cần giúp đỡ: tầm 25 - 30 triệu nên chọn dàn âm thanh nào để nghe nhạc và xem phim

Thotomy

Member
Ðề: cần giúp đỡ: tầm 25 - 30 triệu nên chọn dàn âm thanh nào để nghe nhạc và xem phim

Em nghĩ bác chủ cứ lên nghe thử đã, nhà đứa bạn em có bộ Receiver Denon + Jamo 4.0 còi còi mua có 13tr mà vợ chồng nó nghe nhạc vẫn gật gù. Quan điểm của em về nghe nhạc là: giai điệu > trạng thái tinh thần > cuối cùng mới đến giàn âm thanh. Trong thời buổi khó khăn như hiện này 45tr là khoản tiền tương đối, bác nên bình tĩnh bỏ chút thời gian đi nghe thử ở 1 số showroom xem thật sự mình muốn gì và thích gì, nếu chủ yếu nghe nhạc thì để hẳn 30tr làm bộ 2 kênh còn lại 15tr làm bộ 5.1 all-in-one là hợp lý.

Thotomy

Member
Ðề: cần giúp đỡ: tầm 25 - 30 triệu nên chọn dàn âm thanh nào để nghe nhạc và xem phim

mấy bác cho em hỏi dòng AVIANO nghe nhạc có tốt không vậy?con AVIANO 8 có giá là 23.500.000 đ, con này nghe nhạc có ổn không mấy bác. cho e ý kiến nhé.thank

Ghép bộ Aviano như Trương lê audio tư vấn http://www.hdvietnam.com/diendan/211-truong-le/401980-mordaunt-short-aviano-system-c-su.html thì riêng bộ loa 5.1 đã vượt ngân sách của bác rồi. Nếu bác thu xếp được 50tr nữa quất bộ loa này + receiver đa kênh + đầu HD + ô cứng 2G + Amply 2 kênh là vừa thỏa mãn được phần âm và phần hình.
Em phải nói thật là em rất ấn tượng với bộ này đấy.

bộ này hoành tráng thiệt đó bác, bộ này nghe nhạc ok không bác?

TNHH

Member

sau khi tham khảo, với số tiền trên em dự định đầu tư như sau, mong anh em góp ý và chỉ thêm, vì em chưa rành về các khoản này
loa toàn bộ em dùng Jamo
jamo s608: khoảng 9.050.000
jamo c400c: 4.350.000
jamo s604: 5.199.000
sub yamaha YST - SW515BL: 7.000.000
Amply thì em chọn Denon AVR 2312: khoảng 16.800.000
số tiền còn lại em dự định mua thêm 1 hộp HD MEDIA PLAYER tầm khoảng 3 tr trở lại.
mong anh em góp ý cho e nhé.thank các bác
Với 30 triệu em nghĩ có nhiều option khác hay hơn Jamo.
Nếu Bác chơi Bộ Jamo .em xin gởi bác một cái Can 20l.

vucovu

Tầm tiền đó cũng không phải là nhỏ nên bác có khá nhiều lựa chọn.
Theo em thì mình nên tách rời ra đi, nhạc riêng - phim riêng. Vì không có em nào đáp ứng tốt cả 2 nhiệm vụ cùng lúc đâu bác - Như xe ga và xe số vậy thôi, chứ mấy con xe lai mà honda hay ya giới thiệu ấy chả ra hồn gì đâu.
Ngu ý của em nhà:
- Nhạc: Sony S2000 (2000w) bác ra sony center nghe nó oánh nhạc ghiền ngay - Giá tầm 17 chai.
- Phim: Em Z906 (6.5 chai).
Chúc bác có được lựa chọn ưng ý và sáng suốt.

cuibap01

Member
Re: Ðề: cần giúp đỡ: tầm 25 - 30 triệu nên chọn dàn âm thanh nào để nghe nhạc và xem phim

Theo em thì mình nên tách rời ra đi, nhạc riêng - phim riêng. Vì không có em nào đáp ứng tốt cả 2 nhiệm vụ cùng lúc đâu bác - Như xe ga và xe số vậy thôi, chứ mấy con xe lai mà honda hay ya giới thiệu ấy chả ra hồn gì đâu.
Ngu ý của em nhà:
- Nhạc: Sony S2000 (2000w) bác ra sony center nghe nó oánh nhạc ghiền ngay - Giá tầm 17 chai.

Bác này ý kiến chủ quan quá. Nghe thử onkyo ht-s9300thx bác sẽ nghi khác. Tầm giá hơn 20 chai chút xíu. Dư tiền làm gì? Có quá nhiều việc để làm cho việc thưởng thức âm nhac

ducthang

Mục tiêu của Bác là ưu tiên nghe nhạc thì Bác cứ mạnh dạn mua bộ 2 kênh tối ưu trong tầm tiền, nếu để kết hợp xem phim thì không nên mua đồ Vintage, Dùng thế đi đã rồi nâng cấp sau, Xem phim trên bộ 2K cũng không tệ đâu ạ

càng ngâm cứu càng rối, chắc phải dành thời thơn đi tes thử mới được. e đang xem bộ mezzo, nghe nói bộ này nghe nhạc cũng ok lắm.e định mua 5 loa luôn.

Sweet-Heart

Active Member

Mình không biết phối ghép nên sẽ chọn bộ Onkyo HT-S7500 hoặc HT-S8409 cho nó đơn giản.
Xem film được (7.1)
Trang trí phòng.
Nghe nhạc thì chuyển qua chế độ 2 kênh.

HD_ngheo

Member

Ngu ý của em nhà:

con sony đó đánh nhạc mà nghe ghiền được ah

HDstorm

Bác xem lại cho, nghe đồn jamo hợp với pi hơn, trên diễn đàn có hẵn một hội pijama đấy ạ
Đó là Jamo dòng cũ thời còn của Đan Mạch kìa bác ơi...còn Jamo dòng mới này chất âm chả liên quan gì cả...

HDstorm

mấy bác cho em hỏi dòng AVIANO nghe nhạc có tốt không vậy?con AVIANO 8 có giá là 23.500.000 đ, con này nghe nhạc có ổn không mấy bác. cho e ý kiến nhé.thank
Con này em đã nghe thử, bass đầy , mid ngọt, treb nhuyễn, nếu phòng khoảng 20m2 bác lấy AVIANO 6 phối với PIONEER nghe nhạc khá tốt , em ngửi thấy mùi khuyến mãi bên box mua bán bộ này đấy bác.

thank bác. e đang tính lấy bộ mezzo amply denon 2312 sub yamaha nhưng mà nhìn lại kinh phí mắc quá, hơn 60 triệu lận, mua thì thấy tiếc quá,hj nhưng nghe a e trên diễn đang nói con này thì nghe nhạc ổn hon aviano mà 2 cái này e thấy giá gần ngang nhau.chắc phải chờ xem các bác cho thêm vài ý kiến nữa e mới dám mua.

cuibap01

Member
Re: Ðề: cần giúp đỡ: tầm 25 - 30 triệu nên chọn dàn âm thanh nào để nghe nhạc và xem phim

hj. báo cáo với mấy bác tình hình là e vừa được cấp thêm kinh phí.chả là gia đình nghe mình định mua dàn âm thanh thế là ủng hộ để nghe chung :D, bây giờ được khoảng tầm 45 tr, các bác tư vấn thêm cho em nhé. thank
Với tàm tiền này bác chia ra làm 2
1. Sắm bộ dàn Onkyo HT-S9300THX 7.1 để xem phim : hơn 22 T --> Dàn này xem phim cực đỉnh, nghe nhạc cũng tốt
2. Sắm bộ 2 ch bao gồm Amplifier Onkyo A-9377 + Onkyo Hifi CD player DX-7355 + Loa Mission MX3 (Anh) : để thưởng thức nhạc 2 kênh, tổng bộ này chừng hơn 22T
Như vậy bác có đến 2 bộ dàn cực đỉnh trong nhà mà không phải cắm rút chuyển đổi gì khi muốn nghe nhạc hay xem phim ,ai đến thăm cũng phải mắt tròn mắt dẹt.

trangchodom

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: cần giúp đỡ: tầm 25 - 30 triệu nên chọn dàn âm thanh nào để nghe nhạc và xem phim

Với tàm tiền này bác chia ra làm 2
1. Sắm bộ dàn Onkyo HT-S9300THX 7.1 để xem phim : hơn 22 T --> Dàn này xem phim cực đỉnh, nghe nhạc cũng tốt
2. Sắm bộ 2 ch bao gồm Amplifier Onkyo A-9377 + Onkyo Hifi CD player DX-7355 + Loa Mission MX3 (Anh) : để thưởng thức nhạc 2 kênh, tổng bộ này chừng hơn 22T
Như vậy bác có đến 2 bộ dàn cực đỉnh trong nhà mà không phải cắm rút chuyển đổi gì khi muốn nghe nhạc hay xem phim ,ai đến thăm cũng phải mắt tròn mắt dẹt.
trong diễn đàn, có nhiều bác chỉ riêng bộ 2 kênh thôi đã là vài trăm triệu nhưng có bác nào dám nói bộ của mình là cực đỉnh đâu bác.

bác tham khảo thử bộ phối ghép này :

Loa Amphion Helium 410 ( made in Finland )

nối với intergrated Amp Nuforce Icon2 :

Bác cần thêm đầu CD hoặc Computer hay iphone là xong ạh

nếu bác muốn biến cả hệ thống trên thành bộ không dây với laptop hay iphone , ipad , ipod bác mua thêm bộ DAC Airwireless này :

em đang nghe hệ thống này với laptop của em cho phòng khách, rất ổn và tiện lợi

Âm thanh mềm mại, bass vừa đủ , 3 giải cân bằng , voice tuyệt vời ngọt ngào, em vặn nhỏ khi nằm nghe rất relax, rất du dương, êm ái

như vậy thì tuyệt quá, cảm ơn bác nhiều nhé, em không biết phải làm sao với số tiền đó, vì âm thanh thì cần nhiều tiền lắm, mình chỉ chơi trong tầm tầm là được rồi. e sẽ theo hướng của bác. cảm ơn tất cả anh em đã nhiệt tinhd tư vấn, sẽ còn nhờ các bác nhiều.hj

camitu

bác không cần phối ghép bác ra kiếm dàn bose lifestyle28 5.1, 5cube array tầm 23-25 triệu là xong.
gọn mà chắc cú, nghe nhạc mình thấy khá tốt đấy xem phim thì loại sub này khỏi phải nói gì,
Loại subwoofer mặt trước lưới sắt vuốt xuống rất đẹp 2 loa quay ra phía trước nặng khoảng 20kg

davidken

Active Member

Bác nghiên cứa AVR-3311CI (2and) + BOSE Acountimass 15 thủ xem, nghe vừa tai đó

majestic229

bác tham khảo thử bộ phối ghép này :

Loa Amphion Helium 410 ( made in Finland )

nối với intergrated Amp Nuforce Icon2 :

Bác cần thêm đầu CD hoặc Computer hay iphone là xong ạh

nếu bác muốn biến cả hệ thống trên thành bộ không dây với laptop hay iphone , ipad , ipod bác mua thêm bộ DAC Airwireless này :

em đang nghe hệ thống này với laptop của em cho phòng khách, rất ổn và tiện lợi

Âm thanh mềm mại, bass vừa đủ , 3 giải cân bằng , voice tuyệt vời ngọt ngào, em vặn nhỏ khi nằm nghe rất relax, rất du dương, êm ái

Em thấy option này của bác có vẻ ổn. Em cũng đang có nhu cầu như thế này. Bác chỉ em chỗ mua ở HCM nhé! Ngoài ra em muốn sử dụng bộ này kết hợp với Apple TV và công nghệ Airplay của máy tính Mac, không biết là ngoài bộ này còn bộ nào ưng ý tầm tiền 30 tr không?

Cám ơn bác!

Bên trên