng

Ca_dic

Member

hi hôm trước em lượn vào BigC thấy có bộ SS HT-TX500 hoành tráng lắm mà giá có 7.500k, search trên vatgia thấy lên tận 15tr, chả hiểu thế nào
Có bác nào xài bộ này rồi k?
Search trên diễn đàn mình k thấy j cả...

nhmt92

hom bua di nguyen kim thay dan HT lg dep vai.theo em thi best choice trong tam gia cua bac

cocchen

Member

Bác chủ thớt đã quyết được em nào chưa? Mình thấy 2 em SS như vậy là OK. Chủ nhật này sẽ đi vác về đây nhưng chưa biết mua ở đâu thì giá cả tốt, phục vụ nhiệt tình. Ace nào biết địa chỉ nào ở HN thì chỉ chỗ giúp nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

datnk

Nếu bác cần nhanh gọn thì ở Việt Long là rẻ nhất, 4,390,000 cho bộ SS HT215. Nhưng trước khi mua thì qua 98 Hàng Bông mua cái dây optical chứ ở Việt Long không có đâu. Còn muốn rẻ nữa thì bác vào Metro, có 4,123,000 thôi. Nhưng mà em kô chắc là đã có VAT chưa? Bộ ày được cái là loa có thể tháo ra 1/2 nên dễ bố trí để treo hoặc để kệ. Chúc bác sớm có quyết định ưng ý.

trqthanh

Member

Ngoài công suất hơn thì HT-TZ315 kết nối không dây hai loa phía sau và có thêm Bluetooth.

Chỉnh sửa lần cuối:

cocchen

Member

hi hôm trước em lượn vào BigC thấy có bộ SS HT-TX500 hoành tráng lắm mà giá có 7.500k, search trên vatgia thấy lên tận 15tr, chả hiểu thế nào
Có bác nào xài bộ này rồi k?
Search trên diễn đàn mình k thấy j cả...

Đúng vậy, bộ mình cũng mới xem bộ HT-TX500, nếu so với SS315 giá 5.690k thì em TX 500 này hơn hẳn về hình thức và kích cỡ loa sub, chỉ sợ giá đó là giá giảm cho hàng trưng bày (quên mất không hỏi kỹ mấy em bán hàng)

Giống như bộ SS 215 tại Metro rẻ hơn hẳn là do nó bán nốt cái dàn trưng bày cuối cùng đó! (Làm mất công mình lặn lội lên đó định vác về)

ninhhip89

E cũng đang có nhu cầu. các bác cho e hỏi con 315 và con 325 thì con nào hợp lý.

Bên trên