Cần hỏi về Led 40LE835M mong các bác giúp đỡ

palinhd

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Cần hỏi về Led 40LE835M mong các bác giúp đỡ

Con này gọi là nồi đồng cối đá đó bác, ko hoa hòe, ko kiểu cách, mọi yếu tố ở mức tb, em nó làm hài lòng các bác thik đơn giản, ko vọc vẹc. bác chọn e này cũng ổn đó bác, có nhiều điểm em nó hơn em sharp như: chuyển kênh, hỗ trợ internet và hàng sony nổi tiếng chỗ bảo hành tốt nhưg ít sp phải đi bảo hành vì sp SN ít lỗi, nhưng thua e sharp ở khoản xem HD, 3D, thiết kế.
===================================
Chính xác quá rồi, Sony ex650 làm gì có cửa gì so với sharp LE 835, nhưng có lẽ độ ổn định cao hơn. Có lẽ thôi vì mình chỉ xem thôi chứ chưa mua dùng 2 con này.

Balace8x

Member
Ðề: Cần hỏi về Led 40LE835M mong các bác giúp đỡ

Có ai xài cái này chưa. Nghe nói có tính năng smart, ko biết có smart ko nhỉ. Nhà mình có cái LE830 xài ngon quá nhưng ko có smart nên muốn hóng hớt tí ấy mà :D

P/s: nói với chủ thớt 1 tí, nếu bạn có đổi thì đừng bao h` đổi qua LM6200 nhé, mình đang dùng nó đây. Nói chung là khả năng trình diễn thua sharp toàn tập, chỉ có 3D với smart là nhỉnh hơn thôi.
em đang dùng 40le835m, về hình ảnh màu sắc thì rất ưng ý, 3D top girl của LG xem trên em này phê khỏi chê, bướm bay như ngay trước mắt, lấy tay bắt mà ko được. phần lên mạng nhanh, xem youtube đẹp, nhanh, có cái là bàn phím chỉnh qua cái remote nên khá chậm, phải đánh từng chữ một, ko biết có cách nào nối với bàn phím ko dây thì good. à mà xem 40icnh một thời gian thấy tivi nó nhỏ, nếu có dk các bác cứ múc 46 icnh xem cho thoải mái, hiện tại trong tầm giá 15tr em này ko có đối thủ nhé

kronnyx

em đang dùng 40le835m, về hình ảnh màu sắc thì rất ưng ý, 3D top girl của LG xem trên em này phê khỏi chê, bướm bay như ngay trước mắt, lấy tay bắt mà ko được. phần lên mạng nhanh, xem youtube đẹp, nhanh, có cái là bàn phím chỉnh qua cái remote nên khá chậm, phải đánh từng chữ một, ko biết có cách nào nối với bàn phím ko dây thì good. à mà xem 40icnh một thời gian thấy tivi nó nhỏ, nếu có dk các bác cứ múc 46 icnh xem cho thoải mái, hiện tại trong tầm giá 15tr em này ko có đối thủ nhé

Hì, chắc còn lâu nữa mình mới mua tv mới quá bạn à. Nhà có cái LE830, với lại mới mua cái LM6200 rùi. Nhưng lần mua tv kế tiếp sẽ nhất định chon Sharp :D

Các bác cho em hỏi dòng LE835 mới này đã khắc phục nhược điểm chuyển kênh chậm khi xem THC chưa ạ.

vvtt00

chắc do tin hiệu đầu vào đó

Balace8x

Member

Hì, chắc còn lâu nữa mình mới mua tv mới quá bạn à. Nhà có cái LE830, với lại mới mua cái LM6200 rùi. Nhưng lần mua tv kế tiếp sẽ nhất định chon Sharp :D
theo mình quan sát thì thấy tivi Sony tầm thấp thiết kế led nền (có lẽ vì hở sáng), nên các tivi rất dầy như lcd vậy, nên gần như các bác ko thấy có hiện tượng hở sáng trên các dòng tivi Sony, bác sợ hở sáng thì phải chấp nhận dùng tivi dầy như lcd, thiết kế mỏng thì phải dùng led viền, nhưng nó hay hở sáng + giá cao.

Bên trên