Cần tìm mua 1 thiết bị phát nhạc Hi-End linh hoạt, [nhờ tư vấn]

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Cần tìm mua 1 thiết bị phát nhạc Hi-End linh hoạt, [nhờ tư vấn]

Con iFi nano iDSD mình mua ở Thiế bị AMP/DAC di động iFi Nano iDSD , thiết kế củng rất tinh xảo. Nhìn các cọc RCA, coaxial đều mạ màu vàng bóng loáng (không biết có phải 24k không), có nút bọc bằng silicol thấy là thích rồi. Riêng 2 cái dây USB và RCA kèm theo thì cũng tạm thôi, nhưng hơi ngắn.

Iservice_hanoi

Ðề: Cần tìm mua 1 thiết bị phát nhạc Hi-End linh hoạt, [nhờ tư vấn]

Bác nói thế em cũng phải tạo một con thôi, nghe ở phòng cho sướng...

taoTnuday

Well-Known Member

bác tuanqc78 tư vấn nhiệt tình thế này và khen con iFi nano iDSD nhiều ưu điểm thế thì e phải thử xem sao :)

tuanqc78

Well-Known Member

Các bác Tây chém cái nano iDSD này cũng kinh quá cơ, cái thiết bị bé tí mà cũng lắm triết lý thiết kế phết:
http://www.head-fi.org/t/711217/ids...ree-dsd-tracks-from-native-dsd-music-page-135
cụ google tran thế này:
http://translate.googleusercontent....ge-135&usg=ALkJrhjc5QUkeGGKf03RMuTmbSPCeh3MAA

Bác ghép thử em nó với smartphone chưa.

tuanqc78

Well-Known Member

bác tuanqc78 tư vấn nhiệt tình thế này và khen con iFi nano iDSD nhiều ưu điểm thế thì e phải thử xem sao :)

Mình thấy tính năng và chất lượng quá tốt với người chơi nhạc số mà ngân sách còn hạn chế.

Couple one

Member

Khen mà bác cũng ý kiến ;))

newceco

Member
Ðề: Re: Ðề: Cần tìm mua 1 thiết bị phát nhạc Hi-End linh hoạt, [nhờ tư vấn]

Bác ghép thử em nó với smartphone chưa.
Cái hôm đi mua thì ở cửa hàng người ta ghép với iphone để mình nghe thử, nghe so sánh giữa qua IFI nano IDSD & nghe trực tiếp từ iphone thì mình kết luôn dù chưa nghe hết 1 bài nhạc.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Cần tìm mua 1 thiết bị phát nhạc Hi-End linh hoạt, [nhờ tư vấn]

Cái hôm đi mua thì ở cửa hàng người ta ghép với iphone để mình nghe thử, nghe so sánh giữa qua IFI nano IDSD & nghe trực tiếp từ iphone thì mình kết luôn dù chưa nghe hết 1 bài nhạc.

Vậy bác khỏi phải mua apk chơi trên adroid.

Huynh hieu

Ifi nano cũng khá tốt, nhưng mình khuyên bạn cũng nên xem thử em theorem 720 dac, là con dac nhỏ gọn đứng thứ nhì thế giới trong dòng portable dac/amp, nó có thể kết nối với iPhone, ipod, điện thoại nói chung và cả với máy tính qua cổng usb, chất âm có thể nói là hơn ifi trên một đẳng cấp khác, có lineout bằng cổng coaxial lun, và đặc biệt là nó có thể sạc cho iphone khi kết nối nữa. Bác quan tâm có thể qua em nghe thử, em đang bán con này HCM Bán Cypher Labs Theorem 720 DAC-AMP - vozForums link voz của em nó nếu bác quan tâm

Huynh hieu

Giá của em nó gốc là 899us nhé bác, con này chỉ có 1 mình em bán ở Việt Nam và có giá tốt như vậy thôi

nhungsieunhan9x

Active Member

Món bác cần tìm thì em thấy cái đầu Oppo BDP-105D là phù hợp với yêu cầu của bác đấy.
Thông tin của em nó đây ạ:
+ Bluray player 3D : đây được xem là tính năng chính của 105D cho chất lượng hình ảnh và âm thanh cao cấp với chip Silicon Image và công nghệ tăng cường tái tạo hình ảnh Darbee Visual Presence ( chữ D viết tắt trong mã sản phẩm ). Trong thời gian tới, khi bản quyền phim ảnh được siết chặt thì việc trang bị một đầu bluray 3D tại thời điểm này là không còn quá sớm và khá hợp lý.
+ Đầu HD 4K mạnh mẽ nhất : Bên cạnh chức năng xem đĩa Bluray, Oppo BDP -105D còn là đầu HD mạnh mẽ nhất hiện nay với 3 cổng USB có thể kết nối với ổ cứng gắn ngoài để đọc phim HD dạng MKV và Bluray ISO. Oppo BDP -105D là sự kết hợp bộ đôi chip xử lý hình ảnh danh tiếng FPGA Altea Cyclone IV và Silicon Image Technology SiI9616 với thuật toán Darbee Visual Presence cũng như nâng cấp nội suy lên độ phân giải 4K Ultra HD, cho hình ảnh tốt hơn với dãy màu rộng và cân bằng, cải thiện khả năng tái tạo chi tiết, tăng cường độ nét và độ tương phản, giúp trải nghiệm hiệu ứng 3D có độ sâu và hiệu ứng hình ảnh nổi rõ rệt hơn. Bên cạnh đó khả năng 4K Upscaling là một điểm cộng cho 105D khi các thiết bị hiển thị 4K ngày càng phát triển và là xu hương tất yếu của công nghệ hiển thị hình ảnh độ phân giải Ultra HD vào năm 2015
+ ESS SABRE32 Reference Audiophile DAC : Một chức năng thứ ba được các FAN đam mê âm thanh đánh giá cao là khả năng chơi nhạc số lên đến 32bit với chipset ES9018 từ ESS Technology. Phần DAC được Oppo chú trọng thiết kế rất chăm chút và riêng biệt với ba đường vào : Optical + Coaxial + USB DAC ( hổ trợ chuẩn âm thanh cao nhất hiện nay là DSD ) với hai đường ra RCA stereo và XLR Balanced được mạ vàng rất tinh tế . các linh kiện for audio được chọn lọc đảm bảo một chất âm tinh tế, trong sạch và cân bằng.
+ SACD và CD player dành cho audiophile : Không một thành phần nào trong chiếc player này được bỏ sót khi nó còn có thể kết hợp với nhau để tạo ra một tính năng khác. Oppo khéo léo kết hợp DAC tham chiếu của ESS SABRE32 và Khay chứa đĩa Bluray tạo thành một đầu Super Audio CD và CD cao cấp. Mặc dù nhạc số đang trên đà lấn lướt định dạng CD, nhưng những người có một kho CD sưu tầm cực lớn thì sao, 105D vẫn có thể giúp họ trải nghiệm những bài nhạc số độ phân giải cao cùng với thói quen nghe nhạc truyền thống đầy hoài niệm bằng đĩa CD mà mình ưa thích.
+ Pre Home theatre 7.1 với âm thanh HD : Oppo BDP-105D được trang bị hai chip ES9018, một cho audio hai kênh truyền thống ( như đã đề cập bên trên ) và một cho âm thanh đa kênh cinema 7.1. Đối với FAN Home Theatre đã có một receiver cực gấu nhưng không có âm thanh HD, đừng vội thanh lý rẻ chiếc amply đa kênh của mình mà bạn vẫn có thể kết nối với đường Pre-out của 105D để thưởng thức âm thanh DTS.HD và Dolby TrueHD mà không cần phải tốn nhiều chi phí
+ Headphone Amplifier : Oppo BDP-105D được thiết kế một đường ra 6ly3 dành riêng cho các FAN yêu thích tai nghe chuyên nghiệp dạng Full Size, đường ra này được kết nối trực tiếp với một amplifier gắn trong dành riêng cho tai nghe với trở kháng và độ động rất cao, dĩ nhiên bộ khuyếch đại này cũng được lấy nguồn tín hiệu thông qua ESS Sabre32 Reference DAC hứa hẹn cho một chất âm đầy đặn và chi tiết
Nếu bạn là người yêu thích công nghê hình ảnh và âm thanh, bạn sẽ phải bỏ ra không dưới 10tr đồng cho một thiết bị như đã được đề cập như trên, con số đó sẽ nhân lên 5 lần cho cả 5 thiết bị, một số tiền không nhỏ và tốn kém hơn nhiều so với việc đầu tư một đầu player đa chức năng như Oppo BDP – 105D

Thiết kế
Oppo BDP – 105D được đưa ra thị trường với hai màu đen và xám. Toàn bộ mặt trước được thiết kế mặt nhôm phai tạo vẻ chắc chắn và mạnh mẻ. Các chức năng được sắp xếp trên bề mặt rất hợp lý, giữa là khe chứa đĩa, bên phải là các phím điều khiển và bên trái là màn hình hiển thị. Võ máy bằng thép dày cứng cáp và phía sau là các cổng IN / OUT hình ảnh và âm thanh toàn bộ mạ vàng cùng với linh kiện tinh xão và đẵng cấp.

TỔNG QUAN :
a/ Ưu điểm
- Đa chức năng ( 5 trong 1 )
- Đầu phát HD cho chất lượng âm thanh và hình ảnh cao nhất hiện nay, hỗ trợ 3D và 4K
- Thiết kế đẹp và chất lượng
- Giao diện đơn giản dể sử dụng
- Khởi đông nhanh ( 16 giây )
- Các thao tác xử lý nhanh, ổn định
- Các cổng kết nối IN-OUT đa dạng cho cả âm thanh và hình ảnh
- Đã hổ trợ tốt phụ đề Việt
- Mạch thiết kế tốt và không gian bên trong rộng rãi nên dể dàng thay đổi cấu trúc mạch ( modify ) để thêm tầng đệm ( buffer ) bằng bóng đèn điện tử cho các audiophile
b/ Nhược điểm
- Kiêm nhiệm nhiều chức năng và đẵng cấp nên giá hơn cao so với mựt bằng người tiêu dùng phổ thông
- Các ứng dụng thuần Việt ít
- Không có khe chứa cho HDD gắn trong.
Nếu bác ở Hà Nội thì có thể qua 67C Hai Bà Trưng - Hoàn kiếm để trải nghiệm và tìm hiểu sâu hơn nhé. Thân

Đỏ rực rỡ- xanh bí ẩn- cam nóng bỏng Bạn chọn cho mình cái nào? Inbox cho mình nếu bạn thích nhé

picture

nguồn:

taoTnuday

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Cần tìm mua 1 thiết bị phát nhạc Hi-End linh hoạt, [nhờ tư vấn]

Kết nối như thế nào bác ơi? E cũng đang tính đổi đt, nếu IP kết nối đơn giản thì e lựa IP

---------- Post added 24-05-2015 at 21:02 ----------

Ifi nano cũng khá tốt, nhưng mình khuyên bạn cũng nên xem thử em theorem 720 dac, là con dac nhỏ gọn đứng thứ nhì thế giới trong dòng portable dac/amp, nó có thể kết nối với iPhone, ipod, điện thoại nói chung và cả với máy tính qua cổng usb, chất âm có thể nói là hơn ifi trên một đẳng cấp khác, có lineout bằng cổng coaxial lun, và đặc biệt là nó có thể sạc cho iphone khi kết nối nữa. Bác quan tâm có thể qua em nghe thử, em đang bán con này HCM Bán Cypher Labs Theorem 720 DAC-AMP - vozForums link voz của em nó nếu bác quan tâm

Giá hơi cao bác à, e chưa đủ đạn :)

Huynh hieu

Bác có thể liên lạc với em để ba c giá, nếu được em fix mạnh cho. theorem 720 có thể kết nối với iphone dễ dàng qua cổng 30 chân của iphone 4s trở xuống hoặc cổng quang của iphone 5 trở lên. Và bác ko cần phải lo vụ cable kết nối vì theorem có tặng kèm 2 cable 30 chân, 3 cable quang cho iphone, và 2 cable micro usb cho androi lun nếu mún, chỉ cần cắm vào dt nó sẽ tự nhận, ko phức tạp( plug and play). nó cũng vô cùng nhỏ gọn, bác lên mạng có thể thấy người ta buộc iphone với theorem ra ngoài đường dùng làm thiết bị nghe nhạc đi động mà cũng rất đẹp nữa, thun buộc hãng cũng tặng kèm lun 5 sợi. Bác ko thể buộc như vậy với ifi được, với cả mua ifi bác cũng phải lăn tăn vụ cable kết nối vì hình như hãng ifi ko kèm theo, mua riêng mỗi cable xịn ít nhất cũng 500k sợi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Huynh hieu

Bác ko lấy em này sau này tiếc ko kip đấy, em này ở Việt Nam có vài con, mà cũng chẳng muốn bán. Chất âm thì mình nói, hay thứ nhì thế giới trong dạng portable, con hay nhất giá hơn 2000$. Power cũng rất mạnh chơi lun cả những fullsize headphone khó kéo lun.

zeroFILL

Active Member

Người bán quá nhiệt tình đôi khi lại làm người mua bị "chột"

Huynh hieu

Cần tiền gấp mua laptop ailienware ^^. Chứ mình mua bán tại nhà, có thể đem ra shop cho test thử lun nên ai mua có thể yên tâm

taoTnuday

Well-Known Member

Bác có thể liên lạc với em để ba c giá, nếu được em fix mạnh cho. theorem 720 có thể kết nối với iphone dễ dàng qua cổng 30 chân của iphone 4s trở xuống hoặc cổng quang của iphone 5 trở lên. Và bác ko cần phải lo vụ cable kết nối vì theorem có tặng kèm 2 cable 30 chân, 3 cable quang cho iphone, và 2 cable micro usb cho androi lun nếu mún, chỉ cần cắm vào dt nó sẽ tự nhận, ko phức tạp( plug and play). nó cũng vô cùng nhỏ gọn, bác lên mạng có thể thấy người ta buộc iphone với theorem ra ngoài đường dùng làm thiết bị nghe nhạc đi động mà cũng rất đẹp nữa, thun buộc hãng cũng tặng kèm lun 5 sợi. Bác ko thể buộc như vậy với ifi được, với cả mua ifi bác cũng phải lăn tăn vụ cable kết nối vì hình như hãng ifi ko kèm theo, mua riêng mỗi cable xịn ít nhất cũng 500k sợi.

lại lăn cmn tăn rồi :))

Người bán quá nhiệt tình đôi khi lại làm người mua bị "chột"

cũng đúng kaka

Bên trên