Can cac bac tu van dan HT tam 8tr

luciano

Active Member
Ðề: Can cac bac tu van dan HT tam 8tr

mua một con amly Yamaha x2000 khoảng tầm 3tr.
5 con Polk 3.5tr
còn lại 1.5tr để dành thêm 1 tr mua cục sub là được bộ dân dụng ngon lành cành đào rùi. seo anh em cứ bị cái mẻ của all in one nó làm cho thuyết phục vậy.

Trừ phi mua về để "bằng chị bằng em" thì mình thua, chứ chủ thread đừng mua A.I.O

Lời khuyên chân tình của mình đấy, mai mốt cần thì vẫn bán đi được chứ dàn A.I.O bán đi thì được mấy nhiêu?

ninhhip89

mua một con amly Yamaha x2000 khoảng tầm 3tr.
5 con Polk 3.5tr
còn lại 1.5tr để dành thêm 1 tr mua cục sub là được bộ dân dụng ngon lành cành đào rùi. seo anh em cứ bị cái mẻ của all in one nó làm cho thuyết phục vậy.

Trừ phi mua về để "bằng chị bằng em" thì mình thua, chứ chủ thread đừng mua A.I.O

Lời khuyên chân tình của mình đấy, mai mốt cần thì vẫn bán đi được chứ dàn A.I.O bán đi thì được mấy nhiêu?

Bác cho 1 cái cấu hình bộ HT ghép đi,loại nao ngon bổ rẻ ý. với lại cho xem luon chỗ bán,chứ e tìm mãi chẳng thấy mấy con bác bảo.8-}8-}8-}8-}

trqthanh

Member

Các bác cứ khuyên chơi dân dụng mà chẳng chỉ nơi bán cũng như giá cả thì chịu. Mua vớ vẩn phải mấy con hàng rởm thì có mà vứt tiền đi. Thà mua một bộ HT của SS vừa rẻ vừa lành, chất lượng thì chấp nhận được trong khoảng giá tiền đầu tư.

ninhhip89

Các bác cứ khuyên chơi dân dụng mà chẳng chỉ nơi bán cũng như giá cả thì chịu. Mua vớ vẩn phải mấy con hàng rởm thì có mà vứt tiền đi. Thà mua một bộ HT của SS vừa rẻ vừa lành, chất lượng thì chấp nhận được trong khoảng giá tiền đầu tư.

:-":-":-":-":-"
cũng có ý nghĩ như bác,e dân gà nên muốn học hỏi nghe kinh nghiệm của các a đi trc nhưng các bác chỉ chung chung quá nên ~:> vẫn là ~:> ,khổ quá.

luciano

Active Member

rõ khổ, mua hàng dân dụng thì bác chịu khó phải tự thân vận động tí.

Mình giúp bác thế này nhé.

mua đồ audio em thấy cũng y chang như mua đồ vi tính vậy, thường có 2 cách:

1. Mua hàng trôi nổi thông qua rao vặt (dĩ nhiên rủi ro cao, trừ phi có kiến thức nhất định, dĩ nhiên sẽ mua được hàng hời so với giá trong shp vì chủ shp phải chịu đủ thứ phi: đau đầu nhất là "giam phí" :p)

2. Tìm các shop bán hàng uy tín

Em sẽ chỉ rõ model và người bán ( các bác đừng hiểulầm em làm sales agent nhá :p)

1. Polk audio: bác mua của chị BV bên vnav.net
2. Amly Yamaha: qua shop Nguyen Thien hoặc bác tnkien có rao vặt trong đây nè.
3. Sub qua anh Bình bên q.7

Vậy hen, chúc bác may mắn, còn nếu k tự tin đi thì lân la làm quen với bác Nhảm, trùm audio (chơi toàn hàng đỉnh k àh) bác ấy dắt đi mua, chứ k bị sụp rờ le amly thì khổ :p

have fun

ninhhip89

rõ khổ, mua hàng dân dụng thì bác chịu khó phải tự thân vận động tí. Mình giúp bác thế này nhé. mua đồ audio em thấy cũng y chang như mua đồ vi tính vậy, thường có 2 cách: 1. Mua hàng trôi nổi thông qua rao vặt (dĩ nhiên rủi ro cao, trừ phi có kiến thức nhất định, dĩ nhiên sẽ mua được hàng hời so với giá trong shp vì chủ shp phải chịu đủ thứ phi: đau đầu nhất là "giam phí" :p) 2. Tìm các shop bán hàng uy tín Em sẽ chỉ rõ model và người bán ( các bác đừng hiểulầm em làm sales agent nhá :p) 1. Polk audio: bác mua của chị BV bên vnav.net 2. Amly Yamaha: qua shop Nguyen Thien hoặc bác tnkien có rao vặt trong đây nè. 3. Sub qua anh Bình bên q.7 Vậy hen, chúc bác may mắn, còn nếu k tự tin đi thì lân la làm quen với bác Nhảm, trùm audio (chơi toàn hàng đỉnh k àh) bác ấy dắt đi mua, chứ k bị sụp rờ le amly thì khổ :p have fun
Hix,e o HN :|:|:|:|:|:|

acura_saigon

Bác chọn 215 hay 315 đều được hết cả hai chỉ khác ở bề ngoài và giá thôi , bác thấy loại nào thích hợp với nhà mình thì chọn , mình thì chọn 210 cũng 800W mà gọn lắm , vẫn xử lý được DTS từ cổng optical đó bác . Chúc vui .

buonnguqua

Active Member

Dàn All in One của Samsung có 1 bệnh là tiếng bị giật cục với khoảng 30% nguồn phim DTS hiện có

Ai mua nhớ cân nhắc
Khi không Z5500 lại được đánh giá cao thế

luciano

Active Member

Hà Nội thì chịu khó mua loa ở ngoài HN, còn nếu vẫn thích dân dụng thì

1. để dành thêm tiền. Polk ở ngoài đó nhiều bác xài mà

2. mua trong đây ship ra, mấy bác ngoài HN toàn làm vậy,

nghe&nhin

Member

các bác chịu khó lục lọi các shop trên 4rum, vnav, 5s... vẫn tìm được đồ ưng ý đấy

cocchen

Member

Dàn All in One của Samsung có 1 bệnh là tiếng bị giật cục với khoảng 30% nguồn phim DTS hiện có

Ai mua nhớ cân nhắc
Khi không Z5500 lại được đánh giá cao thế

Cá nhân tôi mới test 315 tại siêu thị bằng nhạc, vặn volume MAX cảm giác là hơi đuối, không thể theo kịp Z5500.
Có bác nào đã xem phim bằng dàn 315 (hoặc 215) của Samsung và Z5500 thì so sánh giúp anh em với!
Tóm lại là nếu không quan tâm đến hình thức thì dàn AIO có đáng mua không?

Bên trên