Cần hỏi về Led 40LE835M mong các bác giúp đỡ

Balace8x

Member
Ðề: Re: Cần hỏi về Led 40LE835M mong các bác giúp đỡ

đổi sang con này đc không các bác
TIVI LED 3D LG 42LM6410-42,Full HD,400Hz

---------- Post added 13-11-2012 at 04:18:23 PM ----------

Bác có số đt không em gọi tư vân giúp em cái vì đang gửi hàng KM xuống để tí ra đôi model khác

Bác hãy tham khảo ở đây rùi quyết nhé
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/414732-topic-cung-nhau-thao-luan-ve-15.html
LG năm nay sp có nhiều vấn đề lắm, về thiết kế + giá thành+ tính năng thì tốt.

viettrung2204

Minhsur

Banned
Bac minhsur đâu rồi vào giúp em tí đang vội quá hịc :D
Sr. Lúc này đang bận tý việc.
Thực lòng là mình không rành lắm về LG, nhưng chỉ nói với bạn là nếu cùng tầm tiền thì LG khó có cửa vượt được SHA.
Mình thích PlasPana hơn.
Mà bạn mua ở đâu mà đổi hàng thế?

Balace8x

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Cần hỏi về Led 40LE835M mong các bác giúp đỡ

thế theo bác nên dùng dòng gì em vừa phải đổi con LE835M rồi cả dòng đấy lỗi hết
Mình đang có 1 em, có thấy lỗi lầm gì đâu. tụi nhật giờ down giá mạnh, giá ko còn mắc nữa mà chỉ ngang với tụi Hàn, trong tầm ngang giá thì chất lượng hình ảnh theo mình Hàn ko hơn được Nhật.
0

Chỉnh sửa lần cuối:

Balace8x

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Cần hỏi về Led 40LE835M mong các bác giúp đỡ

thế theo bác nên dùng dòng gì em vừa phải đổi con LE835M rồi cả dòng đấy lỗi hết
Bác mua hàng bên Pico a, em xem bên đó thì bác ko còn lựa chọn trong tầm giá 15-18tr cho tivi 40icnh -3D, bác lấy 2D thì có nhiều lựa chon hơn, ko thi lấy xiền lại.

viettrung2204

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Cần hỏi về Led 40LE835M mong các bác giúp đỡ

Bác mua hàng bên Pico a, em xem bên đó thì bác ko còn lựa chọn trong tầm giá 15-18tr cho tivi 40icnh -3D, bác lấy 2D thì có nhiều lựa chon hơn, ko thi lấy xiền lại.

em moi lay 40ex650 roi bac a

hdd-hdp

em moi lay 40ex650 roi bac a
Thế cũng được rồi bác ạ, dùng con này cho lành, hỏng dễ sửa. Sáp sửa lằng nhằng lắm. Giá bác thêm tí tiền xúc luôn con Hx750 thì ngon hơn chút rồi. :D

viettrung2204

Thế cũng được rồi bác ạ, dùng con này cho lành, hỏng dễ sửa. Sáp sửa lằng nhằng lắm. Giá bác thêm tí tiền xúc luôn con Hx750 thì ngon hơn chút rồi. :D

Nó đòi 24tr nên không xúc nữa :D sài tạm con này đơi năm sau mua cái khác ổn hơn :D

viettrung2204

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Cần hỏi về Led 40LE835M mong các bác giúp đỡ

Nói chung chup qua máy thấy mờ lắm xem thì thấy có vể cũng bt ngang nhau,nhưng nhiều lúc không bằng sharp 835m mình thì mình vẫn kêt con sharp nhưng dòng đó lỗi 1 lô tại pico nên đành phải bỏ :D

Balace8x

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Cần hỏi về Led 40LE835M mong các bác giúp đỡ

Em thấy giá bên Pico tất cả các dòng tivi đều cao hơn tt, ngoại trừ dòng Sharp.

Balace8x

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Cần hỏi về Led 40LE835M mong các bác giúp đỡ

Nói chung chup qua máy thấy mờ lắm xem thì thấy có vể cũng bt ngang nhau,nhưng nhiều lúc không bằng sharp 835m mình thì mình vẫn kêt con sharp nhưng dòng đó lỗi 1 lô tại pico nên đành phải bỏ :D
Con này gọi là nồi đồng cối đá đó bác, ko hoa hòe, ko kiểu cách, mọi yếu tố ở mức tb, em nó làm hài lòng các bác thik đơn giản, ko vọc vẹc. bác chọn e này cũng ổn đó bác, có nhiều điểm em nó hơn em sharp như: chuyển kênh, hỗ trợ internet và hàng sony nổi tiếng chỗ bảo hành tốt nhưg ít sp phải đi bảo hành vì sp SN ít lỗi, nhưng thua e sharp ở khoản xem HD, 3D, thiết kế.

X_Men21

Mới nghía dòng Sharp Le835m tối qua , sáng nay lại thấy có bác đây la làng , biết tình hình thế kịp thời , cám on bác chủ thớt!

Ðề: Cần hỏi về Led 40LE835M mong các bác giúp đỡ

Mình mới lấy le835 ở Pico xem HD phê lòi mắt. Có thấy lỗi gì đâu nhỉ

viettrung2204

Re: Ðề: Cần hỏi về Led 40LE835M mong các bác giúp đỡ

Mình mới lấy le835 ở Pico xem HD phê lòi mắt. Có thấy lỗi gì đâu nhỉ

Bac cu tu tu di,thực sự về hình ảnh thì em kết con sharp hơn nhưng nó lỗi nên phải chấp nhận đổi,hôm qua gọi cả 1 lô kỹ thuaatjj bên 76 nguyễn trãi ra chỉ cho chúng nó hết cãi.đổi cái thứ 2 còn lỗi nặng hơn cái 1 thì tốt nhất đổi dòng khác,bác cứ xem cái ảnh ở đầu topic đi chứ lỗi em vẽ ra sao đc :D

---------- Post added 14-11-2012 at 12:00:52 PM ----------

Con này gọi là nồi đồng cối đá đó bác, ko hoa hòe, ko kiểu cách, mọi yếu tố ở mức tb, em nó làm hài lòng các bác thik đơn giản, ko vọc vẹc. bác chọn e này cũng ổn đó bác, có nhiều điểm em nó hơn em sharp như: chuyển kênh, hỗ trợ internet và hàng sony nổi tiếng chỗ bảo hành tốt nhưg ít sp phải đi bảo hành vì sp SN ít lỗi, nhưng thua e sharp ở khoản xem HD, 3D, thiết kế.

Công nhận thua em sharp về mấy khoản đó sharp xem HD hình anh mượt hơn :D

Balace8x

Member
Ðề: Re: Ðề: Cần hỏi về Led 40LE835M mong các bác giúp đỡ

Bac cu tu tu di,thực sự về hình ảnh thì em kết con sharp hơn nhưng nó lỗi nên phải chấp nhận đổi,hôm qua gọi cả 1 lô kỹ thuaatjj bên 76 nguyễn trãi ra chỉ cho chúng nó hết cãi.đổi cái thứ 2 còn lỗi nặng hơn cái 1 thì tốt nhất đổi dòng khác,bác cứ xem cái ảnh ở đầu topic đi chứ lỗi em vẽ ra sao đc :D

---------- Post added 14-11-2012 at 12:00:52 PM ----------

Công nhận thua em sharp về mấy khoản đó sharp xem HD hình anh mượt hơn :D

Hiện tại em thấy tivi thông minh không có ảnh hưởng lớn gì đến quyết định mua tivi của e, nó chỉ là hình thức quảng cáo thôi, mình chỉ cần cám HDMI vào laptop hoặc PC là xong, mấy cái chức năng của tivi chỉ dùng cho khách hàng phụ nữ ít nhu cầu, chứ dùng chán chết. Tivi hình ảnh mịn màng, dải màu trung thực sống động là ok.

kronnyx

Ðề: Cần hỏi về Led 40LE835M mong các bác giúp đỡ

Có ai xài cái này chưa. Nghe nói có tính năng smart, ko biết có smart ko nhỉ. Nhà mình có cái LE830 xài ngon quá nhưng ko có smart nên muốn hóng hớt tí ấy mà :D

P/s: nói với chủ thớt 1 tí, nếu bạn có đổi thì đừng bao h` đổi qua LM6200 nhé, mình đang dùng nó đây. Nói chung là khả năng trình diễn thua sharp toàn tập, chỉ có 3D với smart là nhỉnh hơn thôi.

Bên trên