CẦN GIÚP VỀ XEM PHIM 3D TRÊN TV 3D LG QUA CỔNG USB

k_y_1989

Ðề: CẦN GIÚP VỀ XEM PHIM 3D TRÊN TV 3D LG QUA CỔNG USB

vào laptop tích hợp phụ đề vào đoạn phim luôn là được mà

haipvg

Well-Known Member

Hỏi ké các bác chút, em cắm ổ 2TB vào tivi LG LA6910, Phim định dạng đuôi *.mkv, phụ đề rời, đã đổi tên phụ đề giống tên phim và đuôi *.srt, test trên laptop xem thì có phụ đề nhưng trên tivi thì không hiện phụ đề. Như vậy phải làm sao để xem trên tivi có phụ đề như máy tính, hay là tivi này không hỗ trợ phụ đề rời nhỉ? Bác nào biết xin hướng dẫn giúp em. Thanks! :)

Có mấy khả năng như thế này:
1. Bạn chưa chọn chức năng bật phù đề của TV lên
2. Có thể file mkv có tích hợp sẵn phụ đề mà dạng TV đọc bị lỗi mà nó lại ưu tiên chọn pgụ đề mux sẵn, bạn kiểm tra, nếu cần thì mux lại để bỏ phụ đề này đi

bác nói rõ Model LED LG 3D của bác là model gì thì mình mới ngâm cứu giùm bác được chứ

Manuke

Mấy film *.mkv em xem là gắn sub Eng cứng vào thì bật tắt phụ đề trên tivi chỉ áp dụng cho sup cứng này thôi, ý em muốn là phụ đề Việt rời *.srt có xem trên tivi như xem trên máy tính được không thôi.

Hình như LA91 không hỗ trợ xem phụ đề rời :(

Lạ nhỉ TV LG của em vẫn xem bình thương mà ?

Saigonhitech

Re: Ðề: CẦN GIÚP VỀ XEM PHIM 3D TRÊN TV 3D LG QUA CỔNG USB

Mấy film *.mkv em xem là gắn sub Eng cứng vào thì bật tắt phụ đề trên tivi chỉ áp dụng cho sup cứng này thôi, ý em muốn là phụ đề Việt rời *.srt có xem trên tivi như xem trên máy tính được không thôi.

Đa số các tivi đều không xem được do nó không có phím để chỉnh phụ đề trên remote tivi

haipvg

Well-Known Member

Như trên mình nói đấy, TV ưu tiên phụ đề mux sẵn, nếu không có thì nó mới đọc PĐ rời, bạn remux lại và bỏ PĐ sẵn đi.

Tronglieu

Bác ơi phụ đề rời vẫn đọc tốt nha, nhà mình con LA6130 còn hổ trợ mà, con bác cao cấp hơn thì phải hổ trợ tốt hơn chứ, bác thử load phụ đề khác xem sao? hay là phụ đề bác không phải phông Unicode ?

mitomthit

Member

Bác ơi phụ đề rời vẫn đọc tốt nha, nhà mình con LA6130 còn hổ trợ mà, con bác cao cấp hơn thì phải hổ trợ tốt hơn chứ, bác thử load phụ đề khác xem sao? hay là phụ đề bác không phải phông Unicode ?
Có phải ý của bạn là file phụ đề riêng biệt với file phim (chỉnh cùng tên) và để chung một folder thì TV LG vẫn hổ trợ được hả? Nếu đúng bạn có thể hướng dẫn cho tôi không? TV của tôi là LG 42LW6500 tôi làm như trên mà nó vẫn không ghép được. Tôi phải dùng mkvmerge GUI ghép phụ đề trước rồi mới xem được nhưng như thế là hardsub rồi, không bật tắt được trên TV. Xin vui lòng hướng dẫn thêm, cám ơn.

haipvg

Well-Known Member

Có phải ý của bạn là file phụ đề riêng biệt với file phim (chỉnh cùng tên) và để chung một folder thì TV LG vẫn hổ trợ được hả? Nếu đúng bạn có thể hướng dẫn cho tôi không? TV của tôi là LG 42LW6500 tôi làm như trên mà nó vẫn không ghép được. Tôi phải dùng mkvmerge GUI ghép phụ đề trước rồi mới xem được nhưng như thế là hardsub rồi, không bật tắt được trên TV. Xin vui lòng hướng dẫn thêm, cám ơn.
Những việc này bạn đã làm chưa:
1. Update phần mềm của TV lên phiên bản mới nhất
2. Phụ đề cho phim là dạng đuôi srt và phải mở để xem được trên notepad
3. Đổi tên phụ đề giống hệt tên phim (không được phép thêm bớt chữ nào) và vẫn giữ nguyên đuôi srt
4. Đặt phụ đề cùng folder với phim
5. Đảm bảo phim không có phụ đề mux sẵn (kiểm tra và loại bỏ bằng mkvmergeGUI)
6. Khi xem phim qua cổng USB của TV, vào phần "đặt video" (nút quickview) và bật phụ đề lên
Nếu hết các bước đó mà vẫn không xem được thì chịu, chẳng hiểu. Vote mua HDP hay HTPC.

mitomthit

Member

Những việc này bạn đã làm chưa:
1. Update phần mềm của TV lên phiên bản mới nhất
2. Phụ đề cho phim là dạng đuôi srt và phải mở để xem được trên notepad
3. Đổi tên phụ đề giống hệt tên phim (không được phép thêm bớt chữ nào) và vẫn giữ nguyên đuôi srt
4. Đặt phụ đề cùng folder với phim
5. Đảm bảo phim không có phụ đề mux sẵn (kiểm tra và loại bỏ bằng mkvmergeGUI)
6. Khi xem phim qua cổng USB của TV, vào phần "đặt video" (nút quickview) và bật phụ đề lên
Nếu hết các bước đó mà vẫn không xem được thì chịu, chẳng hiểu. Vote mua HDP hay HTPC.

Đã làm được, trước giờ tôi vẫn làm giống như bạn hướng dẫn nhưng có một điều mà không để ý là trong file phim có thêm một vài phụ đề đã mux sẵn mà không biết, cũng là một kinh nghiệm đáng nhớ. Cám ơn bạn nhiều.

Tronglieu

Định trả lời mà bác trên hướng dẩn quá chi tiết rồi, trên remote có thẻ chỉnh được vị trí, hoạc sun phụ đề luôn thật sự rất tốt, chỉ có không cho chọn màu thôi,

hoviettu

chào cả nhà! e mới mua tv lg 3d 42la6130 nhưng em muốn xem phim 3d và hd thì cần phải mua nhưng gì? e định mua thêm đầu android box để biến tv thành smart. vậy có đầu android nào có khả năng lưu trữ như đầu hd ko lun ah? e phân vân quá! mong được tư vấn sớm

ngoctampham

chào cả nhà! e mới mua tv lg 3d 42la6130 nhưng em muốn xem phim 3d và hd thì cần phải mua nhưng gì? e định mua thêm đầu android box để biến tv thành smart. vậy có đầu android nào có khả năng lưu trữ như đầu hd ko lun ah? e phân vân quá! mong được tư vấn sớm

cắm android box kết nối vs TV qua HDMI và cắm HDD vào android box qua cổng USB trên android box, vậy là thưởng thức thôi.

một lựa chọn khác nếu chỉ mục đích xem Phim HD, 3D thồi thì cắm trưcj tiếp HDD vào TV luôn cho kinh tế.

mà tv của bác smart sẵn rồi thì mua android box làm gì nữa :)

ahuy862002

mình xài lg 1 thời gian phát hiện 1 điều là cổng kết nối của lg rất cùi bắp , 3 cổng thì xài dc 1 cổng đa chức năng còn cái cổng kia thì cái nhận usb thì không nhận ổ cứng và ngược lại . Tivi nhà mình 42lm6200 có 4 cổng HDMI nhưng chỉ 1 cổng nhận đc tính hiệu thì PC và đầu HD , 3 cổng kia thì 1 cổng nhận đc đầu HD thì không nhận PC , 1 cổng nhận PC thì không nhận HD 1 cổng không nhận cái nào cả . nên bác gắn hết tất cả các cổng usb đảm bảo có 1 cổng nhận NTFS không cần phải chia nhỏ file đâu

ahuy862002

Re: Ðề: CẦN GIÚP VỀ XEM PHIM 3D TRÊN TV 3D LG QUA CỔNG USB

cắm android box kết nối vs TV qua HDMI và cắm HDD vào android box qua cổng USB trên android box, vậy là thưởng thức thôi.

một lựa chọn khác nếu chỉ mục đích xem Phim HD, 3D thồi thì cắm trưcj tiếp HDD vào TV luôn cho kinh tế.

mà tv của bác smart sẵn rồi thì mua android box làm gì nữa :)

theo mình nên mua đầu phát hd 3d .coi đc cả file iso , mình mới làm con imax 3d i18d nè

hoviettu

e mua con atv 1200 rồi mua thêm cái ổ cứng nữa là ok đúng không bác?

anhdungpro

Member

mua đầu phát xem cho lanh,hỏi han nhiều :)

Bên trên